เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    671 รบกวนด้วยครับ

2. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    208 เจ้าเสน่ห์ใจใหญ๋ ใจกว้าง อารมณ์สุนทรีคะ มีแอบโรแมนติกปนดิบๆ จนผู้รับก็ยังงงๆ (อย่างเช่นสมมุตินะค่ะจะส่งดอกไม้สักช่อ คุณดันส่งดอกบัวขณะที่ชาวบ้านเค้าส่งดอกกุหลาบกัน) หยิ่งทรนง รักเกีรยติยศ ยิ่งชีพ มีสภาวะความเป็นผู้นำสูงค่ะ ไม่ชอบให้ใครมาเกทับ อารมณ์แบบนี้ทนฟังไม่ไหว ใจร้อนทันใดบริวารลูกน้องเกรงใจเพราะคุณใช้ทั้งพระเดชและพระคุณ ผู้ใหญ๋ก็ปลื้มบ้างเป็นบางที แต่ลูกน้องดีๆมีมากกว่า ฉลาดไหวพริบปฏิภาณดี ทันคนทันเล่ห์เหลี่ยมแต่มักโดนหักมุมด้านความรัก รักแล้วยอมค่ะ ยิ่งถ้ารักมากก็ยอมเปลี่ยนจากผู้นำเป็นผู้ตามเฉยเลย อารมณ์ร้อน หน้าใหญ่ ส่งผลให้กระเป๋าเงินฉีกบ่อยๆ อันนี้แนะนำให้มีสติก่อนพูดออกไปค่ะ เพราะคุณเสียเงินไม่ว่าเสียหน้านี่..ไม่ได้ คำว่ายอมอายหนะสะกดยากมากสำหรับคุณ บางครั้งการปล่อยให้คนอื่นคิดหรือมองเรา
    ว่ากระจอกก็ไม่ได้หมายความว่า ผู้พูดจะเป็นราชสีห์เสมอไปนี่ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2013
  3. ต้นพุทธ

671 คุณรักความอิสระไม่ชอบให้ใครมาขีดกรอบ เพราะคุณมีกรอบเป็นของตัวเอง ไม่ชอบให้ใครมาจำกัดความคิด หรือจุกจิกจู้จี้ อย่างนี้คุณหนีเลย ชอบการเดินทางท่องเที่ยว เป็นตัวของตัวเองสูงมากๆ พอกับโลกส่วนตัวที่ไม่ค่อยเหมือนใครและไม่ชอบให้ใครมาเหมือนคุณด้วยซิเออ..มีความคิดที่เป็นมุมต่าง สร้างสรรคดีค่ะไม่โหล และสร้างความงุนงงให้คนรอบข้างได้ว่า คิดได้ยังไง คุณเป็นคนคิดมากค่ะ กังวล และเอาแต่ใจ(อันนี้ใครๆก็พูดกัน แต่คุณไม่สน)มีความชัดเจนในตัวตน เสน่ห์ของคุณคือความต่างค่ะ แต่ขอแนะนำว่าเราต้องอยู่ร่วมกับสังคมก็ลดๆลงมาเป็นแบบแชร์ๆกันหน่อยก็จะดีกับตัวคุณเองค่ะ ข้อเสียที่ขออนุญาตแนะนำคือ ความมั่นใจที่สูงพอๆกับโลกส่วนตัวอาจส่งผลให้คนรอบข้าง มองคุณในแง่ลบมากกว่าบวก ความไม่เข้าใจกันในครอบครัวมักส่งผลให้คุณเครียด ก็แนะนำให้ปล่อยวางคะ สุขภาพคุณจะได้ดีขึ้นโดยเฉพาะอาการปวดศรีษะ คุณเองเป็นคนฉลาดมากค่ะ แต่คำพูดอาจจะแข็งไปนิด เลยทำให้คนฟังไม่ค่อยปลื้มโดยเฉพาะคนที่รับฟังความจริงที่คุณพูดไม่ได้ ก็ขอให้แชร์ความรู้สึกันนิดนึงนะค่ะคุณเองก็จะได้เบาใจไปด้วยค่ะ ปรัชญาที่คุณสนใจคุณก็เอามาใช้เป็นทุนเพียงแค่เพิ่มความอ่อนโยนลงไปอีกนิด รอบตัวคุณก็จะเปลี่ยนตามค่ะ (ลึกๆลงไปคุณอ่อนไหว กังวลและรู้สึกโดดเดี่ยว แต่เก็บอาการเยี่ยมมากยากส์สสสสส ...ที่ใครจะเข้าถึงคุณ )

4. ต้นพุทธ

บอกกล่าวกันก่อนค่ะทั้งหมดทีพยากรณ์ไป คงจะมีตั้งแต่ ไม่ตรงเลย ผิดพลาด คลาดเคลื่อน และเหมือนจะตรง 555(ซึ่งสภาวะนี้เป็นปกติของนักพยากรณ์ส่วนใหญ่)
    ไปจนถึง ตรงค่อนข้างมาก(อันนี้เป็นสภาวะผิดปกติเพราะเป็นของนักพยากรณ์ส่วนน้อย) ยังไงก็ขอบคุณมากนะค่ะสำหรับโอกาสที่เพื่อนๆมอบให้ต้นพุทธได้ใช้ศึกษาและฝึกฝนในด้านการเรียนพยากรณ์ หากมีข้อผิดพลาดหรือพยากรณ์ไปแล้วส่งผลให้เจ้าชะตาหรือผู้รับคำพยากรณ์ไม่พอใจ ต้นพุทธก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆเจ้าของตัวเลขทุกๆท่าน คุณ Amatayanเจ้าของกระทู้ และเวปพลังจิตด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
    [/COLOR]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2013
  5. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012

สุดยอดครับ แม่นมาก ขอบคุณครับ ผมเป็นคนที่ชอบไปไหนคนเดียวครับและจะโลกส่วนตัวสูงก็ว่าได้ ผมว่าไปไหนหลายคนดูเกรงใจ ไปไหนคนเดียวดูสบายใจกว่า อิอิ

6. worach_s

worach_s เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ

225 เกิดวันเสาร์

7. ต้นพุทธ

เห็นด้วยค่ะ กับความคล่องตัวในการไปไหนคนเดียวเพราะต้นพุทธเองก็เป็น มันสะดวกดีค่ะ ไม่รุงรัง ยืดเยื้อ ขอบคุณมากๆนะค่ะ สำหรับคำติชม ถือเป็นกำลังใจให้ต้นพุทธศึกษาต่อไปในด้านการพยากรณ์ค่ะ

8. ต้นพุทธ

225 พ่อมหาเสน่ห์ หละค่ะ หล่อเลือกได้ ฉลาดรอบรู้ประหนึ่งพหูสูตร (ใครถามอะไรคุณแทบจะมีข้อมูลบริการไปแทบทุกเรื่องสนใจทั้งทางโลก เทคโนโลยีและทางธรรม) บุคคลิกภาพคุณดีตั้งแต่หน้าตายันคำพูดคำจา สุภาพสุขุม "ลุ่มลึกมาก"ค่ะ เป็นหนุ่มหลายบุคคลิก เมื่อไหร่ทีเครียดขึ้นมาก็วิตกกังวลซะจน ปวดหััว คิดแล้วคิดอีก พาลระแวงไปเลยก็มี (สาวๆหลายคนงง เรื่องรักพอเขาจะจริงจังสุดท้ายคุณกลับกลัวความผิดหวังไม่ชอบความเป็นเจ้าข้าวเจ้าของ ท้ายสุดมักลงเอยด้วยการ อยู่คนเดียว เอาแค่พูดคุยแต่ไม่จับจองอะไรประมาณนี้) อารมณ์ดี มีจินตนาการที่บรรเจิด...จนล้นกันไปเลยในบางครั้ง รักความยุติธรรม(ลูกชายท่านเปาฯมาเองคะ)ใจดีใจบุญ เกื้อหนุนศาสนาทำบุญบ่อยๆ ปล่อยปลาก็ชอบ(แนะนำปลาน้ำจืดนะค่ะ) รักเหตุรักผล ชนิดมามั่วพูดนี่คุณเซ็ง แต่บางครั้งบางที ก็เปลี่ยนจากเหตุผลมาเป็นอารมณ์เฉยเลย..คุณก็มีแต่ไม่บ่อยนัก ขี้เกรงใจ แต่บทจะไม่เห็นด้วยขึ้นมาเมื่อไหร่ คำว่าเกรงใจ ก็ใช้ไม่ได้สำหรับคุณ (อันนี้เกิดขึ้นนานๆครั้งสำหรับบุุคคลทีพิจารณาแล้วว่า คำว่าเกรงใจ ไม่ควรจะได้รับกับเขาคนนี้) คุณไม่ชอบความก้าวร้าว เอาเปรียบและเห็นแก่ตัว ชอบสอน ไม่กั๊กวิชาความรู้ แต่บางครั้งบางคนกลับมองว่าคุณเยอะ และสั่งสอนเขา อันนี้แนะนำให้คุณเลือกให้ ..เฉพาะบุคคลจะเหมาะกว่าคะ (ความรู้กับความหวังดีในใจคุณ เซ้นคุณก็มีใช่เลยค่ะ เชื่อในความรู้สึกแรกที่มันโผล่ขึ้นมาแล้วจะใช่ค่ะ ลองดุนะค่ะหรือหากใช่อยู่แล้วแต่ยังไม่มั่นใจก็ลองฝึกใช้มันบ่อยๆค่ะ ) เลี่ยงผู้สูงวัยผม2 สีเข้าไว้โดยเฉพาะคุณลุงทั้งหลายเพราะเขาไม่ค่อยเปิดใจรับฟังในสิ่งที่คุณพูด ทั้งๆที เอากันตรงๆมันก็ดีและใช่ แต่เขาไม่เข้าใจเพราะมี "อัตตา" มาบดบัง(ประมาณว่าอาบน้ำร้อนมาก่อนไม่ต้องมาสอน ทั้งที่คำบอกกล่าวของคุณโดยเฉพาะเรื่องงาน บางอย่างลุงๆทั้งหลายก็ทำไม่ได้แต่ไม่อยากเสียฟอร์ม) ไม่ค่อยโกรธใครง่ายๆ หากแต่ลงดาบเมื่อไหร่อย่าหวังจะกลับมาใหม่ซะให้ยาก อันนี้ต้นพุทธก็เป็น555 กำลังพยายามปรับแก้อยู่ค่ะ มันไม่ดีกับตัวเราเอง ขุ่นมัวค่ะ อย่างน้อยถึงแม้จะกลับไปญาติดีกันไม่ได้ เอาแค่ไม่ยี้ใส่ เท่านี้ก็เป็นการเริ่มต้นที่ดีไปอีกขั้นของระดับจิตค่ะ

ปล.ถูกผิดมากน้อยยังไง รบกวนติชมมาเป็นกำลังใจกันด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ(555 มัดมือชก)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2013
  9. i3lack

i3lack เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ค่อนข้างตรงเลยครับ

10. anteros29

anteros29 สมาชิก

23 กุมภาพันธ์ 2012
    010 วันพุธค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

11. npnn

npnn Active Member

.............................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2013
  12. worach_s

worach_s เป็นที่รู้จักกันดี

225 พ่อมหาเสน่ห์ หละค่ะ หล่อเลือกได้ ฉลาดรอบรู้ประหนึ่งพหูสูตร (ใครถามอะไรคุณแทบจะมีข้อมูลบริการไปแทบทุกเรื่องสนใจทั้งทางโลก เทคโนโลยีและทางธรรม) บุคคลิกภาพคุณดีตั้งแต่หน้าตายันคำพูดคำจา สุภาพสุขุม "ลุ่มลึกมาก"ค่ะ เป็นหนุ่มหลายบุคคลิก เมื่อไหร่ทีเครียดขึ้นมาก็วิตกกังวลซะจน ปวดหััว คิดแล้วคิดอีก พาลระแวงไปเลยก็มี (สาวๆหลายคนงง เรื่องรักพอเขาจะจริงจังสุดท้ายคุณกลับกลัวความผิดหวังไม่ชอบความเป็นเจ้าข้าวเจ้าของ ท้ายสุดมักลงเอยด้วยการ อยู่คนเดียว เอาแค่พูดคุยแต่ไม่จับจองอะไรประมาณนี้) อารมณ์ดี มีจินตนาการที่บรรเจิด...จนล้นกันไปเลยในบางครั้ง รักความยุติธรรม(ลูกชายท่านเปาฯมาเองคะ)ใจดีใจบุญ เกื้อหนุนศาสนาทำบุญบ่อยๆ ปล่อยปลาก็ชอบ(แนะนำปลาน้ำจืดนะค่ะ) รักเหตุรักผล ชนิดมามั่วพูดนี่คุณเซ็ง แต่บางครั้งบางที ก็เปลี่ยนจากเหตุผลมาเป็นอารมณ์เฉยเลย..คุณก็มีแต่ไม่บ่อยนัก ขี้เกรงใจ แต่บทจะไม่เห็นด้วยขึ้นมาเมื่อไหร่ คำว่าเกรงใจ ก็ใช้ไม่ได้สำหรับคุณ (อันนี้เกิดขึ้นนานๆครั้งสำหรับบุุคคลทีพิจารณาแล้วว่า คำว่าเกรงใจ ไม่ควรจะได้รับกับเขาคนนี้) คุณไม่ชอบความก้าวร้าว เอาเปรียบและเห็นแก่ตัว ชอบสอน ไม่กั๊กวิชาความรู้ แต่บางครั้งบางคนกลับมองว่าคุณเยอะ และสั่งสอนเขา อันนี้แนะนำให้คุณเลือกให้ ..เฉพาะบุคคลจะเหมาะกว่าคะ (ความรู้กับความหวังดีในใจคุณ เซ้นคุณก็มีใช่เลยค่ะ เชื่อในความรู้สึกแรกที่มันโผล่ขึ้นมาแล้วจะใช่ค่ะ ลองดุนะค่ะหรือหากใช่อยู่แล้วแต่ยังไม่มั่นใจก็ลองฝึกใช้มันบ่อยๆค่ะ ) เลี่ยงผู้สูงวัยผม2 สีเข้าไว้โดยเฉพาะคุณลุงทั้งหลายเพราะเขาไม่ค่อยเปิดใจรับฟังในสิ่งที่คุณพูด ทั้งๆที เอากันตรงๆมันก็ดีและใช่ แต่เขาไม่เข้าใจเพราะมี "อัตตา" มาบดบัง(ประมาณว่าอาบน้ำร้อนมาก่อนไม่ต้องมาสอน ทั้งที่คำบอกกล่าวของคุณโดยเฉพาะเรื่องงาน บางอย่างลุงๆทั้งหลายก็ทำไม่ได้แต่ไม่อยากเสียฟอร์ม) ไม่ค่อยโกรธใครง่ายๆ หากแต่ลงดาบเมื่อไหร่อย่าหวังจะกลับมาใหม่ซะให้ยาก อันนี้ต้นพุทธก็เป็น555 กำลังพยายามปรับแก้อยู่ค่ะ มันไม่ดีกับตัวเราเอง ขุ่นมัวค่ะ อย่างน้อยถึงแม้จะกลับไปญาติดีกันไม่ได้ เอาแค่ไม่ยี้ใส่ เท่านี้ก็เป็นการเริ่มต้นที่ดีไปอีกขั้นของระดับจิตค่ะ

ขอบคุณครับ อ่านกลับไปกลับมา สุดยอดครับ ให้คะแนน 9 เต็ม 10

13. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้พี่พุทธของแรงส์.......เธอเป็นคนที่มีจิตสัมผัสครับ เธอเป็นคนที่มีเซ้นท์ดีมากครับ .......แถมเนื้อหาที่ทายก็สุภาพ อ่อนโยน อ่านแล้วชื่นใจนะ......ช่วงนี้ให้พี่พุทธได้เอื้อเฟื้อ ตอบคำถามตัวเลขให้เพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ ขอเชียร์และเป็นกำลังใจให้ด้วยการกด Like และอนุโมทนานะจ๊ะพี่พุทธ....

14. ต้นพุทธ

ขอบคุณน้องAmatayan มากมาย สำหรับกำัลังใจ และคำโฆษณาในเรื่องของซิกส์เซ้นท์
    เพี้ยง.... พี่ขอให้คำอวยพรของน้องเกิดขึ้นกับพี่จริงๆตั้งแต่วันนี้ เดี๋ยวนี้เลยดีกว่า [/B](ถ้าหากมีเพื่อนๆพลัดหลงมา ขอให้พยากรณ์จ่ายค่าครูหละก็ จะขอเอาค่าครูไปจ่ายค่าโฆษณาทีหลัง ตอนนี้รับพร แล้วแปะโป้งไว้ก่อนนะน้องนะ สาธุ เป็นตุเป็นตะ ขอให้ดูแม่นไม่เว้นวันพระวันโกนกันไปเลย 555 หน้าด้านดีแท้เรา ไม่ต้องเมา ก็โม้ได้ด้วย..)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2013
  15. พงษ์บุญ

พงษ์บุญ Active Member

ตรงทั้งหมดครับ เยี่ยมยอดเลยครับ มารมาเรื่อยๆครับ สิ่งที่หวังไว้ สิ่งที่หวังไว้ไม่ไกลเกินรอนี้เกี่ยวกับ การเสี่ยงโชค หรือเปล่าครับ ?ซิกส์เซนส์ ก็มาเรื่อยๆครับ ตามกำลังของศีลเลยครับ ถ้าศีลตกก็มืดสนิทครับ ขอบพระคุณมากครับ

16. พงษ์บุญ

พงษ์บุญ Active Member

ขอฝากของน้องสักคนได้ไหมครับ เลขท้ายบัตรประชาชน 267 ครับ

17. ต้นพุทธ

เลขบัตร 010 เกิดวันพุธ เกียตและศักดิ์ศรี เป็นเรื่องที่ยิ่งใหญ่ในใจคุณค่ะ คุณเป็นคนใจบุญ ใจดี ใจกว้าง ชอบช่วยเหลือผู้อื่น โดยเฉพาะผุ้ที่ด้อยกว่า ผู้ใหญ่รักใคร่เอ็นดู มีสภาวะความเป็นผู้นำและความคิดอ่านที่ฉลาดแยบยลแก้ไขสถาณการณ์ได้ดี พลิกวิกฤตเป็นโอกาสได้อย่างน่าเหลือเชื่อแต่ก็มีบางครั้งที่ติดสินใจเร่งรีบและผสมอารมณ์ที่ต้องการเอาชนะ เลยส่งผลให้กลายเป็นวิกฤตซ้อนวิกฤตแทบจะกู้ไม่ได้ไปเลยก็มี อันนี้ต้องระวังอารมณ์นะค่ะ เพราะคุณเป็นคนอารมณ์ร้อน มากกว่าจะเย็น รักศักดิ์ศรี เด็ดเดี่ยวหากตัดสินใจลงไปแล้ว ยากมากหากคิดจะเปลี่ยนใจคุณ ถึงขั้นยอมหักไม่ยอมงอคุณก็ทำมาแล้ว และคงไม่ต้องแนะนำวิธีแก้ไขอะไรอีก เพราะดูเหมือนคุณจะพยายามแก้ไขข้อนี้อยู่ เอาใจช่วยและเห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ ค่อยๆทำไปนะคะ ได้มากน้อยแค่ไหนก็ไม่เป็นไร อย่างน้อยก็ีมีการเริ่มต้นที่ดีเกิดขึ้นกับจิตของคุณเอง
    แต่กับบางเรื่องคุณก็เย็นชาซะจนไม่สนใจ ตื่นเต้นตื่นตูมกับบางเรื่องจนกลายมาเป็นกังวล ย้ำคิดย้ำทำ เลยเทิดไปจนหวาดระแวงเลยก็มี แต่ทีสุดก็แก้ไขได้ค่ะ ด้วยตัวคุณเอง ไม่ค่อยชอบการปรึกษาหรือบอกเล่าความกังวลใจกับใคร ไว้ใจคนยาก เพราะเคยเจ็บหนักมากับการ "ไว้ใจ" ทำคุณคนไม่ขึ้น อันนี้ทำใจนะค่ะ แต่ก็ขอเอาใจช่วยให้คุณทำต่อไป เพราะบุญอย่างไรก็เป็นบุญ ยังไงก็ส่งผลย้อนกลับมาตอบแทนคุณแน่นอนค่ะ

18. ต้นพุทธ

807 หญิงไทยใจนักเลง ของแท้ตัวยงค์หละค่ะ คุณแต่งตัวดูดีมีเสน่ห์ ไม่เยอะค่ะ เป็นดีไซด์เรียบง่ายแต่ไม่โหล เสน่ห์ที่เด่นเลยคือ สติปัญญาค่ะ คุณพร้อมลุยได้ทุกที่จะภาคสนามหรือภาคสุนทรีขอแค่พอใจคุณไปบ่อหยั้น คุณใช้ชีวิตได้อย่างกลมหล่อมทั้งทางโลกทางธรรมเลยหละคะ แต่ค่อนไปทางสุนทรี เพราะคุณก็มองโลกอย่างอารมณ์ดีมากกว่าจะมัวหมอง ดีค่ะ ไม่น่าเบื่อ ไปไหนไปกันขอแค่มีคนรู้ใจ เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้ อารมณ์นี้เลยจริงๆค่ะ ไปเที่ยว ไปทัวร์ มีพ่วงวัดแถมทำบุญซะหน่อยให้พออุ่นใจ เพราะคุณไม่ได้ประมาทในเรื่องบุญกรรม ..คุณมีความเชื่อในเรื่องเหล่านี้ ดูหนังฟังเพลงเดินทางท่องเี่ที่ยว ใกล้ไกล เมืองไทยต่างประเทศ นอกจากสะสมไมล์เดินทางท่องเที่ยวแล้วคุณยังสะสมเสบียงบุญควบคู่ไปด้วย รอบคอบดีค่ะ ต้นพุทธหนับหนุน อีกเรื่องที่โดดเด่นคือ การตัดสินใจ คุณเป็นคน ตัดสินใจเร็ว เ็ด็ดขาด และชัดเจนมากกกกกกส์...ค่ะ แล้วส่วนใหญ่ก็ได้ผลดีมากกว่าจะผิดหวังเสียด้วยซิค่ะ แต่ทั้งหมดทั้งมวลก็ขอให้ รอบคอบขึ้นอีกนิด ช้าลงอีกหน่อย แล้วคำว่าผิดพลาดน้อยทีสุดจะเกิดขึ้นกับคุณค่ะ
    ข้อเสียที่เด่นชัดคือ ใจร้อน ใจใหญ่ จนหลายๆครั้งก็นำมาซึ่งการทะเลาะเบาะแว้งมีปากเสียง เสียชื่อเสียงและเสียกะตังค์ เพราะคุณพูดคำไหนคำนั้น ยกเว้นอยากเล่นแง่กับพวกที่ชอบแถร์แหล คุณไม่ชอบ ประโยคที่คุณพูดบ่อยๆ เมื่อเกิดกรณีรำคาญ ก็คือ ขอร้องอย่าเยอะ เอาไงก็ว่ามา จะได้จบๆกันไป อันนี้หากเป็นต้นพุทธหละก็ขอบอกว่าโดนใจ เพราะชอบคนตรงคะ แต่กับคนในสังคมยุคนี้ คำพูดแบบนี้อาจนำมาซึ่งศัตรูโดยที่คุณไม่ทันรู้ตัวเพราะคุณคิดแค่ ฉันตรง แต่คนฟังมันไม่ปลงเลยแอบโกรธ และจ้องหาโอกาสจะเอาคืนหนะค่ะ
    อีกเรื่องที่หลายๆคนงง ก็คือ โหมดขยัน กับโหมดขี้เกียจ คุณมีทั้ง 2 โหมดชนิดสุดขั้วกันไปเลย แนะนำว่า หาค่าเฉลี่ยหน่อยก็ดีนะค่ะ เพื่อความสมดุลของชีวิตค่ะ

ปล. ดวงคุณมันส์ดีคะ ยังไงช่วยติชมกลับมาบอกกันหน่อยนะค่ะ ว่าผลลัพธ์ของการพยากรณ์ครั้งนี้ ต้นพุทธได้ เกรด A B หรือติด E กันหนะจ้าาา..หากเป็นอย่างหลังจะได้กลับไปเรียนซ่อมอะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2013
  19. ต้นพุทธ

kikkalek ตรงทั้งหมดครับ เยี่ยมยอดเลยครับ ขอบคุณมากนะค่ะ สำหรับคำติชมเพราะเป็นกำลังใจและประโยชน์ในการศึกษาด้านพยากรณ์ของต้นพุทธค่ะ มารมาเรื่อยๆครับ.แน่นอนค่ะ มารกับการสะสมบุญกุศลเป็นของคู่กันค่ะ มารไม่มีบารมีไม่เกิด สัจธรรมจริงๆค่ะ [/COLOR][/I]สิ่งที่หวังไว้ สิ่งที่หวังไว้ไม่ไกลเกินรอนี้เกี่ยวกับ การเสี่ยงโชค หรือเปล่าครับ จริงๆแล้วการเสี่ยงโชคกับ ศีล มันก็ค่อนข้างจะสวนทางกันอยู่แล้วนะค่ะ อยากให้คุณเปลี่ยนมุมมองมากกว่าค่ะ เพราะ ทาน ศีล ภาวนา หากคุณหมั่นสะสมปฏิบัติ ก็ย่อมนำมาซึ่งสิ่งดีๆในชีวิต ที่เรารวมเรียกกันว่า ความก้าวหน้าทั้งในทางโลกและทางธรรมเพราะฉะนั้น เรื่องโชคลาภก็มักจะเป็นผลพลอยได้โดยอัตโนมัตนิ ตามกำลังของบุญที่คุณสร้างควบคู่อยู่แล้วหละค่ะ ?ซิกส์เซนส์ ก็มาเรื่อยๆครับ ตามกำลังของศีลเลยครับ ถ้าศีลตกก็มืดสนิทครับ ขอบพระคุณมากครับ
    [I]เพราะฉะนั้นต้นพุทธขอตอบคำถามของคุณว่า สิ่งที่กำลังจะได้มา คุณจะรู้ได้เมื่อถึงเวลา ด้วยตัวของคุณเองค่ะ ข้อสำคัญก็อย่างที่คุณรู้ค่ะ ถ้าศีลตกหล่น สิ่งดีๆก็เดินทางมาช้า หรืออาจจะไม่มาแล้วก้ต้องเริ่มต้นสะสมศีลกันใหม่นั่นแหละค่ะ เอาใจช่วยนะค่ะ อย่าให้มารแห่งความอยากมันเข้ามาครอบงำ แล้วสิ่งที่คุณควรจะไ้ด้ก็จะเดินทางมาหาคุณเอง โชคดีค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2013
  20. ต้นพุทธ

เลขบัตร 267 น้องคุณ เป็นคนเก่งในด้านบริหารจัดการ ใจดี มีเสน่ห์ น่ารักน่ามอง อารมณ์ดี พูดจาไพเราะ ฉลาดพูดฉลาดคิด อยู่ด้วยแล้วไม่เบื่อคะ เก่งความคิดและที่สำคัญ หาเงินเก่งคะ ยิ่งไปกว่านั้นเธอเก็บเงินเก่งกว่าหาอีกต่างหากค่ะ ต้นพุทธเคยได้ยินคนโบราณเขาว่ากันไว้ หาเก่งไม่เท่าเก็บเก่ง (อันนี้ชักอยากเป็นพี่สาวขึ้นมาทันใดค่ะ..จะได้ยืมตังค์น้องซะเลย หุหุ) งานด้านธุรกิจบริการ อย่างเช่น อาหารณ์เครื่องดื่มหรือร้านเน็ต ท่องเที่ยวเหมาะกับเธอนะค่ะ ทำเงินเลยเชียว เธอขยันทำงานพอๆกับเวลาเธอหยุดพักผ่อนเธอก็เที่ยวได้ฉ่ำใจไปเลยเหมือนกัน ข้าวของเครื่องใช้หากชีพอใจ ราคาเท่าไหร่ไม่เกี่ยงจ้า.... แต่เมื่อไหร่ที่มีเรื่องทุกข์ใจปัญหาส่วนใหญ่กลับมาจากความไม่เข้าใจกันภายในครอบครัวและความรักมักเป็นตัวแปรสำคัญทำให้สาวอารมณ์ดีคนนี้ ซึมกะทือไปเลยเหมือนกัน แต่ก็ไม่นานหรอกค่ะเดี๋ยวเธอก็กู้วิกฤตเหล่านี้ได้ ด้วยตัวของเธอเอง ไม่ค่อยง้อใคร และไม่ก้มหัวให้ใครง่ายๆ ยกเว้นคนที่เธอเรียกว่า เก่งและเจ๋งในใจเธอเท่านั้น ข้อเสียที่ควรระวัง เนื่องจากเธอเชื่อและศรัทธาคนยาก แและหากเชื่อแล้วก็ยากที่จะมีใครมาเปลี่ยนใจเธอ เลยส่งผลให้เธอมีโอกาสจะผิดพลาดจากความเชื่อเหล่านี้ ที่บางครั้งบางที่ก็เข้าค่าย "งมงาย"ในสายตาของคนรอบข้างที่เป็นห่วงเธอ รวมถึงตัวคุณด้วยค่ะ คุณkikkalek ก็แนะนำให้เธอเผื่อใจสำหรับความเชื่อสุดโต่งของเธอลงหน่อยก็แล้วกันค่ะ และอีกหนึ่งความโดดเด่นของเธอก็คือ ลงว่าตั้งป้อมตัดใครออกจากวิถีชีวิตแล้วหละก็ ขอใช้คำว่า ไม่ไปเผาผีกันเลยซิเอา เต็มที่อย่างเสียไม่ได้เธอก็ทำบุญกรวดน้ำไปให้นะค่ะ