<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. คนเบื่อโลก

คนเบื่อโลก เป็นที่รู้จักกันดี

จากรายนามพระเกจิที่คุณวุธกล่าวนามมา ผมก็อยากเป็นกำลังใจให้คุณวุธให้ท่านปลุกเสกแม้จะรอนานอีกหน่อย และผมก็เชื่อว่าวัตถุมงคลชุดนี้จะเป็นชุดที่น่าเชื่อถือที่สุด :cool::cool:

2. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    หลวงปู่บุญหนา ไม่ต้องก็ได้เพราะยังไงผมก็ต้องเอาไปให้ท่านปลุกเสกอยู่แล้ว แต่ถ้าปลุกเสกแล้วก็จะเอาไปปลุกเสกซ้ำ

3. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่วุธ รายนามเกจิที่กล่าวมาข้างต้นนี่ หาไม่ได้อีกแล้วครับผมว่านะ รอครับ อย่างไรผมก็จะรอครับ ด้วยจิตใจและเจตนาที่ดีของพี่ ผมเชื่อครับผมสัมผัสพี่ผมรู้ครับว่าพี่ทำเพื่อมนุษย์จริงๆ

ทำเพื่อส่วนรวม ผมยกนิ้วให้พี่เลย

4. พรหมปัญญา

พรหมปัญญา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรอด้วยคนครับพี่ namo_2009..!!! :cool:

5. bruszu

bruszu สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2011
    ผมรอด้วยอีกคนครับอยากให้หลวงปู่นะปลุกเสกอีกรอบครับ :cool::cool:

6. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
  7. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ผมรอได้ครับ ของดีไม่ใช่สิ่งที่ได้มาง่ายๆครับ ช้าๆได้พร้าเล่มงาม
    ผมเชื่อว่าคุณวุธตั้งใจทำให้ดีที่สุดและพุทธคุณสุดยอดเพราะเป็นการสร้างพระเพื่อถวายครูบาอาจารย์ดังนั้นต้องทำให้ดีที่สุด ขออนุโมทนาบุญครับผม

8. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอบคุณทุกกำลังใจครับ ผมเองก็ยังงัยก็ตั้งใจไว้ว่าจะเอาพระให้พระเกจิที่ผมตั้งใจให้ท่านเสกอีกครั้งโดยเฉพาะเหรียญที่ยังไม่ได้รับการเสก พิธีวันเพ็ญยังงัยก็ไม่ใช่พิธีสุดท้ายครับ ทีแรกตั้งใจว่าจะเป็นพิธีสุดท้าย เพราะกะว่าก่อนถึงวัน จะทัวร์เสกอีกรอบเป็นครั้งสุดท้าย แต่ติดที่น้ำท่วมไปไหนไม่ได้ และอีกอย่างพวกที่อยากได้ก่อนเพียงคนสองคนถ้าจะต้องให้ส่งหมดทุกคนช่วงนี้ก็ส่งไม่ได้อยู่แล้วเพราะน้ำท่วม อุปสรรคการส่งย่อมมี ของกลัวจะตกหล่นหรือไม่ถึงมือเจ้าของเป็นแน่ คงต้องดูสถานการณ์เลื่อนไปก่อนโดยไม่กำหนดที่แน่นอนครับ ถึงน้ำหายท่วมหมดแล้ว เราก็ใช่ว่าจะไปให้พระองค์นั้นๆเสกได้เลย ก็ต้องให้ทางวัดมีเวลาในการซ่อมแซมส่วนที่เสียหาย และให้เวลาคนพักใจกันก่อน เราก็ต้องรู้กาละเทสะด้วยครับ ช่วงนี้เอาใจช่วยผู้ประสบภัยกันดีกว่าครับ อย่ามัวสนใจอยากได้พระเครื่องมากไปเหมือนเด็กทวงอยากได้ของเล่น กันเลย ใจเย็นๆครับทุกท่าน
    หลวงพ่อนวล วัดไสหร้า ท่านสุดยอดที่สุดสมเป็นพระที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบอีกทั้งทั้งยังคมในฝัก ผมดีใจอย่างมากที่พระเครื่องของผมและพระของพี่หนุ่มเมืองแกลงได้ผ่านพิธีการปลุกเสกจากท่านที่วัดคีรีกัณฑ์ (เนื่องจากท่านพ่อนวลท่านเบือคนรบเร้าท่านท่านจึงหนีมาหาความสงบที่วัดคีรีกัณฑ์) ผมเชื่ออย่างยิ่งว่า พระเครื่องที่ผมและคณะได้ตั้งใจปลุกเสกมายาวนานนี้จะอยู่คุ้มครองชั่วลูกชั่วหลาน เป็นวัตถุมงคลกำลังสำคัญในอนาคตในยุคโลกกาพินาศอันไกลอย่างแน่นอน

พิธีครั้งที่13
    หลวงพ่อนวล วัดไสหร้า นครศรีธรรมราช เมตตาปลุกเสกวัตถุมงคล (ขอขอบคุณพี่หนุ่ม เมืองแกลง มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ)

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=COsmKh7vGsA"]?????????? ????????? + ????????????? ??????????? - YouTube[/ame]

พิธีที่ 24
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=VHXLmt64y6Q"]??????????? ???????????? ?????????? - YouTube[/ame]​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      111.6 KB
      เปิดดู:
      217
      ขนาดไฟล์:
      113.4 KB
      เปิดดู:
      204
      ขนาดไฟล์:
      145.6 KB
      เปิดดู:
      195
      ขนาดไฟล์:
      63 KB
      เปิดดู:
      174
      ขนาดไฟล์:
      88.8 KB
      เปิดดู:
      179
      ขนาดไฟล์:
      197.9 KB
      เปิดดู:
      177
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2011
  9. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    กราบ หลวงปู่ทิม
    กราบพ่อท่านนวล
    :cool::cool::cool:

10. sanyasiri

sanyasiri เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    ผมก็รอได้ครับ อยากได้ของดีที่สุดครับ

11. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    พี่วุธ โอ๊ต โอนค่าเหรียญแล้วนะครับ แจ้งไปยัง emailครับ ขอบคุณมากครับผม ^_^

12. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

แจ่มจริงๆครับ ชอบสีแดง ก้อตอนนี้ :cool: :cool: :cool:

13. tullyhot

tullyhot สมาชิก

เลื่อนอีกแล้ว สมาชิกหลายท่านชอบ แต่ผมไม่ชอบบบ

แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ รอก็รอ เฮ้อ

14. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

2
    ถ้าคุณ tullyhot ไม่เข้าใจเหตุผลที่แจ้งไว้ ใจร้อนอยากได้ก่อนเดี๋ยวผมส่งให้ก่อนได้และจะตอกโค๊ตกำกับไปให้ครับ แต่พระอาจจะรานร้าวนะครับ หรือถ้าเปลี่ยนใจไม่เอาพระก้อได้ผมจะได้โอนเงินคืนแต่ก็ไม่เต็มจำนวนนะครับเพราะทุกอย่างมีค่าใช้จ่าย น่าจะเข้าใจนะครับว่า ผมตั้งใจว่าจะมีอีกหลายอาจารย์ประมาณ5 อาจารย์ ล้วนเป็นเกจิหัวกระทิทั้งนั้น และได้กล่าวไปว่าก่อนถึงงพิธีวันเพ็ญจะเป็นพิธีสุดท้าย แต่ทั้งนี้น้ำมันท่วมจะให้ทำยังงัยครับ จะให้ส่งเลยคิดว่าคุณได้รับคนเดียวแล้วคุณอื่นถ้าส่งไปแล้วเขาไม่ได้รับของตกหล่นสูญหายตอนนี้คุณจะร่วมรับผิดชอบหรือเปล่าล่ะครับ ธุรกิจเศรษฐกิจทุกอย่างชะงัก เราก็ต้องดูอย่างจำยอม เพระมันเป็นเหตุสุดวิสัย ก็ควรจะเข้าใจเรื่องง่ายๆนะครับ

15. tullyhot

tullyhot สมาชิก

รอครับพี่วุธ ผมเข้าใจแล้วครับ

16. วุธ จันทบุรี

2
    เปิดจองพระบูชาปูนปั้นพิมพ์ย้อนยุค รุ่น "จันทร์เพ็ญ เจดีย์ทอง"

พระบูชาปูนปั้นหลวงปู่ทิม พิมพ์ย้อนยุค รุ่น "จันทร์เพ็ญ เจดีย์ทอง" ประกอบด้วยสามพิมพ์ คือ 1.พิมพ์ใหญ่จัมโบ้รุ่นแรก 9 นิ้ว 2.พิมพ์กาโม่ 6 นิ้ว 3.พิมพ์รุ่นแรก 5 นิ้ว ก้นอุดผงยาจินดามณีหลวงปู่ท<WBR>ิม ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม เศษใบโพธิ์นิพพานจากวัดต้นโ<WBR>พธิ์ศรีมหาโพธิ์ พิธีปลุกเสก ในคืนวันเพ็ญเดือน12 ณ วัดละหารไร่ จ.ระยอง

รายละเอียดพระบูชา
    1.พระบูชาปูนปั้น ฐาน 9 นิ้ว พิมพ์ใหญ่จัมโบ้รุ่นแรก บูชาองค์ละ 3000 บาท
    2.พระบูชาปูนปั้น ฐาน 6 นิ้ว พิมพ์หน้ากาโม่ บูชาองค์ละ 2000 บาท
    3.พระบูชาปูนปั้น ฐาน 5 นิ้ว พิมพ์รุ่นแรก บูชาองค์ละ 1700 บาท
    ช่วยค่าจัดส่งกล่องพัสดุไปรษณีย์ 100 บาท ด้วยครับขอบคุณครับ

สั่งจองได้ที่
    1.ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ขลุง จันทบุรี<O:p</O:p
    หมายเลขบัญชี 213-2-06006-4 ออมทรัพย์ ชื่อบัญชี คุณ ศศิมา โชคชัย<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    2.ธนาคาร กรุงไทย สาขา ขลุง จันทบุรี<O:p</O:p
    หมายเลขบัญชี 205-0-08754-3 ออมทรัพย์ ชื่อบัญชี สราวุธหัวใจเพชรรัตน์<O:p</O:p
    3.ธนาคาร กรุงเทพ สาขา ขลุง จันทบุรี<O:p</O:p
    หมายเลขบัญชี 380-0-37050-8 สะสมทรัพย์ ชื่อบัญชี คุณ ศศิมาโชคชัย

ท่านใดสะดวกทางธณาณัติ

ส่งที่ คุณศศิมา โชคชัย
    7/3 ถ.เทศบาลสาย1 อ.เมืองขลุง จันทบุรี 22110
    <O:p</O:p<O:p</O:p

ท่านใดสะดวกทางแฟกซ์ เบอร์ 039-362591 ส่งชื่อของท่านที่อยู่ เบอร์โทร พร้อมรายการพระ และ ใบสลิปเงินโอนมาที่เบอร์แฟกซ์เพื่อความสะดวกรวดเร็วในการจัดส่งและถูกต้องในการตรวจสอบข้อมูล<O:p</O:p
    ท่านใดสะดอกทางเมลส์ ส่ง ใบสลิปเงินโอน ชื่อที่อยู่เบอร์โทร รายการพระ มายังเมลส์ JDtong@windowslive.com<O:p</O:p

เปิดจองพระบูชาปูนปั้นพิมพ์ย้อนยุค รุ่น "จันทร์เพ็ญ เจดีย์ทอง"

พระบูชาปูนปั้นหลวงปู่ทิม พิมพ์ย้อนยุค รุ่น "จันทร์เพ็ญ เจดีย์ทอง" ประกอบด้วยสามพิมพ์ คือ 1.พิมพ์ใหญ่จัมโบ้รุ่นแรก 9 นิ้ว 2.พิมพ์กาโม่ 6 นิ้ว 3.พิมพ์รุ่นแรก 5 นิ้ว ก้นอุดผงยาจินดามณีหลวงปู่ท<WBR>ิม ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม เศษใบโพธิ์นิพพานจากวัดต้นโ<WBR>พธิ์ศรีมหาโพธิ์ พิธีปลุกเสก ในคืนวันเพ็ญเดือน12 ณ วัดละหารไร่ จ.ระยอง

รายละเอียดพระบูชา
    1.พระบูชาปูนปั้น ฐาน 9 นิ้ว พิมพ์ใหญ่จัมโบ้รุ่นแรก จำนวนการสร้าง 141 องค์บูชาองค์ละ 3000 บาท
    2.พระบูชาปูนปั้น ฐาน 6 นิ้ว พิมพ์หน้ากาโม่ จำนวนการสร้าง 113 องค์ บูชาองค์ละ 2000 บาท
    3.พระบูชาปูนปั้น ฐาน 5 นิ้ว พิมพ์รุ่นแรก จำนวนการสร้าง 104 องค์ บูชาองค์ละ 1700 บาท
    ช่วยค่าจัดส่งกล่องพัสดุไปรษณีย์ 100 บาท ด้วยครับขอบคุณครับ

สั่งจองได้ที่
    1.ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ขลุง จันทบุรี<O:p</O:p
    หมายเลขบัญชี 213-2-06006-4 ออมทรัพย์ ชื่อบัญชี คุณ ศศิมา โชคชัย<O:p</O:p
    2.ธนาคาร กรุงไทย สาขา ขลุง จันทบุรี<O:p</O:p
    หมายเลขบัญชี 205-0-08754-3 ออมทรัพย์ ชื่อบัญชี สราวุธหัวใจเพชรรัตน์<O:p</O:p
    3.ธนาคาร กรุงเทพ สาขา ขลุง จันทบุรี<O:p</O:p
    หมายเลขบัญชี 380-0-37050-8 สะสมทรัพย์ ชื่อบัญชี คุณ ศศิมาโชคชัย

ท่านใดสะดวกทางธณาณัติ

ส่งที่ คุณศศิมา โชคชัย
    7/3 ถ.เทศบาลสาย1 อ.เมืองขลุง จันทบุรี 22110
    <O:p</O:p<O:p</O:p

ท่านใดสะดวกทางแฟกซ์ เบอร์ 039-362591 ส่งชื่อของท่านที่อยู่ เบอร์โทร พร้อมรายการพระ และ ใบสลิปเงินโอนมาที่เบอร์แฟกซ์เพื่อความสะดวกรวดเร็วในการจัดส่งและถูกต้องในการตรวจสอบข้อมูล<O:p</O:p
    ท่านใดสะดอกทางเมลส์ ส่ง ใบสลิปเงินโอน ชื่อที่อยู่เบอร์โทร รายการพระ มายังเมลส์ JDtong@windowslive.com<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2011
  17. san522

san522 สมาชิก

14 พฤศจิกายน 2010
    พระบูชาปูนปั้นหลวงปู่ทิม พิมพ์ย้อนยุค รุ่น "วันเพ็ญ เจดีย์ทอง"
    ราคาองค์ละเท่าไหร่ครับ

18. วุธ จันทบุรี

2
    พิมพ์เพิ่มรายละเอียดข้างบนให้แล้วครับ

มีคนถามมาว่า แล้วพระบูชารุ่นแรกสมัยหลวงปู่ทิมสร้างเป็นอย่างไรบ้าง ตอบเลยว่า หายากมากครับ และราคาเช่าหากันสูงมาก อย่างพิมพ์ 9 นิ้วคงต้องว่ากันที่ 3 แสนโดยประมาณ พิมพ์หน้ากาโม่ก็ประมาณแสนกว่าบาท พิมพ์รุ่นแรก 5 นิ้วก็ประมาณสองแสนกว่า
    พระชุดใหม่ที่ทำนี้ ทำยากต้องใส่ลวดกันพระหักด้วย ทาทองบรอซ์ทองอุดผงจินดามณีผงพรายกุมารและผงพุทธคุณต่างๆที่ได้รับจากทั้งเจ้าอาวาส ศิษย์ใกล้ชิดครับ พระมีจำนวนจำกัด พรุ่งนี้จะแจ้งให้ทราบยอดอีกครั้งนะครับ สร้างไม่มาก ปลุกเสกท่ามกลางแสงจันทร์วันเพ็ญ ณ วัดละหารไร่ จ.ระยอง
    ก้นอุดผงยาจินดามณีผงพรายกุมาร ฐานด้านหลังเขียนว่า จันทร์เพ็ญ เจดีย์ทอง 2554 หมายถึง วาระการสร้าง และ คณะผู้จัดสร้างถวาย ฐานด้านหน้า เขียนว่า หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

ลิ๊งค์ที่เกี่ยวข้อง
    เปิดจองพระบูชาปูนปั้นหลวงปู่ทิม พิมพ์ย้อนยุค รุ่น "จันทร์เพ็ญ เจดีย์ทอง"

http://forum.uamulet.com/View_Topic.aspx?bid=3&qid=29331

19. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

พี่วุธผมโอนเงินค่าจองบูชาพระรูปหล่อหลวงปู่ทิม ๕ นิ้ว รุ่นวันเพ็ญ เจดีย์ทอง จำนวน ๑ องค์ โอนเงิน ๑,๗๐๐.-บาท ค่าส่งอีก ๑๐๐ บาท รวมทั้งสิ้น ๑,๘๐๐.-บาท ผมส่งแฟกส์ไปให้ line error เลยแจ้งทางนี้ ฝากพี่อีกอย่างกำหนดราคาค่าส่งให้ชัดเจนลงไปเลยดีไหมครับพี่ จะได้ไม่ปวดหัวตอนหลังครับ ลวกกก เพ่

ขนาดไฟล์:
      36.8 KB
      เปิดดู:
      146
  20. คนดีของแม่

คนดีของแม่ Active Member

22 สิงหาคม 2010
    พี่วุธครับ ไม่ทราบว่าส่งเป็นธณาณัติได้เปล่าครับ