CD เพลงธรรมะ ไม่ทราบว่าใครมีแจกฟรีบ้าง

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ภัทรอังคาร, 7 กันยายน 2008.

1. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีเมื่อตอนไปทอดเทียนพรรษากับหลวงพ่อเห็นบนรถบัสเขานำซีดีเพลงธรรมะมาเปิดให้กับคณะฟัง เป็นบทเพลงที่เกี่ยวกับบทสวดมนต์ทั้งหมด อยากได้มาเก็บไว้ฟังที่บ้านค่ะ พอดีวันนั้นไม่ได้ถามว่าเขาได้มาจากที่ไหนกัน หากใครพอทราบหรือมีอยู่ ขอความอนุเคราะห์หน่อยนะค่ะ เพราะเป็นคนชอบบทสวดที่เป็นเสียงเพลงมากเลยค่ะ เวลาฟังแล้วจิตใจจะผ่อนคลาย เย็น สบาย ปล่อยวางได้เป็นอย่างดี

ขอขอบพระคุณล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ค่ะ

2. นักรบธรรม

นักรบธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมมีอยู่ แต่ติดลิขสิทธิ์ ครับ
    เพลงชินบัญชร
    นะโม
    อรหัง
    พาหุง
    ฯลฯ

3. อาคม ดอกลั่นธม

อาคม ดอกลั่นธม เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008
    ผมพอจะมีอยู่นะพี่แต่จะต้องหาพักใหญ่นะจร้า ไม่รู้ว่าจะเจอหรือเปล่า พี่หน้าจะบอกให้เร็วกว่านี้นะจ๊ะ อิอิ

4. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เจริญพรคุณโยม

คุณโยมลองเข้าไปดูใบ บอร์ด เสียงธรรม จะมีให้โหลดเยอะมากเลย

อาตมาเองก็โหลดมาเยอะเลย เพราะดี ฟังแล้วสบายหู เย็นจิตดีเสียงดลตรีและทำนอง

5. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    เพิ่งเปิดเจอครับ ถ้ายังต้องการกรุณาส่งที่อยู่ให้ผมทาง pm จะจัดส่งให้ครับ