11111111111111* 11111111111111* แบ่งให้บูชาพระเครื่องหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(ฤาษีลิงดำ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พรแม่ศรี, 13 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. B&N

B&N Active Member

คนแบบนี้ก็มีในโลก..ในยุคนี้ สมัยนี้ด้วยหรอครับ

2. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    เอาอย่างนั้นเลยนะเสี่ยชัย...กรั๊กๆๆๆๆๆ :boo::boo::boo:

3. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    คุณทศ ใช่คนเดียวกับที่ผมคิดหรือเปล่าเอ่ย :boo::boo:

4. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

คนไหนครับ หุหุ กะซิบที โลกเรานี่มีอะไรแปลกๆๆ ไม่กลัวบาปกรรม

5. เสก Pantip

เสก Pantip สมาชิกใหม่

16 ธันวาคม 2011
    ชี้แจงเรื่องการพาดพิงถึงชื่อเจ้าของกระทู้โดยใช้ข้อความที่ไม่เหมาะสม

อ้างอิงจากข้อความโพสลำดับที่ 35750

ข้าพเจ้านายอนุรุทธิ์ จันทนสาร Username "เสก Pantip" ขอชี้แจงถึงกรณีที่นายทศพล ศรีสุข Username "พรแม่ศรี" กล่าวพาดพิงถึงข้าพเจ้าโดยใช้ข้อความที่ไม่เหมาะสม
    จากข้อความที่นายทศพล ศรีสุขกล่าวพาดพิงถึงข้าพเจ้าว่า "แต่ในภายหลังทราบมาว่า เขาได้ไปรู้จักกับหมอไสยศาสตร์ เวทย์มนต์ดำเข้า ประกอบกับอาการของโรคซึมเศร้าที่เป็นมานาน ซึ่งกำลังได้รับการรักษาจากแพทย์!!!!!!! ตัวเขาเองคิดอยู่เสมอๆ ว่าจะมีคนมาทำร้ายเขาบ้าง มาทำไสยศาตร์บ้าง และตัวผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่เพื่อนผมคนนี้กล่าวหาว่าผมทำไสยศาสตร์ใส่เขา" เมื่อข้าพเจ้าได้อ่านข้อความดังกล่าวแล้ว ได้เกิดประเด็นสงสัยถึงข้อความที่กล่าวพาดพิงถึงข้าพเจ้า แบ่งเป็นข้อปลีกย่อยได้ดังนี้คือ
    1)"แต่ในภายหลังทราบมาว่าเขาได้ไปรู้จักกับหมอไสยศาตร์ เวทย์มนต์ดำเข้า..." ข้าพเจ้าไม่เข้าใจว่าหมอไสยศาตร์และเวทย์มนต์ดำ ที่นายทศพลกล่าวอ้างถึงข้าพเจ้าว่าเคยไปรู้จักนั้น หมายถึงใครและอะไร
    2)"ตัวเขาเองนั้นคิดอยู่เสมอๆ ว่าจะมีคนมาทำร้ายเข้าบ้าง มาทำไสยศาสตร์บ้าง และตัวผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่เพื่อนผมคนนี้กล่าวหาว่าผมทำไสยศาตร์ใส่เขา..." ข้อความดังกล่าวนี้กล่าวพาดพิงถึงข้าพเจ้าโดยตรง โดยมีการระบุชื่อและนามสกุลจริง(นายรุช จันทนสาร:ชื่อเดิม) อันเป็นข้อความที่ส่งผลให้ข้าพเจ้าเสื่อมเสียชื่อเสียงและได้รับความอับอายจากสาธารณชน จากกรณีดังกล่าวที่เกิดขึ้น ข้าพเจ้าขอให้ทางเวปมาสเตอร์และผู้ที่เกี่ยวข้องระงับการใช้ Username "พรแม่ศรี" เป็นการชั่วคราว เพื่อมิให้เกิดผลกระทบทางรูปคดีต่อไป

นายอนุรุทธ์ จันทนสาร
    โทร:081-401-6459
    Email:anurut@windowslive.com

หมายเหตุ ข้าพเจ้ายังมิได้ทำหนังสือชี้แจงอย่างเป็นทางการถึงทางเวปมาสเตอร์ เพื่อรอการติดต่อกลับจากทาง Username "พรแม่ศรี" ภายในวันนี้เสียก่อน แล้วจึงค่อยดำเนินการเป็นลำดับต่อไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2011
  6. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ใช่คนเดียวกันเลยนะครับ
    คุณphumiput ได้ติดต่อกับคุณรักษ์ (น้องชายนายรุช) บ้างไหมครับ เมื่อวันก่อนผมโทรไปหาคุณรักษ์และเล่าเรื่องนี้ให้คุณรักษ์ฟัง คุณรักษ์บอกว่า "พี่รุชเขาคิดถึงพี่ทศมาก" " พี่ทศก็รู้ว่าพี่รุชเขาเป็นอย่างไร มีอาการอย่างไร อย่าไปถือสาเขา" นะครับ

(cry)

ก้ากกกกกกกกกกกก คนหลงทางนะครับเสี่ย :'(

7. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

โอว์ว์ว์ ยิ่งกว่านี้ก็มีนะครับ:'(
    กรรมพวกนี้น่าจะมาจากกรรมอะไรก็ไม่รู้นะครับ น่ากลัวจังเลย:'(

8. พรแม่ศรี

ปิดการจองพระชั่วคราว

รายการพระเครื่องลด 20 % ให้ไปจองในกระทู้ ส.ค.ส ๒๕๕๕ นะครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

9. Thanawin_J

Thanawin_J สมาชิก

24 ธันวาคม 2011
    ดีนะครับที่ปิดจองชั่วคราว ถ้าปิดจองค้างคืนคงแพงน่าดู...ขออภัยนะครับ ผมน้องใหม่เข้ามาชมและศึกษาครับ

10. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    อ่านดูแล้วน่าสงสารนะครับ ผมเคยปราบคนแบบนี๊มาเยอะแล้วก็เสร็จทุกราย หายบ้า พวกทรงเจ้า หรือลักษณะแบบคนที่โพสเนี่ย ผมชอบ ..... วิธีมันมีอยู่ 555555 เสี่ยทศคงต้องจ้างคนคุ้มกันแล้วมั้ง อ้อ นอรินโก้ ของพี่ไงครับที่เป็นเครื่องป้องกันได้อย่างดี

11. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006

อันนี้กันของได้ครับ 555 ล้อเล่นนะครับ แต่เอาจริง :cool:

12. พรแม่ศรี

ก้ากกกกกๆ เชิญไปศึกษาที่กระทู้ถาม-ตอบนะครับ ก้ากกกกๆ

13. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เค้าบ้าเต็มขั้นกว่าที่ผมคิดซะอีก ต้องใช้แบบนี้พี่จารุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      18.7 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      198.5 KB
      เปิดดู:
      50
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ธันวาคม 2011
  14. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำ กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม คนเราเกิดมาแล้วก็ต้องตาย แน่นอน สาธุ [www.marateebook.com]
    [​IMG][​IMG][[​IMG] [​IMG] /url]

15. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009

อ้อ คนนี้นี่เอง ช่วงนี้พี่ทศต้องคุ้มกันตนให้หนัก อย่างน้อยทำอะไรทางกายพี่ไม่ได้ แต่ทางใจพี่คงอดประหวั่นนิดๆ มันจะมีตะกอนของความวิตกเล็กๆในใจ

แผ่เมตตากระจายไปทั่วสารทิศ ทำใจให้สบายแล้วค่อยนอนนะคะ เป็นกำลังใจให้ทั้งสองท่านผ่านเหตุการณ์ไปได้ด้วยดีค่ะ ^__^

16. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    555 คนนี้น่ากลัวกว่าอีกนะคะพี่ทศ เล่นของหนักตาหลอด แค่รูปมาขู่ก็น่ากลัวแว๊วอ่า คิคิ

17. Atithep phong

[​IMG][​IMG][[​IMG] [​IMG] /url

ลูกขอกราบแทบพระบาทหลวงพ่อและมอบกายถวายชีวิตที่เหลืออยู่เพื่องานศาสนาจนวันตาย สาธุ

18. เจนัย

เจนัย เป็นที่รู้จักกันดี

เอามั่ง มีอยู่ กับเขา 2 กระบอก อีกกระบอกติดตัวตลอด ถ่ายรูปไม่ได้ ( ไม่ได้ลามกนะครับ อิอิอิ คลายเครียด )

19. Atithep phong

555 หมวดเล่น G 19 GEN4 ซะด้วย ของผมก็มีเจ้า 19 G3 G4 นี่ก็จอง PX4 ไปแล้วด้วย แต่ที่ชอบที่สุดก็เจ้านี่ แม็ค 8 นัด 4 ตัว 10 นัด 4 ตัว

ขนาดไฟล์:
      49.5 KB
      เปิดดู:
      45
  20. Atithep phong

Colt NM, panchita, neoped, phuwadol

อิ อิ มาดูพระรึดูปืนล่ะคร้าบพี่พัณณ์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้