ได้ยินมาว่าวัดท่าซุงมีสูตรยารักษามะเร็ง จริงไหมคะ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย นภาลัย, 9 พฤศจิกายน 2004.

1. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ลองไปหาหมอจีนก็ได้นะคะเช่นที่ร.พ.หัวเฉียวน่ะค่ะ

2. ปองจัง

ปองจัง เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    ขอแนะนำ สอนเย็นโอสถครับ

รู้จักมานานแล้ว มียาโบราณรักษามะเร็งได้มากกว่า 19 ชนิด เก่งจริงๆครับ

ติดต่อ อาจารย์เสียงทอง สอนเย็น บ้านอยู่หน้าวัดหนองงูเหลือม จ.ชลบุรีครับ

โทร 038 779-486 , 087-029-1763

(verygood)

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    เรื่องมะเร็งเป็นโรคที่สามารถรักษาให้หายได้ หากเข้าใจและยอมรับวิธีการรักษา ทางธรรมชาติบำบัด

จริงๆคนที่เขาเรียกกันว่าหมอเถื่อน รู้จริงในเรื่องนี้ (หมออารีย์ วชิรมโน) เพราะท่านได้พิสูจน์ด้วยตัวเองมาแล้ว หลักการของคุณหมอก็เคยพิสูจน์ด้วยตัวเราเองว่าถูกต้อง แต่มีหลายคน "ไม่เชื่อ"

ที่แนะนำมาข้างต้นก็รู้จักเป็นส่วนใหญ่ แต่อยากบอกว่าหลายสำนักรักษาไม่เคยรักษาหาย เพราะรู้ไม่จริง และเป็นการค้าเสียมาก

ส่วนตัวไม่กลัวมะเร็งและเอดส์ต่อไปแล้ว เพราะรู้เท่าทัน วงจรของโรค
    เคยแนะนำไปหลายคนในหลายเวป แต่ไม่มีใครเชื่อแล้วนำไปปฏิบัติ ทั้งๆที่ไม่ยากเลย แค่เปลี่ยนวิถีชีวิตนิดหน่อยเท่านั้น

หากสนใจจริงให้โทรคุยกันหลังไมค์

4. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    โอ้

โห..ไม่เผยแพร่ความรู้กันหน่อยเหรอค่ะ :)

5. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    เผยแพร่กับคนที่ไม่เชื่อ จะเผยไปทำไม

อยากรู้ก็ต้องตั้งใจแสวงหา คนที่เป็นมะเร็งขั้นที่สี่ นอนนับถอยหลังแล้วยังรักษาตัวเองหาย ก็มีให้เห็นแล้ว จะกลัวอะไร

คุณแม่คุณนภาลัย ท่าทางจะอาการหนักมาก หมอไม่รับรักษาแล้ว น่าเห็นใจ
    ปัญหาในตอนนี้คือ จะรักษาแนวไหน ต้องตัดสินใจให้แน่ เพราะรักษาวิธีธรรมชาติกับแผนปัจจุบันไปด้วยกันไม่ได้แน่นอน

เราไม่ได้เป็นหมอ แต่ประสบการณ์เรื่องนี้เยอะ

"มะเร็งไม่เคยให้โอกาสใครในครั้งที่สอง"

6. ท้องฟ้าสีคราม

ท้องฟ้าสีคราม สมาชิกใหม่

อยากทราบข้อมูลการรักษาของคุณNirvana จัง ไม่ทราบว่าจะทราบได้ยังไง เคยมีคนบอกเหมือนกันว่าเป็นขั้นสุดท้ายแล้วรักษาหาย ก็เลยอยากทราบวิธีการรักษา อยากทราบจริง ๆ ครับ

7. BiT

BiT สมาชิก

30 กันยายน 2005
    คนที่เค้าไม่มีการค้าหรือ อะไรแอบแฝงเค้าก็น่าจะบอกกันได้นะ ไม่เห็นต้องแคร์กับคนที่ไม่เชื่อเลย คนที่เข้ามาอ่านเจอ เค้าอาจจะเอาไปทำก็ได้
    ไม่ได้ว่านะครับ

8. BiT

BiT สมาชิก

30 กันยายน 2005
    ถือเป็นบุญละกัน ครับ ผมก็ไม่ได้เป็นอะไรหรอก แต่เห็น อมความรู้กันจัง ไม่รู้ทำมาย
    ถ้าแบบนั้น พระท่านจะเทศน์ คงต้องบอก เราๆก่อนเทศน์ว่า "โยม หลังไมค์กับอาตมา นะ อยากรู้ก็ต้องตั้งใจแสวงหา " คงไม่มีใช่ไหมครับ

9. narz

narz เป็นที่รู้จักกันดี

10. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

ยาสมัยก่อนใช้จิตในการทำ ถ้าคนกินไม่เชื่อในยา กินเท่าไหร่ก็ไม่หาย

11. pok08

pok08 สมาชิกใหม่

4 มิถุนายน 2009
    มะเร็ง

Freeze Dried Crocodile Blood in Capsules
    สรรพคุณ หากรับประทานประจำเป็นอาหารเสริมบำรุงร่างกาย จะมีประโยชน์

- ช่วยเสริมธาตุเหล็กในผู้ที่มีภาวะโลหิตจาง ความดันต่ำ
    - ช่วยให้ร่างกายแข็งแรงกระปี้กระเป่า สดชื่น ลดความเครียด
    - เหมาะสำหรับผู้ที่มีรอบเดือนผิดปกติ
    - เสริมสร้างภูมิคุ้มกันโรค และต่อต้านอนุมูลอิสระ(สาเหตุของการเกิดมะเร็ง)
    - มีส่วนช่วยเพิ่มเกล็ดเลือดในผู้ป่วยที่ต้องการฉายแสงและผู้ที่เป็นโรคหอบหืด โรคเกี่ยวกับระบบทางเดินหายใจ ภูมิแพ้
    ข้อมูล**มะเร็งและการรักษา - Windows Live
    สนใจทานแคปซูลเลือดจระเข้
    ติดต่อได้ - อีเมลล์ r.pongrat@hotmail.com
    โทร 087-5843722 087-1293135

12. วรกันต์

วรกันต์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาในความกตัญญูของคุณจขกท. มากๆๆครับ

แต่ผมว่า มันเป็นกรรม คุณควรจะยอมรับมันเถิดครับ (เพราะทุกคนต้องตาย)จะตายช้าหรือตายเร็ว เท่านั้น

คุณเชื่ีอในกฎแห่งกรรมไหมครับ แม้แม่คุณจะไม่ตายจากโรคนี้ เชื่อไหมว่าแม่คุณก็จะตาย จากโรคแทรกซ้อนของมะเร็ง เพราะมันเป็นผลของกรรม

ที่คุณบอกว่าถ้าคุณแม่หายแล้วจะไปทำบุญ ก็ทำไมไม่ทำบุญมันซะเลยละครับ ทำไมต้องรอ ก็พาคุณแม่ไปทำเลย (แม้จะต้องนั่งรถเข็นไป) หรือ ไม่ก็นิมนต์พระมาที่บ้านเลย ไม่ต้องรอให้คุณแม่หายก่อน หรอก อุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร

ลองคิดดูว่า การที่คุณแม่คุณมีชีวิตอยู่้มากขึ้นอีกหนึ่งปี แต่ต้องทนมีชีวิตอยู่อย่างทรมาน กินไม่ได้ ต้องปวดแสนสาหัส ตลอดเวลาทุกวัน คุณคิดว่า มันเป็นความต้องการของคุณแม่คุณหรือไม่ ถ้าคุณเป็นคนที่ต้องทนเจ็บแบบแม่คุณ ลองคิดดูครับ

มีอาจารย์สอนกรรมฐาน ผมท่านหนึ่ง คุณแม่เป็นมะเร็งระยะสุดท้ายนอนที่ศิริราช อาจารย์ท่านนั้นก็ปรนนิบัติแม่ อย่างดี จนคุณแม่อาการหนักมากปวดทรมาน ท่านนึกอย่างไรก็ไ่่ม่รู้ ไปซื้อผ้าไตร เวียน 3 รอบ รอบโบสถ์วัดระฆัง และ เอาไปถวายพระ อธิษฐานว่า หากคุณแ่ม่ยังไม่หมดบุญตอนนี้ ก็ขอให้หายปวดหรืออาการดีขึ้น ด้วย แต่ถ้าแม่ต้องอยู่อย่างเจ็บทรมานแบบนี้ หรือ หมดบุญจริงๆๆ ก็ให้คุณแม่ไปเถิด แต่อย่าไปแบบทรมานแบบนี้เลย กลับมาคุณแม่ของอาจารย์ ก็หายปวดแบบทุรนทุราย นั่งนิ่ง นอน อาจารย์กลับ มา พอเห็นหน้าอาจารย์ คุณแม่ก็จากไปอย่างสงบ ไม่เจ็บปวดเลย (มาถามพยาบาลอีกที บอกว่า ครึ่งชั่วโมงก่อน คุณแม่อาจารย์อยู่ดีๆ ก็ไม่บ่นปวดอีกเลย ซึ่งเป็นเวลาเดียวกับที่อาจารย์อธิษฐานอยู่)

การที่ยอมรับ สภาพ และอยู่อย่างมีความสุข เท่าที่จะทำได้ ได้ทำประโยชน์ ปฎิบัติธรรม หรือ ได้ทำบุญแม้เพียงวันเดียว ผมว่ามันมีค่ามากกว่านะครับ

ดังประโยคที่พระพุทธเจ้าเคยเทศให้ ภิกษุณี รูปหนึ่งก่อนท่านจะบรรลุอรหันต์ด้วยประโยคสั้นๆ เพียงว่า "การบรรลุอรหันต์แม้เพียงหนึ่งวัน ก็มีค่ามากกว่าการผู้ที่บวชมาแล้ว100วัน (แต่ไม่ได้บรรลุธรรมอันใด)"

หากอยู่อย่างเจ็บปวด สู้อยู่อย่างมีค่ามีความสุข ดีกว่าไหมครับ

เอาเวลาไปหาสูตร หายาต่างๆ มาดูแลปรนนิบัติแม่ พาแม่ไปทำบุญจะดีกว่าไหมครับ(ทราบครับว่าตอนนี้คุณก็ดูแลแม่อย่างดีอยู่แล้ว)

13. joker1422

joker1422 สมาชิกใหม่

22 กรกฎาคม 2009
    ผมใช้โภชนาการบำบัดอาการได้แต่ต้องควบคู่ไปกับการรักษาของแพทย์

หากคุณเป็นคนหนึ่งที่มีญาติ เพื่อน หรือคนรู้จักที่เป็นโรคเหล่านี้

มะเร็ง
    เบาหวาน
    ความดัน
    หัวใจ
    ไขมันอุดตัน
    ไมเกรน
    อัลไซเมอร์
    แอลกอฮอลล์ริซึ่ม
    โรคชรา

โรคอ้วน
    โรคผอม
    ท้องผูก
    สิวอักเสบเรื้อรัง
    น้ำเหลืองไม่ดี
    ผิวหนังไม่ดี
    เส้นผมไม่ดี
    สมรรถภาพทางเพศไม่ดี

เขาอาจรอโอกาสในการรักษาอยู่ เมลล์ฉบับนี้อาจไม่เป็นประโยชน์ต่อคุณ แต่คงเป็นประโยชน์ต่อใครหลายๆคน
    ผมเป็นนักโภชนาการบำบัด เป็นการรักษาอาการโดยไม่ใช้ยา และเป็นการรักษาจากภายในรักษาอาการที่ต้นเหตุ
    (รักษาอาการไม่ใช่รักษาโรค ดังนั้นต้องควบคู่ไปกับการดูแลรักษาของแพทย์ แต่จะทำให้ผลการรักษาของแพทย์เป็นไปอย่างรวดเร็วและมีประสิทธิภาพมากขึ้น)

หากสนใจหรือมีผู้ป่วยที่ท่านรู้จักอาจสนใจช่วยกรอกแบบสอบถามออนไลน์แล้วเราจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับไปที่ผู้ป่วยเพื่อเสนอแนวทางช่วยรักษา

คลิ๊กที่ link http://spreadsheets.google.com/viewform?hl=th&formkey=dGZkMG93aXdETnR2SUxTcUJkYUg1U2c6MA..

ขอบคุณมากครับ การช่วยคนถือเป็นการทำบุญอีกอย่าง

14. PUPU55

PUPU55 สมาชิก

29 พฤศจิกายน 2008
    บอกกล่าวถึงท่านที่กำลังเผชิญกับโรคร้ายหรือกำลังต่อสู้หรือแม้แต่หมดหวังแล้วก็ตาม ขอเรียนอย่างไม่ได้ปลอบใจหรือให้กำลังใจหรือแม้แต่หวังผลประโยชน์ใดๆตรงนี้เลยว่า อย่าเพิ่งหมดหวังมะเร็งยังมีทางหาย ต้องกราบเรียนด้วยว่าไม่ได้มีเจตนามาโฆษณาหรือหาผลประโยชน์ใดๆจากข้อความนี้แต่เพียงบอกกล่าวเท่านั้น และยินดีอย่างยิ่งที่จะให้ทุกท่านใช้วิจารณญาณอย่างเต็มที่ในการพิจารณาตามเห็นควร หากท่านใดที่กำลังมองหาทางรักษาโดยสมุนไพรและมีความเชื่อหรือศรัทธาในการใช้สมุนไพรอย่างแท้จริง ยินดีให้คำปรึกษาและแนะนำ โดยท่านต้องระบุให้ทราบด้วยว่าเป็นมะเร็งตรงอวัยวะใด ระยะที่เท่าไร รับการรักษาทางแพทย์ปัจจุบันอยู่หรือไม่ ต้องแจ้งให้ทราบโดยละเอียด ท่านที่ต้องการติดต่อสอบถาม ติดต่อได้ที่pupu_pj@hotmail.com โดยส่งข้อมูลของท่านมาที่อีเมลล์นี้ ข้าพเจ้าจะตอบกลับทุกคำถามและให้คำแนะนำกลับไป ขอท่านที่อาการหนักจริงๆและมีความเชื่อมั่นศรัทธาเท่านั้น หากท่านใดคิดว่าข้อความนี้ไร้สาระหรือเป็นไปไม่ได้ก็ขอให้อ่านแล้วผ่านไป เพราะเจตนาของข้าพเจ้าต้องการเพียงบอกสิ่งที่รู้และเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่ต้องการจริงๆเท่านั้น เพื่อจะได้เป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยกับผู้ที่กำลังต้องการรอดชีวิตจากโรคร้ายโรคนี้ ไม่ได้คิดแม้แต่จะหาประโยชน์เชิงพาณิชย์หรือโฆษณาชวนเชื่อแต่อย่างใดแม้แต่ถ้อยคำเดียว ขอให้ทุกท่านที่กำลังต่อสู้กับโรคร้ายโรคนี้อยู่จงอดทนและเชื่อมั่นว่าต้องหายและขอให้ทุกท่านหายขาดจากโรคนี้ในที่สุดและชนะมันได้อย่างถาวร ด้วยความปรารถนาดีอย่างจริงใจ

15. meteekit

meteekit เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    แนะนำนะครับ

ถือว่าแบ่งปันความคิดเห็นก็แล้วกันนะครับ ก่อนอื่นก็เสียใจด้วยกับทุกคนที่เป็นโรคมะเร็งหรือญาติหรือคนรู้จักเป็นโรคมะเร็งนะครับ แต่ก็ขอบอกว่าอย่าเพิ่งสิ้นหวังนะครับ คุณพ่อผมก็เป็นมะเร็งหลังโพรงจมูกรักษาอยู่ 3ปีกว่าก็เสียชีวิตครับ ระหว่างรักษานั้นผมก็ได้ศึกษาข้อมูลเยอะครับเกี่ยวกับโรคมะเร็ง ต่อมาอีก 1ปีคุณแม่ก็ตรวจพบว่าเป็นมะเร็งเต้านมระยะที่สอง นี่แสดงให้เห็นว่าเมื่อมีใครในบ้านเป็นโรคมะเร็งก็มีความเสี่ยงที่ใครจะเป็นโรคมะเร็งต่อได้อีกในระยะเวลาอันสั้น ผมอ่านกระทู้ด้านบนเห็นว่าส่วนมากเพิ่งยาสมุนไพร ยาพระ ยาผีบอก ผมลองมาหมดแล้วครับที่ไหนว่าดี ก็เห็นว่าตายมากกว่ารอดครับ แต่คุณแม่ผมกลับหายได้ครับ เพราะผมใช้การรักษาแบบองค์รวม คือทั้งหมอปัจจุบันและการดูแลโภชนาการนะครับ อยากช่วยทุกคนครับ นี่เป็นความตั้งใจของผมเลยครับว่า คนไข้ทุกคนไม่มีเวลาทดลองยาหรอกครับ ต้องได้สิ่งที่ถูกต้องเท่านั้น ตอนนี้แม่ผมตรวจไม่พบมะเร็งแล้วครับ เราดูแลแบบวิทยาศาสตร์ดีกว่าไหมครับ โดยการทำให้ร่างกายเราแข็งแรง และเม็ดเลือดขาวของเราแข็งแรง ทำลายก้อนมะเร็งได้ และต้านทานเชื้อโรคแทรกซ้อนได้ดี ผมใช้องค์ประกอบคือ อาหารครบ 5 หมู่, อากาศที่ดี, อารมณ์แจ่มใส, ออกกำลังกายตามสมควร, อุจจาระทุกวัน, พักผ่อนเพียงพอ และที่สำคัญที่สุดผมใช้อาหารเสริมด้วยนะครับ ที่ใช้มากคือ วิตามินซี และ ทรานสเฟอร์ แฟกเตอร์ครับ ช่วยทำให้มะเร็งตายได้ครับ ดูข้อมูลได้ครับ หรือโทรคุยกันครับ อยากช่วยทุกคนครับ อันนี้เป็นความตั้งใจจริงครับ
    โทร. 0816516654 (เล็ก) หรือ Email:meteekit@yahoo.co.th ก็ได้
    รายละเอียดเพิ่มเติม
    http://www.shopzeza.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2012
  16. api_

api_ สมาชิกใหม่

ยารักษามะเร็ง

<table width="100%" bgcolor="#f4f4f4" border="0" cellpadding="2" cellspacing="0"><tbody><tr><tr><td width="23%">
    </td> <td class="mediumFont" width="77%">ยาแก้มะเร็ง(หายมาเยอะแล้ว)เอามาบอกเพื่อเป็นบุญ
    ส่วนประกอบ
    1.หัวยาจีน(สีแดง) 1ชั่ง
    2.มะพร้าวงอก(เอาแต่เนื้อ) 1ลูก
    3.ต้นครอบจักรวาน(เอาทั้งต้น) 1ต้น
    4.นํ้าตาลตะโหนด 1ขีด
    เอามาต้มรวมกัน กินก่อนอาหาร เช้า เที่ยง เย็น กินติดต่อกัน7วัน ระหว่างกินห้ามอาบนํ้า7วัน
    </td></tr></tr></tbody></table>

17. Vorat

Vorat สมาชิก

19 มิถุนายน 2011
    แนะนำ

พ่อแม่ผมก็เป็นมะเร็งครับคุณพ่อเสียไปด้วยมะเร็งกล่องเสียง ตอนนี้คุณแม่ก็ตรวจพบว่าเป็นมะเร็งปอดทั้งๆทีไม่ได้สูบบุหรี่ แม่เคยรักษาด้วยคีโมมาแล้ว 8 ครั้ง แต่หมอบอกว่าร่างกายรับไม่ได้แล้วให้หยุดแล้วลองยาตัวอื่น ซึ้งราคาแพงมาก ผมก็เลยไปหายาตัวอื่นให้แม่ลองเพราะยาที่หมอบอกก็ไม่ได้รับรองว่าหายแค่ให้เราลองดูเป็นทางเลือก ตอนนี้แม่ผมทานยาประดงอยู่ แต่เท่าที่ผมศึกษามามะเร็งอาจจะไม่ใช่โรคทางพันธุ์กรรม มันเป็นโรคที่มีผลมาจากสิ่งแวดล้อมรอบตัวเรา เช่นน้ำอากาศอาหารที่เรารับเข้าไปถ้ารับไปมากๆร่างกายก็แย่ทำงานผิดพลาด ตอนนี้ผมย้ายบ้านแล้ว แม่อาการดีขึ้น ที่เก่าที่ผมอยู่อยู่ที่กรุงเทพ มลพิษเยอะทั้งบุหรี่ควันรถน้ำเสียสิ่งเน่าเหม็นต่าง บวกกับแม่ผมเป็นคนอีสานชอบทานของหมักของดอง วิธีการรักษามะเร็งถ้าคุณเป็นแล้วอยากหายจริงคุณต้องเลือก ต้องเปลี่ยนนิสัยการกินการคิดมันเป็นโรคที่เกิดจากกรรม หรือการกระทำของคุณเอง

18. RITna

RITna สมาชิก

11 กรกฎาคม 2012
    ผมอยากจะแนะนำคนที่มียารักษาโรคมะเร็งได้จริงครับ "เจ้เกียว" เป็นยาสมุนไพรสูตรโบราณ ไม่มีการสังเคาะห์ด้วยสารเคมีใดๆ ส่วนมามีคนป่วยที่เป็นมะเร็งตับเยอะมากครับ มารับยาของ เจ้เกียว ไปทานแล้วอาการดีขึ้นมากๆ แกเป็นคนอุบลฯครับ ไม่มีหน้าร้าน ไม่มีการทำป้ายทำสื่อใดๆ อาศัยคนที่เคยกินแล้วดีก็บอกต่อๆกันไป แต่ก็หายมาหลายๆรายแล้วครับ โทรติดต่อเจ้เกียวโดยตรงที่ 083-7975416 ครับ
    เป็นเพจที่มีคนทำให้ เจ้เกียวครับ https://www.facebook.com/keawcancer

19. soursopthailand

soursopthailand สมาชิก

13 มิถุนายน 2013
    ใบทุเรียนเทศ รักษามะเร็งได้จริง

ผมได้ไปเจอหน้าเฟสบุ๊คอยู่หน้านึงใช้ชื่อว่า ขายใบทุเรียนเทศ ชงดื่มเป็นชา เลยลองเข้าไปแล้วพบว่ามันสามารถรักษามะเร็งได้ ก็ลองค้นดูในอินเตอร์เน็ตก็พบว่ามีข้อมูลจริงๆ และยืนยันได้จริง ว่าเป็นสมุนไพรที่ฆ่าเซลล์มะเร็ง และไม่ทำลายเซลล์ดีในร่างกาย และไม่มีผลข้างเคียงอีกด้วยผมว่ามันเป็นประโยชน์มากๆสำหรับผู้ป่วยเป็นมะเร็ง และได้คัดลอกบทความบางช่วงมาให้ดูกัน ท่านใดสนใจลองเข้าไปในเพจนี้ได้ เค้าขายใบทุเรียนเทศ ถือว่าเป็นทางเลือก เค้ามีเบอร์โทรด้วย 090-9954797

'ทุเรียนน้ำ' เอาใบมาทำน้ำชา ออกฤทธิ์ดีกว่าคีโม 10,000 เท่า Cancer Cell Killer Guyabano หรือ Sour Sop เป็นผลไม้พื้นเมืองในประเทศฟิลิปปินส์ ไทยซึ่งสามารถพบได้ในบราซิลด้วย ซึ่งเรียกว่า Graviola เป็นผลไม้ขนาดใหญ่กว่าฝรั่งไม่มากแต่ไม่เท่าส้มโอ มีหนามแต่ไม่แหลม คนฟิลิปปินส์จะรับประทานน้ำจากผลไม้ซึ่งมีผลการรับรองจากแล็บมากมายว่าผลไม้ชนิดนี้สามารถช่วยในการ...ฆ่าเซลส์มะเร็งกว่า 12 ชนิดซึ่งรวมถึง มะเร็งลำไส้ มะเร็งเต้านม มะเร็งต่อมลูกมาก มะเร็งปอด และมะเร็งตับอ่อนผลจากการรับประทานยาที่สกัดจากทุเรียนน้ำ หรือการนำใบของทุเรียนน้ำมาต้มเป็นชาแล้วรับประทาน จะช่วยในการฆ่าเซลส์มะเร็ง ซึ่งมีประสิทธิภาพมากกว่าการทำคีโมถึง 10,000 เท่า แต่จะไม่ทำร้ายเซลล์ดีในร่างกาย ผลการวิจัยแสดงให้เห็นว่าผลไม้มหัศจรรย์นี้จะช่วยสู้เซลส์มะเร็งอย่างมีประสิทธิภาพ โดยไม่ก่อให้เกิดการคลื่นเหียนวิงเวียน หรือเกิดอาการผมร่วงเหมือนกับการทำคีโม เพราะส่วนผสมนั้นเป็นธรรมชาติทั้งสิ้น ไม่มีเคมีใดๆ
    และช่วยป้องกันระบบภูมิคุ้มกันในร่างกายและไม่ก่อให้เกิดการติดเชื้อ ทำให้ผู้ป่วยที่รับประทานยาสกัดจากทุเรียนน้ำ
    นั้นมีสุขภาพแข็งแรงขึ้น ช่วยให้มีกำลังวังชาตอนนี้ที่ Tagaytay (เป็นเมืองเล็กๆ ทางใต้ของมะนิลา) ที่มีศูนย์ช่วยเหลือ-รักษาผู้ป่วยโรคมะเร็งโดยชาวแคทอลิก ที่นี่เองจะให้ผู้ป่วยทานชาที่ได้จากการต้มใบของทุเรียนน้ำ ปรากฎว่าผู้ป่วยมากมายที่ค่าของเซลส์มะเร็งลดลง และบางรายถึงกับหาย...
    การรับประทาน
    ใบชาที่ทำให้แห้งโดยการใช้วิธีการ Air Dry จะช่วยทำให้ประโยชน์ในการรักษา นั้นเข้มข้นขึ้น
    เมื่อใบแห้งแล้ว ฉีกใบเป็นชิ้นเล็กๆ และตวงให้ได้ 1 ถ้วยตวงต่อน้ำ 1 ลิตร นำไปต้ม และลดไฟให้ต่ำ เคี่ยวอีก 20 นาที
    ใช้ดื่ม 3 ถ้วยต่อวัน 30 นาทีก่อนมื้ออาหารดื่มน้ำชาแบบนี้ทุกวันเป็นระยะเวลา 30 วัน หากต้องการดื่มติดต่อกันเกิน 30 วัน แต่ร่างกายยังไม่ดีขึ้น ให้พักก่อนสักส้ปดาห์จึงค่อยทานชาต่อ

หมายเหตุ: ข้อมูลเหล่านี้ ไม่มีจุดประสงค์เพื่อเป็นคำแนะนำทางการแพทย์ หรือใช้ในการอ้างอิง ผลิตภัณฑ์เหล่านี้เป็น สมุนไพรธรรมชาติ ไม่มีส่วนประกอบที่ต้องใช้ใบสั่งจากแพทย์ ข้อมูลเหล่านี้ มีจุดประสงค์ เพื่อให้การศึกษาและให้ข้อมูลเท่านั้น และเพื่อความปลอดภัยผู้อ่านควรปรึกษาแพทย์ ก่อนใช้

20. ภานุพล

ภานุพล สมาชิกใหม่

26 ธันวาคม 2015
    รบกวนขอเบอร์โทร Nirvana หน่อยครับ