<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    องค์นี้ติดกรุดทองคำ ฝังพระธาตุเขาสามร้อยยอด พลอยเขียวเม็ดนี้เป็นที่สถิตย์ของดวงวิญญาณเด็กที่ถูกทำแท้ง โดยอาจารย์หมอศาสนาซิกซ์(พุทธนิกายซิกซ์)กล่าวทักและทำพิธีให้กับเขา ทุก ๆ วันพระให้นำดอกไม้ไปมอบให้ ทุก ๆ วันพระเขาจะได้กลิ่มหอมของดอกไม้ติดตามไปตลอด ผมเจอเขาจึงบอกให้เขานำพลอยเม็ดนั้นมาจะทำให้ดียิ่ง ๆขึ้น โดยนำไปฝังไว้ที่องค์พระให้เลื่อนขั้นเป็นกุมารเทพโดยขอบารมีหลวงปู่ทิม หลังจากนั้นไม่นานเขาก็ดวงดีขึ้นมีโชคมีลาภ ทำกิจการค้ามีกำไรอย่างอัศจรรย์ อาจารย์หมอพรามณ์ซิกซ์คนนี้เป็นหนึ่งในที่ผมนับถือและได้เห็นประจักษ์ในฤทธิ์และเหตุการณ์ล่วงหน้าในอนาคตและให้โชคผมอย่างแม่นยำในวันเวลาที่เขาระบุ ท่านเป็น 1 ในไม่กี่ท่านที่ผมนับถือเข้าทำเนียบในใจ

ข้อมูลเก่าหน้าที่แล้ว
    จัดไปครับ ตะกรุดทองแดง ในการจัดสร้างตามลำดับ เนื่องด้วยแม่พิมพ์บล็อคมีเพียงชุดเดียวจึงล่าช้าไม่เหมือนขุนแผนระฆังทองซึ่งผมกับพวกได้ร่วมช่วยกันกด ในการทำพระของผมมวลสารที่ใส่ไปไม่ได้แตกต่างกันเรื่องผงพุทธคุณและผงพรายกุมารแต่อย่างไร ไม่ได้มาแตกชั้นวรรณะตามลำดับราคา ไม่ได้ยึดว่าของถูกผงก็ต้องน้อยตามราคา การใส่มวลสารของผมใส่ตามอำเภอใจของผม มันจะต่างกันที่วาระเวลาในการทำและการปลุกเสกซึ่งตะกรุดทองคำจะมากพิธี ตะกรุดเงินทองแดง-ไม่มีตะกรุดจะลดหลั่งตามลำดับ ราคาพระเครื่องที่ออกให้บูชาที่ราคาไม่แพงตั้งแต่องค์ละสองร้อยขึ้นไปผสมคลุกเคล้าด้วยมือตามกำวิธีสมัยโบราณซึ่งจะสวนกระแสของพระเครื่องในปัจจุบัน การทำพระของผมจะไม่เห่อตามกระแสและไม่ได้ทำแข่งกับใคร เราไปของเราเรื่อย ๆ เพื่อให้เป็นเกียรติประวัติของผู้ร่วมสร้างของทุก ๆ ท่าน ประกาศเกียติคุณคุณความความดีของหลวงปู่ทิมสืบไป
    การสร้างพระครั้งนี้ยังไม่ได้เน้นการประชาสัมพันธ์ทางเว๊ปหรือในหนังสือเท่าไหร่นักเพราะต้องรอเหรียญรุ่นแรกเสร็จเรียบร้อยแล้วจะทำทีเดียวเลยซึ่งจะประหยัดค่าใช้จ่าย การทำพระขุนแผนเจดีย์ทองชุดนี้มานั่งกดเองทำเอง ซึ่งกรรมวิธีของผมโรงงานทำพระจะไม่เอาด้วยเพราะจะเสียเวลาเขา และเขาไม่ได้มาใส่ใจในการทำเท่าเรา เพราะงานที่ผมทำเน้นมวลสารเข้มข้นและความปราณีต ความสวยงามอาจจะไม่เต็มร้อยเปอร์เซนต์แต่ก็จะทำให้ดีที่สุดครับ
    พระเครื่องใครว่าในชีวิตประจำวันไม่สำคัญ อันที่จริงแล้วมันเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตเลยครับ มันอยู่ที่ว่าคนนั้นรู้ลึกซึ้งกันแค่ไหน พระเครื่องก็เปรียบเสมือน อาวุธป้องกันกาย เป็นที่พึงทางจิตวิญญาณ เป็นสิ่งยึดมั่นถือมั่นเตือนสติให้คนมีสติเพื่อมุ่งเน้นสู่ความดับทุกข์พ้นทุกข์อันมีพระนิพพานเป็นที่สุด
    ส่วนเหรียญรุ่นแรก ขอบอก ความเหมือน 97-98 เปอร์เซนต์ สวยงามมากแน่นอน กำลังให้โรงงานทำขอบตัดอยู่ครับ ซึ่งเมื่อเสร็จผมก็ต้องไปนั่งเฝ้าทุกวัน เพื่อกันการปั๊มเกิน และโค๊ตแน่นอน จะทำให้รัดกุมที่สุดครับ พระที่ทำแน่นอนกลเม็ดเด็ดพรายเสริมอะไรยังมีอีกมายยังไม่ขอบอกตอนนี้ครับ รอความพร้อมแล้วจะแจ้งให้ทราบ

เรื่องการปลุกเสกพระ แน่นอนจะทำให้ดีที่สุด ที่ผ่านมาเหมือนหนังเพิ่งเริ่งฉายเท่านั้น พระเกจิ เก่งเขากับเก่งเรา มันไม่เหมือนกัน เก่งเค้าเราไม่รู้ว่าแค่ไหนแต่บางทีรู้สึกเฉยๆ แต่ถ้าเก่งเราต้องแรงฤทธิ์เหมือนพระโมคคัลลา คำว่า เสกเต็มแล้ว เสกไม่เข้าแล้ว มันจริงแต่ไม่หมด เสกก็ต้องให้ทุกอณูพระแน่นด้วยพุทธคุณ พลังแห่งเทพเทวาและพลังภูติ ถ้ามีเข้าด้วยกันย่อมดี พุทธคุณให้ผลช้าต้องเอาคุณฝีมาช่วย เสกต้องมีชีวิต เสกต้องให้พระนั้นบินได้ถึงจะดี เสกแล้วต้องมีจิตวิญญาณ ทั้งปลุกและเสกเสกต้องดีทั้งนอกและใน ต้องควบคู่กับ เสกแล้ว ข้างในพระต้องมีจิตแห่งองค์พระอริยสงฆ์ฝังอยู่ข้างใน เสกแล้วต้องให้เข้มขลังตราบวันโลกสลาย ไม่ใช่ขลังแค่ประเดี๋ยวประด๋าว สักพักพลังก็เคลื่อนคลายออก อย่างงั้นไม่ใช่ ของดีแล้วก็ย่อมคัดถอนวิชาไม่ได้ ที่เขาคัดถอนกันได้เนื่องด้วยพระเครื่องนั้นพระที่เสกไม่แข็งจริงและไม่ใช่พระอริยบุคคล 4 ประเภท หรือ คนที่เล่นของไม่ได้เล่นพระเครื่องแต่มีดีในตัวที่เขาคัดถอนได้ เพราะกายเนื้อและจิต ภูมิธรรมยังไม่ได้เข้าถึงระดับพอ
    ที่สำคัญพระเครื่องถ้ามีพระสงฆ์เจ้าผู้เป็นพระริยฝังอยู่ในส่วนลึกของพระเครื่องย่อมดีที่สุด ถ้าไม่มีถือว่าพระที่เสกเป็นแบบเสกธรรมดา พระสงห์ก็เปลี่ยนเหมือนคนขับรถ รถดี ๆ ก็เหมือนพลังพุทธคุณชั้นสุดยอด
    อำนาจแห่งพระเครื่องต้องมีอำนาจการคุ้มครองในระยะรัศมีไกล้ไกลได้ หช่น ระยะไกล เมื่อผู้แอบยิง ปืนย่อมด้านไม่ออก และระยะไกล้ สามารถคุ้มครองคนใกล้เคียงได้หลาย ๆคนได้ คนหนึ่งใส่พระอีกคนหนึ่งไม่ใส่พระ ให้ทั้งสองจับมือกันวิ่งหนี คนยิงยิงคนไม่ใส่พระ พลังในพระเครื่องต้องวิ่งเข้าหาไปคุ้มครองคนไม่ใส่พระได้
    พระเครื่องดีจริงต้องใช้ได้ตามปรารถนาได้ เช่น ใช้รักษาโรคได้ กันไสยศาสตร์ได้ เป็นเมตตามหานิยม มหาบารมีมหาอำนาจ สามารถกำบังล่องหนหายตัวได้ในย่อมคับขัน สามารถเรียกฟ้าเรียกฝนได้ ตัดสายรุ้งได้ไม่จำเป็นต้องเป็นพระกริ่ง คนใส่พระถ้าว่ายน้ำไม่เป็นต้องคุ้มครองผู้ใส่ได้ เช่น พญาเต่าเลือน หลวงพ่อเต่า วัดบางสะเก้า จันทบุรี มีให้ประจักษ์มาแล้ว ถ้าเป็นการอุดปืนไม่ออก ถ้าจะให้ดีต้อง 5 นัดยิงไม่ออก แสดงว่าผู้เสกใสใจในการเสกด้านมหาอุฒม์ ส่วนใหญ่นัดที่ 3 จะออกแต่ไม่ถูก ถือเป็นแคล็วคลาด อยู่ที่จำนวนพระที่เสกเวลาในการเสกด้วย
    วิชามหาอุฒม์ ไม่ใช่แค่หนังเหนี่ยวชั้นพื้นๆ ถ้าทำได้ดีจริง ต้องหนังเหนียวไม่รู้สึกเจ็บ เป็นมหาอุฒม์ปากกระบอกปืนต้องแตก ลูกกระสุนตะกั่วต้องละลาย หนังเหนึยวยังไม่พอหรอก มันเจ็บ ช้ำในตายได้
    กำลังแห่งพลังพระเครื่องต้องเหมือนกำแพงแก้ว มีพลังในการผลักปัดออกให้แคล้วคลาดอีกด้วย เมื่อลูกปืนยิงมาลูกปืนจะวิ่งหักตกลงพื้นดินทันที อย่างพระปิดตาบัวผุดหลวงปู่ทิม พระของท่านลูกกระสุนปืนยิงออกไปแล้วสะท้อนกลับหาตัวผู้ยิงได้ อย่างหลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส ท่านเสกถ้าใครยิงในระยะเผาชน ปืนวิ่งตกดิน ปากกระบอกปืนแตก หรือไม่ก็ หัวกระสุนละลายเป็นน้ำไหลออกมาเลย
    พระเครื่องที่เป็นระดับสุดยอดปัจจุบันในหายาก ถ้าพูดถึงความคงกระพัน ต้องไม่ใช่แค่ชั้นตรี มันต้องคงไปถึงกระดูกและอวัยวะภายใน อย่างวิชาเขาอ้อ คงกระพันชาตรี ชั้นโท และ ชั้นเอก สำหรับชั้นเอกยุคนี้มันไม่มีแล้ววิชาโบราณหายสาบสูญไปแล้ว อำนาจพระพุทธคุณของพระเครื่องบางอย่างคุ้มครองคนได้ไม่ทุกส่วน เช่นปลายขา คือจุดอ่อน เขายิงเขาก็ยิงที่ขา ถ้าอาบว่านจะดึงทุกส่วนทั้งภายนอกภายใน
    พระขลังพิธีเดียวกัน แรงอ่อน ดีหรือเน้นหลักด้านใด ย่อมไม่เท่ากัน ดั่งนั้นพระเครื่องถ้าให้ดีและซึมซับพลังพระพุทธคุณเขาจึงนำธาตุศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายมาผสมผสานเพื่อให้พลังพระพุทธคุณที่พระพุทธเจ้าได้ทรงแผร่ไว้ในทุกอณูอากาศธาตุมาบรรจุไว้ในวัตถุมงคลนั้น ๆ คนโบราณจึงนำธาตุต่าง ๆ มายึดเหนี่ยวนำพลังไว้ เพราะคุณสมบัติของธาตุแต่ละชนิดดีเด่นต่างกันโดยสะสมพลังแห่งจักรวาลเป็นเวลามานับล้าน ๆปีนั่นเอง อย่างกระดูกพระอริยเจ้า เมื่อกำลังแห่งญาณสมาบัติชั้นสูง เผาผลาญมูลกิเลสในจิตวิญาณและกายเนื้อ เมื่อพระองค์นั้นมรภาพไปแล้ว กระดูก เลือด เกสา จึงเปลี่ยนเป็นพระธาตุ หรือ ค่อย ๆ กลาย เหมือนอัญมณีนั่นเอง คนโบราณจึงนำพระอังคารธาตุมาบูชาไว้บนหิ่งพระ หรือ นำมาบรรจุในวัตถุมงคลเพื่อเป็นสื่อดึงพลังพุทธคุณหนุนนำหนุนธาตุผู้ที่บูชาให้บรรลุธรรมชั้นสูงหรือให้พระเครื่องนั้นมีพุทธคุณอันเป็นสุดยอดนั่นเอง เพราะเป็นธาตุอรหันต์ ส่วน จิตพระสงฆ์องค์นั้น ไปสู่พุทธภูมิแล้ว ไม่แปลกใจเลยว่า ทำไม พระสงฆ์ที่เก่ง ๆ เวลาเขาจะสร้างพระเครื่องจึง มีคำว่า นะ มะ พะ ถะ หรือ ดินน้ำลมไฟ เพราะการปลุกเสก ต้องมีการหนุนธาตุนี้ด้วย ถ้าไม่มี เสกไปก็เท่านั้น สักพักก็จะเคลื่อนคลายพลังไป พลังพุทธคุณในองค์พระเครื่องไม่มีวันเสื่อม แต่มีวันเคลื่อนคลายออกได้ตามหลักธรรมชาติ ธรรมชาติไม่สามารถทำให้อำนาจแห่งคุณพระพุทธคุณของพระพุทธเจ้าเสื่อมสลายได้ เมื่อพระสงฆ์ระดับสูงดึงพลังพระพุทธคุณระดับสูงมาบรรจุ ก็ต้องยึดเหนี่ยวนำพลังไว้ให้คงทนคงเพื่อฝังไว้ในโลหะธาตุหรือพระผงนั้น ๆตราบจนกว่าพระเครื่องโลหะธาตุ-ธาตุต่าง ๆที่มีพลังฝังอยู่นั้น ๆ จะแปลธาตสลายไปตามกฏแห่งธรรมชาติ เมื่อถึงกาลแตกดับของโลก ธาตุอรหันต์ซึ่งถือกำเนิดด้วยธาตุทั้ง 4 ดิน น้ำ ไฟ ลม ก็มลายหายสิ้น เพราะทุกสิ่งที่เป็นวัตถุไม่มีสิ่งใดจีรังยั่งยืนคงทนถาวร อย่างพระบรมธาตุของตถาคตเมื่อถึงวันสิ้นสุดพุทธกาลของพระองค์ พระบรมธาตุของพระองค์จะมารวมกัน พระพุทธองค์จะทรงเสด็จมาเทศนา เมื่อใครได้ฟังพระธรรมเทศนาของพระพุทธองค์ในเวลานั้นก็จะบรรลุซึ่งถึงพระนิพพาน
    ขุนแผนระฆังทอง และ ขุนแผนเจดีย์ทอง มีการใส่ว่าน ใส่โลหะธาตุมากมาย สุดที่จะพรรณา อาทิ แก้วขนเหล็ก โป่งข่าม ข้าวตอกพระร่วง ข้าวสารหิน ข้าวสารดำ ผงว่านยาว่านมหาเสน่ห์ต่าง ๆ เหล็กยอดเจดีย์ เหล็กไหลไพลที่พระฤษีหลอมมาจากในถ้ำ ของพวกนี้มีดีในตัวของเขาอยู่แล้วเมื่อมาปลุกเสกในอำนาจพุทธคุณไม่ต้องห่วงเลยสุดยอดมาก ๆเอาไว้ว่าง ๆ จะพิมพ์ให้ทราบว่ามีอะไรบ้างนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      714.7 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      576.7 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2011
  2. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นๆทุกท่านเช่นกันครับ น้องโอ็ตวิ่งเผื่อผมด้วยนะ ^ ^

3. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วุธจันทบุรี:พระกริ่งนารายณ์รุ่งเรืองของหมอฟอร์ดครับ บรรจุพระธาตุ และ อุดผงพรายกุมารเหมือน ขุนแผนระฆังทองชุดพิเศษที่สร้างไว้ไม่กี่องค์ เป็นพระกริ่งที่น่าใช้มาก ๆครับ ของดีบรรจุด้วยของดีอันเป็นสุดยอดอะไร ๆก็ดีครับ<O:p</O:p

หมอฟอร์ด:พระบรมสารีริกธาตุ ที่เสด็จมาเอง.......ที่สุดเเห่งมงคลสักการะ

พระบรมสารีริกธาตุชุดนี้ได้รับมอบจากชมรมรักพระธาตุ ได้รับความอนุเคราะห์จากคุณ ปราโมท เมื่อครั้งจัดสร้างพระพุทธรูปยันต์ครูองค์พระหลังจากบรรจุตามวัตถุประสงค์เเละยังมีพระธาตุอยู่จึกอัญเชิญมาบรรจุพระกริ่งนารายณ์รุ่งเรือง จะได้เป็นที่สุดเเห่งการสักการะสืบไป

พระบรมสารีริกธาตุจะบรรจุในพระกริ่งนารายณ์รุ่งเรืองทุกองค์<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    http://palungjit.org/threads/พระกริ่ง-vs-หลวงพ่อทวด-นารายณ์รุ่งเรือง-เสกครบตำนาน.235909/page-11

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2011
  4. koongKTM

koongKTM เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    koongKTM+coolsunny ได้รับภาพแล้วค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ

5. keemza

keemza เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010

รอรับอยู่ครับผม ยังไม่ได้เลย :cool::cool:

6. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดนี้ส่งไปวันที่8/1/2011 ครับ ไกลครับคงใช้เวลาหน่อยคอยหน่อยครับ

7. รักรังสิต

สวัสดีคุณภู ขอบคุณครับสำหรับภาพยืน

8. รักรังสิต

มีข่าวดีมาบอก ปีใหม่ผมไปไหว้พระทองคำ เลยแวะไปวัดสัมพันธวงศ์ เจอพระพุทโธน้อย แม่ชีบุญเรือน รุ่นบรรจุกรุวัดสรนารถ ระยอง หลวงปู่ทิมร่วมปลุกเสก องค์ละ 500
    ถ้าทันหลวงปู่ทิมจริง ถูกครับแขวนเดี่ยวได้เลย สายปู่มั่น + สายระยอง รีบๆๆๆเดี๋ยวไม่ทัน ลองเข้า เวป วัดสัมพันธวงศ์ ห้องวัตถุมงคล แล้วโทรถามวัดถ้าใช่รีบด่วนเลย

9. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    ถ้าไปอีกเผื่อผมด้วยนะครับ:cool:

10. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สืบดูดีๆก่อนนะครับพี่รัก ปกติพระแม่ชีบุญเรือนมักไม่ค่อยรอดสายตาเซียน ถ้ามีพวกนี้จะเก็บหมด เว้นของเสริมหรือสร้างภายหลังพวกนี้จึงไม่สนใจ แต่ถ้าใช่จริงๆก็ถือเป็นความโชคดีครับ ^ ^

11. รักรังสิต

ขอตัวก่อนครับวันนี้ทำ auto cad ทั้งวัน ต้องพักตาแล้วครับ

12. รักรังสิต

ขอบคุณครับพรุ่งนี้ผมจะเช็คกับทางวัดแล้วแจ้งให้สมาชิกทราบครับ ผมเคยได้พระร่วงทรงพลพิมพ์เล็กจากที่นี่ หย่อนสวยแต่ราคาเยาวชน กับพระมงคลมหาลาภตั้งแต่ยังไม่ค่อยมีคนสนใจ องค์ละ 500 ผ่านไปก็แวะบูชา จนหลังสุด ถูกมือดีเหมาเกลี้ยง สวยไม่สวยเอาหมด ไปหลังสุดสักองค์ก็ไม่เหลือ

13. รักรังสิต

วันนี้มีส่งเพิ่มอีก 2 ท่าน รถผมเสียซ่อมไป 2 วัน เพิ่งเอารถมาเมื่อวานบ่ายๆส่งให้

48...gifson สมุทรปราการ
    50...คุณศิระ น้ามังคละกุล กทม

คอยรับนะครับ

14. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    เมื่อต้นปีที่แล้วไปเอาพระมงคลมหาลาภมาครับที่วัด ไปไม่ถูก ลากเพื่อนไปด้วย2คน ได้มาองค์ละ500 พิมพ์คะแนนพระไม่สวยเลยครับ สภาพแหว่งๆมาก พอดีพ่อผมเกิดวันเสาร์ครับ เห็นพ่อไม่มีพระ ก็เลยให้พ่อไว้ห้อยคอ
    พ่อห้อยได้วันเดียววันต่อมาก็ถูกหวยเลย....แต่จากนั้นมาก็ไม่เคยถูกอีกเลยครับ อิอิแหะๆ
    จริงๆ แล้วผมกะจะเก็บไว้ห้อยเอง แต่ห้อยแล้วรู้สึกอึดอัดมากครับแน่นๆตรงหน้าอก ไม่รู้ผมคิดไปเองรึเปล่าน่ะครับ

ใครที่ผ่านไปที่วัดอย่าลืมแวะไปนะครับ ยังมีพระที่หลวงปู่แหวนเสก อีกมากครับ หลวงปู่แหวนผมเชื่อว่าท่านอยู่ระดับพระอรหันต์แล้ว
    พระของท่านราคาก็ยังไม่แพงแต่เปี่ยมด้วยพุทธคุณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2011
  15. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมขอรับด้วยนะครับ ทั้งรูปหลวงปู่ยืนยิ้มและกระดาษยันต์ 1 ชุดครับ
    แล้วจะรีบส่งซองขนาด A4 ไปให้นะครับ
    ขอบคุณมากครับ
    มหาโมทนาบุญด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2011
  16. รักรังสิต

สวัสดีทุกท่านครับ คุณภูส่งภาพยืนมาให้ผมได้รับแล้วครับ ขอบพระคุณมากๆครับ
    ท่านใดยังไม่ได้ส่งซองมาตามที่แจ้งไว้ตามกติกานะครับ ผมจะรีบส่งให้ครับ
    ชุดล่าสุดส่งไปแล้วคอยรับครับ

17. รักรังสิต

เมื่อสักครู่ผมโทรไปตรวจสอบที่วัดสัมพันธวงศ์ สอบถามเรื่องพระพุทโธน้อย
    รุ่นบรรจุกรุ ที่วัดสรนาถ ระยอง เป็นเนื้อดินเผา ราคาองค์ละ 500 บาท
    สายปู่มั่น+ เกจิระยอง ปู่ทิม ปูคร่ำ ปลุกเสกครับ ลองพิจารณาดูหรือโทรไปสอบถามคุณสมซาย คนดูแลห้องวัตถุมงคล 0815728575 ลองสอบถามเเละพิจารณาดู ผมก็ได้พระร่วงทรงพลจากที่นี่ครับ

18. keemza

keemza เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    ครับ รอๆๆ :cool::cool::cool::cool:

19. เอกสุกิตติมา

เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

ด้านหลังเป็นยันต์อะไรครับถ้าบรรจุกรุวัดสารนารถน่าจะหลังเรียบกับยันต์เทาวะนะครับ

20. รักรังสิต

มีข้อมูลมากกว่านี้มั้ยครับเผื่อคนอื่นด้วยจะได้เป็นการป้องกันคนรอบๆตัวด้วย