<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ๆๆๆครับคุณวุธ

2. บัวใต้โคลน

บัวใต้โคลน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    รอพระขุนแผนเจดีย์ทองอย่างใจจดใจจ่อครับ
    อยากให้ถึงเดือนกรกฎาเร็วๆ

3. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนาด้วยครับ

4. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนาครับพี่อุ้ม สวัสดีพี่ตรีรัตน์ พี่ปังปอนด์ พี่hinman พี่ต๋อย พี่วุธ พี่ภู พี่อาร์ท พี่เตอร์ พี่ละม่อม พี่knutch และพี่ๆทุกท่านนะครับ

ช่วงนี้ผมติดสัมมนาอาจจะแวะมาไม่บ่อยครับ โดนอาทิตย์แรกเลยครับ พฤหัสที่จะถึงนี้
    ผมกะเตรียมวัตถุมงคลชุดใหญ่ วันนั้นจะนิมนต์ไปด้วยทั้งหมดเลย
    เพราะผมคงจะโดนอาจารย์ยิงคำถามมาซะพรุนแน่ๆT_T

หลังจากกลับจากร่วมบุญกับพี่ๆที่วัดหนองสะเดาในวันนั้น เกรดออกมาแต่ละตัวนี้แจ่มมากๆเลยครับพี่ๆ สงสัยหลวงพ่อท่านจะช่วย รวมทั้งหลวงปู่ทิมของผมด้วยครับ อิอิ

ขอบคุณพี่ตรีรัตน์ที่คอยเป็นธุระไปรับไปส่งด้วยนะครับ กลับมาจากวันนั้น พอดีเว็บก็ใช้ไม่ได้ ผมก็ง่วนอยู่กับการลงทะเบียน รวมถึงเรื่องโปรเจค-สัมมนา ไม่ได้โทรกลับไปขออภัยนะคับพี่

ปีนี้ยังไงกะว่าก็จะพยายามเข็นตัวเองให้เรียนจบครับ อาจจะแวะเข้ามาทักไม่ทุกวัน แต่ก็จะพยายามมาทุกวันไม่ให้ขาด เห่อๆๆๆ

5. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ดีใจด้วยนะ เกรดดีๆแบบนี้ อุ่นใจไปกว่าครึ่งแล้วละ จบมาก็ขอให้ได้งานดีๆเลยนะครับ:cool:

6. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    สู้ๆครับพี่วุธ

7. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีจ๊ะน้องรัก ดีใจด้วยนะจ๊ะ ที่เกรดออกมาดี ขอให้จบเร็วๆแล้วได้งานดีๆทำนะจ๊ะ พี่อุ้มเองอาทิตย์หน้าทั้งอาทิตย์ก็คงไม่ได้เข้ามา ไปเที่ยวเชียงใหม่จ๊ะ ว่าจะไม่หอบโน๊ตบุ๊กไปให้เป็นภาระและกังวล เพราะจะขึ้นดอยไปหาดูหนุ่มดอย อิอิอิอิ ไม่เคยเห็น แต่้ถ้าได้เข้าร้านเน็ตก็จะแวะมาทักทายทุกท่านจ้า ยังไงก็ดูแลสุขภาพนะจ๊ะ กินนอนให้เป็นเวลาเพราะกำลังเรียนจะได้มีสุขภาพที่แข็งแรง ว่างก็แวะเข้ามาแต่เรื่องเรียนต้องมาก่อนถูกต้องแล้วละจ๊ะ คิดถึงนะจ๊ะ เป็นกำลังใจให้ตลอดเวลานะ

8. dansa

dansa เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆระฆังทอง&เจดีย์ทองทุกๆท่าน:cool:

9. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    สวัสดีจ้าาาาาาาาาาาาาาาาา

10. รักรังสิต

อนุโมทนาครับพี่อุ้ม สวัสดีพี่ตรีรัตน์ พี่ปังปอนด์ พี่hinman พี่ต๋อย พี่วุธ พี่ภู พี่อาร์ท พี่เตอร์ พี่ละม่อม พี่knutch และพี่ๆทุกท่านนะครับ

ช่วงนี้ผมติดสัมมนาอาจจะแวะมาไม่บ่อยครับ โดนอาทิตย์แรกเลยครับ พฤหัสที่จะถึงนี้
    ผมกะเตรียมวัตถุมงคลชุดใหญ่ วันนั้นจะนิมนต์ไปด้วยทั้งหมดเลย
    เพราะผมคงจะโดนอาจารย์ยิงคำถามมาซะพรุนแน่ๆT_T

หลังจากกลับจากร่วมบุญกับพี่ๆที่วัดหนองสะเดาในวันนั้น เกรดออกมาแต่ละตัวนี้แจ่มมากๆเลยครับพี่ๆ สงสัยหลวงพ่อท่านจะช่วย รวมทั้งหลวงปู่ทิมของผมด้วยครับ อิอิ

ขอบคุณพี่ตรีรัตน์ที่คอยเป็นธุระไปรับไปส่งด้วยนะครับ กลับมาจากวันนั้น พอดีเว็บก็ใช้ไม่ได้ ผมก็ง่วนอยู่กับการลงทะเบียน รวมถึงเรื่องโปรเจค-สัมมนา ไม่ได้โทรกลับไปขออภัยนะคับพี่

ปีนี้ยังไงกะว่าก็จะพยายามเข็นตัวเองให้เรียนจบครับ อาจจะแวะเข้ามาทักไม่ทุกวัน แต่ก็จะพยายามมาทุกวันไม่ให้ขาด เห่อๆๆๆ

สู้ๆน้องโอ๊ต อาทิตย์นี้ผมไปลงทะเบียนเรียนเหมือนกัน

11. one0021

one0021 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครพอจะใจดีเเบ่งพระขุนแผนไห้เช่าบ้างครับ ลงรายละเอียดได้เลยครับเเละก้อราคาด้วยอยากได้มาบูชาบ้างครับ

12. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    พฤหัสบดี ที่ 16 มิถุนายน ที่จะถึงนี้ ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมเปิดพิพิธภัณฑ์ บุญญาภิรัต คุณเพียรวิทย์ จารุสถิติ ศิษย์เอกก้นกุฏิผู้รับใช้หลวงปู่ทิมตัวจริงมาเป็นผู้ร่วมเปิดงานในครั้งนี้และนิมนต์หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ มาเปิดงานในครั้งนี้ด้วย งานนี้ถ้าใครไปได้อย่าพลาดด้วยประการทั้งปวง ที่งานมีการแจกจับฉลากวัตถุมงคลทั้งรุ่นเก่าที่ทันหลวงปู่ทิมและรุ่นใหม่ในครั้งนี้ด้วย ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

www.timpirus.com
    รายละเอียดแผนที่บุญญาภิรัต ที่เขต พัทยา
    แผนที่พิพิธภัณฑ์บุญญาภิรัติ สำหรับท่านที่เดินทางไปวันที่ 16 มิ.ย. 54 นี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      77.5 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      38.1 KB
      เปิดดู:
      80
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2011
  13. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
  14. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปกราบหลวงปู่นามมากครับ คราวนี้ สมใจซะที
    พี่ๆน้องๆ คนใดว่าง อย่าลืมไปกันนะครับ

15. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    เห็นว่าพี่รัก ถ้าเคลียร์งานได้จะไปด้วยครับคุณเตอร์:cool:

16. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่รัก หากเคลียร์งานใด้มาแน่
    แ้ล้วพี่ภูละครับ ต้องเคลียร์กะใครใม้เอ่ย:cool:

17. รักรังสิต

สวัสดีครับผมคงไปไม่ได้ เนื่องจากยังเก็บเงินไม่ได้จิงๆ ฝากคุณภู 15ค่ำ คุณวุธ พี่โมทย์ และทุกท่านที่ไปกราบหลวงปู่ที่รักและเคารพของผม และขอชมภาพด้วยนะคับ

18. tel

tel เป็นที่รู้จักกันดี

นำภาพมาฝากด้วยนะครับพี่

19. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ไม่ได้ไปด้วย อยากได้ของแจก เสียดายๆๆๆ

20. hinman

hinman เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    สวัสดีพี่ทุกท่าน ฝนตกอากาศดีมากเลยครับ เดือนหน้าก็คงจะได้ชมตัวจริงของขุนแผนเจดีทองแล้วชิครับ