เรื่องเด่น ห้องประสบการณ์หลวงพ่อเกษม เขมโก สามารถเข้ามาคุยกันได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เศรษฐาพล, 27 สิงหาคม 2010.

1. kobpppp

kobpppp เป็นที่รู้จักกันดี

องค์แรกไม่น่ามีปัญหาใช่ไหมครับ ( แต่จริงๆมันคือองค์เดียวกัน แต่ถ่ายคนละมุมครับ) ขอบคุณนะครับ

2. folkmusic

folkmusic เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    กราบหลวงพ่อครับ สวัสดีเพื่อนๆร่วมใบบุญหลวงพ่อทุกท่านครับ หลังจากงวดก่อนท่านให้โชคไปแล้วก็ห่ม ทองให็ท่านเสร็จแล้วครับ งวดที่แล้วแทงจำนวนการสร้างของท่าน584 เฉียดไปนิดไม่เป็นไรไว้แก้ตัวใหม่เดียวท่านก็เมตตาอีก เลยต้องขอนิมนต์หลวงปู่ทวดลงจากคอชั่วคราวนิมนต์หลวงพ่อเกษมขึ้นแทนกลายเป็นหลวงพ่อ 3 ยุคอย่างที่เห็นครับดูดีไปอีกแบบ เขมกะภิกขุ อาหังวันทา อาราธนัง วันทามิหัง...สังฆังนะมามิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      141
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      101
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      224
  3. พุทธมงคล

พุทธมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007

สุดยอดมากเลยครับ พระคุณพี่แต่ละองค์ โดยเฉพาะเนื้อดำพระสิงห์เกษร:cool::cool::cool::boo::boo::boo:

4. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบหลวงพ่อเกษม เขมโก ครับ

5. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน
    21/12/2012 กลับไปอยู่กับพ่อและแม่มา
    วันนี้กลับมาประจำการที่โคราชแล้ว
    โชคดีมากๆที่กลับบ้านคราวนี้ตั้งใจจะไปค้นเหรียญพระมหาป่า เกสรปัญโญ และก็สำเร็จดังหวังไว้ได้มาแล้วครับแต่ต้องรอสักระยะกว่าจะได้แขวนเนื่องจากการเก็นรักษาไว้นานมากประกอบกับน้องชายได้ล้างไว้ประมาณ 20 ปีแล้ว เหรียญอาจดูไม่สวยไปบ้าง กระผมจะทำการล้างตามกรรมวิธีใหม่เมื่อแล้วเสร็จก็จะได้นำไปเลี่ยนพลาสติกขึ้นคอเลยครับ
    ปล.ลืมบอกไปสอบถามประวัติมาจากแม่ แม่เล่าว่าไปเช่าที่วัดตอนงานกฐินตั้งแต่ผมยังเด็กอยู่ และแม่ยังเล่าประวัติ(เท่าที่จำได้)ของท่านหลวงพ่อพระมหาป่า ฟังแล้วบอกได้คำเดียวว่า น่าศรัทธามากครับ ท่านเป็นผู้มีบุญญาธิการสูงมาเกิดครับ ลองหาข้อมูลจากพี่น้องในพื้นที่ดูนะครับผมก็มิได้ทราบมากนัก ท่านใดทราบน่าจะนำมาเล่าสู่กันฟังเพื่อเจริญศรัทธาครับ

6. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่เกษมด้วยความเคารพครับ
    ซำบายดีวันครอบครัวครับผม:cool:

7. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีในวันครอบครัวเช่นเดียวกันครับ
    วันนี้ผมจะพาลูก (น้องพลอยสวย) ไปเที่ยว
    กลับมาจะมาล้างเหรียญพระมหาป่า ปีใหม่จะได้อาราธนาขึ้นคอ
    มีความสุขกันนะครับลูกหลานหลวงพ่อเกษมทุกๆท่าน

8. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กราบหลวงพ่อเกษม สังฆังนะมามิ

สวัสดีทุกๆท่านด้วยครับผม

9. shirogomas

shirogomas Active Member

2 พฤศจิกายน 2009
    เห็นรูปนี้แล้วน้ำตาจะไหลครับ ผมเคยแขวนเป็นขนาดห้อยคอด้านหลังเป็นยันต์ลายมือท่านมรดกที่ปู่ให้ไว้ แต่ดันโดนยกเค้าหายไปครับ

10. gentoo

gentoo เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเกษม เขมโก _/\_
    สวัสดียามเช้าทุกท่านครับ

11. น้องพลอยสวย

กรายนมัสการหลวงพ่อเกษม เขมโก
    สวัสดีเช้าวันใหม่พี่น้องทุกท่านครับ
    ที่โคราชลมแรง อากาศเย็น

12. มนต์รักคำใต้

มนต์รักคำใต้ สัพเพชนา สุขิตาโหนตุ

3 กุมภาพันธ์ 2012
    เหรียญระฆังเซ็งลี้ฮ้อ เนื้อทองแดง แถวพะเยา เชียงราย ของปลอมระบาดมากครับ แต่ก้อเก๊ ดูง่ายเพราะผิวจะดูใหม่ และหน้าหลวงพ่อจะไม่เหมือน วางแผงที เป็นสิบๆองค์ ไม่แน่นะถ้าตอนนั้นเอามาวางองค์เดียวผมก็คงโดนเหมือนกันเพราะเหรียญสภาพกริ๊บคงคิดไม่ถึง แต่พอมีหลายองค์เลยขยาดพอไปดูของจริงถึงบางอ้อ..

13. kraisorn_pithsanulok

kraisorn_pithsanulok เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเกษม

สวัสดีครับพี่ๆท่าน

ขออนุโมทนาบุญบารมีในความตั้งใจของพี่ป๋องด้วยนะครับ

ได้รับมาจำนวนหนึ่ง ผมก็ได้นำไปมอบให้ผู้ใหญ่หลายท่านล่ะ ก็บอกว่า วัตถุมงคลของหลวงพ่อเกษมรุ่นนี้ทางผู้จัดสร้างมีความตั้งใจอันบริสุทธิ์ ส่วนสารก็ดี แล้วก็บอกว่าเก็บไว้ให้ดีนะครับ ไว้หน้ารถเดินทางปลอดภัย ส่วนรูปหลวงเอาเข้ากรอบพลาสติกให้ลูกหลานติดตัวก็ดีครับ

หลังจากนำวัตถุมงคลไปมอบให้ผู้ใหญ่บางทีก็ดีใจแถมจะเอาวัตถุมงคลมาให้ผมอีกผมก็บอกว่าท่านว่าไม่เป็นไรครับผมมอบให้โดยไม่หวังผมตอบแทนใดๆทั้งสิ้นเพราะเป็นวัตถุประสงค์ของผู้จัดสร้าง

ส่วนตัวผมเองเก็บไว้2 องค์ก็พอล่ะครับ

ขอบคุณพี่ป๋องอีกครั้งครับ :cool::cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2012
  14. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กราบหลวงพ่อเกษม สังฆังนะมามิ

พอจะสิ้นปีทีไร เป็นต้องมีเรื่องให้ทุกข์ คงเป็นกงกรรม กงเกวียนปกติ ซะแล้วสิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      116.9 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      176.1 KB
      เปิดดู:
      72
  15. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่น้องทุกคน บารมีหลวงพ่อเกษมคุ้มครองนะครับ อากาศเปลี่ยนแปลงรักษาสุขภาพกันด้วยน้าาา เด๊วจะเที่ยวปีใหม่ไม่สนุก อิอิ....

16. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อเกษม เขมโก เหนือเศียรเกล้าครับ

เขมมะกะภิกขุ อาราธนานัง วันทามิหัง
    พรุ่งนี้จะเอารูปลงให้ชมครับ รูปที่บูชากราบไหว้ ตัดจากหนังสือพระครับ

กราบหลวงพ่อครับ สวัสดีเพื่อนๆร่วมใบบุญหลวงพ่อทุกท่านครับ หลังจากงวดก่อนท่านให้โชคไปแล้วก็ห่ม ทองให็ท่านเสร็จแล้วครับ งวดที่แล้วแทงจำนวนการสร้างของท่าน584 เฉียดไปนิดไม่เป็นไรไว้แก้ตัวใหม่เดียวท่านก็เมตตาอีก เลยต้องขอนิมนต์หลวงปู่ทวดลงจากคอชั่วคราวนิมนต์หลวงพ่อเกษมขึ้นแทนกลายเป็นหลวงพ่อ 3 ยุคอย่างที่เห็นครับดูดีไปอีกแบบ เขมกะภิกขุ อาหังวันทา อาราธนัง วันทามิหัง...สังฆังนะมามิ

ใกล้เข้ามาแล้วนะครับ มีตัวเลขอะไรอีกไหม จะลองเสี่ยงโชคอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2012
  17. ออกพราน

ออกพราน เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    กราบหลวงพ่อเกษมครับ

18. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ขออนุญาตนะครับ

ท่านใดจะติดต่อคุณ gentoo เรื่องพระหลวงปู่ ขอให้ติดต่อทาง pm เถิดครับ

เด๋วผิดกฏ โดนลบเอาครับ (ก่อนหน้านี้โดนลบมาทีนึงแล้วครับ ^^)

19. kobpppp

kobpppp เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนบอกหน่อยได้ไหมว่าเหรียญนี้เป็นยังไง (ไม่ว่ายังไงรับได้ครับ เพราะนับถือหลวงพ่อท่าน เป็นรูปท่านแล้วได้หมด แต่แค่อยากรู้เท่านั้นเองครับ)

20. น้องพลอยสวย

สวัสดีครับลูกหลานหลวงพ่อเกษมทุกท่าน
    เริ่มวันใหม่กับอากาศที่เย็น สู้ ๆ ๆ
    วันนี้เจ้านายใหม่ของผมเข้าทำงาน ก็ต้องเริ่มปรับตัวและใจกันใหม่