<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นเจดีย์ทองไม่พลาดอยู่แล้วครับ เดี๋ยวสิ้นเดือนจะจองครับ เดี๋ยวพลาดแบบระฆังทองอีกจะแย่เอาครับ :cool:

2. tel

tel เป็นที่รู้จักกันดี

3. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ตะกรุดเงินตะกรุดทองแดงหมายความว่ากดพิมพ์ไม่ได้ตามยอดที่แจ้งไว้ครับเพราะนำเข้าพิธีนั้นๆแล้วจะไม่ทำอีก แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่เพียงพอหรือยอดเต็มแต่อย่างไรครับ ส่วนราคาที่ถามไม่เท่ากันอยู่แล้วครับแตกต่างกันตรงตะกรุดและพิธีที่ปลุกเสกแต่มวลสารเท่า ๆ กัน ส่วนเพิ่มชุดไม่มีตะกรุดคือเพิ่มปริมาณแต่ราคาองค์ละ200ครับสำหรับไม่มีตะกรุด ไม่มีตะกรุดกดเพียง1300องค์จะต้องนำมาแจกให้ผู้ร่วมช่วยด้วยครับ ชุดไม่มีตะกรุดเข้าพิธีตั้งแต่แม่น้ำคู้ครับ
    คนที่จองได้พระตามที่ตนเองจอง เพราะพระที่เราทำได้ไม่ได้น้อยกว่าที่คนจอง ที่ไม่ได้ยอด คือไม่ได้ยอดตามที่แจ้งไว้ อย่างเช่น ตะกรุดเงินกำหนดทำ 700 องค์ แต่ได้ไม่ถึง 700 องค์ ไม่เข้าใจรายละเอียดตรงไหนโทรถามได้ที่คุณศศิมาได้เลยครับ 081-8619789

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2011
  4. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดเงินตะกรุดทองแดงหมายความว่ากดพิมพ์ไม่ได้ตาม ยอดที่แจ้งไว้ครับเพราะนำเข้าพิธีนั้นๆแล้วจะไม่ทำอีก แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่เพียงพอหรือยอดเต็มแต่อย่างไรครับ ส่วนราคาที่ถามไม่เท่ากันอยู่แล้วครับแตกต่างกันตรงตะกรุดและพิธีที่ปลุกเสก แต่มวลสารเท่า ๆ กัน ส่วนเพิ่มชุดไม่มีตะกรุดคือเพิ่มปริมาณแต่ราคาองค์ละ200ครับสำหรับไม่มี ตะกรุด ไม่มีตะกรุดกดเพียง1300องค์จะต้องนำมาแจกให้ผู้ร่วมช่วยด้วยครับ ชุดไม่มีตะกรุดเข้าพิธีตั้งแต่แม่น้ำคู้ครับ
    คน ที่จองได้พระตามที่ตนเองจอง เพราะพระที่เราทำได้ไม่ได้น้อยกว่าที่คนจอง ที่ไม่ได้ยอด คือไม่ได้ยอดตามที่แจ้งไว้ อย่างเช่น ตะกรุดเงินกำหนดทำ 700 องค์ แต่ได้ไม่ถึง 700 องค์ ไม่เข้าใจรายละเอียดตรงไหนโทรถามได้ที่คุณศศิมาได้เลยครับ

สวัสดีครับคุณวุธ ผมขอจองไม่มีตระกรุดเอาไว้ให้ลูกน้อง 10 องค์ครับ โรงงานผมรูปหลวงปู่ติดเกือบทุกมุม ด้วยรักและเคารพหลวงปู่ครับผม

5. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีครับพี่ตรีรัตน์ เป็นอย่างไรบ้างสบายดีนะครับพี่
    ติดรูปหลวงปู่ไว้เยอะๆก็ดีครับพี่ จะได้ระลึกถึงหลวงปู่ได้บ่อยๆ อิอิ:cool::cool:

6. nudjinnong

7. REX

REX เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2006

8. atattoo

atattoo เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเก็บมาสองลูกครับ แล้วก็รอที่พี่วุธ นานๆแน่นๆ

9. knutch

knutch เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    คุณวุธครับ ถ้ามีภาพลูกอมชุดเจดีย์ทอง ช่วยลงภาพให้ชมหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

10. knutch

วันนี้ลองเอากระดาษยันต์ใส่ในกรอบไว้กับขุนแผนระฆังทอง เลยถ่ายรูปมาให้ดูกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      36.3 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      38.5 KB
      เปิดดู:
      33
  11. nudjinnong

สวยดีครับพี่knutch:cool::cool: จะเอาไปลองทำบ้าง ไม่ว่ากันนะครับผม อิอิ

12. knutch

ไม่ว่าหรอกครับ ยินดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2011
  13. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

2
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=QykV4vhvhcY"]YouTube - JDthong8[/ame]
    อาจารย์พจน์ วัดห้วงพัฒนา เกจิอาจารย์ดัง จังหวัดตราด เมตตาปลุกเสก พระเครื่อง"เจดีย์ทอง"ในครั้งนี้ด้วย เมื่อวันที่ 28 เมษายน 2545 เหมาะแก่การปลุกเสกเครื่องรางของขลัง เป็นฤกษ์เพชรฆาต ท่านเสกให้20นาทีได้
    ตำรา ฤกษ์ ปลอด-ศุภะ-25 เพชรฌฆาตฤกษ์ (ข) เวลาในฤกษ์ตั้งแต่ 13.33น.-24.00น. ทำการมงคลได้ ตามฤกษ์บน(ป.บ.)
    พระเครื่องที่นำเข้าคือ เหรียญรุ่นแรกพิมพ์ย้อนยุคเนื้อทองคำและเนื้อเงิน
    พระขุนแผน ตะกรุดทอง ตะกรุดเงิน ทองแดง ไม่มีตะกรุด และพระสีวลี พิธีนี้เป็นพิธีปลุกเสกครั้งที่ 12

ความหมายคำ ศุภะ หมายถึง เกียรติยศชื่อเสียง การยินยอมยกย่อง ส่งเสริม ฤกษ์บนดีนัก
    ปลอด หมายถึง ไม่มีอันตราย ส่งผลดี ปราศจากอุปสรรคมาขัดขวาง
    ข หมายถึง ฤกษ์เข้า ใช้ในการขึ้นบ้านใหม่ รับบุคคล รับสิ่งของเงินทองทั้งปวงเข้าบ้าน เป็นต้น
    (ป.บ.) คือ เวลาช่วงนี้เปลี่ยนฤกษ์บน

ท่านอาจารย์พจน์บอกว่า"พระเสกมาดีแล้วนี่จะเสกอะไรอีก"! ผมตอบท่านไม่ออกไม่รู้จะตอบยังงัย เลยบอกท่านว่า ผมอยากให้ท่านเสกให้ด้วยครับ!... ท่านก็นิ่งสักครู่ แล้วท่านก็เสกให้ ผมเชื่อว่าท่านเก่งกสินครับ

เครื่องรางเสือของท่านเคยลงหนังสือพิมพ์ มาแล้วเรื่องผู้หญิงจะถูกข่มขืนแต่คนร้ายเห็<WBR>&shy;นผู้หญิงเป็นเสือสมิง!??? (ไทยรัฐหรือเดลินิวส์จำไม่ได้แล้วขออภัย)ลูกศิษย์ในวงการนักเล่นพระนับถือท่านมาก และที่มีเห็นสร้างก็มีทั้งเสือและหนุมาน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2011
  14. วุธ จันทบุรี

2
    ภาพบริเวณวัดสงบร่มรื่น ทางวัดกำลังก่อสร้างฐาวรวัตถุขอเชิญทุกท่านไปร่วมทำบุญกันได้ที่วัดนะครับ อาจารย์พจน์เป็นพระนิ่งสงบใจดีครับ ไปกราบขอของดีจากท่านกันนะครับ

ขนาดไฟล์:
      101.7 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      138.3 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      96.1 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      97.3 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      143.9 KB
      เปิดดู:
      53
  15. วุธ จันทบุรี

2
    ลูกอม ท่านพระชัยมงคลขออาสาปั้นเองครับ ผมเลยส่งผงพุทธคุณผงพรายและแผ่นโค๊ตตัวอิรูปเมล็ดงาที่ขอจะพรรคพวกระยองมาตอกส่งไปครับ ท่านพระชัยจะนำผงทั้งหมดไปผสมกับผงหลวงพ่อเกษมและผงมวลสารมากมายเพิ่มอีกครับ
    ลูกอมโทรสั่งจองที่คุณศศิมาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2011
  16. KIRATI_99

KIRATI_99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีครับพี่วุธ พี่ 15 ค่ำ พี่รักรังสิต พี่ภูวดิท ผมน้องใหม่ในเว็ปนี้ และน้องใหม่ของลูกศิษหลวงปู่ทิม ขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนน่ะครับ ก่อนอื่นต้องกราบในบารมีหลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่าง พี่ 15 ค่ำ คุณภูวดิท และทีมงานทุกท่านที่เมตตาแจกลูกอมหลวงปู่ทิมยุคแรกให้กับผู้โชคดีในเว็ปนี้ซึ่งทั้งหมดนี้รวมผมด้วย 1 ลูกขอบพระคุณจริงๆครับ เพราะใจเคยอยากได้แต่ไม่กล้าเช่าเพราะไม่มั่นใจว่าแท้หรือไม่ที่วางตามแผงพระก็เลยไม่ได้สนใจ และตอนนี้กำลังต้องการร่วมบุญกับพี่วุธอยู่ รุ่นเจดีย์ทอง คืออยากถามพี่วุธครับว่า มีเนื้อพิเศษให้บูชาหรือเปล่าครับ คือผมอยากห้อยแบบว่าองค์เดียวจบเลยน่ะครับไม่อยากห้อยเยอะน่ะ และยังเสียดายที่ไม่ทันรุ่นระฆังทอง ถ้ามีพี่ๆท่านใดเมตตาแบ่งผมบูชาก็ยินดีน่ะครับ เพราะที่อยากได้เพราะจะเอามาใช้จริงๆ เกี่ยวกับเรื่องการค้าขายของผมที่ไม่ค่อยดีเลย ไม่ค่อยมีลูกค้าเลย ไปออกตลาดนัดคนก็ไปซื้อร้านข้างๆหมดแต่ร้านผม กลับไม่มีคนซื้อเลยก็เลยอยากให้พี่วุธช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ เอาแบบดีๆ เจ๋งๆเลยน่ะครับ รบกวนด้วยครับ

17. วุธ จันทบุรี

2
    อันที่จริงเนื้อทุกสีทุกออฟชั่นที่ทำจะใส่ผงมวลสารเข้มข้นหมดครับ รับรองได้ว่าผงพุทธคุณผงพรายไม่เจือจางอย่างแน่นอนครับ การทำพระแบ่งเป็นสองคนกดเวียนกันกด ผมเองโค๊ตจะอยู่ที่ขอบล่างครับ ส่วนเพื่อนกดโค๊ตอยู่หลังยันต์ห้าครับ เข้มข้นพอกันครับ

18. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ วันนี้พักให้เต็มที่ วันแรงงาน

อันที่จริงเนื้อทุกสีทุกออฟชั่นที่ทำจะใส่ผงมวลสาร เข้มข้นหมดครับ รับรองได้ว่าผงพุทธคุณผงพรายไม่เจือจางอย่างแน่นอนครับ การทำพระแบ่งเป็นสองคนกดเวียนกันกด ผมเองโค๊ตจะอยู่ที่ขอบล่างครับ ส่วนเพื่อนกดโค๊ตอยู่หลังยันต์ห้าครับ เข้มข้นพอกันครับ

ต้องขอบคุณพี่วุธ พระที่คุณวุธสร้างไม่มีสองมาตรฐาน เท่าเทียมกันในเนื้อหาจริงๆ:cool:
    แค่พิธีเสกมากน้อยต่างกัน เนื่องจากกระบวนการผลิตที่ย้อนยุคไปถึงยุคหลวงปู่ทีเดียว เลยช้าไม่ทันใจวัยรุ่น ลองหากล้องส่องดู ผิวพระไม่ตึงเหมือนพระปั้มจากโรงงาน มวลสารต่างๆจะถูกดันลอยออกมาเนื่องจากส่วนผสมของมวลสาร เรียกว่าแก่มวลสาร ไม่ใช่แก่ปูน ถ้าแก่ปูนจะตึงเปรี๊ยะแน่นมากๆ เสร็จ 2 โปรเจคนี้ หลวงปู่ให้ เกรด 4 วิชาสร้างพระแน่ๆครับ

19. nudjinnong

สวัสดีครับพี่ครับ
    ไม่ทันระฆังทองไม่เป็นไรครับ ยังทันเจดีย์ทองนะครับ
    องค์เดียวจบเหมือนกันครับ ได้ทำบุญกับหลวงปู่ด้วยนะครับพี่:cool::cool:

20. lively

lively เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกอมนี่จองได้เลยใช่มั้ยครับ