<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นพี่เงียบๆไป ที่แท้ตามเก็บพระเครื่องหลวงตามหาบัวอยู่นี่เอง สวยๆทุกองค์ครับ แต่ว่า เป็นรุ่นใหนครับ....

2. knutch

knutch เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    เป็นรุ่นทองคำค้ำชาติสามกษัตริย์ รุ่นนี้เป็นรุ่นที่คุณแม่จันดี โลหิตดี น้องสาวหลวงตามหาบัว ได้ขออนุญาตหลวงตามหาบัวจัดสร้างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2011
  3. knutch

ขอนำภาพเหรียญและล็อตเก็ตหลวงตามหาบัวมาให้ชมกันอีกนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      83.6 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      89.9 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      70.3 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      78.8 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      111.4 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      109.9 KB
      เปิดดู:
      59
  4. knutch

เมื่อวานได้ไปกราบนมัสการหลวงปู่ทิมที่วัดละหารไร่มาครับ

กะว่าจะเก็บภาพบรรยากาศที่วัดมาให้ชมกัน ถ่ายไปได้ไม่กี่รูปพอดีถ่านหมดซะก่อน
    เลยมีภาพมาให้ชมแค่นี้:':)':)'(

ขนาดไฟล์:
      55.8 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      64.1 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      327.8 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      109.4 KB
      เปิดดู:
      65
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2011
  5. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวยจริงๆครับ :cool::cool:

พี่knutchครับ เวปวัดละหารไร่ที่ทำใว้ ผมหาลิ้งไม่เจอเลย รบกวนพี่copyลิ้งมาให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับพี่ ^ ^

6. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับพี่รักส่งให้พี่ปลัดเรียบร้อยแล้วครับ

สวยครับพี่

7. knutch

ขอบคุณครับ

เวปวัดละหารไร่ที่ทำใว้ ตอนนี้ยังใช้ไม่ได้ เนื่องจาก Account Suspended ครับ

8. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พรุ่งนี้พักอีกวัน มะรืนก็ต้องไปแก้ปัญหาเดิมต่อไป ช่วงนี้กระทู้ชมรมซาๆไปนะครับ
    คงต้องรอให้คุณวุธนำพระขุนแผนเจดีย์ทอง น่าจะกดพิมพ์ครบถ้วนแล้ว มาอวดสมาชิกให้ชมหน่อยครับ ทราบว่าอาทิตย์หน้าขุนแผนเจดีย์ทอง จะนำเข้าพิธีของหลวงพ่อสุ่นใช่ไหมครับ

9. knutch

วันนี้ไปเที่ยวมา ถ่ายรูปฤาษีดัดตนมาฝากครับ

ขนาดไฟล์:
      113.7 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      90 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      109.9 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      114.3 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      107.4 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      57.4 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      111.2 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      117.4 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      87.7 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      65.7 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      100.3 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      94.5 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      109.4 KB
      เปิดดู:
      59
  10. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีทุกท่านครับ สงกรานต์ปีนี้เย็นฉ่ำใจกันทุกท่านนะครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขตลอดปีครับ
    ขุนแผนระฆังทองกดเสร็จเรียบร้อยหมดแล้วครับ ตะกรุดเงินกับทองแดงไม่ครบตามที่แจ้งไว้แต่ทีแรกเลยมาเพิ่มในชุดไม่มีตะกรุดแทนครับ ถือว่าถ้านำพระเข้าพิธีไหนแล้วถือเป็นอันสิ้นสิ้นไม่กดซ้ำต่อ เหลือแต่ปั้นลูกอมครับว่า พรรคพวกหลายท่านอยากได้ลูกอมไปอม ระวังฟันจะผุนะครับ555 ตอนนี้กำลังรอเหรียญด้านหลังพระเจ้าตากอยู่ครับถ้าเสร็จเป็นรูปเป็นร่างก็จะนำมาให้ชมกันครับ

11. knutch

คุณวุธครับ พิธีปลุกเสกครั้งต่อไป จัดเมื่อไหร่ ที่ไหน ช่วยแจ้งข่าวล่วงหน้าด้วยนะครับ จะได้ไปช่วยงานด้วยครับ :cool:

12. รักรังสิต

รายการพระ "รุ่นเจดีย์ทอง"

1. ขุนแผนผงพรายกุมาร พิมพ์เล็ก

1.1ขุนแผนพิมพ์เล็ก ฝังตะกรุดทองคำ+ปรกใบมะขามโสฬส เนื้อทองแดง ปี33 จำนวนการสร้าง 108 องค์ องค์ละ 2500 บาท (เต็มแล้ว)
    [​IMG][​IMG]
    ................................................................................................................................................................

1.2 ขุนแผนพิมพ์เล็ก ตะกรุดทอง 600 องค์ องค์ละ 1000 บาท (เปิดจองแล้ว)
    [​IMG] [​IMG]

................................................................................................................................................................

1.3 ขุนแผนพิมพ์เล็ก ตะกรุดเงิน 700 องค์ องค์ละ 600 บาท (เปิดจองแล้ว)
    [​IMG] [​IMG]

1.4 ขุนแผนพิมพ์เล็ก ตะกรุดทองแดง 800 องค์ละ 400 บาท (เปิดจองแล้ว)

1.5 ขุนแผนพิมพ์เล็ก ไม่มีตะกรุด 1000 องค์ องค์ละ 200 บาท (เปิดจองแล้ว)

ดูรูปเพิ่มเติมได้ที่ คลิกที่นี่

2. พระสีวลีจำนวนการสร้างทั้งหมด 132 องค์

.................................................................................................................................................................

2.1 เนื้อผงพรายเข้มข้น โค๊ตเจดีย์เนื้อทองคำผสมชนวนชินบัญชร จำนวนสร้าง 13 องค์(นำแจกฟรีสำหรับผู้ร่วมสร้าง)

2.2 แผ่นโค๊ตเจดีย์ทองแดงผสมชนวนชินบัญชร จำนวนสร้าง 11 องค์ (นำแจกฟรีสำหรับบางท่านที่ช่วยส่งมวลสารที่ผมนำมาผสม)

2.3 เนื้อผงพรายเข้มข้นโค๊ตเจดีย์ เนื้อโลหะผสมชนวนชินบัญชรรุ่นแรก จำนวนสร้าง 108 องค์ องค์ละ 2,000 บาท (เปิดจองแล้ว)

3.เหรียญรุ่นแรก พิมพ์ย้อนยุค รุ่น "เจดีย์ทอง"

3.1 เหรียญเนื้อทองคำ น้ำหนัก.....12-13...กรัม ขึ้น-ลงนิดหน่อย (ทองคำแท่ง 96.5%)จำนวนสร้าง (ตามจำนวนสั่งจอง) องค์ละ 29,999 บาท (เปิดจองแล้ว)
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

3.2 เหรียญเนื้อเงิน จำนวนสร้าง 199 องค์ องค์ละ 1,500 บาท (เปิดจองแล้ว)

3.3 เหรียญเนื้อนวะ (นวะใส่เจ้าน้ำเงินด้วย) จำนวนสร้าง 999 องค์ องค์ละ 800 บาท (เปิดจองแล้ว)

3.4 เหรียญเนื้อทองแดง (ทองแดงอมชมพูออกคล้ายนาค) จำนวนสร้าง 9,999 องค์ องค์ละ 300 บาท (เปิดจองแล้ว)

4. ชุดกรรมการ สร้างเพียง 5 ชุด ชุดละ 35000 บาท ได้แก่
    (ชุดกรรมการช่วยค่าส่งพัสดุ200บาท)

4.1 พระบูชาปูนปั้น หลวงปู่ทิม ทาบรอนซ์ทองหน้าตัก 9 นิ้ว ย้อนยุครุ่นแรก

สวัสดีทุกท่านครับ สงกรานต์ปีนี้เย็นฉ่ำใจกันทุกท่านนะครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขตลอดปีครับ
    ขุน แผนระฆังทองกดเสร็จเรียบร้อยหมดแล้วครับ ตะกรุดเงินกับทองแดงไม่ครบตามที่แจ้งไว้แต่ทีแรกเลยมาเพิ่มในชุดไม่มีตะกรุด แทนครับ ถือว่าถ้านำพระเข้าพิธีไหนแล้วถือเป็นอันสิ้นสิ้นไม่กดซ้ำต่อ เหลือแต่ปั้นลูกอมครับว่า พรรคพวกหลายท่านอยากได้ลูกอมไปอม ระวังฟันจะผุนะครับ555 ตอนนี้กำลังรอเหรียญด้านหลังพระเจ้าตากอยู่ครับถ้าเสร็จเป็นรูปเป็นร่างก็จะ นำมาให้ชมกันครับ __________________
    พระเครื่องหลวงปู่ทิม รุ่นเจดีย์ทอง
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย วุธ จันทบุรี : เมื่อวานนี้ เมื่อ 09:32 PM

ผมรอบูชาแล้วครับ คุณวุธนำเสกให้เต็มที่เลยครับ

13. คนดีของแม่

คนดีของแม่ Active Member

22 สิงหาคม 2010
    ไม่ทราบว่าขุนแผนรุ่นนี้ เป็นรุ่นอะไรครับพี่วุธ สวยงามดี

ขนาดไฟล์:
      10.4 KB
      เปิดดู:
      72
  14. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    พระขุนแผนพราย3เชื้อ หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่

คอลัมน์ หลังเลนส์ส่องพระ

เมืองสุพรรณบุรี ได้ชื่อว่าเป็น "เมืองขุนแผน" ตำนานขุนแผนบ้านกร่าง พระเครื่องดังเงินล้านเกิดขึ้นที่นี่ "หลวงปู่นาม" วัดน้อยชมภู่ ท่านบวชกับ "พระเมธีธรรมสาร" ณ วัดบ้านกร่าง อยู่วัดบ้านกร่างมาเนิ่นนาน มีความคุ้นเคยเป็นอย่างดีกับ "พระขุนแผนบ้านกร่าง"

สมัยนั้น "พระขุนแผนบ้านกร่าง" เป็นของหาง่าย แค่เดินไปขอใครเขาก็ให้ หลวงปู่นามใช้วิชาครูพักลักจำ นำพระขุนแผนบ้านกร่างมาพินิจพิเคราะห์พิจารณาแยกแยะพลังพุทธคุณว่าคนโบราณท่านสร้างพระขุนแผนท่านลงอะไรไว้ ท่านเสกยังไง เอามนต์บทไหนเสก

เมืองสุพรรณมีขุนแผนบ้านกร่างดังขนาดนี้ แต่ยังไม่มีสักครั้งที่ พระเกจิอาจารย์เมืองสุพรรณรูปไหน จะสร้างขุนแผนทรงพลังร่วมกับสายวิชาอาถรรพ์มาก่อนเลย ครั้งนี้หลวงปู่นามผู้ที่เชี่ยวชาญวิชาปลุกพระขุนแผน ได้สร้างขุนแผนสายวิชาที่มีพลังเป็นวิชาขลังแรงที่หาตัวจับยากนั้นคือ พระขุนแผนพรายกุมาร 3 เชื้อ โดยได้อัญเชิญเชื้อผงพรายชั้นครูของพระเกจิอาจารย์ยุคเก่าที่เก่งกาจในอดีตถึง 3 รูป จึงถวายนามว่าขุนแผนพรายกุมาร 3 เชื้อ คือ

1.ผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ จ.ระยอง ท่านได้ผงพรายกุมารจากลูกอมผงพรายกุมาร 4 ลูกครึ่ง เม็ดประคำผงพรายกุมารแตก และผงเก่าหลวงปู่ทิม ได้มาตอนที่คณะผู้สร้างขุนแผนพรายกุมาร หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ รุ่นเจดีย์ทอง ขอให้หลวงปู่นามท่านช่วยเสกพระขุนแผนให้โดยนำมาปลุกเสกที่กุฏิของท่าน

หลังเสกเสร็จหลวงปู่นามท่านถึงกับบอกว่า "หลวงปู่ทิมท่านเก่ง ท่านลงมาช่วยทำให้ด้วย" ทั้งๆ ที่หลวงปู่นามก็ไม่รู้จักหลวงปู่ทิมมาก่อน ขุนแผนพราย 3 เชื้อของหลวงปู่นามจึงแน่นอนว่า หลวงปู่นามท่านต้องเชิญหลวงปู่ทิมมาทำให้เช่นกัน พุทธคุณจึงสูงส่ง คงจะไม่ด้อยไปกว่า ขุนแผนพรายกุมารของหลวงปู่ทิมเป็นแน่

2.ผงพรายกุมารของหลวงพ่อเต๋ คงทอง หรือ หลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม ที่สร้างกุมารทองได้แรงนัก หายากและเฮี้ยนที่สุด ผงพรายได้จากศิษย์ของหลวงพ่อเต๋ มอบให้ ผงแข็งก้อนใหญ่สีขาวนวลยังกับงาช้าง หรือสีเหมือนกระดูก

3.ผงพรายพระสำเร็จ เป็นผงแรงจัดของครูบาอาจารย์เมตตาประทานให้ ผงนี้กว่าจะได้มาต้องใช้เวลาถึง 60 ปี เพราะได้จากโรงไม้สักใหญ่หนาขนาดกว้าง 3 นิ้ว บรรจุสังขารไม่เน่าของหลวงปู่เหมือนมรณภาพเมื่อปี 2493 ซึ่งท่านเป็นพระอาจารย์ของหลวงปู่นาม คำสั่งที่หลวงปู่เหมือนท่านบอกก่อนมรณภาพว่า อย่าเก็บศพท่านไว้ให้เผาซะ แต่ให้เก็บโลงท่านไว้ที่วิหาร ทางวัดได้เก็บโลงท่านมานาน 60 ปี

สงกรานต์เมื่อปี 2553 หลวงปู่นามท่านให้เผาโลงไม้สักหลวงปู่เหมือน เพราะหลวงปู่เหมือนมาบอกว่า "ให้เผาสร้างพระขลังดี" ท่านบอกแค่นี้ หลวงปู่นามท่านเก็บผงเถ้ามาปลุกเสกไว้ เพื่อใช้สร้างพระผงนี้แรงในแง่พุทธคุณ และเป็นผงพราย แต่เป็นพรายชั้นสูง "พระสำเร็จ" จึงเหนือกว่าพรายทั่วไป

"พระขุนแผนพราย 3 เชื้อ" ฝังตะกรุดทองคำ ทาทอง สร้างจำนวน 999 องค์ บูชาองค์ละ 399 บาท ฝังตะกรุดเงิน ทาทอง สร้างจำนวน 3,999 องค์ บูชาองค์ละ 199 บาท ฝังตะกรุดเนื้อฝาบาตรของหลวงปู่นาม สร้างจำนวน 9,999 องค์ บูชาองค์ละ 100 บาท

กำหนดประกอบพิธีมหาพุทธาภิเษก ณ พระอุโบสถวัดน้อยชมภู่ ในวันเสาร์ 5 แรม 5 ค่ำ เดือน 5 ตรงกับวันเสาร์ที่ 23 เมษายน 2554

โอกาสนี้ ได้สร้างขุนแผนผงพรายพิเศษ ออกให้บูชาในวันงานหลังเสร็จพิธีพุทธาภิเษก ขุนแผนผงพราย 3 เชื้อ ผสมว่านมงคล ดอกทอง (มหาเสน่ห์แรง) สบู่เลือด (แคล้วคลาด คงกระพัน กำบังตัว) ว่านไพลดำ (มงคลชนะศัตรู เหนือคู่แข่ง) เนื้อผสมว่านดอกทอง (เนื้อสีเหลือง) ทาทองบรอนซ์ สร้างจำนวน 1,999 องค์ บูชาองค์ละ 150 บาท เนื้อว่านสบู่เลือด (เนื้อสีชมพู) ทาทองบรอนซ์ สร้างจำนวน 1,999 องค์ บูชาองค์ละ 150 บาท เนื้อว่านไพลดำ (เนื้อสีดำ) ทาทองบรอนซ์ สร้างจำนวน 1,999 องค์ บูชาองค์ละ 150 บาท

สำหรับท่านที่สั่งจองวัตถุมงคล เพื่อระดมทุนทรัพย์ช่วยการศึกษาพระ-เณร แจกพระขุนแผนผงพรายเนื้อสีขาว พราย 3 เชื้อ

ติดต่อสั่งจองที่วัดน้อยชมภู่ ต.บ้านกร่าง อ.ศรีประจันต์ จ.สุพรรณบุรี
    http://www.khaosod.co.th/view_news....ionid=TURNd053PT0=&day=TWpBeE1TMHdOQzB4Tnc9PQ==
    http://www.khaosod.co.th/view_news....ionid=TURNd053PT0=&day=TWpBeE1TMHdNeTB4TWc9PQ==

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2011
  15. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    พี่ภูสุดยอดอีกแล้วครับ ขอบคุณที่นำข้อมูลดีๆมาให้อ่านกันนะครับ สวดยอด เลย

16. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอบคุณพี่ภูวดิทที่นำข้อมูลมาเผยแพร่ครับ เท่าที่อ่านมีข้อมูลที่สับสนเล็กน้อยซึ่งเขาพิมพ์ผิด ข้อมูลกล่าวว่าเป็น ขุนแผนเจดีย์ทอง ไม่ใช่ครับ เป็นขุนแผนระฆังทองครับ ที่หลวงปู่นามท่านเมตตาปลุกเสกให้ วันนั้นไปสุพรรณบุรีกะจะนำพระขุนแผนเจดีย์ทองไปให้เมตตาปลุกเสก แต่หลวงปู่นามท่านป่วยเป็นงูสวัดในหูซึ่งท่านป่วยและร่างกายทรุดโทรมมาก ผมเป็นห่วงท่านเลยไม่ได้รบกวนท่าน แต่ให้ท่านประพรมน้ำพระพุทธมนต์ให้ครับ
    วันนี้ไปหาเจ้าอาวาส วัดปากน้ำแหลมสิงห์(เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันเรียนวิชาอาคมเก่งไม่ธรรมดาองค์หนึ่ง) บอกกล่าวท่านในเจตจำนงค์ว่า เสาร์5 นี้จะขอนำวัตถุมงคลของหลวงปู่ทิม รุ่น "เจดีย์ทอง" นำเข้าพุทธาภิเษกขอบารมีดวงพระวิญญาญพระอริยเจ้าท่านพ่อสุ่น วัดปากน้ำแหลมสิงห์ ให้ท่านช่วยเมตตาปลุกเสกพระเครื่องให้มีพระมหากำลังแห่งพระพุทธคุณอันเป็นสุดยอดอีกครั้งตามพละกำลังแห่งดวงดาว เสาร์5 ซึ่งเมื่อปลุกเสกในวาระนี้พระเครื่องจะเข้มขลังแข็งอย่างยิ่ง ท่านพ่อสุ่น เป็นอาจารย์ของหลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบ และ หลวงพ่ออ่ำ วัดหนองกระบอก หลวงปู่ทิมท่านไปเรียนวิชาจากหลวงพ่ออี๋และหลวงพ่ออ่ำ เพราะฉะนั้นหลวงพ่อสุ่นก็เปรียบเสมือนเป็นครูบาอาจารย์ต้น ๆ สายของหลวงปู่ทิมด้วยเช่นกัน ประวัติท่านพ่อสุ่นยิ่งใหญ่เกรียงไกรอย่างไร ลองไปศึกษาดูนะครับ ทหารฝรั่งเศสขยาดกลัวท่านพ่อสุ่นเป็นอย่างมาก แม้แต่ปืนไฟเรือก็ยังยอมสิโรราบในบารมีท่านพ่อ ท่านพ่อมีอภินิหาริย์มากมาก เสด็จพ่อ ร.5 และ กรมหลวงชุมพร มากราบท่าน มีตำนานบันทึกไว้ในประวัติศาสตร์ชาติไทย "จันทบูรณ์มีพระเก่งมากอยู่องค์หนึ่ง" นี่คือพระราชดำรัสพระพุทธเจ้าหลวง ที่ประวัติท่านพ่อไม่แพร่หลายเพราะท่านพ่อสุ่นทูลพระพุทธเจ้าหลวงไม่ให้เผยแพร่ประวัติท่าน เพราะท่านพ่อไม่ต้องการลาภยศชื่อเสียงสรรค์เสริญใด ๆ ข้อมูลต่าง ๆ จึงถูกปิดงำมานาน แต่เป็นที่ทราบกันดีคนคนเก่าคนแก่ เล่าขาลกันมาในระดับท้องถิ่นเท่านั้น ผมจึงนำข้อมูลพอสังเขปมาเผยแพร่เกียรติคุณคุณงามความดีของท่านพ่อมาเผยแพร่ให้สาธุชนคนรุ่นหลังได้รับทราบถึงพระอริยเจ้าผู้มีความเสียสละความรักชาติบ้านเมืองของท่านพ่อสุ่น

ตอบภาพพระขุนแผนที่คุณ คนดีของแม่ ถาม
    เป็นพระของทางวัดไผ่ล้อม จันทบุรี จัดสร้างครับ พระธรรมวงศ์มุนี ท่านเป็นเจ้าอาวาสวัดอารามหลวง ซึ่งได้รับพัศยศเลื่อนสมณศักดิ์จากในหลวง ซึ่งท่านพ่อพระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบกราบได้อย่างสนิทใจครับ
    ตอบคุณรักรังสิต เดี๋ยวว่าง ๆ จะถ่ายภาพขุนแผนให้ชมนะครับพอดีกล้องถายภาพส่วนตัวตกเสียครับ เดี๋ยววันหน้าไปยืมแม่ผมถ่ายให้ดูครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2011
  17. รักรังสิต

คุณภูพิธีของหลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ เสาร์5 ข้างแรม 5 ค่ำ เดือน 5 เมตตาสุดยอดนะครับ ผมต้องหาซะแล้วครับขอบคุณครับข้อมูลดีๆๆ

18. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับพี่รักถ้าไปสุพรรณ บอกด้วยนะครับ อยากเก็บไว้เหมือนกัน:cool:

19. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีครับพี่ตรีรัตน์ พี่ปังปอนด์ พี่ภู พี่อาร์ท พี่วุธ พี่เตอร์ พี่knutch พี่อุ้ม พี่ๆบังรอน, piyatabun, buakaew2007 พี่เช และสวัสดีพี่ๆทุกท่านรอบดึกนะครับ

กลับมารายงานตัวแล้วครับ แล้วก็ได้อ่านข่าวจากหนังสือพิมพ์ข่าวสดฉบับวันอาทิตย์
    ที่พี่ภูนำมาลงให้พี่ๆน้องๆที่อาจจะไม่ทราบข่าวเรื่องการสร้างพระขุนแผน3เชื้อ แล้วก็ยังมีรูปหล่อเบ้าทุบที่สร้างพร้อมกันครับ
    ขอบคุณพี่ภูที่นำข่าวสารดีๆมาลงด้วยครับ^^

ฝากถึงพี่วุธ จันทบุรี ขอสอบถามครับเพราะผมตกข่าว ไม่ทราบว่าหลวงปู่แผ้ว วัดรางหมันท่านได้ร่วมเสกพระขุนแผนชุดเจดีย์ทองนี้ด้วยแล้วหรือยังครับ ผมคิดว่าหากยังและถ้ามีโอกาสผมขอเสนอ พระเกจิย์รูปนี้อีกสักองค์นะครับ
    แล้วแต่พี่วุธพิจารณาด้วยครับ หากไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรครับผม^^

20. knutch

สวัสดีครับ ทุกท่านและน้อง nudjinnong ครับ

ขออํานาจคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ จงดลบันดาล ให้ทุกท่านมีแต่ความสุขและความสำเร็จในชีวิตในทุกๆเรื่องที่หวัง

-คุณภูครับ ถ้ามีโอกาสไปวัดละหารไร่ ช่วยเก็บภาพที่วัดมาให้ชมด้วยนะครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้า หลายๆเด้อๆๆๆ