ปฐวีธาตุ , สมเด็จปฐวีธาตุ, สมเด็จปรกโพธิ์ค,สมเด็จสดุ้งกลับ,หนังสือ หลวงปู่คำพันธ์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย lynn@nice, 3 มกราคม 2010.

1. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่เหลือ

ปฐวีธาตุกลมใสขนาดเหรียญ 50 ส.ต. แหวนเงินขนาดไซน์ 52 *1
    บูชา 1,500 ค่าส่ง 50บ.
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>ปฐวีธาตุกลมใสขนาดเหรียญ 50 ส.ต. แหวนเงินขนาดไซน์ 52 *2
    บูชา 1,500 ค่าส่ง 50บ.
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]

ปฐวีธาตุรีใสขนาดเหรียญ 1 บ. แหวนเงินขนาดไซน์ 54 *2
    บูชา 1,600 ค่าส่ง 50บ.
    [​IMG] [​IMG]

ปฐวีธาตุกลมใสขนาดเหรียญ 1 บ. แหวนเงินขนาดไซน์ 55
    บูชา 1,600 ค่าส่ง 50บ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2013
  2. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญนั่งพาน ฉลองอายุ 80 ปี รุ่น อภิมหาทรัพย์ เนื้อทองแดง ปี 37
    บูชา 800 ค่าส่ง 50บ.

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระผงนาคปรก หลังยันต์ คุ้มภัย ออกวัดแก่งตอย หลวงปู่คำพันธ์ ( พระสึกเล้กน้อย)
    บูชา 850 ค่าส่ง 50 บ.

พระผงรูปเหมือน หลวงปู่คำพันธ์ ปี34 หลังยันต์ พร้อมเลี่ยม องค์ที่ 1
    บูชา 900 ค่าส่ง 50 บ.
    พระผงรูปเหมือน หลวงปู่คำพันธ์ ปี34 พร้อมเลี่ยมกันน้ำ องค์ที่ 2
    พระผงรูปเหมือน หลวงปู่คำพันธ์ ปี34 พร้อมเลี่ยมกันน้ำ องค์ที่ 3
    พระผงสมเด็จมหาโชคมหาลาภ พิมพ์เกศไชโย หลังเรียบ ปี37 พร้อมเลี่ยม
    บูชา 800 ค่าส่ง 50 บ. (พระสึกเล็กน้อยค่ะ )
    พระอุปคุตมหาลาโภ เนื้อทองแดง พร้อมก่ลอง ปี 45 หลวงปู่คำพันธ์
    บูชา 350 ค่าส่ง 50 บ.

เหรียญรูปเหมือน หลวงปู่คำพันธ์ ทร. รุ่นแรก ปี 31 เนื้อทองแดง
    บูชา 400 ค่าส่ง 50บ. ร.1 คุณ จองค่ะ

เหรียญรูปเหมือน หลวงปู่คำพันธ์ ทร. รุ่นแรก ปี 31 เนื้อทองแดง
    บูชา 400 ค่าส่ง 50บ. ร.2
    สมเด็จนางพญาเนื้อผงพุทธคุณ รุ่น ครบรอบ ๘๑ ปี สร้าง ๑๐ ม.ค ๓๙ พร้อมกล่องเดิม
    บูชา องค์ละ 300 ค่าส่ง 50 บ.

[​IMG][​IMG][​IMG]
    รูปเหมือนลอยองค์ หลวงปู่คำพันธ์ เนื้อผงเกสรผสมชานหมาก ตั้งหน้ารถพร้อมครอบแก้ว แบบกลมทรงสูง
    บูชาองค์ละ 700 ค่าส่ง 50 .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2013
  3. lynn@nice

พระ สมเด็จเนื้อผงมหาลาภผสมงาช้างโบราณ(แมมมอส ) หลังพิมพ์ยันต์มหาปรารถนา รุ่น รับทรัพย์
    รุ่นนี้หายากแล้วนะคะ องค์สีออกงาช้าง เนื้อพระหอมมากๆเลยคะ เด่นด้านโชคลาภ ตามชื่อรุ่นเลยคะ ทางวัดจัดมาให้หลายองค์ จัดไปเบาๆค่ะ

บูชาองค์ละ 250 พิเศษ 200 ค่าส่ง 50 บ.
    รูปหล่อลอยองค์ หลวงปู่คำพันธ์ รุ่น อุดมมงคล ปี ๒๕๓๖ เนื้อนวะโลหะ มี 2 องค์ ให้บูชาองค์ละ 1200 พิเศษ 1,100 ค่า ส่ง 50 บ.

พระปิดตาลอยองค์ หลังยันต์ เนื้อนวะโลหะ ปี ๓๖ พร้อมกล่อง
    บูชา 800 พิเศษ 700 ค่าส่ง 50บ.
    [​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG]
    เหรียญ ขวัญถุงมหาปรารถนา เนื้อทองแดง ปี ๒๕๓๗ พร้อมกล่อง
    บูชาเหรียญละ 350 ค่าส่ง 50 บ. ( มี 10 เหรียญ )

[/COLOR]พระสมเด็จปฐวีธาตุ รุ่นพิเศษ สร้างปี 39 เนื้อพระผมสปฐวีธาตุบด รุ่นนี้ ไม่ควรพลาดอย่างยิ่งเลยนะคะ เพราะทราบกันดีอยู่แล้วว่ารุ่นนี้ ป้องกันภัยได้ค่ะ
    บูชา 250 ค่าส่ง 50 . ( มีหลายองค์ค่ะ )
    พระสมเด็จปรกโพธิ์ คำหมาก ฝังตะกรุด 1 ดอก
    บูชา 350 ค่าส่ง 50 บ. (มี 6 องค์ค่ะ )
    เหรียญหล่อฉลุ เนื้อเงิน รุ่น เฮงตลอด
    บูชา 999 ค่าส่ง 50บ.

4. lynn@nice

พระผงรูปเหมือนขนาดบูชา หลวงปู่คำพันธ์ รุ่น ไตรภาคี ศรีโคตรบูร
    ขนาดก้วาง 8.5 ซม. ยาว 13 ซม. ปี 41 พร้อมกล่องเดิมจากวัด
    บูชา 1,800 ค่าส่ง 50.
    ( องค์จริงเนื้อสีขาวแต่ถ่ายภาพมาแล้วสีเปลี่ยนค่ะ )
    เหรียญหยดน้ำเล็ก ปลดหนี้ เนื้อทองแดง พร้อมเลี่ยม หลวงปู่คำพันธ์
    บูชา 300 ค่าส่ง 50 บ. ( มี 5 เหรียญ )เหรียญเล็กเหมาะกับเด็กและสตรีค่ะ
    [
    เหรียญเม็ดแตง พญานาคห้าเศียร 15 ค่ำ เดือน 11 พร้อมเลี่ยม หลวงปู่คำพันธ์
    บูชา 300 ค่าส่ง 50 บ. ( มี 5 เหรียญ )
    เหรียญเล็กเหมาะกับเด็กและสตรีค่ะ
    เหรียญรูปไข่ กัมฐาน รุ่น ปลดหนี้ เนื้อทองแดง ปี 35 หลวงปู่คำพันธ์
    บูชา 3,000 ค่าส่ง 50 บ. เหรียญที่ 1
    พิเศษ 2,500 บ.
    เหรียญรูปไข่ กัมฐาน รุ่น ปลดหนี้ เนื้อทองแดง ปี 35 หลวงปู่คำพันธ์
    บูชา 3,000 ค่าส่ง 50 บ. เหรียญที่ 2
    บูชา 3,000 ค่าส่ง 50 บ. เหรียญที่ 3

พระผงพิมพ์ปิดตา หลวงปู่คำพันธ์ ออกวัดแก่งตอย
    บูชา 600 ค่าส่ง 50 บ.
    พระผงผสมว่านพิมพ์ปิดตา หลวงปู่คำพันธ์ ออกวัดแก่งตอย
    พระผงผสมว่านเนื้อสีเทานาคปรกพิมพ์หยดน้ำ หลวงปู่คำพันธ์ หลังยันต์ลูกศร ออกวัดแก่งตอย
    บูชา 600 ค่าส่ง 50 บ. คุณ
    จองค่ะ <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]

</fieldset> พระผงนาคปรกพิมพ์หยดน้ำ หลวงปู่คำพันธ์ หลังยันต์ลูกศร ออกวัดแก่งตอย
    องค์บดินทร์ เนื้อว่าน หลังยันต์ หลวงปู่คำพันธ์

5. chanasorn

chanasorn เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    ขอจอง
    ปฐวีธาตุแบบเป็นองค์และเป็นชุด จะไม่มีให้ลงบูชาอีกแล้วค่ะ จะเหลือแต่ที่ลินไปทำเป็นจี้กับแหวน และเลี่ยมพลาสติกเอาไว้เพียงเล็กน้อยเท่านั้นค่ะ
    จองที่เลี่ยมพลาสติกเม็ดงามๆใสๆสัก 2 องค์
    พระสมเด็จปฐวีธาตุ รุ่นพิเศษ สร้างปี 39 เนื้อพระผมสปฐวีธาตุบด รุ่นนี้ ไม่ควรพลาดอย่างยิ่งเลยนะคะ เพราะทราบกันดีอยู่แล้วว่ารุ่นนี้ ป้องกันภัยได้ค่ะ
    บูชา 250 ค่าส่ง 50 . ( มีหลายองค์ค่ะ )
    จอง 2 องค์
    พระ สมเด็จเนื้อผงมหาลาภผสมงาช้างโบราณ(แมมมอส ) หลังพิมพ์ยันต์มหาปรารถนา รุ่น รับทรัพย์
    รุ่นนี้หายากแล้วนะคะ องค์สีออกงาช้าง เนื้อพระหอมมากๆเลยคะ เด่นด้านโชคลาภ ตามชื่อรุ่นเลยคะ ทางวัดจัดมาให้หลายองค์ จัดไปเบาๆค่ะ
    บูชาองค์ละ 250 พิเศษ 200 ค่าส่ง 50 บ.
    จอง1 องค์
    พระอุปคุตมหาลาโภ เนื้อทองแดง พร้อมก่ลอง ปี 45 หลวงปู่คำพันธ์
    บูชา 350 ค่าส่ง 50 บ.
    จอง 1 องค์
    รวมทั้งหมดแล้วเท่าไรแจ้งให้ทราบด้วย จะได้โอนเงินให้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2012
  6. lynn@nice

สวัสดีค่ะ
    ปฐวีธาตุใส 50 ส.ต. พร้อมเลี่ยมพลาสติกเปิดหน้าหลัง 1
    บูาชา 300 ค่าส่ง 50 บ. หน้า 198
    รายการที่เลี่ยมเหลือองค์นี้องค์เดียวค่ะ

สรุปรายการและราคาค่ะ

ปฐวีธาตุใส 50 ส.ต. พร้อมเลี่ยมพลาสติกเปิดหน้าหลัง 1องค์ 300 บ.
    พระสมเด็จปฐวีธาตุ รุ่นพิเศษ สร้างปี 39 จอง 2 องค์ 500 บ.
    พระ สมเด็จเนื้อผงมหาลาภผสมงาช้างโบราณ 1องค์ 200 บ.
    พระอุปคุตมหาลาโภ เนื้อทองแดง พร้อมก่ลอง ปี 45 จอง 1 องค์ 350บ.

รวม 1,350 + ค่าส่ง 50 บ. ยอดชำระ 1,400 บ.
    ขอบคุณค่ะ

7. chanasorn

รับทราบ เดี๋ยวจะไปโอนให้

8. lynn@nice

สวัสดีค่ะ รับทราบขอบคุณค่ะ

9. chanasorn

โอนให้แล้วครับ รายละเอียดทาง PM ครับ

10. เขมทัต

เขมทัต เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ลิน ของผมขอเพิ่มรายการนี้ด้วยนะครับ

พระสมเด็จปฐวีธาตุ รุ่นพิเศษ สร้างปี 39 เนื้อพระผมสปฐวีธาตุบด รุ่นนี้ ไม่ควรพลาดอย่างยิ่งเลยนะคะ เพราะทราบกันดีอยู่แล้วว่ารุ่นนี้ ป้องกันภัยได้ค่ะ

บูชา 1 องค์ครับ รวมกับหนังสือ 1 เล่ม เบ็ดเสร็จเท่าไรครับ

11. lynn@nice

สวัสดีค่ะ ลินได้รับยอดชำระและการแจ้งที่อยู่จัดส่งเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

12. lynn@nice

สวัสดีค่ะ รวมหนังสือและพระสมเด็จ ยอดชำระ 450บ. ขอบคุณค่ะ

13. เขมทัต

โอนให้เรียบร้อยแล้วนะครับ 450 บาท

ที่อยู่จัดส่งเดินะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. lynn@nice

สวัสดีค่ะ ลินได้รับยอดชำระเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

15. lynn@nice

สวัสดีวันพ่อค่ะ สมาชิกทุกๆท่าน อีกหนึ่งวันแห่งการทำดี ขอให้คุณพ่อทุกๆท่านทั่วโลก สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยๆค่ะ
    (f)(good);aa32

16. เขมทัต

ได้รับหนังสือ กับพระสมเด็จเรียบร้อยแล้วครับพี่ลิน ขอบคุณครับผม

17. lynn@nice

สวัสดีค่ะ ยินดีให้บริการเสมอนะคะ ขอบคุณค่ะ

18. lynn@nice

สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกๆท่าน เมื่อวานได้คุยกับพี่ท่านหนึ่ง เรื่องพระพุทธมหาปฐวีเนื้อดินเก้าบัง ที่มีคนไปสวดว่าเก๊ บล๊อคหน้าใช่บล๊อคหลังไม่ใช่ พระชุดนี้พี่เขาเช่าบูชาไปจากลิน ถึงลินจะอธิบายไปเบื้องต้นให้พี่เขาเข้าใจในข้อมลูที่ราบมา แต่ลินก็ยังไม่สบายใจและไม่แม่นในข้อมลูเท่าไร วันนี้ลินจึงโทรไปกราบเรียนสอบถาม ท่านพระเลขาท่านอาจารย์กินเรศ ท่านได้เล่าให้ฟังว่า สมัยก่อนมีโยมอุปฐากของหลวงปู่คำพันธ์ท่านหนึ่ง ได้รับวัตถุมงคลยุคต้นๆจากมือหลวงปู่ท่านมากมาย พระตะกั่ว,พระเนื้อดิน,เนื้อเกสรและตะกรุด วันดีคืนดีก็อยากนำวัตถุมงคลของหลวงปู่ท่านไปเข้างานประกวดกับเขาบ้าง งานนั้นกรรมการตรวจสอบเช็ค ผลออกมาว่า เก๊ทั้งกระเป๋าและเก๊ทุกองค์ที่แกมี :)@:'() ลูกศิษย์ท่านนั้นก็มาบ่นให้ท่านอาจารย์ฟังว่า "ของผมรับจากมือท่านเขายังว่าเก๊ทุกองค์" พอได้รับฟังแบบนี้ก็อดแปลกใจไม่ได้ ทำไม,เพราะอะไร (จะด้วยผลประโยชน์หรืออะไรก็ไม่ทราบได้นะคะ)วัตถุมงคลที่ได้รับจากมือหลวงปู่ออกจากวัดกับไม่แท้ แต่ของที่มีอยู่ในมือเซียน ตามห้างดัง กับแท้แบบไม่มีข้อแย้ง ถึงองค์พระของเราจะเก่า เนื้อโดนแมลงเจาะ มีสึกร่วงหล่นไปตามการเวลา พิมพ์ทรงไม่เข้ารูปบ้างเพราะเนื้อแห้งหด เนื่องจากพระสร้างหลายปีองค์พระกดมือ บล๊อคพระหลวงปู่แกะมือเอง พิมพ์พระจึงตื้น เขายังบอกว่าปลอม ของจริงต้อง "คมชัดลึก" หูตาต้องกระพริบได้ พิมพ์ทรงไม่บิดเบี้ยว ปรเภททาเคลือบแล็กซ์รักษาผิวพระมา แบบนี้ไม่ต้องดูเลย ตีเก๊หมด (ว่าแล้วก็นำเสนอพระของตน ต้องแบบนี้แท้ล้านตา แถมราคา+++:cool::boo:) คงไม่แปลกใจใช่ไหมค่ะว่าทำไม พระแท้ที่เรามีจึงเก๊ไปโดยปริยาย มวลสารศักดิ์สิทธิ์ต่างๆที่หลวงปู่ท่านอุตสาห์ไปหามานำมาสร้างพระ หัวงไว้ให้ไปคุ้มครองและรักษาตัวลูกศิษย์ จึงไม่เป็นผล ของบางอย่างได้มาฟรี บูชามาราคาถูกจึงเป็นของปลอมและคุ้มครองรักษาตนไม่ได้ นึกถึงช่วงแรกๆที่ลินได้นำองค์ปฐวีธาตุมาให้บูชาใหม่ๆ มีหลายเสียงมากมายที่สวด บ้างครั้งทำให้นั่งร้องไห้ก็มี(บ้างก็บอกว่าไปจ้างเขาดูดขึ้นมา บ้างก็ว่านำไปเจียตัดแต่งให้สวยงาม) แต่สิ่งหนึ่งที่ลินยึดหมั่นและเคารพ คือคุณพระและพระคุณ ครั้งแรกที่ได้ไปกราบหลวงปู่คำพันธ์ท่านที่หน้าโลงและหน้าองค์พระพุทธศักดิ์สิทธิ์ ไม่ว่าจะด้วยบุญสัมพันธ์ หรือเป็นคนที่ถูกเลือก (ที่กล่าวแบบนี้เพราะ มีเซียนหลายท่านที่แวะเวียนไปขอเช่าบูชาปฐวีธาตุจำนวนมาก และก็มีเซียนหลายคนที่เอาของจากวัดไปให้คนนอกเช่าบูชาแบบใช้เคตรดิก แต่ไม่เคยนำเงินกลับมาถวายวัดเลย หน้าก็ไม่โพล่มาให้เห็นอีก ) ก็จะทำงานที่ท่านได้มอบหมายให้สำเร็จลุลวงไปจนได้ ท่านได้เมตตามอบสัมมาอาชีพให้ได้ประกอบก็จะเคารพในหน้าที่การงาน ไม่เอาเปรียบ ยึดความซื่อสัตย์ และนำเงินส่วนหนึ่งที่ได้จากอาชีพ น้อมกลับมาทำบุญกับวัดและช่วยงานพุทธศาสนา ตลอดไป ถึงองค์ปฐวีธาตุที่บ้างคนมองว่าเป็นแค่หินแม่น้ำโขง พลังพุทธคุณของหลวงปู่และองค์พญานาคที่คุ้มครองรักษาอยู่ในองค์ปฐวีธาตุจะทำให้คนรู้ว่ามีดีและมีค่าเพียงใด
    ลินไม่ใช่สายตรง พึ่งศึกษาเรื่องพระเครื่อง ไม่ทราบเบื้องหน้าหรือเบื้องหลังของใคร แต่สิ่งหนึ่งที่ทำให้กล้านำวัตถุมงคลของหลวงปู่มาลงให้เช่าบูชา เพราะลินบูชามาจากวัด ค่าบูชาก็เข้าวัด มีใบอนุโมทนาบัตรจากทางวัดให้ตรวจสอบได้มีลายเซ็นของท่านเจ้าอาวาสและท่านพระเลขาเซ็นกำกับ หรือท่านใดจะโทรไปสอบถามกับท่านพระเลขาท่านอาจารย์กินเรศ โดยตรงก็เบอร์นี้ค่ะ 0810536505 ท่านอาจารย์บอกว่า ไม่ว่าจะบล๊อคหน้าหรือบล๊อคหลังก็ยังมีอยู่ที่วัด ส่วนรุ่นไหนมีเสริมทำเก๊ ท่าพระจันทร์หรือท่านครพนม ออกมาบ้างก็ลองโทรสอบถามท่านดูนะคะ ขอบคุณค่ะ
    ปล. ใบอนุโมทนาบัตรจากทางวัด ที่ลินและคุณจิตติณได้ร่วมส่งเงินไปร่วมงานบุญกฐินปี 55 ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      753.2 KB
      เปิดดู:
      112
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2012
  19. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:***พี่มาให้ กำลังใจครับ น้อง ลิน***

20. lynn@nice

สวัสดีค่ะพี่รุ่ง ขอบคุณมากๆเลยนะคะสำหรับกำลังใจ พี่ชายที่แสนดีเสมอ :cool: อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยรักษาสุขภาพด้วยนะคะ ร่ำรวยๆค่ะ :cool: