<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=pWMK-SCUrsE"]??????????? - YouTube[/ame]

วันเสาร์ที่ 1 ตุลาคม ที่ผ่านมา ไม่ได้เป็นเพียงวันมหาพุทธาภิเษกพระเครื่องรุ่นเจดีย์ทองและรุ่นพิชิตมารเท่านั้น แต่เป็นวันที่ชุมนุมเหล่าแม่ทัพพญาเสือแห่งบ้านค่าย แต่ละท่านล้วนแล้วแต่ขมังเวทย์วิทยาคมอย่างยิ่ง โดยเฉพาะพี่เพียรวิทย์ศิษย์ก้นกุฏิผู้รับใช้หลวงปู่ทิมที่หลวงปู่ท่านรักมากที่สุด พี่เพียรเป็นศิษย์ครอบครูที่มีลูกศิษย์ลูกหามากมายและเป็นที่เคารพรักของศิษย์หลวงปู่ทุกท่านครับ แต่ละท่านหล่อคนละสไตล์ครับ555 ในวันงานเป็นมิมิตหมายที่ดีอีกเรื่องหนึ่งที่ ผู้ใหญ่ทั้งสองท่านพี่นิลนารถและพี่เพียรวิทย์กลับมาจับมือดีกันหลังจากต่างคนต่างน้อยใจซึ่งกันและกันมานาน ผมและเพื่อนๆทุกท่านยินดีด้วยครับพี่เสือทั้งสอง
    คุณวิทย์รัตนโกสินทร์มอบวัตถุมงคลให้เจ้าอาวาสวัดละหารไร่

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2011
  2. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

2
    สุดยอดพระปิดตาอันดับหนึ่งที่สร้างด้วยบารมีพระพุทธเจ้า หลวงปู่ทิม ท่านไม่ได้ปลุกเสก สร้างจากเกสรดอกบัวจากเบื้องบน พระเครื่องนี้มีอานุภาพครอบจักรวาล อุ้มหนุนดวงชะตามิให้ตกต่ำ อีกทั้งยังเป็นมหาสะท้อนกระสุนย้อนกลับอีกด้วย
    http://uauction.uamulet.com/AuctionDetail.aspx?bid=50&qid=134257

ข้อมูลเก่าที่ทราบมานาน
    บัวผุดมันจะมีเป็นร้อยหรือไม่ ผมผ่านตาและเซฟเข้าคอมได้ประมาณ 27 องค์ในเวลา 10 กว่าปี บัวผุดจะมาจากคนเพชรบูรณ์เอาพระมาให้หลวงปู่ หรือจะเป็นดอกบัวที่หลวงปู่ท่านตัดมาทำ หรือไม่ก็ตาม อันไหนจริงอันไหนไม่จริงผมไม่ซีเรียส เพราะพระปิดตาบัวผุดของหลวงปู่อยู่ในยามท่านเพียงองค์เดียวที่ท่านมรภาพ ที่แน่ๆ ครูตุ๋ยกับเสี่ยตี๋บอกลองยิงมากระสุนย้อนกลับกระสุนเฉียวหูเสี่ยตี๋บ้านค่ายมาแล้ว นี่คือวิชามหาสะท้อนที่หลวงปู่ทิมท่านสำเร็จ ที่ผมทราบมานานแล้ว อีกทั้งล่าสุด ผู้ใช้ปิดตาบัวผุดขับรถมีประจักษ์พยานในรถ ขับรถจะประสานงากับรถอีกฝัง เขาหลับตาระลึกถึงหลวงปู่ทิมลืมตามาอีกที รถถอยห่างกันเป็นกิโลเมตร เหมือนย้อนเวลากลับอดีต ฟังดูแลเหลือเชื่อ อีกทั้งเจ้าตัวได้พระปิดตาบัวผุดมาก็ได้โชคได้ลาภถูกหวยหลายแสน เรื่องมิติแห่งกาลเวลานี้ผมเชื่อว่าโลกมนุษย์เรา-นรก-สวรรค์ วงล้อเฟืองแห่งกาลเวลาต่างกันคล้ายๆกับเฮียท่านหนึ่งที่จันทบุรี ใส่พระชัยวัฒน์ชินบัญชรนั่งมอไซด์เกิดอุบัติเหตุแต่เจ้าตัวหลบได้เป็นภาพที่เขาบอกว่าเป็นภาพสโลโมชั่น ฟังดูเหลือเชื่อมาก อาจารย์ชินพรก็ค่อยกล่าวไว้ในเว๊ปอิทธิญาโณว่ามีท่านหนึ่งที่ประสบเหตุการณ์อย่างนี้ หลวงปู่ทิมท่านทำพระเครื่องของท่านถึงระดับเชียวหรือ!? ผมมาเล่าให้ฟังไม่อยากให้เป็นความลับที่ถูกลืม ก็อ่านดูก็ใช้วิจารณากันเอาเองแล้วกันนะครับ

ขนาดไฟล์:
      898.9 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      706.7 KB
      เปิดดู:
      89
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2011
  3. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ฝาก อาจารย์ หรือ พี่ๆ เพื่อน ออกความเห็นหน่อยครับ ฤาษีไม้แกะ องค์นี้ เป็นอย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ :cool:

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      762.2 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      555.8 KB
      เปิดดู:
      65
  4. วุธ จันทบุรี

2
    [​IMG] ในวันงานภูมิใจเป็นอย่างยิ่งที่เสือนารถกับเสือเพียรท่านทั้งสองได้จับมือดีกันคุยกันอย่างสนิทสนม เพราะจริงแล้วท่านทั้งสองก็เป็นเพื่อนกันมาในอดีต อาจจะมีความเห็นไม่ลงเอยกันบ้าง น้อยใจกันบ้าง ปัจจุบันไม่ได้คิดอะไรแล้ว ศิษย์หลวงปู่ทิมด้วยกัน ว่าแต่ว่า เสือเพียรกับเสือนารถตกลงกันว่าจะออกปล้นกันที่ไหนดีครับ ผมว่า มีบ้านเจ้ากรมอยู่สองแห่ง คือ บ้านคุณนิลนารถ กับ บ้านพี่เพียรวิทย์ ผมขอเสนอออกปล้นทั้งสอง เมื่อเราได้พระมาแล้วก็ไปแจกชาวบ้านจนๆในเว๊ปทิมภิรัตกันดีกว่ามัยครับ ใครสนับสนุนการปล้นขอเสียงหน่อย555

ขนาดไฟล์:
      109.3 KB
      เปิดดู:
      1,258
      ขนาดไฟล์:
      120.3 KB
      เปิดดู:
      1,251
  5. วุธ จันทบุรี

2
  6. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาสาธุ กับญาติธรรมทุกๆท่าน ในบุญกุศลที่ได้บำเพ็ญมาทั้งหมดทั้งปวงด้วยครับ

7. วุธ จันทบุรี

2
    พี่ภูบอกว่าได้รับซีดีที่อัดเป็นวิดีโอจากช่างที่ถ่ายในวันงานปลุกเสกวัดละหารไร่แล้วครับ แต่ลงยูทู๊ปไม่เป็นยังไม่ได้เรียนรู้...เดี๋ยวผมไปเอามาลงให้รออีกอึดใจนะครับ

8. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    กำลังลงให้อยู่ครับคืนนี้เสร็จแน่ 555+

9. ภูวดิท

เอารูปดูหน้าแผ่น CD ดูก่อนละกันครับคุณวุธ(k)

10. วุธ จันทบุรี

2
    น้องแชมป์สุดหล่อนักรบแห่งบ้านระจันกลับชาติมาเกิดครับ555

ขนาดไฟล์:
      112 KB
      เปิดดู:
      1,178
  11. วุธ จันทบุรี

2
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=TkBCVy5-ab4"]VTS 0111 1 - YouTube[/ame] เพื่อนส่งมาแล้ววีดีโอ ดูแบบย่อไปก่อนนะครับ แบบเต็มไฟด์เยอะเป็นเสียงบทสวด อันนี้เสียงบันเรงเพลง ดูแค่นี้ก่อนนะครับ

12. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ไฟลท์หน้า เอ้ย พิธีหน้าจัดที่ไหนเมื่อไหร่ครับคุณวุธ ?

13. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

มีปลอมหรือครับพี่ หรือไม่ใช่ ขอเป็นความรู้ หน่อยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

14. วุธ จันทบุรี

2
    ภาพพิธีปลุกเสกพระเครื่อง ณ วัดละหารไร่
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=4JNRzdSeLaM"]VTS 01 1 - YouTube[/ame]
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=eiGM4MgpzJ0"]VTS 01 2 - YouTube[/ame]
    ปลุกเสกพระเครื่องหลวงปู่ทิม พิมพ์ย้อนยุค รุ่น เจดีย์ทอง และรุ่น พิชิตมาร ในวันเสาร์ที่ 1 ตุลาคม พ.ศ.2554
    ฤกษ์ยามมงคล 11.24น.-24.00น.ทำการมงคลได้สาร<WBR>&shy;พัด ฤกษ์ อำมฤคราช-ลาภะ-ราชาฤกษ์(ข) ธงชัย, เพชรฤกษ์
    รายชื่อพระเกจิอาจารย์ที่ร่วมปร<WBR>&shy;กปลุกเสก 9 องค์
    1.หลวงปู่ปัญญา วัดหนองผักหนาม ชลบุรี (จุดเทียนชัย 14.09น)
    2.หลวงพ่อเจิม วัดหนองน้ำขุ่น ระยอง
    3.หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ ระยอง (ดับเทียนชัย)
    4.หลวงพ่อเจียง วัดเนินหย่อง ระยอง
    5.หลวงพ่ออ่อง วัดเขาวงกต จันทบุรี
    6.หลวงพ่อสวาท วัดอ่าวหมู จันทบุรี
    7.พระอาจารย์วีระ วัดพลับบางกะจะ จันทบุรี
    8.หลวงพ่อแผน วัดหนองติม สระแก้ว
    9.ครูบามงคล วัดบางเบน พิจิตร
    พระอาจารย์เชยเจ้าอาวาสวัดละหาร<WBR>&shy;ไร่เป็นผู้อนุญาตการจัดสร้าง
    วุธจันทบุรี(สราวุธ หัวใจเพชรรัตน์) และ คณะชมรมขุนแผนระฆังทองเเป็นเจ้า<WBR>&shy;ภาพกันจัดงาน
    พระเครื่องรุ่น เจดีย์ทอง ประกอบด้วย พระขุนแผนพิมพ์เล็กพิมพ์นิยมย้อ<WBR>&shy;นยุค พระสีวลีพิมพ์ย้อนยุค เหรียญหลวงปู่ทิมพิมพ์รุ่นแรกหล<WBR>&shy;ังยันต์ห้าย้อนยุค วัตถุประสงค์ เพื่อนำรายได้สรางพระมหาเจดีย์ภ<WBR>&shy;าวนาภิรัต
    พระเครื่องรุ่น พิชิตมาร เป็นเหรียญด้านหน้าหลวงปู่ทิมรุ<WBR>&shy;่นแรกด้านหลังเป็นพระเจ้าตากสิน<WBR>&shy;ทรงม้าง้างพระแสงดาบพิชิตมาร ล้อมด้วยอักขระยันต์ สร้างช่วยทหารชายแดน และนำเหรียญทองแดงแจกทหารชานแดน

15. พรหมปัญญา

พรหมปัญญา เป็นที่รู้จักกันดี

พี่วุธครับ..ไม่ทราบว่าพี่จะนำพระไปให้ หลวงปู่นามท่านปลุกเสกด้วยหรือเปล่าครับ

16. วุธ จันทบุรี

2
    ให้หลวงปู่นามเสกแน่นอนครับ เดี๋ยวผมดูจังหวะอีกทีครับ ช่วงนี้น้ำท่วมไปไหนลำบากครับ

ตอบพระฤษีไม้แกะ มีปลอมมานานแล้วครับ ต้องได้ที่มาดีๆจริงๆถึงจะชัวร์ โค๊ตสามที่ใต้ฐานดูก็ผิดลักษณะแล้วครับ แต่โค๊ตสามยังอยู่มาตอกกันทีหลังก็มี เรื่องไม้แกะ อย่าให้บอกอะไรมากเพราะที่จันทบุรีก็มีคนแกะอยู่ทั้งหลวงปู่ทิมหลวงพ่อคง เครื่องรางเล่นแค่ชอบพอ ไม่มั่นใจว่าเสกหรือแท้ไหมก็ควรเอาเข้าพิธีดีๆให้มีความศักดิ์สิทธิ์ครับ

พิธีเสกครั้งต่อไปขอปิดไว้ก่อนนะครับและจะแจ้งให้ทราบครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2011
  17. tee_tores

ขอบคุณสำหรับเรื่อง ไม้แกะฤาษี ครับ :cool::cool:

18. วุธ จันทบุรี

2
    เอาภาพขุนแผนเจดีย์ทองชุดไม่มีตะกรุดมาให้ชมครับ

ขนาดไฟล์:
      165.2 KB
      เปิดดู:
      1,067
      ขนาดไฟล์:
      141.6 KB
      เปิดดู:
      926
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2011
  19. ภูวดิท

20. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน สอบเสร็จแล้ว กลับมารายงานตัว เป็นกำลังใจให้พี่วุธ ต่อไปครับ
    เหนือสิ่งอื่นใด เป็นกำลังใจให้ผู้ประสบภัยตอนนี้ด้วย