Bridge Over Troubled Water - Acoustic Guitar

ในห้อง 'เพลงต่างประเทศ' ตั้งกระทู้โดย horwang072, 15 พฤษภาคม 2008.

1. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.324559/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

2. goijung

goijung Active Member

3. goijung

goijung Active Member

พี่หอวังร้องเพลงเพราะจัง ดนตรีมาจากกีต้าร์คู่ใจ ข้าง ๆ สงสัยต้องมีคนรู้ใจด้วยแน่ ๆ ครบสูตรเลย อิอิ ดนตรีฟังสบายจิง ๆ ค่ะ แม้ก้อยจะตกอังกฤษแปลไม่ออก แต่ก็ชอบนะคะ อิอิ

4. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

ตาม มาฟัง ด้วยคนค่ะ ไพเราะตาม ฉบับคุณหอวังเลยค่ะ

5. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    เพลงนี้เพราะที่สุดของคุณหอวังเลยค่ะ ที่ลาล่าฟังมา
    ชอบค่ะ เยี่ยม!

6. siamesecat2005

siamesecat2005 เป็นที่รู้จักกันดี

Bridge Over Troubled Water
    Simon And Garfunkel

When you're weary,feeling small,
    When tears are in your eyes,
    I will dry them all;
    I'm on your side. when times get rough
    And friends just can't be found,
    Like a bridge over troubled water
    I will lay me down.
    Like a bridge over troubled water

When you're down and out,
    When you're on the street,
    When evening falls so hard
    I will comfort you.
    I'll take your part.
    When darkness comes
    And pains is all around,

Sail on silvergirl,
    Sail on by.
    Your time has come to shine.
    All your dreams are on their way.
    See how they shine.
    If you need a friend
    I'm sailing right behind.
    I will ease your mind.
    I will ease your mind.

เมื่อคุณเหนื่อยหน่ายท้อแท้, รู้สึกต่ำต้อยด้อยค่า
    เมื่อน้ำตาคุณเอ่อล้นท้นดวงตา
    ฉันจะช่วยทำให้มันหายไป
    จะอยู่เคียงข้างคุณ ในช่วงเวลาที่ยากลำบาก
    เพื่อน ๆจะไม่ทอดทิ้งคุณ
    เหมือนสะพานที่จะพาทอดข้ามสายน้ำที่เชี่ยวกราก
    ฉันจะทอดร่างลง
    เหมือนสะพานที่จะพาทอดข้ามสายน้ำที่เชี่ยวกราก
    ฉันจะทอดร่างลง.. (พาคุณข้ามมันไป)
    เมื่อชีวิตคุณตกต่ำและสูญเสีย
    เมื่อคุณต้องเร่ร่อนบนท้องถนน (เตะฝุ่น ..ตกงาน..??)
    เมื่อยามเย็นผ่านไปอย่างยากลำบาก
    ฉันจะดูแลคุณ
    เคียงข้างเป็นส่วนหนึ่งของคุณ
    เมื่อมืดค่ำมาถึง
    และทุก ๆความเจ็บปวดที่รุมเร้า
    ฉันจะทอดร่างลง
    ฉันจะทอดร่างลง.. (ดุจสะพานพาคุณข้ามมันไป)
    ลอยแล่นไปบนเรือลำสีเงิน
    ลอยเลื่อนไป
    ชีวิตคุณมาถึงเวลาที่สดใสแล้ว
    ความฝันทั้งหมดอยู่กับคุณแล้ว
    ดูเถอะว่ามันสดใสเพียงใด
    ถ้าคุณต้องการเพื่อน
    ฉันกำลังอยู่ข้างหลัง ๆนี่ไง
    ฉันจะดูแลความรู้สึก(..จิตใจที่เจ็บปวด.??.)ของคุณ
    ฉันจะดูแลความรู้สึก(..จิตใจที่เจ็บปวด.??.)ของคุณ

a.gif a.gif a.gif

เพลงนี้เพราะมาก ๆๆ เลยค่ะ เพลงโปรดเลยค่ะ ชอบ ๆๆๆๆ ^_^
    คุณหอวัง นี่มีความสุข ทุกวันเลยนะคะ แล้วยังแบ่งให้เพื่อน ๆ ด้วย
    ใจดีจังเลยค่ะ มาฟังเพลงก่อนไปทำงานค่ะ ขอบคุณบทเพลงเพราะ ๆค่ะ ^_^

แต่ว่าตอนนี้แคทกำลังลำบาก ค่ะ อิอิ ช่วยได้หรือเปล่าคะ 55+

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      35 KB
      เปิดดู:
      91
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2008
  7. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

อิอิ........ เหมือนมีกระแสจิต
    นึกอยู่ว่า ใครหนอ จะร้องเพลงนี้มาลงบ้าง อยากฟัง...อีก

ฟังแล้วคิดถึง อาหมวก ศักรินทร์ บุญญฤทธิ์
    แกชอบร้องเพลงนี้มาก ร้องประจำเลย น้องๆที่ทำงานกับแกที่ฝ่ายศิลป์ ช่อง 3
    ได้ยินเสมอๆ กับเพลง ม่านบังตาอีกเพลง เลิกงาน แกก็ไปร้องเพลงที่โลลิต้า ราชดำเนิน แล้วก็ตามโรงแรม บางทีแกก็พ่วง อามีศักดิ์ นาครัตน์ไปด้วย

ป๋าหอวัง มีเสียงที่สั่นๆ เหงาๆ เศร้าๆ เป็นคาแรคเตอร์ ประจำตัว เล่นเพลงแบบนี้ก็เหมาะค่ะป๋า...........

8. natsuto

natsuto สมาชิก

เฮ้อ..สุดยอดเลยป๋า อารมณ์เพลงได้เลย
    ร้องได้ไม่ห่วงกีต้าร์ล่ะ พริ้วเลยยยยยย...

ปล.พักบัญชีแค้นไว้ก่อน ร้องเพราะขนาด

9. dogsman

dogsman เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงสากลเก่าๆ.. ชอบจริงๆ.. ฟังได้ไม่รู้เบื่อ.. เพราะมากครับ

10. Noo Pretty

Noo Pretty Active Member

มาฟังแล้วก๊าบบบบบบบบ (y) (y) (y)

11. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    ตอนบ่ายๆมาตอบทู้นี้....อยู่ๆก็หายวับไปกับตา...สงกะสัยเจ้าของทู้น่องมนต์ซ่อนทู้ อิอิอิ.....

มาฟังเพลงสดๆ..สไตล์คุณหอวังกับกีตาร์ตัวโปรด...เพลินดีจังค่ะ

12. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005

วาวชอบมากครับเลยไม่ได้ฟังมานานแล้ว เยี่ยม...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2008
  13. horwang072

ขอบคุณมากครับน้องก้อย มีคนรู้ใจนั่งเชียร์อยู่แถวนี้ เพื่อนพี่เอง
    มาช่วยฆ่าเจ้าไวรัส ที่ขยันมากช่วยทำความสะอาดเครื่องเกลี้ยง
    เลย เพื่อนก็ได้แค่ครึ่งไฟล์ กับโปรแกรมเล็กๆบางตัวกลับมาได้บ้าง
    ส่วนโปรแกรมใหญ่ที่ใช้ทำงาน ต้องลงใหม่หมดเลย
    พี่ก็เลยเข้ามาตอบช้าหน่อยนะครับ ขอโทษเพื่อนๆด้วยครับ

14. horwang072

คุณขวัญพักนี้ก็ไม่ค่อยเห็นนะครับ ไม่สบายหรือเปล่า
    ขอบคุณมากครับที่มาให้กำลังใจเสมอๆ

15. horwang072

ตัวกำลังจะลอยแล้วครับคุณลาล่า อิอิ ^-^
    ขอบคุณมากครับที่ให้กำลังใจเสมอมา

16. horwang072

ขอบคุณมากครับคุณแคท ที่แปะทั้งเนื้อเพลงและคำแปลให้
    ผมเข้าพลังจิตน้อยลงนิดนึง เลยมาตอบเพื่อนๆช้า ทั้งยัง
    ไม่ได้ไปฟังเพลงเพื่อนๆอีกหลายคนที่ช่วงนี้บอร์ดคึกคักมาก
    แต่เครื่องผมเจอปัญหาไวรัสครับ งานที่ทำไว้หายไปเยอะมาก
    ผมเลยมีงานมากขึ้น ตั้งใจว่าจะหาเวลาอ่านพระไตรปิฎกเพิ่ม
    ก็เลยต้องมีอันเลื่อนไปก่อนครับ

17. horwang072

เห็นรูปเปียนโน ข้างๆนึกฝันอยู่ในใจว่ามีกีต้าร์นั่งข้างเปียนโน มีคนถือไมค์ร้องเพลงนี้ จินตนาการณ์สร้างความฝันความสุข เยี่ยมจริงๆถ้าเป็นดังที่เราคิด
    วันนี้ก็เอาแค่กีต้าร์คู่ใจไปฟังแก้ขัดก่อนแล้วกันนะ อิอิ
    ขอบคุณครับ

18. horwang072

อย่าฝากไว้นานนะ แล้วอย่าลืมมาร้องเพลงแก้แค้นนะ
    รอฟัง ร้องคู่กะน้องโลมาเลยก็ได้ ส่วนอีกคนก็ถือไม่เรียว
    เป็นคอนดักเตอร์ :555: คอยควบคุม...วง

19. horwang072

นักร้องเสียงทองคุณนพ มาให้กำลังใจ ขอบคุณมากๆครับ
    ชอบฟังเพลงคุณนพได้อารมณ์อย่างยิ่ง(y)

20. horwang072

เปลี่ยนบรรยากาศบ้างก็ดีครับ ถ้ายืนอยู่ที่เดียวจะรู้สึกเบื่อครับ
    เดินกลับไปกลับมา ตากแดดบ้างเข้าร่มบ้าง :d
    ขอบคุณมากครับที่แวะมาให้กำลังใจ
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.324559/[/MUSIC]