ได้ยินมาว่าวัดท่าซุงมีสูตรยารักษามะเร็ง จริงไหมคะ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย นภาลัย, 9 พฤศจิกายน 2004.

1. นภาลัย

นภาลัย Active Member

4 พฤศจิกายน 2004
    ถ้ามีเราจะหาซื้อได้ที่ไหนคะ ต้องการมากเลยค่ะ ขอให้ช่วยหน่อยนะคะ

2. Unseen

Unseen บุคคลทั่วไป

ถ้าไม่ใช่มะเร็งระยะเริ่มแรก ไม่มียารักษาให้หายได้ครับ
    ผมว่าอย่าเชื่อที่บอกว่ามียารักษาให้หายดีกว่าครับ
    (kiss)

3. 8ogdjk

8ogdjk บุคคลทั่วไป

1. ยาพระนอนวัดป่าโมกข์ ซึ่งเป็นยาของท่านพกาพรหม
    สรรพคุณรักษาโรคได้ทุกโรคตามคำอธิบายของท่าน ซึ่งได้เคยพิมพ์แจกลูกหลานมาแล้ว
    2. ยาหนอนตายอยาก เจ้าของยาเป็นพระธุดงค์
    สรรพคุณเป็นยาอายุวัฒนะ ถ้ารับประทานเป็นประจำทุกวัน จะทำให้แก่ช้า เมื่อจะรับประทานยานี้ให้ถ่ายรูปไว้ก่อนหลังจากรับประทานไปแล้วทุก ๆ 1 ปี ให้ถ่ายรูปเพื่อเปรียบเทียบดูกับรูปที่ถ่ายไว้ก่อนรับประทานยาเพื่อตรวจสอบผลของยา ยานี้ควรรับประทานคู่กับยาเก้าร้อยจะให้ผลดีขึ้น
    3. ยาเก้าร้อย ส่วนผสมของยาได้รับความเมตตาจากท่านปู่พระอินทร์
    ประกอบด้วย พริกไทย 300 เม็ด กระเทียม 300 กลีบ แห้วหมู 300 หัว ตากให้แห้งแล้วบดเข้าด้วยกัน เวลาจะรับประทานให้ผสมน้ำผึ้ง ปั้นเป็นยาลูกกลอน สรรพคุณเป็นยาปรับระดับความดัน ของโลหิตให้พอดี คนที่รับประทานยานี้เป็นประจำจะทำให้ร่างกายแข็งแรง
    4. ยาฤาษีหายป่วย ส่วนผสมของยาได้รับความเมตตาจากท่านปู่ชีวกโกมารภัจ
    ชื่อของยาหลวงพ่อได้กรุณาตั้งชื่อเอง สรรพคุณเป็นยาระบาย รับประทานทุกวันจะช่วยให้การขับถ่ายเป็นปกติ
    5. ยาบำรุงประสาท ส่วนผสมของยาได้รับความเมตตาจากท่านปู่ชีวกโกมารภัจ
    สรรพคุณเป็นยาบำรุงประสาท แก้โรคประสาทไม่ปกติ ความจำเสื่อม สมองเลอะเลือน จนกระทั่งถึงโรคบ้า ท่านปู่บอกว่าคนที่เป็นโรคบ้า 100% หลังจากรับประทานยานี้ไปแล้ว 15 วัน โรคบ้าจะลดลงเหลือเพียง 15%
    6. ยาขยายเส้น
    สรรพคุณแก้อาการปวดเมื่อยเส้นตึง เหน็บชา ชาตามมือตามเท้ามากหรือเร็วอย่างผิดปกติเมื่ออยู่ในอิริยาบถ เดิมนานๆ
    7. ยารักษาโรคอัมพาต
    สรรพคุณรักษาโรคอัมพฤกษ์และอัมพาต อวัยวะบางส่วนของร่างกายเคลื่อนไหวไม่ได้ตามปกติ เช่น ปากเบี้ยว หน้าชา ตาแข็ง แขน ขา หมดแรง กระดิกไม่ได้หรือตายไป
    8. ยารักษาโรคมะเร็ง
    สรรพคุณรักษาโรคมะเร็งในร่างกายทุกชนิดให้ทุเลาและให้หายจากอาการป่วยของโรคมะเร็งได้ ถ้าผู้ป่วยยังอยู่ในสภาพที่ไม่ทรุดโทรมจนเกินไปและไม่มีโรคอื่นแทรก
    9. ยาฟ้าทะลายโจร
    สรรพคุณเป็นยาเย็นใช้แก้ร้อน แก้พิษ บวม ผื่นคัน เป็นไข้ ตัวร้อน ปวดศีรษะรักษาแผลสด แผลมีหนอง แผลไฟไหม้ น้ำร้อนลวก เริม งูสวัด รักษาโรคบิด ท้องร่วง กระเพาะ ลำไส้ และระบบทางเดินอาหารอักเสบ รักษาโรคหวัด ไอ เจ็บคอ ปอด ระบบทางเดินหายใจอักเสบ เยื่อหุ้มสมอง ปาก ฟัน เหงือก หู ถุงน้ำดี และมดลูกอักเสบ รักษาโรคคางทูม และความดันโลหิตสูง
    10. ยาเทพประทาน ท่านเจ้าของยาคือท่านปู่พระอินทร์กับท่านปู่ชีวกโกมารภัจ
    สรรพคุณ มีผลในการรักษาแผลในกระเพาะลำไส้, แก้ริดสีดวงทุกประเภท, แก้โรคฝีคัณฑสูตร, ขับลมดีมาก และเป็นยาระบายในตัว คนที่กินยานี้แล้วแก่ช้ากว่าปกติมาก เสียงจะใสขึ้นถ้ารับประทานเป็นประจำจะป้องกันโรคมะเร็งได้
    11. ยาพระประทาน ซึ่งท่านเจ้าของยาคือ ท่านปู่ชีวกโกมารภัจ
    ตามตำราที่ท่านว่าไว้มีสรรพคุณ แก้โรคทั้งปวง ถ้ากินได้ 1 เดือน จะอยู่หอก 2 เดือน จะอยู่ดาบ กินได้ 1 ปี จะอยู่แหลนอยู่เข็ม เสือขบไม่ตาย รูปงาม แก่แล้วเป็นหนุ่ม มีปั__าทรงไตรเพทได้ ผิวเนื้อเหลืองดังดอกการะเกด มีกลิ่นหอมดังดอกอุบล มีกำลัง 7 ช้างสาร เดินบนน้ำได้
    12. ยาแก้โรงมะเร็งและโรคอักเสบภายใน
    ตัวยา ขมิ้นชัน 1 กำมือ กับห_้าแพรก 1 กำมือ โขลกให้ละเอียดคั้นกับน้ำปูนใส (ปูนกินกับหมาก) แล้วกรองด้วยผ้าขาวบาง
    วิธีใช้ รับประทานครั้งละประมาณ 1 ถ้วยชา หรือประมาณ 30 ซี.ซี.
    รับประทานวันละ 1 ครั้ง ก่อนอาหารเช้า 30 นาที หรือ 15 นาที เป็นอย่างน้อย
    รักษา โรคมะเร็ง และโรคอักเสบต่าง ๆ ทั้งหมด เช่น โรคกระเพาะ โรคลำไส้อักเสบ ตับอักเสบ ไตอักเสบ ฯลฯ หาย
    ถ้าโรคเบาหวาน ขณะที่กินยา ห้ามกินกะปิกับของแสลง คือของหวาน ในช่วงที่กินยา 3 วัน หาย
    ถ้าโรคฝีในท้อง กินเป็นระยะ ๆ ระยะละ 3 วัน กินไป 3 วัน เว้นไป 7 วัน เป็น 3 ระยะ
    ถ้าโรคไต กินวันละถ้วย 3 วัน ติดต่อกัน หาย

4. นภาสัย

นภาสัย บุคคลทั่วไป

ขอบพระคุณค่ะ

5. ttt

ttt บุคคลทั่วไป

พ่อผมทราบคับแต่จิง ๆในหนังสือมีบอกไว้นะ มีตัวยา 3 ชนิดเอง
    อืม มะเร็งขั้นสุดท้ายกินแล้วไม่หาย นอกนั้นหาย แต่เอดส์ผมไม่ทราบ
    จิง ๆแล้วมายารักษาเอดสนะครับ

ถ้าสนใจติดต่ได้ครับ
    ขอคำตอบในกรูทู้หน่อย

6. ttt

ttt บุคคลทั่วไป

ในข้อ12.ตามที่คุณ 8ogdjk
    ได้กล่าวไว้ (ขออภัยลืมอ่าน)
    แต่ถ้ากินแล้วไม่หายแสดงว่าคุณน้อมใจไม่ถูกไม่ใช่ว่าทำตามวิธีแล้วกินจะหายนะครับมันมีขั้นตอนอีกก่อนกินต้องพระพุทธเจ้าและองค์อื่น ๆ
    ถ้าไงขอ อีเมลล์ ของคุณได้ไหมครับจะได้คุยได้ ถ้าขอเบอโทรเดี๋ยวคนอื่นจะโทรไปกวนเอาได้ (เชื่อว่าในเวบนี้คงมีคนต้องการเบอร์โทรคุณหลายคน)

7. 8ogdjk

ถาม-ตอบ ตรงนี้เป็นธรรมทานกับคนอื่นได้เลยครับ

8. นภาลัย

ขอบพระคุณค่ะคุณ 8ogdjk ภาให้โทรไปบอกให้น้องที่ต่างจังหวัดไปซื้อตัวยา12. ยาแก้โรงมะเร็งและโรคอักเสบภายใน
    ตัวยา ขมิ้นชัน 1 กำมือ กับห_้าแพรก 1 กำมือ โขลกให้ละเอียดคั้นกับน้ำปูนใส (ปูนกินกับหมาก) แล้วกรองด้วยผ้าขาวบาง
    วิธีใช้ รับประทานครั้งละประมาณ 1 ถ้วยชา หรือประมาณ 30 ซี.ซี.
    รับประทานวันละ 1 ครั้ง ก่อนอาหารเช้า 30 นาที หรือ 15 นาที เป็นอย่างน้อย
    รักษา โรคมะเร็ง และโรคอักเสบต่าง ๆ ทั้งหมด เช่น โรคกระเพาะ โรคลำไส้อักเสบ ตับอักเสบ ไตอักเสบ ฯลฯ หาย
    ถ้าโรคเบาหวาน ขณะที่กินยา ห้ามกินกะปิกับของแสลง คือของหวาน ในช่วงที่กินยา 3 วัน หาย
    ถ้าโรคฝีในท้อง กินเป็นระยะ ๆ ระยะละ 3 วัน กินไป 3 วัน เว้นไป 7 วัน เป็น 3 ระยะ
    ถ้าโรคไต กินวันละถ้วย 3 วัน ติดต่อกัน หาย

ทดลองให้แม่กินค่ะ หายไม่หายไม่เป็นไรค่ะ เพราะแม่ หมอไม่ยอมรักษาต่อแล้วค่ะ

9. 8ogdjk

น้ำมันชาตรีก็รักษาได้เช่นกันครับ มีวิธีบอกใน ถ้าเล่มที่ถูกจัดพิมพ์ล่าสุดก็ "พ่อสอนลูก" เล่มเก่าอย่างหลวงพ่อตอบปั_หาก็มี

อีกทีก็บน มีวิธีระบุอยู่ในหนังสือทั้งสองเล่มเช่นกัน

แล้วยังมีการรักษาแบบใช้มีดหมออีก ใน"พ่อสอนลูก"ก็มีบอกเช่นกัน

อีกทีก็ต้องชีวจิต เห็นว่าได้ผลมามาก เนื้อสัตว์เดี๋ยวนี้ซึ่งเลี้ยงกันเป็นอุตสาหกรรม จึงเต็มไปด้วยสารตกค้างมากมาย ดูเป็นเหตุเป็นผลดีที่ทางหลักการทางชีวจิตให้งดเว้น

ขอให้ท่านหายทรมาน มีความสุขไวๆนะครับ

10. นภาลัย

ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้อาการแค่แน่นท้อง ยังไม่เห็นอาการทรมานค่ะ
    ไม่ค่อยอยากจะเดินแล้วค่ะ เหมือนจะเดินไม่ค่อยไหวค่ะ

11. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    พระพุทธคาถาแก้รักษาโรคมะเร็ง
    วันพระ 15 ค่ำ ทรงศีล 8 บวงสรวงโดยใช้คำบวงสรวงของหลวงพ่อพระราชพรหมยานเถระ แต่งชุดขาว อธิษฐานภาวนาด้วยพระคาถารักษาโรค

พุทธังทลาย ธัมมังหาย สังฆังสู_ พุทโธรักษา ธัมโมรักษา สังโฆรักษา
    แล้วสูดลมกลั้นหายใจ 1 อึด และภาวนาตามลมหายใจเข้าออกนึกในใจว่า
    สัมพุทโธมะอะอิ ระโชหะระนัง ระชังหะระติ

จากแม่เกษรค่ะ ลองท่องดูนะคะ

12. พลอย

พลอย Active Member

26 กันยายน 2004
    ขอให้คุณแม่หายป่วยนะคะ

13. นภาลัย

ขอบคุณค่ะ
    น้องพลอยโทรเบอร์บ้านดีกว่า จะได้ไม่เสียค่าโทรศัพท์มาก

14. ปาริสัชชา

ปาริสัชชา เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2004
    คุณน้องนภาลัยครับ...ถ้าเป็นโรคมะเร็ง(ที่ผู้หญิงชอบเป็น) ขั้นสุดท้าย หรือขั้นไหนก้ได้ ผมอยากขอแนะนำ ยารักษามะเร็ง จากวัดถ้ำประทุนที่ผมไปปฎิบัติธรรมอยู่ครับ ...

จะเรียกว่า เป็นยา "ผีบอก" หรือ "เทวดาบอก" ก็ได้ครับ แต่ต้องมารับด้วยตัวเองกับพระอาจารย์ผมนะครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ... เป็นสายพระป่านะครับ ผมเห็นว่า มีคนที่นำไปทานแล้วหายจากโรคหลายรายเลยครับ ...

แม้แต่ อาจารย์หมอที่อยู่รพ.รามาฯเอง ก็เคยใช้ยานี้ แล้วก็หายจริงๆ ... หากสนใจก็ติดต่อผมมาได้นะครับ ผมยินดีช่วยเหลือนะครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2004
  15. นภาลัย

ขอบพระคุณค่ะ ขอสูตรได้ไหมคะ

16. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแม่ผมก็เสียด้วยโรคมะเร็งเมื่อเกือบ ๑๓ ปีก่อนครับ
    รักษาอยู่ประมาณ ๖ ปี

ไม่ได้จะให้เสียกำลังใจนะครับ
    แต่เริ่มใช้อุเบกขาด้วยก็ดีครับ
    หากเป็นวิบากกรรมก็อาจจะรักษาไม่หายนะครับ

น้องทำดีแล้วครับ
    ที่พยายามหาทุกวิธีมารักษาคุณแม่
    เป็นเมตตากรุณาในความกตั__ูกตเวทีได้ครับ
    แต่พรหมวิหาร ๔ จบลงที่อุเบกขา คือการยอมรับในกฎแห่งความเป็นธรรมดา หรือกฎของกรรมนั่นเอง

ถ้าน้องทำได้ การปฏิบัติธรรมจะก้าวหน้าเร็วขึ้นมากนะครับ
    เห็นบอกว่าเมื่อวานได้ฌาน ๔ แล้ว
    (ผมเองยังทรงไม่ได้แม้แต่ขณิกสมาธิเลยครับ เก่งจัง)
    ลองเข้าฌาน ๔ แล้วถอยมาที่อุปจารสมาธินะครับ
    แล้วพิจารณาข้อธรรมตรงนี้ดู
    หาก"รัก"แม่ด้วยพรหมวิหารครบถ้วนทั้ง ๔ ตัว จึงจะละความทุกข์ได้ครับ

17. นภาลัย

คือแม่ เค้าไม่ยอมรับความจริงนี่สิคะ ยังคิดว่าถ้าหายจะไปทำบุ_ พวกลูกๆเห็นสภาพแม่แล้ว คงยากค่ะ

18. mmm

mmm บุคคลทั่วไป

---

19. piromsuparp

piromsuparp เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    ทำตามคำแนะนำของคุณปาริสัชชาสิครับ เอาใจช่วยครับ :)

20. chalongpat

chalongpat สมาชิกใหม่

การรักษามะเร็งจากประสบการณ์

[​IMG]ธัมมวิโมกข์ ฉบับ 192
    1.หญ้าฝรั่น 7 กำมือ(เป็นดอกไม้ทางอินเดียหายากหน่อย)
    2.สมอพิเภก 4บาท
    3.สมอไทย 1 บาท
    4.หัวว่านน้ำ 1 กำมือ
    5.พริกไทยดำ 10บาท
    6.ดอกคำฝอย 2 สลึง
    ต้มน้ำ 3 ส่วนเหลือ 1ส่วนกิน 3 วันเช้าเย็นและก่อนนอน
    (f) วิธีที่2 ทานเครื่องดื่มสมุนไพรพลูคาว+สารกระตุ้นภูมิต้านทาน v.8ของมิชเชลล์ อยู่ตึกกระทรวงวัฒนธรรม หรือติดต่อผม019530235
    วิธีที่3 ทานเอนไซม์ของ ดร.รสสุคนธ์ พุ่มพันธุ์วงศ์ ติดต่อแอน040961630
    วิธีที่4 รักษาที่ศูนย์ธรรมชาติบำบัดบัลวี อยู่กรุงเทพ ที่อยู่หาตามหนังสือครับ
    วิธีที่5 ทำสมาธิต้านมะเร็ง สังฆทานให้เจ้ากรรมนายเวรครับ
    วิธีที่6 รักษาโรงพยาบาลตามปกติครับ
    รักษาหลายๆวิธีเท่าที่จะทำได้ครับ ถ้าไม่หายก็ขอให้ได้อยู่กับหลวงปู่นะครับ