999 ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ 999

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ดู๋ดี๋, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ta_eka

ta_eka เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    จัดไป Webboard

2. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

เว็บสยาม เขาลบข้อมูลครับ เพราะ server เขามีปัญหา รับโหลดมากๆไม่ได้
    ต้องไปดูที่นี่ครับ แคช ที่ เซิฟเวอร์ google เขาเก็บเอาไว้
    แคช เหรียญกองทุนสุขภาพใน google
    เซฟไว้หน่อยก็ดีนะครับ เพราะเดี๋ยว google ลบแคชแล้วจะไม่มีอะไรให้ดู

3. ta_eka

อีกหนึ่งข้อมูลแห่งศัทธา

4. ta_eka

ลิ้งค์ให้ใหม่

5. modxsuper_1

modxsuper_1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    ตะกรุดกันโรคระบาดครับ ของสำคัญนะครับ

6. modxsuper_1

modxsuper_1 เป็นที่รู้จักกันดี

เสื่อมสนิทครับ คนเสื่อมครับ พระไม่เสื่อม

7. modxsuper_1

อีกอย่าง เหรียญหลวงปู่สรวง ที่โป๋ยสร้างนะครับ ของดีจริงๆ ผมเองยังต้องบูชาติดตัวทุกวันเลยครับ

8. seata

seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

พี่ๆครับ..
    ตอนนี้น้ำท่วมแถวโคราชเป็นเส้นทางผ่านจากกรุงเทฑไปที่วัด(รถ บขส.)
    พี่ๆจะไปวัดกันทางไหนได้อีกครับ..ช่วยแนะนำด้วยครับ อุตส่าห์ตั้งใจจะไป.........
    แล้วที่พักพี่ๆพอจะแนะนำได้หรือเปล่าครับ(พึ่งจะไปครั้งแรกครับ) เอาใกล้วัดเดินทางสะดวกๆแบบคนไม่มีรถส่วนตัวนะครับ คิดว่าจะไปเช้าวันศุกร์กลับอาทิตย์และหาที่พักแถวสุสาน
    รบกวนพี่ๆที่เคยไปและรบกวนคนพื้นที่ช่วยแนะนำที่พักด้วยนะครับ(โรงแรม,บ้านพัก,รีสอร์ท,ห้องเช่ารายวัน) ขอบคุณครับ

9. tum_pyu

tum_pyu เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    จาก บ.ข.ส อำเภอปราสาท ไป สุสานทุ่งมนต้องเหมารถครับ ประมาณ200บาท ระยะทางประมาณ 13ก.ม

เรื่องการนอน
    1.นอนบนกุฎิวัดเพชรบุรี,นอนที่สุสาน,นอนบริเวณปราสาทเพชร ถ้าคนไปงานกฐินกันมาก หมอนและผ้าปูอาจจะไม่พอ
    2.บ้านนารีสอร์ท คืนละประมาณ 500บาท (ห้องแอร์) ห้องดีมากๆๆ เฟอร์นิเจอร์ทุกชิ้นซื้อมาจากindex ตอนนี้น่าจะมีสระว่ายน้ำแล้ว ห่างจากสุสานไม่น่าเกิน 1กิโล อยู่ใกล้สถานีตำรวจ อ.ปราสาท
    3.โรงแรมหน้าอำเภอ เคยเห็นอยู่ รู้สึกว่าจะเก่า ห่างจากสุสานประมาณ10ก.ม

***สิ่งสำคัญห้ามลืม เตรียมเงิน ประมาณ 50,000 บาท ไว้ทำบุญ ล้อเล่นนะครับ:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2010
  10. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยอาราธนาพระกริ่งของหลวงปู่ทำฝนให้ตกได้นะครับ แต่ขอให้มีความเชื่อมั่นท่านได้อริษฐานไว้ดีทุกอย่าง แต่ผมก็อดเหล้าเบียร์ไม่ได้เพราะมีสังคมต้องคบหาก็ได้แต่เก็บพระไว้ให้ลูกๆต่อไป

11. thunthikorn

thunthikorn เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    เย็นวันศุกร์ ผมก้อว่าจะไปครับ
    บ้านผมอยู่ร้อยเอ็ด ห่างจากสุสานประมาณ 100 Km
    นั่งมาลงบ้านผมก้อได้ครับ
    เดี๋ยวไปด้วยกัน...
    ยินดีครับ

12. seata

ขอบคุณครับพี่ tum_pyu รบกวนอีกนิดหนึ่งครับ
    1.บ้านนารีสอร์ท คืนละประมาณ 500บาท (ห้องแอร์) ห้องดีมากๆๆ เฟอร์นิเจอร์ทุกชิ้นซื้อมาจากindex ตอนนี้น่าจะมีสระว่ายน้ำแล้ว ห่างจากสุสานไม่น่าเกิน 1กิโล อยู่ใกล้สถานีตำรวจ อ.ปราสาท
    -พี่พอจะมีเบอร์โทรมั้ยครับ ลองหาในGoogleแล้วไม่มี
    2.ตอนนี้น้ำท่วม รถกรุงเทพ-สุรินทร์ วิ่งปกติหรือเปล่าครับ
    -จาก บ.ข.ส อำเภอปราสาท ไป สุสานทุ่งมนต้องเหมารถครับ ประมาณ200บาท ระยะทางประมาณ 13ก.ม
    -รถเหมานี้รถยนต์ หรือมอเตอร์ไซด์ครับ
    ขอบคุณครับพี่

13. seata

555..............
    ขอบคุณครับพี่....คงไม่ได้ไปรบกวน
    อิจฉาคนอยู่ไกล้หลวงปู่จังครับ...
    เจอกันที่งานศุกร์-เสาร์นะครับพี่....

14. tum_pyu

ตอบ
    ข้อ1 พรุ่งนี้จะเอาให้ครับ
    2.ไม่ทราบจริงๆครับ
    3. น่าจะเป็นรถยนต์นะครับ

15. seata

ขอบคุณพี่tum_pyu มากๆเลยครับ
    รบกวนด้วยนะครับพี่

16. tum_pyu

บ้านนารีสอร์ท 087-9030820 089-2866127 044-712186 เตียงใหญ่มากๆ และดีมากๆๆ ตู้เย็น ทีวี เครื่องทำน้ำอุ่นพร้อม ไม่คิดว่าจะเจอในในกลางทุ่งนา

สอบถามเส้นทาง ว่าน้ำท่วมหรือไม่ คุณseataติดต่อ บ.ขนส่ง ที่คุณไปซื้อตั๋ว จะตอบคำถามได้ดีกว่าครับ

อย่าลืมเอาเงินไปทำบุญมากๆๆๆ:cool::cool::cool:

กล้องอย่าลืมเอาไปด้วย

ลูกศิษย์หลวงปู่ทุกคน ผมบริการเต็มที่ เต็มความสามารถครับ

ขอให้เป็นศิษย์หลวงปู่ มาเที่ยวเชียงใหม่ นึกไม่ออก บอกไม่ถูก โทรหาผม081-8848277
    ยินดีให้บริการ:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2010
  17. seata

ขอบคุณครับพี่tum_pyu

18. พนมมาลัย

พนมมาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับตะกรุดป้องกันโรคระบาดครับเป็นตะกรุดที่พระแม่ธรณี พระแม่พระเพลิง พระเเม่คงคา แม่พระโพสภและพระแม่ทั้ง108องค์เสด็จมาบอกหลวงปู่ให้ทำตะกรุดป้องกันโรคระบาดแต่ต้องห้อยคู่กับเหรียญบาทที่มีรูปพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว(ในหลวง)รัชกาลที่9 ที่หลวงปู่ได้จารยันต์ไว้เมื่อ6-7ปีก่อน ซึ่งทางหลวงปู่ได้จัดทำขึ้นมาระยะหนึ่งแล้วซึ่งสามารถบูชาได้ที่สุสานทุ่งมนเพียงแห่งเดียวซึ่งทำบุญบูชาชุดละ212บาท(เลี่ยมพร้อมสร้อยเสร็จ)ครับ

19. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010

อ่อ เป็นอย่านี้นีี่เอง เข้าใจแล้วครับผม จริงๆๆผมก็ไม่ค่อยได้ทาน แต่กลัวว่า แบบ ต้องไปงานเลี้ยง อาจจําเป็น ที่ต้องทานนิดหน่อย ครับ ของคุณพี่มากครับ

20. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ศีลขาดแล้วทำอย่างไรกับพระหลวงปู่

หลายคนคงสงสัยว่าเมื่อเสียสัจจะละเมิดศีลข้อสุราและอทินนาทานแล้วต้องเลิกแขวนพระหลวงปู่ไปตลอด กาลนั้นอาจเป็นความเข้าใจคลาดเคลื่อน

เมื่อสำนึกได้ให้อาราธนาศีลตั้งใจรักษาศีลก็แขวนพระมีอานุภาพดังเดิมการปรามเรื่องศีลก็เพื่อให้เกรงบาปมีสติยับยั้งใจและเข็ดหลาบ
    และพระหลวงปู่ที่มีราคาสูงก็ด้วยเหตุผลที่ให้รู้จักรักษาและนำไปบูชาจริง ๆ ไม่ใช่ของที่ระลึก เพราะแม้องค์เล็ก ๆ หลวงปู่อธิฐานให้คุ้มครองคนรอบข้างได้อีก ๕๐ คนใช่เฉพาะคนที่แขวนเท่านั้น
    หลวงปู่มักเสียดายพระเพราะตั้งใจเสกไปแล้วลูกศิษย์รักษาไม่ได้เสียดายที่สร้างพระที่อานุภาพสูงแต่หาคนคู่ควรได้น้อย

นี่เป็นมูลเหตุที่พระหลวงปู่หงษ์มีข้อห้ามและป้องปรามไม่ให้ตกอยู่กับคนไม่มีศีล

เจริญพร

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้