^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    เมื่อตอนเช้าใส่บาตรพระ อุทิศบุญให้ท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

มิได้ครับ ตามสัญญาณ ภาพ แห่งภพภูมิ ครับ มันเลือก หน้าก่อนหลัง ไม่ได้ครับตามนั้นครับ ท่าน มันใช้ มหากำลังแห่งญาณมากๆ ๆ ครับ จะเริ่มย่อเรื่องเอาใจความใหญ่เท่านั้นครับ............

3. ก๋ง สุญญตา

2มีนัม....... เหล็กไหลนาม นิจจะลักขปารามี อานาคาละเอียด . ตอน 2 นอนหนาวใกล้ตายนั้น เจ้าหญิงทรงตามหาเจอ แล้ว ก่อไฟ ให้รอดตาย พอตื่นมาก็เลยขอ ให้เลิก รบ อากันติยอม แล้ว อาสา ขี่ม้าข้ามเขา ไปหาพุทธเจ้า ระหว่างทางนั้น พักแรม อากันติ ป่วยหนัก เจ้าหญิงดูแลมาตลอด จนกะทั่งงูพิษแห่งรัฐฐา จะกัดเจ้าหญิง อากันติ จึงกลิ้งตัวให้งูตกใจ กัดตนแทน นางร้องไห้ฟูมฟาย ไม่นานอากันติเสียชีวิต นางร้องเรียก จนกะทั่งมี ฤาษี หัวกวางผ่านมา แล้ว หยุดถาม บอกว่ามียาถอนที่เขากงไกรลาส แต่ญาณนางไปไม่ได้ เลยต้องให้ฤาษีไป ฤาษีมี โลกียญาณวิสัย รักนางขอนางเป็นเมียเพื่อแลกกับการ เดินทางไปเอายาถอน นางตัดใจ ยอมเพราะต้องการให้ อากัติ ฟื้น อากันติฟื้นแล้ว เทวดาก้มาบอกความจริง อากันติ เที่ยวตามหานางจน สิ้นลม นางนั้นอยู่กับฤาษีๆ เสพกามนาง จนตาย นางจึงบำเพ็ญบุญ จนจะเข้านิพพานแต่ จิตลึกๆ ต้องการรอ จึงอยู่ที่อานาคา ไม่ยอมฟังธรรมจากเหล่าพระอรหันต์ พระสารีบุตร ก็เลยบอกว่า ในอานาคามี ไม่มีความรัก ๆ ของนางคือ ความปารถนาดี เมื่อ อากันติ ขึ้นมาไม่ได้ นางก็ลงไปสิ............แล้วสถิต ในเหล้กไหลหรือ ธาตุกายสิทธิอะไรก็ได้ สอนธรรมแก่เขาให้ มานิพพาน ถ้าเขามีเมียในภพนี้แล้วก้โสดา นางก็มาสอนธรรมให้ พระอรหันต์สอนทั้งคู่ แล้วเข้านิพพานพร้อมกันจะดี กว่า มาบำเพ็ญเพียรรอ แบบนี้ ไม่เข้า กะแสพระนิพพาน นางเห็นดวงตาธรรม ใน คำว่า ปารถนาดี แล้ว จึงเดินมาเพื่อ อบรมสังสอนธรรมเจริญ กรรมฐาน แด่ อากันติ เพื่อ หาโมกธรรมต่อไป ..........เพราะนางรู้แล้วว่า คำว่ารัก ที่ดีที่สุด คือ การปารถนาดี ให้คนรัก ไปนิพพานนั่นเอง มีค่ากว่าการ อยู่ด้วยกัน แค่ร่างกาย..................อมิตพุทธ...........

4. ก๋ง สุญญตา

7kongkiat01 ยักษ์ กำลังเจาะ ............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2013
  5. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    "รัก ที่ดีที่สุด คือ การปารถนาดี ให้คนรัก ไปนิพพานนั่นเอง มีค่ากว่าการ อยู่ด้วยกัน แค่ร่างกาย"

สาธุครับ

6. kongkiat01

kongkiat01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    รอๆๆครับอาจารย์ก๋ง

7. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    รับทราบครับอาจารย์ ขอบคุณครับ.

8. ก๋ง สุญญตา

7kongkiat01 ยักษ์ กำลังเจาะ ............ ครั้นพระพุทธกาลมียักษ์สองตน ตนพี่ชื่อ อสุรีทวีลาภ แก้วจินดา ตนน้องชื่อยักษ์มะม่วงคือ 7kongkiat01 ในภพนี้ ทั้งสองรักกันมาก แต่ว่า อสุรีทวีลาภนั้น ฉลาดกว่า และมีแก้ว จินดา หาเหยือ่ได้ดี มีกินตลอดเวลา ตัวน้องเป็นยักษ์ ปัญญาอ่อน ชอบกินแต่ มะม่วง ทุกๆ วันพี่ชายจะหาของกินให้ แต่ไม่สนใจ กินแต่มะม่วง มะม่วงอาย่อยยๆๆ เฮ้ยเราเป็นยักษ์นะ เราต้องกิน สัตว์ เรากินมะม่วงไม่ได้ ทามใย หล่ะเพ่ ถึงกินไม่ได้ ก็มั้นอย่ยอยย มั๊กๆๆ เยย โธ่ เรากินเนื้อ ไม่กินมังสะวิรัต อะใย ยัดดๆๆ มะรู้เยี่ยงเยย 555 พี่จะไปไหน จะไปหาสัตว์กินหลังป่า อยู่นี่ อย่าลืมเอามะม่วงมาฝากน้องนะ เออๆๆๆๆๆๆ ยักษ์ บ้าอะไรว่ะกินมะม่วงง 555 ยักษ์มะม่วงงัยปี่ ......555555 มะม่วงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อะย่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทุกๆวัน อสุรี จะหาของกินให้ เพราะน้องหากินอะไรไม่ได้ หาได้ก็แต่มะม่วงที่ชอบ นานๆ ที จนกะทั่งวันหนึ่ง ยักษ์มะม่วงหายไปหลายวันหลงป่า .............เจ้าม่ะม่วงๆๆๆๆๆ พี่ชายห่วงน้องมากๆๆๆๆๆๆๆ เที่ยวตามหา ถึง สวรรค์ไม่เจอ นั่งร้องไห้ รำพัน .........จนกะทั่ง เทวดา ที่เห็นมาบอก ฉันเห็นมันอยู่นั่น บนโลก หลังป่า ชานเมือง เดินร้องไห้ หรือท่านขอบคุณมากๆๆๆๆๆ ไม่เป็นไร เดี๋ยวมันออกจาป่า ไปบ้านคน ยิ่งตอนนี้ได้ข่าวว่า สมณะโคดม จะมา หา!!!!!!!!!!!!!!!! งั้นหรือ ใช่ๆๆๆๆๆๆรีบไปไม่งั้นวุ่นแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆ จ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่นานก็ตามหา จนเจอ .............เจ้าไปไหนมา ไปหามะม่วงอย่อยๆๆๆๆๆ กิน ทำไมไม่บอกพี่ บอกแย้ว แต่ว่ามะม่วงป่า นู้น ของคน อย่อยก่่า ของสวรคค์อีก มะม่วงอะไร มะรู้ เขียวเหวย น้ำดอกไม้ หรือ แรด ก็มะร้ อย่ยๆๆๆๆ มั๊กๆๆ เยยย เออแล้วไหนมะม่วง หละ .....มะมี แงๆๆๆๆๆๆทำไม เมื่อกี้ผ่านมา เห็นเทวาด นั่งใต้ต้นไม้ มะรู้ทำไม ชอบๆๆๆๆมั๊ก เมตตามั๊กๆ เลยให้ไป หา แกอ่านะ ให้มะม่วง ไป 555555555เทวดาเห็นแก ชอบด่า ปาหินใส่ยามเหาะ ผ่านตอนกลางคืน ก็นั่นนะจิ เพ่ ฉันยังงงๆ ๆเยย แล้วท่านบอกว่า อะไร ท่านบอกว่า ชือ สมณะโคดม หา!!!!!!!!!!!!!!!! หาอะไรเพ่ ....นั่นมันพระพุทธเจ้า ไอ้โง่ ที่สุดของ ญาณใด ๆ แล้ว เป็นมหายบุรุษในเมือง จะมีการต้อนรับพระองค์ ไอ้โง่ เจอของดี แล้วไม่รู้ อ้าวหรา ก็ฉันไม่รู้เลยให้มะม่วงไป แล้วพระองค์ให้ของดี มาหรือเปล่า ไม่ให้อะไรเยย แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ร้องทำไม ก็ ให้มะม่วงไปกลับมาด่า หนู อ่าดิ ว่าอย่างไร ............. เอ พระองค์ไม่เคยด่าใครเลย หลังบวชนะ ไหนๆๆๆๆๆๆๆๆ บอกสิว่าด่าว่าอะไร ก็ร่ายๆๆๆๆๆๆๆ จะ เหล่าให้ฟัง ฟังนิ ......... เจ้ายักษ์ ไม่เบื่อการเป็นยักษ์หรือ รู้ไหมว่า การเกิดเป็นทุกข์ การแก่ ก็เป็นทุกข์ การเจ็บ ก็เป็นทุกข์ การตายก็ทุกข์ แล้วจะยึดยักษ์ยึดมะม่วงอีกทำไม หาทางหลุดพ้นดีกว่า เจริญกรรมฐาน แล้วไป มหาจะตุราชิกา แล้วค่อยหาทางมาเกิดเป็นคน เรียนพระธรรมของเราแล้วนิพพาน แล้วแกตอบว่าอย่างไร ฉาน หัวเราะ 555555555555555 นิพพานมีมะม่วงหรือเปล่า .....อะพิโธ่ อะพิถัง กะละมังแตก ไอ้บ้า นิพพานเป็นที่สุดแล้วพี่ยังปารถนาเลย ....พุดจบ ร่างของอสุรี เห็นดวงตาธรรมในการ เกิดเจ็บตายกลายเป็นร่างคนทันที โอ้วๆๆๆๆๆๆ หล่อๆๆๆๆๆๆๆ มั๊ก ๆ พี่แปลงร่างได้ด้วยหรือ เปล่าๆข้าๆๆๆๆเห้นดวงตาธรรมแล้วไชโยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไหน ท่าน พุดอะไรต่อ ท่านบอกว่า ทำจิต ให้สงบ แล้วภาวนา เกศา โลมา นะขา ทันตา ตะโจ ร่างกายมิใช่ของเรา ว่าพลางอสุรีก็ทำตาม ไม่ช้า ตัดรุปออกจากนาม .......ร่างค่อยๆเลือนหายไ ป ....พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ จะไปไหนๆๆๆๆๆๆๆๆอย่าทิ้งหนู้ ไป .........เอ้ย พี่ต้องไปแล้ว ท่องสิ ว่า เกิด เป็นทุกข์ เร็วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เกิดเป็นมะม่วง เฮ้ย ทุกข์ แก่เป็นทุกข์ ท่องเร็วๆ เกิดเป้นมะม่วง เฮ้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เจ้บเป็นทุกข์ เจ็บเป็นมะม่วง เย้ยๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ทันแล้วร่างหายในอากาส สิ้นชาติ ยักษ์เสวย ดุสิตาทันที .............ปี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จ๋าอย่าทิ้งหนุไป แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยักษ์มะม่วง เดินตามหาพี่ชาย วันแล้ววันเล่า จนร่างกาย ผ่ายผอมเทวดาฟ้าดินเห็นใจ ทูลพระพรมห ท่านมันจะตายแล้วนะ อืมๆๆๆๆๆๆๆๆ รู้จะให้ทำอย่างไร มันไม่ภาวนาเอง เอางี้ริบ บุญมันให้มันตายเลยแล้วไปเป็นคน ก็ได้แต่ว่าจิตมันจะคิดถึงพี่มันนะสิ เออๆๆๆๆๆๆ เอ้างัยดี นั่นๆท่าน ฤาษี นาแก ผ่านมาดูก่อน ........... ฤาษี มีมะม่วงกินไหม มี ว่าพลางก็หยิบให้ ชอบหรือ ชอบๆๆๆ ตามหาพี่หรือ ใช่ ๆๆๆๆรุ้ได้ง่ะ คิดถึงจะตายอยู่แล้ว งั้นก็ภาวนา ว่า มะม่วงๆๆๆๆๆๆๆ ไปตรงนี้ ห้ามไปไหน จริงๆๆ นะ ไม่หลอกนะ ไม่หลอกข้าไปหล่ะ มะม่วงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนในที่สุด ถอดจิตได้ไปจตุ ฯ พี่ๆๆเห็น อสุรี ทวีลาภไหม เห็นอยู่ดุสิตาใช่ไหม ใช่ๆๆๆๆๆๆ ว้าวๆๆๆ ข้าจะได้เจอพี่แล้ว แต่ว่า จากนี่ไปต้องทิ้งภาวนา เจ้าต้องทิ้งภาวนา ภาวนาตัวไหนอยุ่หล่ะ มะม่วงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 55555555555555 อะไรกันภาวนามะม่วง ก็มาได้แฮะ 5555555555555ขำกันทั้งสวรคค์ เดี๋ยวให้เทวาดไปตามมาให้ ครับๆๆๆๆๆๆๆเย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ว่างัยนะ เทวดาไม่อยู่แล้ว อ้าวทำไหมหล่ะ ญาณดีมากๆๆ อยู่โสดาแล้ว เราตามไม่ได้ หา ทำไมได้โสดา ก็ไปเป็นคน แล้วฝึก มีผัวเดียวเมียเดียว แล้ว เข้าโสดาเลย หา!!!!!!!!!!!!! ตายห่า น้องมันมา อ้าวหรา ทำไงดี โกหกมันแล้วกัน จะได้สบายใจจะดีหรือ พุดความจริงเลยดีไหม พุดความจริง มันยิ่ง กะเสือกไป โสดา มันไม่มีทางไปหรอก แย่ๆๆๆๆๆๆ แล้ว เอ้า ท่านบอกเลยข้าไม่กล้า ได้ๆๆๆๆๆ เทวาดก็บอก พี่ท่าน นะ อยู่โสดาแล้ว ไปไม่ได้ ไกลมากๆๆๆๆๆๆๆๆ โห แงๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วทำงัย เจ้าต้องลงไปเกิด แล้วเพียรพากตบะไปหา แงๆๆๆๆๆๆตบะไร รู้แต่ มะม่วง ..........โอ้ย กูปวดหัว ก็ภาวนามะม่วงจนตายแล้วเจอ แน่นอน จิรงๆๆๆๆๆๆๆนะ จิรงๆๆๆๆๆ อะเคร งั้นฉานไปละ ..................ดีใจๆๆๆๆๆพี่จ๋า ภาวนามะม่วงๆๆๆๆ ระหว่างทางนั้นเอง...........นางฟ้า ถือพานผลไม้ มีมะม่วง เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆขอๆๆๆๆๆๆ มะม่วงห่น่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไอ้ยักษ์บ้า ของ พระอิศวร แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฉันอยยากกิน ขอ พระอิศวร ให้หน่อย หวิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆ แงๆๆๆๆๆๆๆ จิตมัวแต่ เพลินคิดถึง ความอร่อย ญาณ โลกีย์เสื่อม แอลๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ร่างค่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ลอยตกลงมา ๆๆๆๆๆๆๆๆ เฮ้ยๆๆๆๆๆช่วยมันดินางฟ้า ............. นางฟ้าพยายามจะเหาะตามแต่ไม่ทัน ไม่ทันแล้ว ทำไงดี ...........นางฟ้าๆๆๆๆๆขอมะม่วง ข้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นางฟ้าน้ำตาไหล ฝ่าบาตร ขอลูกนึงให้มันนะ แล้วจะลงโทษิฉัน ก็ตาม นางปามะม่วงไป ยักษ์รับไว้กินๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนตกลงมา โครมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆตาย เกิดเป็นต้นมะม่วงนาม มะม่วง พรามณ์ หากินยาก ใกล้สูญพันธ์ ....แล้วนี่เอง จึงเป้นเหตุให้ อสุรีทวีลาภ จินดา เสวย ปัจเจก เพื่อมาโปรด น้องชาย ยักษ์ผู้มีมีมะม่วงเป็นสรณะ พบกันแล้ว ดีใจด้วย..................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2013
  9. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

***แจ้งให้ทราบ รายชื่อจัดส่งพัสดุเมื่อวานนี้ อยู่หน้า 125 ค่ะ

10. ก๋ง สุญญตา

1 preechaniy ปัจเจก ฯ กำลังเจาะ .................เมือครั้งพุทธกาล ..........

11. kongkiat01

ขอบพระคุณครับอาจารย์ ก๋ง ถึงว่าผมชอบกินข้าวเหนียวมะม่วง สงสัยผมต้องหามะม่วงพรามณ์มาปลูกซักต้นแล้ว แล้วผมต้องเภาวนาว่า มะม่วง หรือเปล่าครับอาจารย์ และขออัญเชิญ อสุรีทวีลาภ จินดา มาโปรดน้องคนนี้ซึ่งกำลังลำบากมากให้น้องและครอบครัวมีชีวิตที่ดีขึ้นน้องจะได้มีเวลาไปปฏิบัติธรรมเพื่อจะได้เข้าถึงพระนิพพานพร้อมกับพี่

12. ก๋ง สุญญตา

อ้าวหรา 55555555555555555 งั้นบุตพนิสัยกรรมยังไม่หมดเจง ๆๆๆๆๆๆๆ ครับมะม่วงพรามมาปลูก จะได้พลังงานจาก มะม่วงพระอิศวรที่กินเข้าไป ส่งผลให้ บ้าน เจริญครอบครัวสบายมีลาภครับ ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ 55555 ผมไม่ชอบชอบแต่ น้ำกะทิทุเรียน ฉงฉัยเป็นยักษ์ นำกะทิ แน่ๆๆเยยยยยยยยยยย อย่อย......

13. ก๋ง สุญญตา

SAM_4481 (750x1000).jpg

SAM_4478 (750x1000).jpg สุดยอดเครื่องราง บันดาลโชคลาภ เกื้อหนุนทุกสิ่ง สี่หูห้าตา พระอินทร์จำแลง รุ่น ๑ - เหนือลิขิตประกาศิตฟ้าดิน

ขอเชิญเพื่อนๆ จอง สี่หูห้าตา พระอินทร์จำแลง แกะจาก เพชรหน้าทั่ง และ เหล็กไหล ด้วยงานแฮนเมค มือทำ ทั้งสิ้น สร้างรุ่นแรก มีอุ ที่หัว จำนวน 99 องค์แค่นั้น ไม่มีทำเพิ่ม ถ้ายอดจองมาก จะทำรุ่นสอง ที่ไม่เหมือนรุ่นแรก บรรวงสรวงใหญ่ อัญเชิญ พระอินทร์ ปลุกเสก ตัวเหล็กไหลก็ศักสิทธิ์แล้ว ตัวเพชรหน้าทั่งก็ ขลังแล้ว หากนำมาทำ สี่หูห้าตา ย่อมบัลดาล ผลโชคลาภ ได้ อย่างอัศจรรย์ อธิฐานทุกอย่างจะสำเร็จครับ .................จองแล้วโอนเลย ได้สิทธิ์ครับ ........ด้วย วัตสุ มีจำนวนจำกัด หมด ตามวัสดุ ทันทีครับ เป็นของหายาก ซึ่งยังไม่มีใครทำครับ ....เป็นสิ่งแรก ของโลก เลยก็ว่าได้ ครับ พลังหนือพลัง ปีนี้เป็นปีทองของ พระอินทร์ครับ ใครได้ไปบูชา จะเสริมอำนาจวาสนาและโชคลาภ คุณานุประการครับ โอนแล้ว แจ้งหน้าบอร์ด ลงสลิป หน้าบอร์ด นะครับ ไม่ทัน อย่าว่ากัน ตั้งเจตนา แค่ 99 องค์จริงๆ ครับ ขอให้โชคดี ราคา 1499 บาทครับ กับ ค่าฝีมือ ค่าแรง และค่า ตัววัสดุ ก็คุ้มแล้วครับ งานอาจหน้าตาไม่เหมือนกัน เพราะทำด้วยมือ ครับ ...........พระอินจำแลง กินไฟ ขี้ออกมาเป็นทองคำ ครับ ............ ของดีในปีพศ นี้ครับ อย่าพลาดอย่าช้า หมดแล้วจะเสียใจ ก๋งทำงานอะไรแล้ว รับรอง คุณภาพครับ ว่า ปึ่ก !!!!!!!!!!!!! แน่นอน ยันยัน ชัดเจน !!!!!!!

ประวัติ พระอินทร์จำแลง ............
    กาลครั้งหนึ่งสมัยพุทธกาล มีหนุ่มกำพร้าฐานะยากจนข้นแค้น มีที่ดินทำกินเพียงน้อยนิดไว้สำหรับปลูกข้าว ปีหนึ่งเกิดแล้งจัด ต้นข้าวที่ปลูกไว้แห้งตายไปมาก พระอินทร์บนสวรรค์มองด้วยทิพย์ญาณเห็นความลำบากจึงอยากช่วยเหลือให้พ้นจากความทุกข์ยาก เหาะลงมาแปลงกายเป็นสัตว์ประหลาด มีหูสี่หู มีดวงตาห้าดวง บุกเข้าไปกัดกินต้นข้าวในนาจนเสียหาย ชายหนุ่มไปพบเห็น โมโหสุดขีด คิดจะฆ่าสัตว์ตัวนี้แต่ไม่มีอาวุธชนิดใดทำร้ายได้เลย จึงตัดสินใจจับตัวไว้และนำกลับไปผูกติดไว้กับเสากระท่อมที่พัก ตกเย็นชายหนุ่มนำอาหารให้สัตว์ประหลาดตัวนั้นกินด้วยความสงสาร น่าแปลกมันไม่ยอมกินสักคำเดียว กลับยืนตัวสั่นงันงกดูเหมือนว่าอากาศหนาวจัด ชายหนุ่มจึงหาฟืนมาก่อไฟให้ผิง หลังจากนั้นชายหนุ่มก็เข้าไปพักผ่อนภายในกระท่อม ปรากฏว่าเจ้าสัตว์ประหลาดตัวนั้นจับถ่านไฟก้อนแดง ๆ ที่กำลังร้อนจ้า กัดกินเข้าปากอย่างเอร็ดอร่อยและถ่ายอุจจาระออกมาเป็นทองคำ ชายหนุ่มดีใจมากนำทองคำไปขายแลกเงินได้มามากมายกลายเป็นเศรษฐีเพียงชั่วข้ามคืน

ครับ ของดี ๆ แบบนี้ หาไม่ง่าย แล้วก๋งสื่อ กับท่านแล้วท่านอนุญาติ และ บอกวา จะมาเต็มกำลัง และช่วยสร้าง ศูนย์กรรมฐาน ทำบุญๆๆๆๆ ครับได้พระอินทรจำแลง ไป คุ้มกว่านี้ไม่มีแล้ว ย้ำ โอนแล้วจอง ได้ของแน่นอน ครับ .....1499 บาทครับ สุดคุ้ม ได้บุญ ได้ของบันดาลโชคลาภครับ ...........

****** ภาพเป็นภาพประกอบเท่านั้น งานจริง จะแกะด้วยมือ จะไม่เหมือนกัน หน้าแต่ละองค์ ตามจริต ฯ ครับ แต่ประมาณนี้ ครับรับรองว่าสวย เพราะแกะสด ไม่มีผสม อันใด ลงไปในเหล็กไหลหรือ เพชรหน้าทั่งครับ .......*******

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2013
  14. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005

จอง 1 องค์ครับผม โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
    ได้รับของเลยหรือเปล่าครับ ก๋ง หรือว่าต้องรอสร้างเสร็จก่อน

15. ก๋ง สุญญตา

อีก 30สิบวันได้ของครับ พี่ ...........ระดม ทีมงาน แกะ มาแล้วครับ ......... ช้าๆ ได้พร้าเล๋มงามครับ เพราะต้องบรวงสรวงพร้อมกันครับ .............ย้ำไม่ใช่ พระหล่อ เป็นการแกะ จากมือ ทั้งสิ้น ครับ ..........หน้าตา จะ ไม่เหมือนกันทุกองค์ครับ ในภาพ เป็นแค่ภาพ ให้ดูครับ แต่ ประมาณนี้แต่สวยกว่านี้ครับ ........รับรอง ด้วยฝีมือ อ ก๋งครับ ........

16. albusthai

albusthai เป็นที่รู้จักกันดี

จอง สี่หูห้าตา พระอินทร์จำแลง 1 องค์ครับ

17. kongkiat01

ตอนนี้งบหมดแล้วครับอาจารย์ก๋ง ต้องรอเดือนหน้าถ้าของไม่หมดซะก่อนคงได้ช่วยอาจารย์ก๋งสร้างศูนย์ปฏิบัติธรรมครับ

18. topkrap

topkrap Active Member

22 กรกฎาคม 2012

19. albusthai

albusthai เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ
    เลขที่บัญชี 1562038511 - นาย มนตรี อมรประเสริฐ
    จำนวนเงิน 1,500.16 บาท
    วัน-เวลา 29/05/2556 - 12:03:08

20. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

จอง สี่หูห้าตา พระอินทร์จำแลง 1 องค์ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้