เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบความเห็นเพื่อนๆว่าการดูดวงด้วยระบบเลขศาสตร์ใช้เลขท้าย 3 ตัว จากบัตรประชาชน เลขที่บ้านพัก ที่อยู่อาศัย รถยนต์ แล้วผลการที่ทายได้รับความแม่นยำประการใด แชร์ประสบการณ์ให้ฟังบ้างนะครับ

ขอเป็นเลขบัตรประชาชนหรือเลขอย่างใดอย่างหนึ่ง หรือขอแค่ชุดละ๑ท่าน อย่างมากก็ ๒อย่าง คือบัตรประชาชน หรือ ทะเบียนรถ หรือเลขโทรศัพท์ กรุณาถามแต่พอควรนะครับ

บอกวันเกิดของคุณด้วยเพราะจะได้ตีค่าราคาตัวเลขได้ว่าดีร้ายประการใด เช่นเกิดวันจันทร์....อังคาร เท่านั้นพอนะครับ ไม่ต้องบอกจนครบทั้งหมดนะ

และบอกอายุย่าง(อายุเต็มบวก ๑) ไว้ให้ด้วยเผื่อจะดูฆาฏเคราะห์ให้นะครับ ว่าช่วงอายุที่อยู่ตอนนี้มีอะไรต้องระวังไหม?

ถ้าคำพยากรณ์ที่ทายไปเป็นประโยชน์แก่คุณ ก็ให้คะแนนกระทู้เราหรือโหวตให้คะแนน เพื่อเป็นกำลังใจให้พวกเรานะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2014
  2. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    กระทู้นี้เลขสวยจริง ๆ วันที่ 9 เวลา 9.39 โชคดีมีชัย รับศักราชใหม่ของวันตรุษจีน

3. Amatayan

ยกตัวอย่างการคำนวณอายุ(วันเดือนปีเกิด)
    เช่น คนเกิดวันที่ ๒๕ สิงหาคม ๒๕๒๕ วันที่คำนวณ ๗ มีนาคม ๒๕๕๗

๒๕๕๗ ๐๓ ๐๗ -
    ๒๕๒๕ ๐๘ ๒๕
    เท่ากับ
    ๓๑ ๐๖ ๑๒ (๓๑ปี ๖ เดือน ๑๒ วัน)

(๗ลบ ๒๕ไม่ได้ต้องยืมเดือนมา ๑เดือนคือ ๓๐วัน เท่ากับ ๓๗ - ๒๕ = ๑๒ คือ ๑๒ วัน)

(ส่วนเดือนถูกยืมมาแล้ว ๑ เดือน เท่ากับเหลือ ๒ เมื่อเอา ๘ ลบไม่ได้เลยต้องไปยืมปีมาอีก๑ปี คือ๑๒เดือนบวกเข้าไป เป็น๑๔ แล้วลบด้วย ๘ เท่ากับ ๖ คือ ๖ เดือน)

(ส่วนปีคือ ๒๕๕๗ถุกยืมมา๑ เหลือ ๒๕๕๖ ลบกับ ๒๕๒๕ เหลือ ๓๑ คือ ๓๑ ปี)

ดังนั้นการชำระอายุจึงได้ว่า เจ้าชะตาผู้นี้อายุ ๓๑ ปี ๖ เดือน ๑๒ วัน

หลักโหราศาสตร์ปัดให้เป็นอายุย่าง ๓๒ ปีครับ

พี่บัวมาเจิมกระทู้คนแรก ได้เวลา ๙.๕๔ น. ก็จะมีการพูดคุยกันมากมาย อิอิ

แค่ถามความเห็นกันนะครับ แต่ยังไม่รับทายให้นะจ๊ะ แต่ถ้าอยากทราบจะดูให้ ๙ ท่าน เป็นช่วงโปรโมชั่นพิเศษต้อนรับตรุษจีน เฮงๆ รวยๆนะจ๊ะลูกหลานหลวงพ่อฤๅษีทุกคนทุกท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2014
  4. buakwun

เลข 3 เป็นเลขมงคล แทนความหมาย พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    ไตรสิกขา ก็คือ 3 มาจากคำว่า ไตร แปลว่า สาม สิกขา แปลว่า การศึกษา
    ไตรสิกขาประกอบข้อที่จะต้องศึกษา 3 ประการ คือ ศีล สมาธิ ปัญญา
    ศีล หมายถึง ข้อปฏิบัติสำหรับฝึกอบรมให้ประพฤติในทางที่ดีที่ถูกต้อง
    สมาธิ หมายถึง ความตั้งมั่นแห่งจิต
    ปัญญา หมายถึง ความรู้ทั่ว ความรู้ความเข้าใจชัดเจน ซึ่งเกิดจากการฝึกอบรมจนเกิดความรู้ความเข้าใจที่ถูกต้อง
    ใครอยากรู้ศาสตร์แห่งเลข 3 ตัว ต้องลองมาชิมลาง

5. Amatayan

ส่งเลขท้ายของบัตรประชาชน บ้าน รถ อย่างใดอย่างหนึ่งพร้อมบอกวันเกิดของท่านเข้ามา ๑ ท่าน ๑ โพส แล้วเราจะพยากรณ์ให้นะครับ

6. buakwun

เจิมคนแรก เวลา ๙.๕๔ น. ๕ บวก ๔ เป็น ๙ อีกแล้ว รับ ๙ ท่าน ขอให้เจริญก้าวหน้าในธรรมยิ่งขึ้น

7. ผะระณา

ผะระณา เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าาาา ไม่ทันเลขสวย ขอเลขคู่ คนที่ สองค่ะ
    ปชช. 687
    ขอใช้สีแดงค่ะ เฮง เฮง เฮง ตรุษจีน

8. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    มาเชียร์ด้วย อิอิ ชงเองเชียร์เอง

9. Amatayan

เลขตามที่ให้มานั้นก็ขอพยากรณ์ว่า ความคิดจิตใจเป็นคนที่รักความสนุกสนาน ชอบในทางศิลปหรือดนตรี มีดนตรีอยู่ในหัวใจ ความทุกข์ไม่ให้ใครเห็น แต่มักเป็นคนที่เกิดอารมณ์ของโทสะได้ง่ายหรือบ่อยครั้ง เป็นคนคิดเร็ว ทำเร็ว ใจกล้า กล้าได้กล้าเสีย บางขณะมักวิตกกังวลเสมอๆแต่ก็หาทางออกได้เพราะมีดาวเลข ๖ อยู่ด้วย ชอบเรื่องการเสี่ยงโชค ชอบลุ้น ดูๆแล้วมักมีปัญหาเรื่องความรักนะครับ เพราะเลขที่เป็นเรื่องความรักมันเจอตอไม้เข้า อาจไม่แฮปปี้มากนักคร๊าบผม...

10. SUGAR18

SUGAR18 Active Member

885 ขอร่วมดูด้วยคนนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ(f)

11. Amatayan

เจ้เป็นคนเปิดปมเลยแก้ทีหลัง อิอิ....

ว่าไปตามดาว
    ๘ เป็นคนที่ใจร้อน กล้า บางทีออกจะห้าวหาญ บ้าบิ่น แต่ฉลาดไหวพริบดี เห็นเป็นคนแข็งๆแบบจะอี้แต่ใจอ่อน ขี้ฉงฉาน อย่ามาบีบน้ำตาให้เห็นเดี๋ยวอีฉันช่วยหมดตัว ..อิอิ.. พี่บัวมักจะพูตรงจนคนรอบข้างอาจจะรับไม่ได้นะคร๊าบ มันตรงเกินไป ขวานบิ่นหมด เพราะฝ่าไม้มาเยอะ...พี่บัวชอบเครียดหรือคิดมากนะ ทำสมาธิเยอะๆจะได้สบายใจ สรุป
    ใจกล้า นักเลงใจอ่อน ถึงจะดุแต่ก็กัดเจ็บ..อุ๊ย...ใจดีคร๊าบๆๆ

12. Amatayan

มาเร็วๆเลย คนที่ 3 เนมิต้า จัดให้ๆ

13. ammy_3115

ammy_3115 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    เลขท้ายบัตร ปชช 340 ค่ะ

14. one_heart

one_heart เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ร่วมด้วยค่า เลขท้ายบัตรประชาชน 024 ค่ะ

เกิดวันอังคารค่ะ

ขอบคุณค่ะ

15. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ขอด้วยนะคะ
    342 วันศุกร์
    ขอบคุณค่ะ

16. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    นับว่าเป็นโชคดีไปนะเนี่ย
    เพราะพี่มาเจิมไม่ทัน พยากรณ์ว่ากระทู้ท่านจะไปโลด พุ่งเหมือนดาว
    ผีพุ่งขึ้นเหนือ ไหนๆๆ ก็มาแล้วอย่าให้เสียเที่ยว กว่าจะรอเกาะเรือมาได้
    บัตร984
    รถ 6966 กะ 9961
    วันพฤหัส+ศุกร์
    หวังว่าคงมิต้องให้คอยนานเด้อ...

17. namitta

พระศุกร์เป็นตัวตั้ง
    ราหูเป็นกาลี
    พระเสาร์เป็นอุตสาหะ

ศุกร์+ราหู+เสาร์

นิสัยชอบรักสวยรักงาม เป็นคนมีเสน่ห์ เพียงแต่อ่อนไหว มักคิดอะไรโดยยึดผู้อื่นรอบข้าง มองโลกในแง่ดี ตามแบบศุกร์

ราหูลม ผสม ศุกร์น้ำสูง รูปร่างมีเนื้อมีนวล ออกจะอวบอิ่ม อิอิ ... ใบหน้ามีแก้มเด่น สุขภาพดี แต่ลำไส้และมดลูก กระเพาะอาจมีปัญหาการติดเชื้อง่ายหน่อย

เสาร์ดินคุ ผสม ราหูลม ศุกร์น้ำ ชอบทำอะไรฝืนสังขาร ฝืนสุขภาพตนเอง นิิยมชมชอบเรื่องธรรมชาติ ป่าไม้ ดอกไม้ กังวลในเรื่องสุขภาพส่วนตัวบ่อยๆ สัมผัสพิเศษเกี่ยวกับผี หรือ เจ้าที่เจ้าทาง เจ้าพ่อ เจ้าแม่ ได้ไว

อ้าว พี่อมตญานทายไปแล้ว ............งั้นไม่ต้องอ่านโพสนี้นะครับ ข้ามๆไป

18. Amatayan

โอโห..จู๊๊ๆ
    ๘นะเป็นคนใจร้อนๆ ทำเร็ว คิดเร็ว ใจนังเลง ยิ่งซ้อนกันเนี่ยบทจะวีนแตกละก็ยิ่งกว่าพายุทอนาโดอีก แต่มีความเฉลียวฉลาด เอาตัวรอดกับสถานการณ์ต่างๆได้ดี มี ๕ ช่วยทำให้เวลาที่จะทำอะไรแบบผิดๆก็เลยยับยั้งช่างใจได้ นี่ถ้า

คุณทำสมาธิดีๆจะได้พลังจิต มีเซ้นท์ ญาณ รางสังหรณ์นะคร๊าบบบบบบบบ

19. namitta

เอามั่ง ๆๆๆ ของผม 422 คร้าบ พี่ญาน

20. buakwun

ทำนายทั้ง 2 คนเลยก็ดีเหมือนกันนะ เอามาผนวกกัน
    ศาสตร์ของแต่ละคนก็ต่างกันไป
    ความเหมือนในความต่าง