<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับคุณอุ้มครับ

2. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ คุณรัก อุ้มเอาเรื่องฮาๆมาฝากค่ะ

พวกเรา เลือกตั้งครั้งนี้ กรุณาช่วยกันเลือกพรรคเพื่อเธอ โดยมีภัทรอังคาร เป็นหัวหน้าภรรค โดยพรรคเพื่อเธอจะมุ่งเน้นโยบายตามนี้นะเ้จ้าค่ะ

1.ยกเลิกเทศบาล อบต.ให้มีแต่ อบจ.องค์การบริหารหัวใจ-
    2พัฒนารักทั่วถิ่นไทย พัฒนาหัวใจให้กับเธอ-
    3.กระจายความรัก โดยเน้นหนักไม่มั่วแต่ทั่วถึง-
    4.ปรับโครงสร้าง รมต. รักมั่นคงตลอดเวลา-
    5.จัดกลุ่ม รสช. คือรักสุดชีวิต-
    6.จัดตั้งหน่วย สสร.ส่งเสริมรัก-
    7.จัดตั้งกองทุน 1 ตำบล 1 ผับ-
    8.โซดาฟรีเพื่อประชาชน-
    9.หน้าตาดีได้เหล้าฟรีทุกผับ..อ<wbr>ิอิ-
    10.ขยายร้านเหล้าเปิดถึงเช้า :

โดยนโยบายที่กล่าวมาทั้งหมดนี้ไม่ได้หวังตำแหน่งนายกนะเจ้าค่ะ แต่หวังจะสร้างสรรโลกนี้ให้เป็นสีชมพู หลังจากเป็นสีม่วงมานาน

หนูไม่ได้มาป่วนนะ หนูแค่นอนไม่หลับอ่ะ แล้วอีกอย่างคุยเรื่องอื่นบ้างเป็นค้างคาวทำให้กระทู้มีชีวิตชีวาเจ้าค่ะ หากไม่เข้าตากรรมการต้องกราบขออภัยไว้ ณ ที่นี้นะเจ้าค่ะ หนูไปนอนต่อแล้วก็ได้นะ แม่อุ้มเค้าอยากหลับแต่หนูอ่ะนอนมะหลับ อิอิอิอิ

3. รักรังสิต

เดือนหน้าไปเลือกกันนะครับพรรคเพื่อเธอ เบอร์ 19

4. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชอบข้อ 9. ของพรรคนี้นะ ท่าทางจะได้เหล้าฟรีบ่อยๆ 55

5. ภัทรอังคาร

55555 กราบขอบพระคุณ สำหรับหนึ่งเสียนะค่ะ เบอร์ 19 เลือกเลยค่ะรับรองไม่ทำให้ทุกท่านผิดหวัง เสร็จจากเลือกตั้งเราจะมาเน้นช่วยงานสร้างพระกันนะเจ้าค่ะ ตอนนี้ช่วงหาเสียงยังมะมีเวลาดูเรื่องพระเลยค่ะ

6. ภัทรอังคาร

แหม น้าต๋อยค่ะจะดื่มเหล้าเก่งขนาดนั้นเลยหร๋อ ถึงได้ชอบเหล้าฟรีบ่อยๆ อิอิอิ แต่นโยบายพรรคนี้เหมือนมอมเมายังไงก็ไม่รู้เนอะ 555555

7. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีพี่ๆบ้านระฆังทองทุกท่านครับผม
    ช่วงนี้เปิดเทอมอาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่ครับ
    เทอมนี้เรียนหนักครับผม

8. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน
    เว็บใช้ไม่ได้แค่2อาทิตย์แต่ผมรู้สึกเหงาเหมือนอยู่คนเดียวมาเป็นปีเลยT_T

ไม่ได้เข้าเว็บมาคุยกับพี่ๆ แล้วมันรู้สึกว่ามีเนตไว้แต่ไม่ได้ใช้งาน
    แต่ผมคิดว่าความอบอุ่นในห้องนี้ก็ยังเหมือนเดิม^_^

9. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับ เน็ตใช้ไม่ได้รู้สึกมีเวลามากขึ้น ได้นอนไวกว่าเดิมตอนนี้คงนอนดึกเหมือนเดิม555
    ปล.มีคนบอกว่าตัวจริงหล่อกว่าในรูปอีก

10. รักรังสิต

สวัสดีครับคุณปังปอนด์ ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ หล่อมากด้วย ว่าจะแนะนำพี่งูค่ายกันตนาให้ไปเล่นหนังจักรๆวงศ์ สนใจเป่า

11. PPond

สวัสดีครับพี่รัก และทุกท่านครับ
    ตอนนี้ก็นั่งรอขุนแผนเจดีย์ทอง อีกไม่นานครับ

12. PPond

สวัสดีครับพี่รัก และทุกท่านครับ
    ตอนนี้ก็นั่งรอขุนแผนเจดีย์ทอง อีกไม่นานครับ

13. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีครับทุกท่าน พรุ่งนี้จะเข้าไปโรงงานปั๊มเหรียญหลังยันต์ห้าครับ ส่วนเหรียญหลังพระเจ้าตากกำลังส่งให้เขาทำให้สวยขึ้นครับ อดใจรออีกนิดนะครับ อย่าเพิ่งหมดไฟ ส่วนผมเองหมดไฟหมดแรงสลบไปหลายรอบแล้วแต่มีกำลังใจหลาย ๆคนค่อยช่วยเติมเชื้อเพลิงให้ครับ 5555

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      71 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      67.8 KB
      เปิดดู:
      63
  14. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    สู้ๆครับคุณวุธ ทำดีเพื่อบวรพระศาสนา บุญกุศลแรง ต่อไม่มีใครทราบ สิ่งศักดิ์สิทธิ์รับรู้

15. ภัทรอังคาร

สวัสดีสมาชิกทุกท่าน รอบบ้านขุนแผนเลยนะค่ะ วันนี้วันพระอุ้มไปทำบุญที่วัดญานมาช่วงเช้่า อุ้มมีประสบการณ์ประหลาดมาเล่าให้ฟังกัน เหตุเกิดเมือวานตอนเย็นนะค่ะ ตามที่ทุกท่านพอจะทราบว่าอุ้มแขวนขุนแผนสากหักของหลวงปู่ทิม ที่มีท่านผู้ใจดีมอบให้ อุ้มไม่รู้เป็นไรตั้งแต่ได้พระองค์นี้มาอุ้มชอบใจมาก แขวนติดตัวไม่ค่อยอยากจะถอด พระองค์ือื่นอุ้มก็มีมากมายนะ แต่อุ้มก็เลือกที่จะแขวนพระขุนแผน จากประสบการณ์ที่อุ้มเคยเจอหลายครั้ง

เมื่อวานนี้อีก ตอนเย็นอุ้มไปซื้อของที่โลตัสใกล้ๆบ้านเตรียมไว้เพื่อที่จะเอาไปทำบุญที่วัดเช้านี้ พออุ้มเดินมาถึงแผนกของสด มีครอบครัวนึงเขาก็กำลังเลือกซื้ออาหารสดกัน มากันสามคน พ่อแม่ ลูก ลูกเขาเป็นผู้ชายน่ารักน่าชังมากพูดได้แล้วแหละ เขาจับลูกเขานั่งรถเข็น ลูกตัวเล็กๆนั่งรถเข็นได้เต็มพอดี หน้าตาเด็กคนนี้น่าเอ็นดูมาก อุ้มเข้าไปยืนดูอาหารใกล้ๆพวกเขา อยู่ๆก็ตกใจ น้องผู้ชายคนนี้เขามาดึงแขนอุ้มเข้าไปกอดแล้วก็เอาแนบแก้มเขายังเด็กมากอยู่เลยนะค่ะน่าจะสักขวบกว่าๆอุ้มก็ไม่ได้ถาม คุณพ่อคุณแม่เขายืนมองอาหารอยู่ไม่ทันได้มองลูกชาย พออุ้มเห็นน้องเขาดึงแขนอุ้มไปกอดซบแก้มเขา อุ้มก็ถามเรารู้จักกันด้วยหร๋อ หนูมาซื้ออะไรค่ะ ก็ถามอยู่หลายรอบน้องเขาก็ได้แต่ยิ้มแล้วก็กอดแขนไม่ยอมปล่อยอุ้มถามว่าหนูพูดได้ยังเขาก็พูดออกมาแต่เขาก็ไม่ยอมปล่อย อุ้มพยายามดึงแขนออกเพราะกลัวคุณพ่อ คุณแม่เขาจะว่า น้องเขาก็ไม่ยอมปล่อย สักพักคุณแม่เขาหันมาเจอเขาก็ถามลูกเขาว่าหนูทำอะไร รู้จักพี่เขาเหรอ น้องเขาก็ปล่อยแขน หันมาคว้านิ้วแทนแล้วก็จับนิ้วแกว่งแขนไปมา อุ้ืมก็งงๆชักไม่ค่อยดีแล้วดึงมือน้องออกขอตัว แล้วก็ไปเดินหาซื้อสังฆทาน สักพักนึงได้ยินเสียงเด็กร้อง เสียงเข้่ามาใกล้ๆๅอุ้มนั่งเลือกสังฆทานอยู่ก็แหงนหน้าไปเจอน้องคนเดิมอีกตอนนี้แม่เขาอุ้มอยู่พอเขาเห็นอุ้มแค่นั้นแหละเขาเอามือสองข้างยื่นออกมาจะมากอดอุ้มอีก แม่เขาบอกไม่เอาไม่เอา พี่เขาซื้อของ ก็พาน้องเดินหนีไป น้องเขาน่ารักมากเลยอุ้มยังอยากเล่นกับเขาอีกอ่ะ เสียดาย แปลกใจตรงที่ว่า เด็กชอบเข้าหาอุ้มมากตั้งแต่แขวนพระขุนแผนสากหัก ไม่ใช่เฉพาะเด็กอ่อนนะ เด็กโตก็มีเข้าหา มีแต่เด็กๆทั้งนั้นมาจีบ 55555 จนบางทีต้องไล่บอกน้องไปเช็คอายุก่อนนะ แล้วค่อยคิดจะมาจีบพี่ ไม่ใช่แต่ผู้ชายนะ เกย์ยังพิสวาสเราเลย อุ้มสังเกตุมาหลายรอบแล้วที่ทำงาน เกย์ที่เขาไม่ได้ออกสาว ไม่ได้ออกแต๋ว เขาก็จะพยายามเขาหาคุยกับเราตลอด พระขุนแผนเนี่ยแขวนไปพบปะผู้คน ใครเห็นใครรักจริงๆนะค่ะ คุยอะไรก็สัมฤทธิ์ผลหมดทุกอย่าง เป็นเส่น่ห์กับตัวเองมากๆเลย อย่าทำเป็นเล่นไป ไม่เชื่อก็รองสวมตลอดแล้วดูว่าเกิดไรขึ้น

16. ภัทรอังคาร

ค่ะ คุณวุธ สู้ๆนะค่ะ อุ้มเป็นกำลังใจให้ ทำดีเพื่อพระพุทธศาสนายังไงก็ต้องได้บุญได้กุศลหาประมาณมิได้ เหนื่อยนักก็พักบ้างค่ะ แล้วค่อยเริ่มใหม่

17. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณอุ้ม ประสบการณ์ล้นเหมือนเดิมนะครับ ขุนแผนสากหักองค์เดิม

หรือเปล่าครับ:cool:

18. ภัทรอังคาร

สวัสดีค่ะ คุณคนกันเอง ไม่ได้คุยตั้งนาน ขุนแผนสากหักองค์เดิมค่ะ ท่านเจ้าของผู้ใจดีบอกว่าอยู่กับเขาไม่เคยมีประสบการณ์ไรเลยนิ่งมาก อุ้มไม่รู้ว่าเขาแขวนประจำไหม แต่อุ้มนี่แขวนประจำอาบน้ำยังไม่ถอดเลยค่ะ นอนก็ไม่ถอด แต่อุ้มงงกับน้องคนเมื่อวานมากเขาไม่ยอมปล่อยมืออุ้มเลยนะ แล้วหน้าเด็กคนนี้โตขึ้นหน้าตาดีแน่ๆค่ะขนาดเล็กๆน้องเขายังหล่อได้ใจเลย อืิอิิอิอิ แล้วอุ้มก็สังเกตุว่าเวลาไปไหนนะ คนชอบจ้องหน้าอุ้มอ่ะ จ้องแบบเอาเป็นเอาตายเลยนะค่ะ จนบางทีอุ้มก็โมโหเหมือนกัน นึกในใจจะมองอะไรกันนักฟระ เขินเป็นเน้อ

19. ภัทรอังคาร

เมื่อวานได้โอนปัจจัยไปร่วมบุญเทถนน คอนกรีตเข้าวัด จำนวน 4 ตารางเมตรค่ะ ที่สำนักสงฆ์ฉลองราชศรัทธาราม จังหวัดลำปางค่ะ ขอเชิืญเพื่อนๆทุกคนร่วมอนุโมทนาบุญ

แล้วก็เรียนเชิญทุกท่านร่วมทำบุญนี้กับทางวัดได้นะค่ะ เพราะว่าทุกคนมีกำลังทำแน่นอนค่ะ ตารางเมตรละ 150 บาทค่ะ ทำตามกำลังการสร้างถนนเข้าวัดจะทำให้ชีวิตเรามีทางไปตลอดนะค่ะ ตอนนี้ทางวัดยังขาดอีกประมาณ 400 กว่าตารางเมตรค่ะ ถ้าพวกเราช่วยกันถนนก็คงจะเสร็จได้แน่นอนค่ะ อุ้มทำบุญกับวัดนี้ตลอดเพราะเห็นท่านพระอาจารย์ประธานสงฆ์มีเจตนาดีแล้วก็ทำ งานสำเร็จลุล่วงจนวัดพัฒนามาเยอะแล้วค่ะจากศูนย์ตอนนี้ก็มีศาสนาสถาณหลาย อย่างแล้ว บุญนี้อุ้มมาบอกเองนะค่ะพระอาจารย์ท่านไม่ได้วานอุ้ม อุ้มอยากให้ทุกคนได้มีส่วนร่วมในบุญนี้เพราะกุศลแรงค่ะ ควรมิควรก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ

http://palungjit.org/threads/%E0%...97.290514/

20. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ คุณอุ้ม สากหัก ประสบการณ์ล้นเหลือครับ:cool: