<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. nateeput

nateeput เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    จองเรียบร้อย+โอนเรียบร้อย รอรับพระอย่างเดียวครับ

2. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
    เนื่องจากขณะนี้ มีเหรียญย้อนยุคให้จองบูชา ณ วัดละหารไร่ ซึ่งเป็นลักษะเฉกเช่นเดียวกันกับเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่ทิม จัดทำจากทางมูลนิธิหลวงปู่ทิม(กทม.) ซึ่งด้านหลังเขียน 200 ปี วัดละหารไร่
    ขอแจ้งโดยทั่วกันว่าเป็นคนละชุดกันกับทีมงานชมรมขุนแผนระฆังทองจัดสร้างอยู่ในขณะนี้ ซึ่งแม่พิมพ์ตามที่ทางคณะรายงานมาเป็นเหรียญโดยด้านหน้าแกะแม่พิมพ์ใหม่ซึ่งสามารถแยกแยะได้
    จึงเรียนมาให้ทราบว่าไม่ใช่รุ่นเดียวกันแบบต่างกันผู้จัดสร้างคนละคนกัน เนื่องจากมีคนไปเช่าจากวัดละหารไร่โดยเข้าใจว่าเป็นเหรียญชุดเดียวกันกับทางคณะชมรมระฆังทอง-เจดีย์ทองทำ ทำให้เกิดความเข้าใจผิดและได้โทรคุยกันเพื่อปรับความเข้าใจ ทางคณะชมรมเราไม่รับผิดชอบใด ๆ ในความผิดพลาดใดๆทั้งสิ้น และไม่สามารถโอนเปลี่ยนวัตถุมงคลมาทางเราได้
    ย้ำอีกครั้งว่า เหรียญที่ทางเราจัดสร้างเป็นรุ่น"เจดีย์ทอง"เนื่องในวัตถุประสงค์ "สมทบทุนสร้างพระมหาเจดีย์ภาวนาภิรัต" ซึ่งเหรียญที่ผมจัดทำนี้ จะมีด้านหลังอีกพิมพ์ซึ่งเป็นรูปพระเจ้าตากทรงม้าตามแบบที่เคยมาโพสต์โชว์ วันนี้โทรไปถามที่โรงงานแล้ว เจ้าของบอกว่าเย็นนี้เสร็จ กำลังรอการชุบแข็ง พวกเราคงได้เห็นภาพในเร็ว ๆ วันนี้ เหรียญหน้าเป็นรูปหลวงปู่ทิม แต่ ด้านหลังเป็นพระเจ้าตาก จะทำไปทัวร์ปลุกเสกเพื่อแจกทหารชายแดน ส่วนเหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ทิม หลังเป็นยันต์ 5 จะนำรายได้เข้าวัดละหารไร่ ส่วนเหรียญทองคำหลังยันต์5 มีเพียง 16 เหรียญจะไม่ปั๊มเพิ่มใด ๆ อีกแล้วเพราะเข้าพิธีปลุกเสกไปแล้วโดยเข้าพิธีเสาร์5 ณ วัดปากน้ำแหลมสิงห์เป็นปฐมฤกษ์ เหรียญทุกเนื้อของรุ่นเจดีย์ทองจะทั่วปลุกเสกหลายพิธี ส่วนจะมีพระเกจิองค์ใดบ้างขอสงวนลิขสิทธิ์ไว้ก่อนครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน รายละเอียดใด ๆ เพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบทีหลังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2011
  3. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

พี่วุธสู้ๆ พี่วุธสู้ตาย พี่วุธไว้ลาย สู้ตาย ๆ มาเป็นกำลังใจให้พี่วุธครับ ช่วงนี้คงเหนื่อยหน่อยนะครับพี่

4. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

2
    ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
    เนื่องจากขณะนี้ มีเหรียญย้อนยุคให้จองบูชา ณ วัดละหารไร่ ซึ่งเป็นลักษะเฉกเช่นเดียวกันกับเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่ทิม จัดทำจากทางมูลนิธิหลวงปู่ทิม(กทม.) ซึ่งด้านหลังเขียน 200 ปี วัดละหารไร่
    ขอแจ้งโดยทั่วกันว่าเป็นคนละชุดกันกับทีมงานชมรมขุนแผนระฆังทองจัดสร้างอยู่ในขณะนี้ ซึ่งแม่พิมพ์ตามที่ทางคณะรายงานมาเป็นเหรียญโดยด้านหน้าแกะแม่พิมพ์ใหม่ซึ่งสามารถแยกแยะได้
    จึงเรียนมาให้ทราบว่าไม่ใช่รุ่นเดียวกันแบบต่างกันผู้จัดสร้างคนละคนกัน เนื่องจากมีคนไปเช่าจากวัดละหารไร่โดยเข้าใจว่าเป็นเหรียญชุดเดียวกันกับทางคณะชมรมระฆังทอง-เจดีย์ทองทำ ทำให้เกิดความเข้าใจผิดและได้โทรคุยกันเพื่อปรับความเข้าใจ ทางคณะชมรมเราไม่รับผิดชอบใด ๆ ในความผิดพลาดใดๆทั้งสิ้น และไม่สามารถโอนเปลี่ยนวัตถุมงคลมาทางเราได้
    ย้ำอีกครั้งว่า เหรียญที่ทางเราจัดสร้างเป็นรุ่น"เจดีย์ทอง"เนื่องในวัตถุประสงค์ "สมทบทุนสร้างพระมหาเจดีย์ภาวนาภิรัต" ซึ่งเหรียญที่ผมจัดทำนี้ จะมีด้านหลังอีกพิมพ์ซึ่งเป็นรูปพระเจ้าตากทรงม้าตามแบบที่เคยมาโพสต์โชว์ วันนี้โทรไปถามที่โรงงานแล้ว เจ้าของบอกว่าเย็นนี้เสร็จ กำลังรอการชุบแข็ง พวกเราคงได้เห็นภาพในเร็ว ๆ วันนี้ เหรียญหน้าเป็นรูปหลวงปู่ทิม แต่ ด้านหลังเป็นพระเจ้าตาก จะทำไปทัวร์ปลุกเสกเพื่อแจกทหารชายแดน ส่วนเหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ทิม หลังเป็นยันต์ 5 จะนำรายได้เข้าวัดละหารไร่ ส่วนเหรียญทองคำหลังยันต์5 มีเพียง 16 เหรียญ ตอกเลขรันนัมเบอร์ จะไม่ปั๊มเพิ่มใด ๆ อีกแล้วเพราะเข้าพิธีปลุกเสกไปแล้วโดยเข้าพิธีเสาร์5 ณ วัดปากน้ำแหลมสิงห์เป็นปฐมฤกษ์ เหรียญทุกเนื้อของรุ่นเจดีย์ทองจะทัวร์ปลุกเสกหลายพิธี ส่วนจะมีพระเกจิองค์ใดบ้างขอสงวนลิขสิทธิ์ไว้ก่อนครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน รายละเอียดใด ๆ เพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบทีหลังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2011
  5. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    ขอโทดนะครับ อย่าทราบว่า ในการปลุกเสกครั้งนี้ มี พระรูปใดหรือ ผู้ปฏิบัติท่านใด ได้กล่าวถึงหลวงปู่ทิมว่าได้ลงมาช่วยไหม๊ครับ อย่างเช่นในตอนการปลุกเสกพระขุนแผนระฆังทองหลวงปู่นามได้กล่าว ถึงหลวงปู่ทิม ว่าท่านได้ลงมาช่วยในการปลุกเสกครั้งนี้ด้วย อ่าครับ
    ผมจึงขอเรียนสอบถามจากผู้รู้ครับผม

6. stargate

stargate เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีพระกริ่งเจดีย์ทองอุดผงพรายเข้มข้นด้วย จะสุดยอดมากเลยครับ

7. วุธ จันทบุรี

2
    วันแรกที่ ก่อนไปหาท่าน ผมนำพระปิดตาบัวผุด-พระขุนแผนบล็อคแรกหลวงปู่ทิมพนมมือกราบเรียนหลวงปู่ทิม ของหลวงปู่ทิมเมตตาให้หลวงปู่นามมีจิตเมตตาปลุกเสกวัตถุมงคลของหลวงปู่ในครั้งนี้ด้วย และ ขอให้ดวงจิตหลวงปู่ทิมท่านลงมาช่วยทำให้ด้วย
    ผมนำขุนแผนใหญ่ไปปลุกเสกโดยให้หลวงปู่นามปลุกเสก ณ วัดน้อยชมภู่ สุพรรณบุรี เมื่ท่านเห็นผมท่านก็ยิ้ม ๆเหมือนกับว่ามีใครมาบอกท่านให้ทราบไว้แล้ว ดวงตาท่านมีประกายแห่งความเมตตาทำให้ผมขนลุกเลย ผมจึงเรียนท่านตามความเป็นมา เมื่อหลวงปู่นามทราบเหตุผลที่ผมเรียนท่านทราบ ท่านนิ่งสักครู่ แล้วท่านก็บอกว่า "ไปเอามา" ผมดีใจมาก จึงไปยกลังมาไว้ในกุฏิหลวงปู่นาม ทำให้กรรมการวัดและคนที่มากราบท่านงงตามกันเพราะเป็นที่ทราบกันดีอยู่ว่าท่านไม่ค่อยรับปลุกเสกให้ใครง่ายๆ หลวงปู่ท่านยังไม่ปลุกเสกเลยในขณะนั้น ท่านหันไปดูนาฬิกาว่ากี่โมงเพื่อดูฤกษ์ยามปลุกเสก ท่านยังคุยกับลูกศิษย์ลูกหาท่านสักพักไม่นาน ผมจึงเดินมาเช่าวัตถุมงคลของทางวัดไปพลางๆ เมื่อท่านดูฤกษ์ยามเสร็จ เณรวัดจึงปิดประตูเลื่อน ผมเองมัวแต่ดูวัตถุมงคลเพลินไปหน่อยอยู่หันไปอีกที ท่านนั่งปลุกเสกอยู่ครู่หนึ่งใหญ่แล้ว ผมจึงเดินเข้าไปในกุฏิ หลวงปู่นามท่านจุดธูปเทียนบูชาครูบาอาจารย์ไว้พร้อมแล้ว ขณะท่านนั่งปลุกเสกนิ่งสงบมาก ผมไม่สามารถเดินเข้าไปถ่ายด้านหน้าได้ เพราะพื้นที่แคบและมีที่นอนหลวงปู่อยู่ ผมไม่กล้าเดินเหยียบย่ำเข้าไปจึงได้แต่ถ่ายด้านหลังเท่านั้น ท่านปลุกเสกแลดูท่านเอาจริงเอาจังขึงขังมาก ท่านเสกอยู่นานมาก ประมาณ40นาทีได้ เมื่อท่านปลุกเสกเสร็จ ท่านก็มานั่งที่อาสนะ ผมเองเห็นหน้าตาท่านดูจริงจังมาก ผมยังไม่ได้พูดอะไร ท่านบอกมาเองเลยว่า "หลวงปู่ทิมท่านเก่ง!" ผมฟังท่านคำนี้ถึงกับตกใจ เลยเรียนถามหลวงปู่นามว่า "หลวงปู่ครับ....หลวงปู่ทิมมาด้วยไหมครับ หลวงปู่นามบอกกับผมว่า "หลวงปู่ทิมท่านลงมาทำให้ด้วย" ผมและภรรยาถึงกับอึ้งไปกับท่านพูด แล้วภรรยาผมเรียนถามท่านว่า "หลวงปู่คะ...พระชุดที่ทำนี้ไม่ข้อผิดพลาดใด ๆ หรือไม่คะ" หลวงปู่นามท่านพูดสวนมาทันควันมาเลยด้วยอารมณ์ดีว่า "พระนี่..ดี ๆ ทำมาดีแล้ว ไม่มีข้อผิดพลาดใด ๆ" สักพักใหญ่ผมจึงกราบลาท่านกลับที่พัก ซึ่งผมได้นัดพี่ภูวดิทไว้ ซึ่งเขาเดินทางมาจากระยอง-สุพรรณบุรี พอมาอีกวันหนึ่ง ด้วยความที่พี่โกมลไม่อยากปักใจเชื่อผมเท่าไหร่นัก อยากจะมาฟังด้วยตนเอง ผมชวนพี่โกมลไปกราบท่าน ซึ่งพี่โกมล(หรือพี่ภูวดิทคนเดียวกัน)อยากจะได้ยินจากปากคำหลวงปู่นาม พี่เขาจะไปกราบกับผมพร้อมกันอีกครั้ง และเรียนถามท่านเรื่องเมื่อวาน หลวงปู่นามท่านก็บอกเช่นเดิมตามที่เล่าให้ฟัง

8. วุธ จันทบุรี

2
    นอกจากหลวงปู่นามแล้ว หลวงพ่อเจริญ เจ้าคณะอำเภอมะขามสายธรรมยุต วัดกลางเก่า(วัดตรอกนอง) อ.ขลุง จันทบุรี ท่านเป็นพระใต้สายตรงหลวงปู่แช่ม วัดฉลอง ภูเก็ต ท่านบอกว่า "พระนี่ดีแล้ว" ท่านปลุกเสกใด้ถึง 7 วัน หลวงพ่อเจริญ เป็นที่ทราบกันดีว่า ท่านเคร่งในพระธรรมวินัยเป็นที่เกรงกลัวและเคารพในสานุศิษย์ พระ เณร ฆารวาส ทั้งหลาย ในเรื่องวิชาอาคมของท่าน ถ้าเป็นในยุคปัจจุบันนี้ ท่านไม่เป็นสองรองใคร พระปิดตาของท่านมีประสบการณ์โดนจ่อยิงหัวล้มทั้งยืนไม่เข้ามาแล้ว ซึ่งสร้างชื่อลือชาเป็นอันมาก ท่านพ่อเจริญเป็นสหธรรมมิกกับหลวงพ่อใย วัดมะขาม จันทบุรี และเป็นที่ทราบกันดีว่า ท่านไม่ค่อยได้มีเวลาว่างเท่าไหร่นัก เนื่องจากชาวบ้านที่โดนของทั้งสายดำสายขาวมาให้ท่านแก้ให้ ผู้เขียนเคยถามท่าน ท่านบอกว่า ท่านขอบารมีคุณพระรัตนไตร คุณครูบาอาจารย์ บารมีท่านพ่อแช่ม ท่านตาขี้เหล็ก มาช่วย คนทั่วสารทิศที่โดนคุณไสย์ทั้งของเขมรและแขกมาให้ท่านไล่ออกและลดน้ำมนต์ นอกจากนี้ท่านยังรู้ชะตาคนว่ามีคราวเคราะห์ใด ๆ หรือไม่ คนใดที่ท่านทัก ท่านจะให้มาทำพิธีห่มผ้าขาวสะเดาะเคราะห์ต่ออายุ แต่มีบางคนถึงฆาตท่านก็ช่วยไม่ได้ท่านได้แต่บอกกับศิษย์ท่านว่าเขาหมดอายุขัย ผมเองเคยเห็นกับตาตนเอง ตอนท่านไล่ผีซึ่งผู้หญิงคนหนึ่งโดนของมา ท่านบอกกับศิษย์และคนที่ไปดูที่ขวด ขวดแก้วเปล่า ๆไม่มีฝาอยู่ตรงปลายขาคนโดนของแตกระเบิดเลย มีญาติ ๆ กันเคยบวชวัดท่าน เอาหมากไปวางปลายเท้า หมากยังแตกทลาย ผมบอกตรง ๆ นะครับว่า ท่านเป็นพระองค์หนึ่งที่ผมนับถือมาก ๆ ปัจจุบันนี้มีพระบูมพระโปรโมทเยอะแยะผมเองเฉย ๆ ซะมากไม่ตามกระแสใคร ดังแต่ไม่เท่าไหร่ก็ไม่อยู่ในทำเนียบในใจครับ

มีอีกคนหนึ่งซึ่งมีร่างของอดีตนักรบพระเจ้าตาก สามารถเพ่งจิตสามาธิไปทุกหนทุกแห่งและบอกสถานที่นั้น ๆ มีอะไรบ้าง อย่างแม่นยำ หรือ คน ๆ นั้นทั้งๆ ที่ไม่เคยจอกันมาก่อนอย่างแม่นยำว่าหน้าตารูปพรรณสัญฐาน นิสัยใจคอ เป็นอย่างไร พิสูจน์ได้โดยนำรูปไปให้ดูและชี้ว่าคนไหนอย่างถูกต้อง และรอบรู้ในยาสมุนไพรโบราณรักษาคนหายมานักต่อนัก เขาเพ่งจิตมาดูมาปกปักรักษาผู้ที่บูชาเคารพนับถือท่านประจำ บางคืนก็เหมือนมีคนร่างใหญ่มาเดินรอบบ้านซึ่งท่านมาดูให้เพราะห่วงใยลูกศิษย์ท่าน และเคยบอกเรื่องการสร้างพระขุนแผนระฆังทองด้วย ท่านก็บอกว่าพระที่ทำดีมาก ๆ พระที่ทำให้เก่งมากๆ และมีอภิญญาสูงมาก ๆ และบอกรูปลักษณหลวงปู่ทิมได้อย่างแม่นยำ บอกเลยก็ได้ท่านคือปู่อ้าย ท่านเป็นนักรบที่อาสาร่วมรบกับกองทัพพระยาตาก ซึ่งท่านมีวิชาอาคมสูงมาก ประวัติท่านฝังเหล็กไหล ผมเคยถามตอนท่านเข้าร่างทรง ท่านชอบผมพูดเรื่องแบบนี้ เพราะคนส่วนใหญ่ที่มาหาท่านจะมาพูดเรื่องทุกข์ร้อนของตน แต่ผมชอบเรื่องเครื่องรางของขลัง ประวัติท่านเคยปราบกระทิงปีศาจที่อยู่เขากระทิงซึ่งเป็นเรื่องเล่าพื้นบ้าน ที่เรียกว่า เขากระทิง เมื่อครั้งท่านรบชนะศึกแล้วท่านกลับภูมิลำเนา ทางราชการในสมัยนั้นต้องการคนดีมีวิชาท่านจึงโดนฝังในเสาตายทั้งเป็นเพื่อเป็นเสาหลักของชาติบ้านเมือง ปัจจุบันมีศาลอยู่ที่ ต.หนองชิ่ม อ.แหลมสิงห์ จันทบุรี ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธาไปร่วมทำบุญขอพรกับท่านได้ครับ คนในละแวกนั้นที่เขานับถือศรัทธามี หลวงปู่ทอก วัดหนองชิ่ม และ ปู่อ้าย เพราะทราบถึงความศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก

9. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ ท่านเป็นพระเมตตาจริงๆๆครับ

10. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    เจดีย์ทอง หลวงปู่นามจะเมตตาปลุกเสกด้วยไหมครับ

11. CheKuvara

โอ้พึ่งรู้ึความจริงนะครับเนี่ยว่าชื่อโกมล มีเมียพอๆกับชื่อหรือเปล่าครับเนี่ย ฮ่าๆๆ แล้วหลวงปู่นามเสกกุมารทองของใครครับ น่ารักจัง น่าขอมาเลี้ยงเป็นเพื่อนลูกผมจังเลยครับ

12. daroon

daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    เจดีย์ทอง หลวงปู่นามได้เมตตาปลุกเสกให้หรือด้วยมั้ยครับ อยากให้ท่านปลุกเสกด้วยจังเลยครับผม ^ ^ รุ่นระฆังทองแรงมากครับประสบการณ์กับแม่กับน้องบอกได้ทำเดียวว่าสุดยอดครับพี่

13. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ผมมีอยู่ 5 ชื่อ ครับ เพื่อนเรียกตามวาระ ส่วนเรื่องอื่นบอกไม่ได้ อิอิอิ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2011
  14. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ตั้งหน้าตั้งตารอเลยหล่ะครับ

15. วุธ จันทบุรี

2
    ขุนแผนพิมพ์เล็กผมเอาไปให้ท่านเสกที่วัด วันนั้นท่านป่วยมาก เป็นงูสวัดที่หูจึงไม่ได้เสก แต่โปรแกรมน่าไม่น่าพลาดครับถ้ามีโอกาสไป

16. วุธ จันทบุรี

2
    โปรแกรมปลุกเสกยังไม่อยากแจ้งอะไรตอนนี้ขอสมาชิกชมรมผู้ช่วยเก็บสงวนสิทธิ์ไว้ก่อนนะครับ

17. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ชื่อเยอะ กิ๊กเยอะด้วยเปล่าครับท่านพี่

18. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

คุณวุธสู้ไปเรื่อยๆครับ ผมสู้เหมือนคุณวุธครับ ใครทำอะไรก็ได้อย่างนั้นครับ มารไม่มาบารมีไม่เกิดครับ หลวงปู่รับรู้แน่นอน

19. วุธ จันทบุรี

2
    ฟังเพลงเก่า ๆขาร็อคกันดีกว่า รุ่นใหม่อาจเกิดไม่ทัน เพลงสมัยนี้ผมหูไม่ถึง หูผมเป็นหูเหล็กหูร็อค เพลงนี้ได้ประโยชน์กันท่านไม่มากก็น้อยครับ เนื้อหาสาระมีความหมายลึกซึ้งครับ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=GjDiuv5gAkw]YouTube - เงิน-หรั่ง ร็อคเคสตร้า.mp4[/ame]

20. CheKuvara