<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2

ผมเองยังไม่ได้จัดส่งให้ครับ รอที่อยู่ใหม่ของคุณแจ้งมาอีกที

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      142.3 KB
      เปิดดู:
      1,231
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2012
  2. chita

chita เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 มิถุนายน 2009
    สาม องค์ที่จองนี้ ได้สีตามนี้ใหม
    โอนเงินได้เลยไหมครับ

3. มโนนโม

มโนนโม เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ องค์พระงามมากๆครับ
    มวลสารเข้มข้น ถูกใจมากครับ

4. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ขอสอบถามหน่อยครับ จากมูลนิธิหลวงปู๋ แถวรัขดาฯ กทม. ผมได้การ์ด หุ่นพยนต์ ลป.ผาดมา

หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่, อิทธิญาโณ

ไม่ทราบดีไหมครับ พอจะใช้แทนท้าวเวสสุวรรณได้ไหมครับ แบบไม่ค่อยมีตังน่ะครับ<!-- google_ad_section_end -->

5. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

2

สรุปรายการทั้งหมดที่บูชาได้ และ เพิ่มรายการใหม่

2. พระขุนแผน พิมพ์เล็ก ตะกรุดทองคำ จำนวนการสร้าง 600 องค์ องค์ละ 1200 บาท(ปรับราคาใหม่แล้ว) พิธีวันเพ็ญเดือน12 ปฐมฤกษ์-พิธีที่31 (เหลือจำนวนไม่มากเปิดให้บูชา หรือ โทรสอบถาม) ปลุกเสก 31 พิธีเต็ม

3. พระขุนแผน พิมพ์เล็ก ตะกรุดเงิน จำนวนการสร้าง 700 องค์ องค์ละ 800 บาท(ปรับราคาใหม่แล้ว) ปลุกเสกพิธีที่ 2-31รวม 30 พิธี <O:p</O:p(เปิดให้บูชาแล้ว หรือโทรสอบถาม)

4. พระขุนแผน พิมพ์เล็ก ตะกรุดทองแดง จำนวนการสร้าง 800 องค์ องค์ละ 600 บาท(ปรับราคาใหม่แล้ว) ปลุกเสกพิธีที่7-31 รวม 25 พิธี<O:p</O:p (เปิดให้บูชาแล้ว หรือ โทรสอบถาม)

5. พระขุนแผน พิมพ์เล็ก ไม่ฝังตะกรุด จำนวนการสร้าง 1000 องค์ องค์ละ 400 บาท(ปรับราคาใหม่แล้ว) ปลุกเสกพิธีที่ 9-31 รวม 23 พิธี(เปิดให้บูชาแล้ว หรือ โทรสอบถาม)

6. ลูกอมพรายกุมารเสาร์5 ปลุกเสกพิธีที่11-31รวม 21 พิธีปลุกเสก เม็ดละ 50 บาท (เปิดให้บูชาแล้วมีจำนวนจำกัด)

ชุดกรรมการแบ่งให้บูชา

*Newรายการเพิ่มใหม่
    1. พระขุนแผน พิมพ์เล็ก ไม่ฝังตะกรุด เนื้อว่านดอกทองผงพุทธคุณเข้มข้นกดลองพิมพ์ก่อนกดพระขุนแผนชุดฝังปรก ชุดกรรมการสร้าง 50 องค์แบ่งให้บูชา 30 องค์ องค์ละ 1000 บาท ปลุกเสก 32 พิธี (โทรสอบถามด่วน!)

.................................
    รุ่น "เจดีย์ทอง"

2. เหรียญหลวงปู่ทิม พิมพ์ย้อนยุครุ่นแรก หลังยันต์ห้า เนื้อเงิน ตอกโค๊ต 9 กรรมการ สร้าง 96 เหรียญ แบ่งให้บูชา 56 เหรียญ ๆ ละ 2000 บาท (เสาร์5 ปฐมฤกษ์ที่ผ่านมา) พิธีที่11-31 รวม21 พิธีปลุกเสก (โทรสอบถาม)

3. เหรียญหลวงปู่ทิม พิมพ์ย้อนยุครุ่นแรก หลังยันต์ห้า เนื้อเงิน จำนวนการสร้าง 199 เหรียญ (ตอกโค๊ตรันนัมเบอร์ 1-199) บูชาองค์ละ 1500 บาท พิธีเสาร์ห้าปฐมฤกษ์ พิธีที่11-31 รวม21 พิธีปลุกเสก (เปิดให้บูชาแล้ว)<O:p</O:p

*New รายการเพิ่มใหม่
    4. เหรียญหลวงปู่ทิม พิมพ์ย้อนยุครุ่นแรก หลังยนต์ห้า เนื้อนวะกรรมการ ตอกโค๊ต 9 อารบิก โค๊ตเจดีย์อยู่หน้าเหรียญข้างบน มีเพียง 96 เหรียญ บูชาเหรียญละ 1000 บาท ปลุกเสกพิธีที่13-32 รวม 20 พิธี (เปิดให้บูชาแล้ว)

5. เหรียญหลวงปู่ทิม พิมพ์ย้อนยุครุ่นแรก หลังยันต์ห้า เนื้อนวะ จำนวนการสร้าง 999 องค์ บูชาองค์ละ 800 บาท ปลุกเสกพิธีที่ 13-32 รวม 20 พิธี (เปิดให้บูชาแล้ว)

*New รายการเพิ่มใหม่
    6. เหรียญหลวงปู่ทิม พิมพ์ย้อนยุคร่นแรก หลังยันต์ห้า เนื้อทองแดงกรรมการ ตอกโค๊ตเลข 9 ไทยจำนวนการสร้าง 161 เหรียญ บูชาเหรียญละ 400 บาท ปลุกเสกพิธีที่13-32 รวม 20 พิธี (เปิดให้บูชาแล้ว)
    <O:p</O:p
    7. เหรียญหลวงปู่ทิม พิมพ์ย้อนยุครุ่นแรก หลังยันต์ห้า เนื้อทองแดง จำนวนการสร้าง 5000 เหรียญ บูชาองค์ละ 300 บาท ปลุกเสกพิธีที่ 13-31 รวม 19 พิธี (เปิดให้บูชาแล้ว)

........................
    รุ่น "พิชิตมาร"
    2.เหรียญหลวงปู่ทิม พิมพ์รุ่นแรกย้อนยุค เนื้อเงิน ด้านหลังพระเจ้าตาก บูชาเหรียญละ 2000 บาทจำนวนการสร้าง 123 องค์ ตอกโค๊ต 9 กรรมการ (ใส่ชนวนศักดิ์สิทธิ์หลวงปู่ทิม) ปลุกเสกพิธี่ที่ 16-31 รวม 16 พิธี (เปิดให้บูชาแล้วเหรียญเหลือจำนวนจำกัดโทรถามยอดก่อน..ด่วนมีจำนวนจำกัด!)

3.เหรียญหลวงปู่ทิม พิมพ์รุ่นแรกย้อนยุค เนื้อนวะใส่ชนวนศักดิ์สิทธิ์หลวงปู่ทิมและเหล็กเจ้าน้ำเงินมาก ด้านหลังเป็นรูปพระเจ้าตาทรงม้าง้างพระแสงดาบปราบมาร จำนวนการสร้าง 849 เหรียญตอกโค๊ตรันนัมเบอร์ บูชาเหรียญละ 800 บาท รายได้ช่วยเหลือทหาร ปลุกเสกพิธีที่ 13-32 รวม 20 พิธี (เหรียญNo.100-No.849 ) (เปิดให้จองแล้วเหรียญผิวนวะพรายเงินสวยมาก เป็นเหรียญเนื้อนวะที่แสดงอภินิหาริย์ขณะหลวงปู่เพิ่มปลุกเสก กำไลที่วางอยู่บนเหรียญนวะพิชิตมารถึงกับสั่นแกว่งตกลงมาดังกังวาลแสดงถึงบุญญาอภินิหาริย์แห่งองค์สมเด็จพระเจ้าตากสินที่ท่านแสดงให้เห็นประจักษ์แก่สายตาผู้ร่วมในพิธี)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2012
  6. วุธ จันทบุรี

2
    พระเครื่องที่ผ่านพิธีดีๆอาจารย์ดีๆใช้ได้ดีหมดครับยิ่งเป็นของหลวงปู่ทิมแล้วสุดยอดครับ

7. windman

คือจริง ๆ ผมอยากสะสมวัตถุมงคลบางอย่าง ๆ ละ 1 องค์ และไหน ๆ ก็อยากจะสะสมแล้วก็อยากจะสะสมกับพระเกจิที่มีชื่อและเก่ง (แน่นอนย่อมหมายถึงปฏิปทาและภูมิธรรมและบารมีต้องสูงไม่ใช่เก่งแบบปุถุชน)

ผมเห็นที่เซเว่นฯ โฆษณา ท้าวเวสสุวรรณของหลวงปู่ฟู บอกตรง ๆ ของเซเว่นผมไม่แน่ใจว่าจะดีหรือแท้ หรือว่าเป็นการค้า กะว่าจะลองไปเดินถามพี่ที่รู้จักที่พันทิพย์ซะหน่อย หรือไม่ก็ไม่เอาเลย เพราะมันเกินความจำเป็นที่ผมต้องการแล้ว คือตอนนี้พอหมดขุนแผนเจดีย์ทองของคุณ และมีดหมอของคุณหนุ่ม เมืองแกลงที่ผมจองเอาไว้ ก็คงจะพอแล้ว

เผอิญไปค้นเจอการ์ดของ ลป.ทิมหลังหุ่นพยนต์ที่ผมเคยได้รับแจกเมื่อคราวไปเช่า ขุนแผนรุ่นยอดฉัตรที่ มูลนิธิฯ หลวงปู่ทิม น่ะครับ ก็เลยลองถามดูน่ะครับ ว่าพอจะขอบารมีหุ่นพยนต์ ของลป.ผาด ช่วยดูแลบ้าน ดูแลแม่ (เห็นบอกว่าท่านเป็นคนปลุกเสกการ์ดกระดาษนี้) น่ะครับ แบบไม่รู้พูดไง ไม่ได้หมายถึงแบบหมาเฝ้าบ้านนะครับ แบบขอบารมี เพราะเวลาผมและพี่ไปทำงานหมดแม่จะอยุ่คนเดียว กลัวคนมาตีหัวปล้นบ้านน่ะครับ หะหะ

8. daroon

daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    มวลสารจัดมากเลยครับ ^ ^

9. วุธ จันทบุรี

2
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=ypvcblYRR1k"]???????26-31.?????????&????????.mp4 - YouTube[/ame]
    ภาพและวิดีโอพิธีปลุกเสกพระเครื่องหลวงปู่ทิม ตั้งแต่พิธีที่ 26 วัดใหม่อมตรส บางขุนพรหม - พิธีที่ 31 หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ สุพรรณบุรี​

10. วุธ จันทบุรี

2
    ภายในระยะเวลาไม่นานนี้(ยังไม่กำหนดเวลาแน่นอนแต่ไม่นาน) ผมและทีมงานก็คงจะนำพระที่เหลือไปถวายวัดละหารไร่ ซึ่งท่านที่ต้องการวัตถุมงคลชุดนี้ก็ดูรายละเอียดข้างบนนี้และติดต่อผมโดยตรงได้และมีเวลาคงไม่มากนัก เมื่อพ้นระยะเวลานี้ไปแล้วเมื่อท่านต้องการเช่าพระอีกท่านต้องไปเช่าที่วัดละหารไร่เพียงอย่างเดียว และทางวัดไม่มีการจัดส่งพัสดุให้เหมือนกับทางผมนะครับ
    ส่วนผู้ที่ส่งมวลสารพระเครื่องมาจัดสร้างเมื่อครั้งเริ่มต้น ผมพิจารณาเป็นคนๆไป ผมได้จัดส่งวัตถุมงคลไปให้ในบางท่านเรียบร้อยแล้ว และบางท่านที่ส่งมาก็ไม่ได้นำมาเป็นส่วนผสมและจะส่งคืนไปให้พร้อมของตอบแทนเล็กน้อย
    ส่วนท่านใดที่ส่งมวลสารมาแล้วผมรับไว้ในการผสมพระในครั้งนี้แต่ยังไม่ได้รับพระตอบแทนให้โทรถามโดยตรง
    ตอนนี้ก็ยังเหลือกรรมการพิเศษไม่กี่ท่านที่ผมจะจัดส่งวัตถุมงคลไปให้ รอรับในอาทิตย์หน้าครับ

11. คนดีของแม่

คนดีของแม่ Active Member

22 สิงหาคม 2010
    พี่วุธครับผมส่งรายล่ะเอียดทาง pM ไปแล้วน่ะครับ

12. วุธ จันทบุรี

2
  13. หะลุย

หะลุย Active Member

26 สิงหาคม 2010
    ระฆังทองสวยมากเลยครับพี่วุธ..... งานหลักช่วงนี้ยุ่งงานสุดๆ ยิ่งใกล้มอเตอร์โชว์จะยิ่งยุ่งกว่านี้ เลยได้แค่แวะมาแอบดูหน้าเวป ไม่ได้ทักทายพี่วุธ และพี่น้องทุกท่านเลยครับ สบายดีกันทุกคนนะครับ

14. blackcat666

blackcat666 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ได้รับพระฯแล้วครับ สวยงามถูกใจจริงๆครับ ขออนุโมทนากับพี่วุธและท่านทั้งหลายด้วยครับ...ขอบคุณครับ ^_^

15. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมได้รับพระขุนแผนเจดีย์ทอง มาจากพี่ชู ตอนที่ผมได้รับพระมา ผมพูดในใจว่า ถ้าพ่อพรายมีตัวตนอยู่จริง ขอให้ผมเห็นหรือแสดงอะไรก็ได้ให้ผมรับรู้ แต่อย่าให้คนในบ้านผมเห็น ผมกลัวคนอื่นเค้ากลัวกัน เย็นวันเดียวกันที่ได้รับพระ ตอนเย็น โทรศัท์มือถือผม ดังขึ้น น้องสาวผมก็วิ่งไปรับ พอหยิบโทรศัพท์มาดู ก็ไม่มีเบอร์อะไรขึ้นที่จอเลย เป็นแบบนี้อยู่ 3 ครั้งงงมากครับ
    เรื่องที่สอง เช้าของอีกวันตื่นขึ้นมา ผมก็เปิดคอมแล้วเข้าเว้บพลังจิต ดู หน้าขุนแผนเจดีย์
    ทอง แล้วก็ลองพูดเล่นๆกับว่าพ่อพรายถ้าอยากได้เพื่อนมาอยู่ด้วย ขอให้ผมมีเงินมาจองด้วย พอผมพูดจบ ไม่ถึง5 นาที มีเพื่อนผมโทรศัพท์มาหาบอกว่า อยากได้ผู้ชายไปออกทัวร์ 2 คน คือเพื่อนผมเค้าเอาโทรศัพท์ไปลงโปรแกรมใหม่แล้วเบอร์คนในทีมหายหมดเลย แต่เค้าจำเบอร์ผมได้เลยโทรมาถามผมก่อนว่าจะไปรึป่าว ผมตกลงไป ก็เลยได้เงินมาบูชาพระกับพี่วุธเพิ่ม ตาทสัญญาที่ได้ให้ไว้กับพ่อพรายครับ
    มันอาจเป็นเรื่องบังเอิญ แต่สำหรับผมถือว่า พระชุดนี้ที่พี่วุธ สร้างใครได้ไว้บูชา ถือว่าคุณเป็นผู้โชคดีมากๆครับ

16. เด็กบางแค

เด็กบางแค เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2008
    สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมได้รับพระขุนแผนเจดีย์ทอง มาจากพี่ชู ตอนที่ผมได้รับพระมา ผมพูดในใจว่า ถ้าพ่อพรายมีตัวตนอยู่จริง ขอให้ผมเห็นหรือแสดงอะไรก็ได้ให้ผมรับรู้ แต่อย่าให้คนในบ้านผมเห็น ผมกลัวคนอื่นเค้ากลัวกัน เย็นวันเดียวกันที่ได้รับพระ ตอนเย็น โทรศัท์มือถือผม ดังขึ้น น้องสาวผมก็วิ่งไปรับ พอหยิบโทรศัพท์มาดู ก็ไม่มีเบอร์อะไรขึ้นที่จอเลย เป็นแบบนี้อยู่ 3 ครั้งงงมากครับ
    เรื่องที่สอง เช้าของอีกวันตื่นขึ้นมา ผมก็เปิดคอมแล้วเข้าเว้บพลังจิต ดู หน้าขุนแผนเจดีย์
    ทอง แล้วก็ลองพูดเล่นๆกับว่าพ่อพรายถ้าอยากได้เพื่อนมาอยู่ด้วย ขอให้ผมมีเงินมาจองด้วย พอผมพูดจบ ไม่ถึง5 นาที มีเพื่อนผมโทรศัพท์มาหาบอกว่า อยากได้ผู้ชายไปออกทัวร์ 2 คน คือเพื่อนผมเค้าเอาโทรศัพท์ไปลงโปรแกรมใหม่แล้วเบอร์คนในทีมหายหมดเลย แต่เค้าจำเบอร์ผมได้เลยโทรมาถามผมก่อนว่าจะไปรึป่าว ผมตกลงไป ก็เลยได้เงินมาบูชาพระกับพี่วุธเพิ่ม ตาทสัญญาที่ได้ให้ไว้กับพ่อพรายครับ
    มันอาจเป็นเรื่องบังเอิญ แต่สำหรับผมถือว่า พระชุดนี้ที่พี่วุธ สร้างใครได้ไว้บูชา ถือว่าคุณเป็นผู้โชคดีมากๆครับ

17. หะลุย

หะลุย Active Member

26 สิงหาคม 2010

พระสวยมากๆเลยครับ พระขุึนแผนเจดีย์ทอง เด่นเรื่องเมตตาอยู่แล้วครับพี่:cool::cool::cool:

18. thepsurasak

thepsurasak เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2011
    เท่าที่ผมอารธนาขึ้นคอขุนแผนเจดีย์ทองบูชาดูประมาณ 1-2 อาทิตย์ รู้สึกว่าตัวเอง ดูมีเสน่ห์มากขึ้น รู้สึกว่าสาวๆมองมากขึ้น (แต่ยังไม่คิดจะเข้าไปจีบนะครับ) คือมันรู้ด้วยสัญชาตญาณนะครับ ไม่รู้ว่าจะอธิบายยังไงครับ พระก็มีองค์ขนาดเล็กกระทัดรัดดี สามารถเข้าชุดกับพระองค์อื่นได้ง่าย ไม่หนักคอ จริงๆแล้วผมว่าถ้าเป็นสาวๆขึ้นคอน่าจะกำลังเหมาะพอดี (หนุ่มๆก็ได้นะครับ) แต่เกรงว่าจะมีปัญหาเรื่องเสน่ห์ที่มากเกินไปเท่านั้นเอง. ครับอันนี้ก็เป็นความรู้สึกที่เล่าสู่กันฟังครับ แต่ที่สำคัญคือช่วยทำให้ผมได้ระลึกถึงหลวงปู่ทิมเวลาอารธนาขึ้นคอครับ

19. windman

อืมม นั่นสิครับ ผมรู้สึกว่าหัวหน้าด่าผมน้อยลงกว่าที่เคยเป็นนะครับนั่น

20. วุธ จันทบุรี

2
    .........ตัวอย่างโบชัวร์ครับ.......