<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณโรคจิต ไม่ได้เจอกันนานทีเดียว ผมใส่ชื่อแล้วครับ รอรวบรวมรายชื่อลงในกระทู้แล้วผมไปส่งให้ครับ รอบนี้สุดท้ายแล้วครับ ที่คุณภูก็หมดเช่นกัน

2. โรคจิต

โรคจิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ พี่รัก พอดีผมติดต่อคุณppond ไว้แล้ว เดี๋ยวคุณppond จัดส่งรูปให้ผมเองครับ
    ขอบคุณครับ พี่รัก อีกครั้งนะครับ ขอให้พี่รัก คนใจบุญรวยๆๆๆๆๆๆๆๆ :cool:

3. forbetterlife

forbetterlife เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2010
    คุณพ่อเคยให้แขวนคอไว้ แต่ทำหาย เสียดายมากค่ะ พยายามเก็บเงินไว้ จะนิมนต์ท่านมาให้ได้ค่ะ

รายได้พิเศษ

4. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010

สุดยอดเลยครับ ขุนแผนระฆังทอง อยากให้ขุนแผนเจดีย์ทอง มีคนบอกอย่างนี้บ้างจัง จะเป็นพระระดับสุดยอดอีกรุ่นนึงครับ

5. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    กลับมาจากบ้านแล้วครับ กลับมาอ่านกระทู้นี้ตกได้ที่ได้เห็นพี่ๆหลายๆคนเข้ามาทักทายให้อุ่นใจว่าไม่ได้หายไปไหน อย่างพี่โรคจิตนี่หายไปนาน พี่ละม่อมหายไปนานมากๆๆๆๆ พี่big09ก็เข้ามาทักทายยังมีพี่หลายคน พี่เช พี่วุธ แล้วก็พี่อาร์ท พี่ภู พี่ตรีรัตน์ พี่เตอร์ พี่บัวแก้ว พี่วี พี่knutchพี่ปังปอนด์ อบอุ่นจริงๆครับ

หวังว่าหลังจากได้รับพระชุดนี้ไปบูชาแล้วจะอบอุ่นมากกว่านี้แน่ๆ เพราะผมคิดว่าน่าจะมีพี่ๆน้องๆมาเล่าแบ่งปันประสบการณ์กันมากขึ้น^^

6. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับน้องโอ๊ต ตอนนี้รออีกไม่นานครับ มีประสบการณ์กระทู้คงจะคึกคักแน่นอนครับ พีธีปลุกเสกแต่ละพีธีก็สุดยอดครับ ตั้งแต่ปฐมฤกษ์โดยหลวงพ่อสินที่วัดละหารใหญ่ ล่าสุดพีธีเสาร์ห้าตอนนี้ก็น่าจะ 11 พีธีแล้วครับ (พิมพ์)เล็กแต่อัดแน่นด้วยพุทธคุณครับ

7. noowiaar

noowiaar เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    รับทราบครับ คุณวุธ พอดีว่ามีเพื่อนมาถามผมเรื่องนี้อยู่เหมือนกันครับ ขอเอาใจช่วยครับคุณวุธ ทีมงานทุกท่านด้วยครับ

8. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องพิธีปลุกเสกพี่วุธใส่ใจทุกๆขั้นตอนครับ ไม่สุกเอาเผาโยนอย่างแน่นอน ประสบการณ์ขุนแผนระฆังทองเป็นสิ่งการันตรีอย่างดี ตอนนี้คนก็ยังถามหาเรื่อยๆแต่ไม่มีพระเท่านั้นเอง คนมีก็เก็บเงียบไม่ออกให้บูชา เงินเสียไปแล้ว ก็ควรใด้พระเครื่องที่เรามั่นใจในพุทธาคมและความศักดิ์สิทธิ์จริงๆ พระเครื่องใครๆก็ทำใด้ครับ แต่จะทำให้ดี ทำแล้วคุ้มครองผู้บูชาใด้หรือไม่ เป็นสิ่งที่น่าคิดครับ

9. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมกับเพื่อนไปที่มูลนิธิหลวงปู่ทิม ไปเช่าขุนแผน "ยอดฉัตร" มาแขวนรอรุ่น "เจดีย์ทอง" (รุ่นที่กำลังจะทำที่ผมสั่งจองไป) ไปก่อน

เผอิญเจอคุณ ชินพร (ใช่ป่าว ?) คือที่นั่นเขาว่าอยากรู้อะไรก็ไปคุยกับคุณชินพร เอาเหล็กไหลให้ท่านดู ท่านก็บอกดี ๆ มีเทวดาคุ้มครอง ไม่รู้ท่านรู้เพราะสัมผัสได้หรือรู้เพราะว่าตามตำราอ่ะครับ ถ้ารู้แบบสัมผัสได้ก็ดีสิครับ จะได้ภูมิใจ

ผมก็สงสัยเหมือนกันว่าจริงหรือปลอม เพราะไปเช่ามาจากวัดพุทไธสวรรค์เลย

ไฟล์ที่แนบมา:

10. windman

ไปห้างพันทิพย์ งามวงศ์วาน เผอิญเขามีประกวดพระ ก็ไปเดิน เผอิญหันโต๊ะเปิดให้เช่า ขุนแผนฯ วัดระหารไร่ แต่เป็นของ หลวงพ่อสาคร ผมก็ไปเช่ามาเหมือนกัน

เป็นพระขุนพล พระใหม่เอง เช่ามาสององค์ พระผง พิมพ์ใหญ่ (ไม่ได้ถ่ายรูปมา) และพระเนื้อทองแดง ชนวน ฯ พิมพ์เล็ก ไม่รู้แท้หรือเปล่าเช่นกัน

เล่นพระใหม่ก็ดีไปอย่าง เก๊ ก็ไม่เสียตังเยอะ

11. 15 ค่ำ

เงินเราแท้ครับ ของปลอมถึงราคาจะไม่สูง บางองค์100-200 เท่านั้นเอง แต่หากซื้อบ่อยๆ จำนวนเงินก็มากขึ้นเรื่อยๆ สู้หาของแท้จริงๆไม่ดีกว่าเหรอครับ แต่ส่วนมากของใหม่มักจะไม่ค่อยมีปลอม ที่มีก็คือเสริมไปเลยเช่นบอกสร้าง1000เหรียญ แต่ปั๊มมา10000 เหรียญ แบบนี้ซิครับที่น่ากลัวกว่า ^ ^

12. windman

ผมก็ไม่รู้หรอกครับว่าองค์ไหนปลอมองค์ไหนจริง ก็พยายามหาที่มันแท้ อย่างผมเห็นว่า มุลนิธิหลวงปู่ทิมฯ แถวรัชดาฯ กทม. น่าจะแท้นะหรืออย่างน้อยก็คงมีสายสัมพันธ์กับวัดละหารไร่บ้างล่ะ

คือผมอยู่ กทม. ถ้าเป็นไปได้ก็จะ หายตัวแว่บไปวัดละหารไร่ ระยองเลยแหละ แต่มันทำไม่ได้ เพราะไม่มีเวลาและโอกาสที่จะไป ก็ต้องตระเวณตามมูลนิธิ ตามแผงพระหรืองานต่าง ๆ นี่แหละ ทำไงได้

13. 15 ค่ำ

พระใหม่ๆที่เริ่มสร้างมีเยอะครับ ลองหาข้อมูลดีๆ ในเวปพลังจิตก็มีหลายกระทู้ และส่วนใหญ่เจตนาก็ดี ลองหาดูครับ

14. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ความแตกต่างระหว่างเหรียญย้อนยุครุ่นแรก"เจดีย์ทอง" กับ เหรียญย้อนยุค200ปี(แจกซองผ้าป่า)

เหรียญย้อนยุครุ่นแรก "เจดีย์ทอง"จัดสร้างโดยคณะชมรมคนรักขุนแผนระฆังทอง-เจดีย์ทอง ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับการสร้างเหรียญย้อนยุค200ปีใด ๆ ทั้งสิ้น ซึ่งในขณะนี้เหรียญรุ่นเจดีย์ทองนี้ยังไม่ได้แจกออกส่งแก่ผู้จองแต่อย่างใด ยังอยู่ในช่วงดำเนินการปลุกเสกอยู่ครับ ประมาณเดือนตุลาคมคาดว่าจะได้รับเหรียญ

ขนาดไฟล์:
      200.5 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      235.2 KB
      เปิดดู:
      102
      ขนาดไฟล์:
      89.8 KB
      เปิดดู:
      79
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2011
  15. stargate

stargate เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถาม

รายการที่ 2.. ไม่ทราบว่า ตะกรุดทอง เป็นทองคำแท้หรือเปล่าครับ

เนื้อตะกรุดทอง กับ ตะกรุดเงิน นอกจากตะกรุดมีสิ่งใดแตกต่างกันบ้างครับ

16. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ ชมรมพระขุนแผนระฆังทอง เจดีย์ทอง เหรียญย้อนยุคหลวงปู่ทั้ง 2 รุ่น สวยทั้งสองรุ่นเลยครับ คมชัดเจนดีครับ ผมอยากได้หมดละึครับ ใครสร้างเหมือนกันแหละครับ เจตนาดี รายได้ช่วยสร้างวัดถวายหลวงปู่ที่เคารพรัก เช่าบูชาได้เลยครับ ผมกะว่าเก็บเงินได้จะจ่ายค่าพระให้คุณวุธ ใจอยากให้คุณวุธสร้างพลายคู่ถวายหลวงปู่ทิม ขออนุญาติอาจารย์เชย เอาผงพรายที่โยมสาย เก็บไว้สร้างให้สุดยอดเลยครับคุณวุธ ถวายวัดเป็นรายได้ของวัด ร่วมสร้างหลวงปู่องค์โตที่สุดในภาคตะวันออก ถวายหลวงปู่กันดีกว่าครับพี่ๆน้องๆ

</fieldset>

17. stargate

stargate เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณวุธ ช่วยดูเหรียญหลวงปู่ทิมให้หน่อยครับว่าแท้หรือเปล่า

ตามรูปเลยครับ

18. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

2
  19. วุธ จันทบุรี

2
  20. โรคจิต

โรคจิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่รัก ผมคิดว่าทำอะไรอยู่ที่เจตตนาครับ พี่รัก สู้ๆๆ ครับ ช่วงนี้งานหนักมั๊ยครับ