telwada ทำไมจึงคิดว่าตัวเองเป็น พระศรีอารย์ ?

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 25 กันยายน 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. PowerLife

PowerLife สมาชิก

อยากทราบครับอยากจะบูชา เจ้าของกระทู้ ตัวเป็นๆไม่ทราบต้องทำอย่างไรครับที่ไหนได้ครับ เตรียมอะไรไปบ้างครับ ท่านแสดงธรรมมาได้นานถึง8ปี มหัศจรรย์เหลือเกิน

2. telwada

telwada เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    ท่านทั้งหลาย ไม่จำเป็นต้องมาบูชาข้าพเจ้าดอกนะ เพราะข้าพเจ้าไม่ได้ตั้งสำนักปฏิบัติธรรมอะไรทั้งสิ้น สอนให้แล้วจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็แล้วแต่สมองสติปัญญา ข้าพเจ้าศึกษาค้นคว้าและวิจัย จะว่าทุกด้านก็ว่าได้ รู้ดีอยู่ว่า มนุษย์ บางกลุ่ม บางชุมชน นั้นมีสภาพความคิดอ่านเป็นอย่างไร ความจริงแล้วข้าพเจ้าสอนได้ทุกศาสนา สอนได้ทั้งหลักวิชาการ และหลักการปฏิบัติ แต่ดังที่ข้าพเจ้าได้กล่าวไปถึงมนุษย์บางกลุ่ม บางชุมชน อาจไม่ชอบ อาจคิดผิดเข้าใจผิด ฯลฯ ข้าพเจ้าก็จำเป็นต้องรอเวลาต่อไป เมื่อถึงเวลา ศาสนาทุกศาสนาก็คงมีอยู่ แต่ศาสนาทุกศาสนา ก็คือ ศาสนาเดียวเท่านั้น ตอนนี้ยังไม่ยอมกัน ก็ต้องดูต่อไปว่า จะเป็นอย่างไรกันบ้าง ที่กล่าวอย่างนี้ ข้าพเจ้าก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเป็นอย่างไร รู้แต่เพียงว่า ศาสนาทุกศาสนา ก็คือ ศาสนาเดียวนั่นแหละขอรับ

3. deemonster

deemonster เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมเข้ามาอ่านในหลายๆข้อความ ชอบที่อ้างอิงให้พิสูจน์ได้ครับ

4. Judas Priest

Judas Priest สมาชิกใหม่

เคยมีเบอร์ลุงแกและเคยโทรไปคุยนะครับ น่านับถือจริงๆ
    ลุงแกเป็นทหารผ่านศึกครับ

5. telwada

ขออธิบายสักนิดเพื่อให้เกิดความเข้าใจที่ถูกต้องว่า การอ้างอิงให้พิสูจน์ได้นั้น ก็เพียงเพื่อเป็นสิ่งยืนยันว่า สิ่งที่ข้าพเจ้าได้กล่าวไปเกี่ยวกับการเกิดปรากฎการณ์ทางสรีระร่างกาย ที่ทางพุทธศาสนาเรียกว่า "ฉัพพรรณรังสี" มีจริง หลักธรรมที่ข้าพเจ้าได้แสดงไป เป็นหลักธรรมที่สามารถทำให้สามารถขจัดอาสวะได้จริง ตามลำดับขั้นของแต่ละบุคคลที่ได้ฝึกฝน ใครคิดได้กว้างได้มาก เข้าใจดี ก็สามารถขจัดอาสวะได้ดี อย่างนี้เป็นต้น
    "ฉัพพรรณรังสี" ไม่ใช่แสง "ออร่า"แบบที่ พวกฝรั่งกล่าวถึงนะขอรับ แต่ก็เกิดจากฐานเดียวกัน เพียงแต่ ฉัพพรรณรังสี นั้น จะมีความเข้มของแสงเนื่องจากเกิดปฏิกิริยาภายในร่างกายมากในการขจัดหรือขับดันคลื่นอาสวะทั้งปวง ดังนั้น"ฉัพพรรณรังสี" จึงสามารถมองเห็นได้ด้วยตา และมองเห็นได้ทุกคนขอรับ

6. มหัสดำ

มหัสดำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คิดถึ๊ง คิดถึง ดักใจคนได้มหัศจรรย์แท้ อิอิ สบายดีนะครับลุงเทวดา...
    ออ เกี่ยวกับเรื่องฉัพพรรณรังสี ทำให้นึกถึง น้องคนหนึ่ง เค้าเล่าว่า แม่เขาเป็นโรคคอพอก ต้องไปฉายแสงอะไรนี้แหละทุกเดือน หลังจากฉายแสงเสร็จ ต้องนั่งรถตู้กลับบ้าน เห็นว่า ใครนั่งข้างๆนิ ถึงกับเป็นลมไปเลยก็มีนะครับ... เอ เกี่ยวกับฉัพพรรณรังสีหรือปล่าวเนี่ย...

7. PowerLife

PowerLife สมาชิก

ก็ดีนะมีสาระดี ได้รู้จักจริงๆเป็นการส่วนตัวคงจะดีไม่น้อย

8. telwada

สบายดี ขอรับ เอ...โรคคอพอก ต้องฉายแสงหรือขอรับ เขาผ่าตัดได้นี่ขอรับ หายเร็วด้วย

9. telwada

เห็นควรว่าไม่ต้องรู้จักเป็นการส่วนตัวคงดีกว่าขอรับ เพราะข้าพเจ้าไม่อยากสุงสิงกับผู้อื่นมากนัก เนื่องจากมีกิจกรรมหลายด้าน ขอบคุณที่อยากรู้จักเป็นการส่วนตัว คุยกันได้ขอรับ แต่ไม่ต้องรู้จักเป็นการส่วนตัวดอกขอรับ รู้จักกันแบบนี้ดีแล้วขอรับ

10. mongko

mongko เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    น่าให้ไปคุยกับหลวงพ่อฤาษี(tm-love)
    คนอะไร หน้าด้านมาราธอน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2012
  11. hydraxis

hydraxis เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าท่านคือพระศรีอารย์ จริงๆ โปรดมาเข้าฝันผมด้วย

เนื่องจากผมเป็นคนที่จิตลึกมากคือไม่ค่อยฝันอะไรเลยหลับสนิทตลอด ถ้าท่านคือตัวจริงโปรดถอดจิตมาหาผมเข้าฝันด้วยละผมจะหายสงสัยที่ข้อกังขา ถ้าทำไม่ได้ท่านก็อย่า มุสาวาทา เลย รู้ไหมว่ามัน บาปแค่ไหน ถ้าอ่านแล้วไม่ต้องอธิบายอะไรมาก ผมชื่อ ณัฐวร บุญประสงค์ ถ้าได้เห็นข้อความนี้แล้วถอดจิตมาหาผมด้วยนะครับ

12. mongko

mongko เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    เขาก็เป็นคนธรรมดานี่แหละไม่ได้บ้าแล้วยังรู้เรื่องดีทุกอย่างด้วย แต่แกล้งทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ ถ้าเป็นวัยรุ่นก็เรียกว่าคึกคะนอง(one-eye)(one-eye)(one-eye)

13. Doksil

Doksil เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ท่านศาสดาเคยไปรบที่ไหนหรอครับ เล่าให้ผมฟังหน่อยสิครับ

14. hmu111

hmu111 เป็นที่รู้จักกันดี

15. telwada

ที่เขียนนี้ไม่ใช่อธิบายนะขอรับ แต่จะบอกว่า
    ขออภัยขอรับ ข้าพเจ้าถอดจิตไม่ได้ขอรับ และไม่รู้วิธีถอดจิตไปเข้าฝันใครๆด้วยขอรับ ข้าพเจ้าคือ "ศรีอาริยเมตไตรย" ตัวจริงเสียงจริงอยู่แล้ว คุณจะมาพิสูจน์ก็ได้นี่ขอรับ ดังที่ข้าพเจ้าได้กล่าวถึงเรื่องการพิสูจน์ แต่ถ้าจะให้ถอดจิตเพื่อแสดงว่าเป็นตัวจริง คงทำไม่ได้ขอรับ เพราะข้าพเจ้าไปบ้องตื้นเหมือนคุณขอรับ
    และสิ่งที่ข้าพเจ้ากล่าวไปไม่ใช่มุสานะขอรับ เรื่องจริง .............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2012
  16. Partiharn

Partiharn เป็นที่รู้จักกันดี

ยาววว ได้อีก แวะเข้ามาให้กำลังใจ ในรอบ 2 ปี ครับ

17. Reynolds

Reynolds เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ท่านtelwada ท่านจะประกาศนาในชาตินี้เลยหรือเปล่าถ้าเป็นพระศรีอาจารย์จริงท่านจะต้องตรัสรู้ด้วยตนเองใช่หรือไม่ นี่ยังอยู่ในศาสนาของพระโคมดทพุทธเจ้าอยู่ หากท่านเป็นจริงโปรดทำอะไรให้แจ้งให้ชัดเจนและเปิดเผยอย่าทำอะไรลุ่มๆดอนๆ ขอหลักฐานที่ทำให้คนอื่นเห็นและแน่ใจได้ด้วย ถ้าท่านเป็นจริงจะทำให้คนอื่นปรามาสท่านแล้วกลายเป็นบาปของเขาเหล่านั้นขอให้เปิดเผลมาเลยหลักฐานต่างๆ เรพาะพระโพธิสัตว์ระดับพระศรีอารย์นั้นจะต้องห่วงมนุษย์โลกมาก เรื่องบาปกรรมติดตัวมนุษย์นั้นพระศรีอารย์แท้ๆท่านไม่ทำหรอก และตัวท่านมีใครยอมรับด้วยหรือเปล่าเวลาทำบุญมีพระอริยะสงฆ์องค์ไหนทักท่านหรือเปล่า อย่างหลวงปู่ดู่นี่ผมก็ไม่รู้ว่าท่านใช่พระศรีหรือเปล่าแต่มีหลวงพ่อเกษม เขมโก และหลวงปู่บุดดา ให้การยอมรับ และธรรมะนั้นจะไม่เหมือนกันก็คงเป็นไม่ได้ ทั้งพระโคดมพุทธเจ้าหรือไม่ว่าองค์ไหนๆธรรมะเพื่อเป็นไปเพื่อนิพพานและขจัดกิฟเลสก็อันเดียวกันหมด ยิ่งพระศรีอารย์แล้วถึงรู้ตัวท่านเป็นท่านสะไม่มาพิมพ์มาพูดอะไรเสี่ยงๆให้ชาวบ้านต้องตกนีกหรอกนะครับ

18. นายเบทร์

นายเบทร์ Active Member

เอ่อ กระทู้นี้ 2004-2012 นี่มัน 8 ปี

8 ปีแล้ว ไม่รู้สึกเบื่อๆบ้างเหรอ ฮ่าๆ

19. เทพธรรมบาล

เทพธรรมบาล เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านก่อนสิ กระทู้ลุงเทวดา แกก็ถามตอบมาหลายปี เฮ้อ.....เด็กสมัยนี้อ่านวันละ 3 บรรทัด นี่ลุงเทวดานะไม่ใช่ขจรศักดิ์

อ่านบ้างนะหนูเอ้ย

20. telwada

ความจริงกระทู้นี้ ไม่น่าเอามาไว้ในหลุมดำนะ และกระทู้นี้น่าจะอยู่ต่อไปอีกหลายสิบปี จนกว่าเวบมาสเตอร์เขาจะลบทิ้ง
    ยังมีความรู้อีกเยอะที่ พวกเขาทั้งหลายเหล่านั้นไม่รู้ ยังมีอีกเยอะ
    น่าจะย้ายไปอยู่ข้างนอก เอาที่มันเห็นกันจะจะ เพราะอะไรรู้ไหม เพราะข้าพเจ้า กล้าท้าให้พิสูจน์ ได้ว่ามีจริง เป็นจริง
    แถมอีกนิด ถ้าใครหรือบุคคลใด มีบุญบารมีที่สร้างสมเอาไว้ไม่ว่าจะในชาติก่อนหรือชาตินี้ ก็อาจจะได้เห็นเทวดา ตัวจริงเสียงจริงกันบ้างละนะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้