【【วัตถุมงคลฟื้นชีวิต พลิกดวงชะตา】】หลวงปู่หมุน เจ้าคุณเสงี่ยม สุดยอดเกจิ สุดยอดเครื่องราง !!! บ่วงนาคบาศ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย conanzs, 20 มีนาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. conanzs

conanzs เป็นที่รู้จักกันดี

พระประจำตัวอีกหนึ่งองค์ ปิดตายันต์ยุ่ง

ช่วงนี้พระของหลวงปู่หมุนไม่ทันได้ลงก็มีเพื่อนๆมาขอแบ่งบูชาไปซะแล้ว...ยังไงแล้วผมจะพยายามแบ่งมาโพสให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านในนี้ได้บูชานะครับ อย่างน้อยวันละ รายการ สองรายการก็ยังดี...

สำหรับช่วงนี้ยังไม่ค่อยได้ไปไหนครับ ก็เลยยังไม่ได้หารายการอื่นๆ มาแบ่งให้เพื่อนได้บูชามากนัก ยังไงแล้วอดใจรอสักหน่อยครับ ช่วงนี้อยู่ในช่วงเข้าพรรษา ก็ถือว่าอยู่ในช่วงเก็บกระสุนกันไปก่อนนะครับ หลังออกพรรษามีหลายรายการแน่ๆ

ตอนนี้มีวัดระหารไร่มีการเปิดจอง ปรกไตรมาสย้อนยุค ของ หลวงปู่ทิมครับ
    ราคาอาจจะแรงไปนิด แต่รุ่นนี้ทางวัดจัดสร้างเอง ถือว่าสวยงาม น่าสนใจไม่น้อยครับ
    ใครอยากร่วมทำบุญ ก็สามารถสั่งจองได้ที่วัดเลยครับ

หากใครไม่สะดวก ก็สั่งจองที่ผมได้ครับ หากมีจำนวนหลายท่านผมอาจไปจองให้ที่วัดครับ
    คิดราคาจอง + ค่าจัดส่ง 100 บาทครับผม ลองดูรายละเอียดละกันนะครับ

ขออนุญาติ รูปของทางวัดด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. conanzs

{{{ วัตถุมงคลฟื้นชีวิต พลิกดวงชะตา }}}

หลวงปู่หมุน / ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม / หลวงปู่พวง
    หลวงพ่อสาคร / หลวงพ่อเจิม / หลวงปู่ปัญญา / หลวงตาชัช / หลวงพ่อตี๋ / หลวงพ่อบุญมี / หลวงพ่อสม​

รายการอัฟเดทล่าสุด อยู่ที่หน้าสุดท้ายครับ

ท่านสามารถเข้าไปกด LIKE ที่หน้าเพจ เพื่อร่วมพูดคุย สอบถาม และอัพเดทวัตถุมงคลรายการใหม่ๆ ได้ตามลิ้งค์ด่านล่างครับผม

https://www.facebook.com/kcsiamamulet

ขอขอบพระคุณทุกๆ ท่าน ที่แวะมาเยี่ยมชมครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2013
  3. conanzs

รายการที่ 204. ยิงไม่เข้า !!! สมเด็จวัดระฆัง เนื้อแตกลายงา (เอ็ม 16) พิมพ์ใหญ่ทรงนิยม ปี 46 สวยกริบ พร้อมกล่องเดิม หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ร่วมปลุกเสก

*ราคาพิเศษ * บูชาแล้ว *

พระสมเด็จวัดระฆัง เนื้อแตกลายงา ปี 2546 รุ่น M-16 (ยิงไม่เข้า) พิมพ์ใหญ่ ทรงนิยม ด้านหลังองค์พระปั้มรูปสมเด็จโตนั้งบริกรรม และหัวใจคาถาชินบัญชร ด้วยอักขระ จิ ปะ มง สพ ด้วยหมึกสีแดง โดยใช้ชนวนมวลสารผสมผงเก่าขนานแท้ เพื่อนำรายได้สมทบทุนสร้างศาลา พระพุทธรูป วัดแสงเกษม จ.อุบลราชธานี เข้าพิธีพุทธาภิเษก 3 ครั้งใหญ่คือ

ครั้งที่ 1 พุทธาภิเษกที่ "พุทธมณฑล"
    ครั้งที่ 2 พุทธาภิเษกที่ "วัดใหม่อมตรส"
    ครั้งที่ 3 พุทธาภิเษก ณ อุโบสถวัดระฆังโฆสิตาราม

นอกจากนี้เพื่อความเข้มขลังเพิ่มขึ้น ทางคณะผู้จัดสร้างได้นำไปเข้าพิธีพุทธภิเษกเพิ่มเติมอีกดังนี้

- พุทธาภิเษกที่ "วัดพระสมุทรเจดีย์" จ.สมุทรปราการ
    - พุทธาภิเษกที่ "พุทธมณฑล" จ.นครปฐม
    - พุทธาภิเษกที่ "วัดถ้ำเสือ" จ.กระบี่

โดยพระสงฆ์จำนวน 99 รูป สวดคาถาชินบัญชร 108 จบ และพระเกจิอาจารย์แห่งยุคปลุกเสกเดี่ยวถึง 22 ครั้ง เมื่อปี 2546 ดังรายนามต่อไปนี้

1.หลวงพ่อทวีศักดิ์ วัดศรีนวลกทม.
    2.หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวการาม กาญจนบุรี
    3.หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ นครราชสีมา
    4.หลวงปู่สุข วัดเขาตะเครา เพชรบุรี
    5.หลวงพ่อลำไย วัดทุ่งลาดหญ้า กาญจนบุรี
    6.หลวงปู่ทิม วัดพระขาว อยุธยา
    7.หลวงพ่อจำเนียร วัดถ้ำเสือ กระบี่
    8.หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี เชียงใหม่
    9.หลวงปู่ครูบาอิน อินโท วัดคันธาวาส เชียงใหม่
    10.หลวงตาละมัย วัดอรัญญิก พิษณุโลก
    11.หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว อยุธยา
    12.หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม นครปฐม
    13.หลวงพ่อท้วม วัดศรีสุวรรณ สุราษฎร์ธานี
    14.หลวงพ่อกลั่น วัดเขาอ้อ พัทลุง
    15.หลวงพ่อฉิ่น วัดน้ำล้อม ลำปาง
    16.หลวงปู่เครื่อง วัดสระกำแพงใหญ่ ศรีสะเกษ
    17.หลวงปู่เขียว วัดห้วยเงาะ ปัตตานี
    18.หลวงพ่อบริสุทธิ์ วัดแก้วไกรวราราม กระบี่
    19.พระอาจารย์ไพรินทร์ วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ พิษณุโลก
    20.หลวงพ่อเที่ยง วัดพระพุทธบาทเขากระโดง บุรีรัมย์
    21.หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ศรีษะเกษ
    22.หลวงพ่อแวว วัดบางสะพาน พิษณุโลก

### รายละเอียดการสร้างและประสบการณ์ ###

- จัดสร้างโดย กรมราชทัณฑ์ธนบุรี ครับ ในปี 2546 หลวงพ่ออุตตามะเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ (ปัจุจุบัน ท่านมรณภาพแล้วครับ) หลวงพ่อทวีศักดิ์ เป็นประธานฝ่ายดำเนินงาน ปลุกเสก 22 ครั้ง พระสงฆ์เจริญพระคาถา 99 รูป และสวดพระคาถาชินบัญชรกำกับไว้ถึง 108 จบครับ

*** ประสบการณ์ดังครั้งแรกตอนลงหนังสือพิมพ์ ชาวบ้านที่ไปบูชามาวางลืมไว้ คนที่เห็นนึกว่าเป็นวัตถุต้องสงสัย เพราะดันมาลืมวางไว้ตอนที่เหตุการ์ณทางภาคใต้กำลังไม่สงบพอดี คนที่พบก็เลยคิดว่าเป็นห่อวัตถุระเบิด เครื่องมือทำลายก็ไม่มี เจ้าหน้าที่จึงจำเป็นต้องเอาปืนเอ็ม 16 มายิงจนกล่องกระจาย (แต่ปรากฎว่าไม่ใช่ห่อระเบิดครับ เข้าไปตรวจพบว่าเป็น พระสมเด็จวัดระฆังรุ่นนี้ที่กรมราชทัณฑ์เรือนจำธนบุรี สร้างครับ พระไม่เป็นอะไรเลย ดังนั้นจึงป็นที่มาที่บางท่านเรียกว่า "สมเด็จ M16 ยิงทะลุ"

*** สร้างน้อย จำนวนสร้างชัดเจน ไม่มีรุ่นเสริม ***

หายากยิ่ง ทั่วประเทศมีเพียงไม่กี่หมื่นองค์เท่านั้นครับ

* เรื่องแคล้วคลาด เป็น 1 ไม่เป็น 2 รองใครครับ ปลอดภัย ครบเครื่องตามแบบฉบับของ พระสมเด็จวัดระฆัง
    * เมตตานิยมก็ไม่ธรรมดา แถมยังหลวงปู่หมุนร่วมปลุกเสก ครบเครื่องจริงๆ ราคายังไม่แรงมาก เป็นพระสมเด็จที่น่าเก็บอีกหนึ่งรุ่นครับ

** ไม่ต้องบรรยายมากเลยครับรุ่นนี้ 6 พิธีใหญ่ พระสงฆ์นั่งปลุกเสกไม่ต่ำกว่า 100 องค์อีกทั้งพระเกจิดังแห่งยุค ดียังไงลองใช้ดูครับ

ข้อมูลการโอนเงิน :
    ธนาคารไทยพานิชย์ เลขที่บัญชี
    1172848592 (JIRAWAN KAM)
    ติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ ###0894343844###
    โอนแล้วโพสต์แจ้งหน้ากระทู้ หรือ PM ได้เลยครับ
    ค่าจัดส่ง ทุกรายการ 60 บาท จะกี่รายการ ก็ราคาเดียวครับ
    รบกวนโอนภายใน 5 วัน ถ้าเกินกว่านั้น ติดขัดตรงไหนแจ้งมาได้ครับ
    ท่านสามารถดูข้อมูลการติดต่อเพิ่มเติมได้ที่กระทู้แรกครับผม
    ขอขอบพระคุณทุกๆท่าน ขออนุโมทนาบุญทุกๆคนครับ
    !!! อย่าลืมแวะเวียน มาเยี่ยมชมกันอีกนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2013
  4. conanzs

รายการที่ 205. สวยดั่งทอง !!! พระกริ่งเพชรกลับ รุ่นแรก หนึ่งในชุดกรรมการ เนื้อทองทิพย์ หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี จ.เพชรบูรณ์

หลวงปู่พวง เจ้าตำรับมนต์เพชรกลับสืบวิชาปรมาจารย์จาก หลวงพ่อทบ ชนแดน

หลังจากลงนะโมฉบับวันพ่อทหารพ่อขุนตบเท้าเข้าวัดบูชาพระกริ่งเพชรกลับ..นายสั่งมา...เปรยให้ฟังครั้งหนึ่งขับฮ.ผ่านเขารังเห็นพระชรานั่งบนก้อนเมฆที่เขารัง สืบค้นเห็นหน้าจึงรู้ว่าเป็นหลวงปู่พวงองค์นี้ หนุ่มโรงงานฝากพ่อเช่ากริ่งให้ได้มาอธิฐานวันเดียวขายเครื่องจักรได้เป็นล้าน สาวใหญ่ซีแปดนิมนต์สมเด็จปู่พวงขึ้นคอสามวันโรคภัยที่เป็นประจำหายแถมขายที่ดินได้อีกเป็นแสนหลังรอมานานสิบปี แม่ค้าชนแดนเผาขยะหน้าบ้านผ้ายันต์ที่ติดหน้าประตูปลิวลงเตาเผาไม่ไหม้ไฟ หลวงปู่อุ้ยมาร่วมเสกบอกให้ฟัง พระปิดตาร่ำรวยไตรมาสแจกกฐินหลวงปู่พวงรัศมีไกลเป็นกิโลผลทางมหาลาภหนักที่สุด

หลวงปู่พวง องค์นี้ ศิษย์แท้ๆ หลวงพ่อทบ วัดชนแดน, หลวงพ่อเขียน สำนักขุนเณร และ หลวงพ่ออ้วน วัดดงขุย เสกก้อนหินบ้าง ก้านธูปบ้างให้ศิษย์เอาไปใช้ กันปืนได้,ขวานฟันไม่เข้า, รถชนไม่เป็นไร บวชเมื่อเป็นเณร อายุครบบวชพระก็บวชเลย เรียนวิชากับหลวงพ่อทบ มากที่สุด (น่าจะเป็นศิษย์ที่อยู่กับหลวงพ่อทบนานที่สุดในปัจจุบันนี้ ) หลวงพ่อทบรักมาก สอนให้หมด ทั้งพาไปฝากให้เรียนวิชากับหลวงพ่อเขียน ด้วยตัวของท่านเอง ตอนอยู่กับหลวงพ่อทบ ท่านมีหน้าที่ช่วยหลวงพ่อทบ จารตะกรุดมั่งม้วนมั่ง ถักมั้ง ตอนอยู่กับหลวงพ่อเขียน ท่านมีหน้าที่ตักน้ำใส่ถัง ให้หลวงพ่อเขียนทำน้ำมนต์ ต่อมาท่านฝากตัวเรียนวิชากับหลวงพ่ออ้วน วัดดงขุย ซึ่งเป็นที่รู้กันว่า หลวงพ่ออ้วนรับศิษย์ยากมาก ถ้าไม่เก่งจริงไม่มีพื้นฐาน ท่านจะปฏิเสธแต่กับหลวงพ่อพวง ท่านทดสอบจนแน่ใจว่า จิตดี บารมีสูง จึงรับเป็นศิษย์ต่อวิชาชั้นสูงให้

พระกริ่งเพชรกลับ รุ่นแรก หลวงปู่พวง ฐานวโร

หลวงปู่พวงท่านได้ลั่นวาจากลางพิธีจันทร์เพ็ญ “นี่แหละของดีบารมีแสนโกฏิใครมีไว้เหมือนมีทรัพย์อยู่นับแสน ” ได้รวบรวมชนวนมวลสารมากสุดแบบมโหฬารไม่มีครั้งใหนทำได้ขนาดนี้ลือกันในวัดภายภาคหน้าองค์ละแสนแน่นอน หลวงปู่ได้ยินเข้าบอกว่า “ มึงคอยดูเถอะ” จำนวนสร้าง เนื้อเงินก้นทองคำแท้ 19 องค์ เนื้อเงินอุดผงปถมังเกษาจีวร 89 องค์ บูชา เนื้อนวะอุดผงว่านเพชรกลับ 399 องค์ เนื้อสำริดผิวไฟ 499 องค์ บูชา เนื้อทองผสม 699 องค์ ชุดกรรมการ 199 ชุด เนื้อสัตตะโลหะเทดินไทย 19 ช่อ

กริ่งเพชรกลับโด่งดังที่สุดต้องหลวงพ่อทบ ชนแดนทุกวันนี้ราคาเป็นแสนเป็นล้านเป็นพระกริ่งที่มีค่าหวงแหนของนักสะสมเป็นอย่างมาก หลวงพ่อทบ ได้ถ่ายทอดสรรพวิชาให้หลวงปู่พวงจนหมดสิ้น ได้กำชับไว้ต้องไม่ลืมนำวิชานี้ไปช่วยสงเคราะห์คนจนคนที่เขาลำบาก สร้างกริ่งเพชรกลับทำยากต้องตั้งใจ ทำอย่าให้เสียชื่อครู กริ่งเพชรกลับสร้างให้ดียากมาก เพราะเป็นของสูง ต้องดูฤกษ์ดูยาม พระผู้สร้างต้องมีบารมีครอบคลุมทั่วฟ้าดิน สั่งฟ้าสั่งฝนจึงจะสร้างกริ่งเพชรกลับที่ทรงพลังอภิญญาฤทธิ์ สร้างแล้วต้องให้ใช้ได้ ใช้ดี มีอานุภาพกลับร้ายกลายเป็นดี ถ้าดีให้ดียิ่งๆขึ้นไป พลิกชะตา ค้ำชูดวง บังเกิดคุณแก่ผู้ใช้ได้ 108 ประการสุดจะปรารถนา อาราธนาทำน้ำพุทธมนต์รดตัวแก้อาถรรย์ไล่สิ่งอัปมงคลขวากหนามตัดอุปสรรคได้ ช่วยแก้เคราะห์แก้กรรมนำความเจริญรุ่งเรืองลาภสักการะมาสู่ผู้บูชาด้วยมนต์วิชาเพชรกลับ ได้ฤกษ์ดีพิธีจันทร์เพ็ญนานปีมีหนจึงทำการปลุกเสกพระกริ่งเพชรกลับ เกิดเหตุประหลาด ฝนตกก่อนพิธี และหลังเสร็จพิธี ไฟฟ้าติดๆดับๆตลอดพิธี มีลำแสงพุ่งลงมาที่กองวัตถุมงคล คนตาดีเห็นควันลอยโขมงเต็มพิธี หลวงปู่พวงท่านได้ลั่นวาจากลางพิธี “นี่แหละของดีบารมีแสนโกฏิใครมีไว้เหมือนมีทรัพย์อยู่นับแสน ” ได้รวบรวมชนวนมวลสารมากที่สุด เริ่มด้วยการลงยันต์ 108 นะปัถมัง 14 แผ่นยันต์จากพระคณาจารย์ 99 รูป ทองคำ ทองเหลือง ทองแดง เงิน ปรอท ดีบุก สังกะสี เหล็กละลายตัว เจ้าน้ำเงิน เหล็กไหล เหล็กน้ำพี้ ตะปูสังขวานร เพชรหน้าทั่ง ตะกรุด 9 คณาจารย์ หลวงพ่อทบ วัดชนแดน หลวงพ่อเขียน สำนักขุนเณร หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ หลวงพ่อพิธ วัดฆะมัง หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน หลวงปู่สี วัดถ้ำเขาบุญนาค หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก หลวงพ่อโอด วัดจันเสน ชนวนพระกริ่งเพชรกลับหลวงพ่อทบ ชนวนกริ่งชินบัญชร หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ผงวิเศษที่หลวงปู่พวงนั่งลบถมเองฯลฯ หลวงปู่พวงได้กำชับว่า "รีบเก็บกันนะก่อนจะหาไม่ได้"

** เป็นที่แน่นอนแล้วว่า หลวงปู่พวงท่านจะไม่สร้างวัตถุมงคลแล้ว เนื่องจากปัญหาเรื่องสุภาพ ดังนั้นพระกริ่งรุ่นนี้ก็เป็นรุ่นแรก และรุ่นเดียวเท่านั้น ระวังจะหายากเหมือนของหลวงพ่อทบ

ติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ ###0894343844###
    โอนแล้วโพสต์แจ้งหน้ากระทู้ หรือ PM ได้เลยครับ
    ค่าจัดส่ง ทุกรายการ 60 บาท จะกี่รายการ ก็ราคาเดียวครับ
    รบกวนโอนภายใน 5 วัน ถ้าเกินกว่านั้น ติดขัดตรงไหนแจ้งมาได้ครับ
    ท่านสามารถดูข้อมูลการติดต่อเพิ่มเติมได้ที่กระทู้แรกครับผม
    ขอขอบพระคุณทุกๆท่าน ขออนุโมทนาบุญทุกๆคนครับ
    !!! อย่าลืมแวะเวียน มาเยี่ยมชมกันอีกนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2013
  5. conanzs

รายการที่ 206. พระกริ่งแห่งยุค !!! พระกริ่งเพชรกลับ รุ่นแรก หนึ่งในชุดกรรมการ เนื้อทองชมพู หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี จ.เพชรบูรณ์

หลวงปู่พวง เจ้าตำรับมนต์เพชรกลับสืบวิชาปรมาจารย์หลวงพ่อทบ ชนแดน

“จากอดีตกาล สืบสานถึงปัจจุบัน ร่วมรังสรรค์สู่อนาคต ... กับการจัดสร้าง พระกริ่งเพชรกลับ ตำนานมหัศจรรย์แห่งเมืองเพชบุระ สุดยอดพุทธศิลปะ เข้มขลังพุทธคุณ เพื่อจารึกไว้ในแผ่นดินสยาม”

หลวงปู่พวง ฐานวโร ศิษย์เอกผู้สืบทอดวิชาเพชรกลับหลวงพ่อทบชนแดน จะเปิดตำนานพลิกตำราการสร้างพระกริ่งเพชรกลับของเมืองเพชรบูรณ์ ถึงเวลาสร้างเพื่อสืบทอดพระศาสนา และ สืบทอดวิชาเพชรกลับมิให้สาปสูญไปตลอดกาล ฯ

วัตถุประสงค์ เพื่อนำรายได้สมทบการยกศาลาและบูรณะเสนาสนะสถานภายในวัดน้ำพุสามัคคี

หลวงปู่พวง ฐานวโร วัดน้ำพุสามัคคี จ.เพชรบูรณ์ ทายาทอาคมขลัง หลวงพ่อทบ วัดชนแดน หลวงพ่อเขียน สำนักขุนเณร หลวงพ่ออ้วน วัดดงขุย หลวงปู่พวง เป็นพระที่เก่งแบบเงียบในพื้นที่มานานแล้ว ออกเหรียญรุ่นแรกมีประสบการณ์ดีและหายากมากลูกศิษย์ทั้งในและต่างประเทศต่างรีบเก็บกันจนไม่มีให้เห็นอีกเลย หลวงปู่พวง นับเป็นพระอริยสงฆ์อายุมากพรรษากาลที่สุดในจังหวัดเพชรบูรณ์ พระสงฆ์องค์เจ้า สมณะ ชี พราหม์ ชาวบ้านพ่อค้าแม่ขาย ข้าราชการทุกระดับชั้น ต่างให้ความเคารพหลวงปู่พวงเป็นอย่างมาก หากพูดถึงพระกริ่งเพชรกลับในสยามประเทศนี้ คงไม่พ้น พระกริ่งเพชรกลับหลวงพ่อทบวัดชนแดนที่โด่งดังลือชื่อในประเทศได้สร้างตามตำราพระกริ่งวัดสุทัศน์อันโด่งดังจึงได้ขลังเปี่ยมพลังพุทธคุณ พระกริ่งเพชรกลับ ไม่ใช่ใครอยากสร้างก็สร้างกันง่ายๆสร้างให้ดีทำยากเป็นของสูง หากสร้างต้องให้ใช้ได้ ใช้ดี มีอานุภาพ กลับร้ายกลายดี ถ้าดีให้ดียิ่งๆขึ้นไป พลิกชะตา ค้ำชูดวง ให้คุณ 108 ประการสุดจะตั้งจิตปรารถนา อาราธนาทำน้ำพุทธมนต์รดตัวแก้อาถรรย์ไล่สิ่งอัปมงคลขวากหนามตัดอุปสรรคหมดเคราะห์ให้เจริญรุ่งเรืองนำลาภสักการะมาสู่ผู้บูชาด้วยมนต์วิชาเพชรกลับมีคุณวิเศษนานับประการยากจะกล่าวได้ หลวงปู่พวงท่านได้บอกว่า “หมดเคราะห์หมดกรรม ให้มีความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไป”

กริ่งเพชรกลับโด่งดังที่สุดต้องหลวงพ่อทบ ชนแดนทุกวันนี้ราคาเป็นแสนเป็นล้านเป็นพระกริ่งที่มีค่าหวงแหนของนักสะสมเป็นอย่างมาก หลวงพ่อทบ ได้ถ่ายทอดสรรพวิชาให้หลวงปู่พวงจนหมดสิ้น ได้กำชับไว้ต้องไม่ลืมนำวิชานี้ไปช่วยสงเคราะห์คนจนคนที่เขาลำบาก สร้างกริ่งเพชรกลับทำยากต้องตั้งใจ ทำอย่าให้เสียชื่อครู กริ่งเพชรกลับสร้างให้ดียากมาก เพราะเป็นของสูง ต้องดูฤกษ์ดูยาม พระผู้สร้างต้องมีบารมีครอบคลุมทั่วฟ้าดิน สั่งฟ้าสั่งฝนจึงจะสร้างกริ่งเพชรกลับที่ทรงพลังอภิญญาฤทธิ์ สร้างแล้วต้องให้ใช้ได้ ใช้ดี มีอานุภาพกลับร้ายกลายเป็นดี ถ้าดีให้ดียิ่งๆขึ้นไป พลิกชะตา ค้ำชูดวง บังเกิดคุณแก่ผู้ใช้ได้ 108 ประการสุดจะปรารถนา อาราธนาทำน้ำพุทธมนต์รดตัวแก้อาถรรย์ไล่สิ่งอัปมงคลขวากหนามตัดอุปสรรคได้ ช่วยแก้เคราะห์แก้กรรมนำความเจริญรุ่งเรืองลาภสักการะมาสู่ผู้บูชาด้วยมนต์วิชาเพชรกลับ ได้ฤกษ์ดีพิธีจันทร์เพ็ญนานปีมีหนจึงทำการปลุกเสกพระกริ่งเพชรกลับ เกิดเหตุประหลาด ฝนตกก่อนพิธี และหลังเสร็จพิธี ไฟฟ้าติดๆดับๆตลอดพิธี มีลำแสงพุ่งลงมาที่กองวัตถุมงคล คนตาดีเห็นควันลอยโขมงเต็มพิธี หลวงปู่พวงท่านได้ลั่นวาจากลางพิธี “นี่แหละของดีบารมีแสนโกฏิใครมีไว้เหมือนมีทรัพย์อยู่นับแสน ”

ได้รวบรวมชนวนมวลสารมากที่สุด เริ่มด้วยการลงยันต์ 108 นะปัถมัง 14 แผ่นยันต์จากพระคณาจารย์ 99 รูป ทองคำ ทองเหลือง ทองแดง เงิน ปรอท ดีบุก สังกะสี เหล็กละลายตัว เจ้าน้ำเงิน เหล็กไหล เหล็กน้ำพี้ ตะปูสังขวานร เพชรหน้าทั่ง ตะกรุด 9 คณาจารย์ หลวงพ่อทบ วัดชนแดน หลวงพ่อเขียน สำนักขุนเณร หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ หลวงพ่อพิธ วัดฆะมัง หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน หลวงปู่สี วัดถ้ำเขาบุญนาค หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก หลวงพ่อโอด วัดจันเสน ชนวนพระกริ่งเพชรกลับหลวงพ่อทบ ชนวนกริ่งชินบัญชร หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ผงวิเศษที่หลวงปู่พวงนั่งลบถมเองฯลฯ หลวงปู่พวงได้กำชับว่า “รีบเก็บกันนะก่อนจะหาไม่ได้”

ชนวนมวลสารสิ่งศักสิทธิ์อีกหลายประการ

1.เริ่มด้วยการลงยันต์ 108 นะปัถมัง 14
    2.แผ่นยันต์จากพระคณาจารย์ 99 รูป
    3.ทองคำหนัก 5 บาท ทองเหลือง ทองแดง เงิน ปรอท ดีบุก สังกะสี เหล็กละลายตัว เจ้าน้ำเงิน ชิน
    4.เหล็กไหล , เหล็กน้ำพี้ , เพชรหน้าทั่ง
    5.ปฐวีธาตุหลวงปู่คำพันธ์ ศิลาน้ำคุณแม่บุญเรือน แร่โคตรเศรษฐีคุณแม่ปทุม
    6.ตะปูสังขวานรอายุ 100 ปี , เคียวเกี่ยวข้าว , ตะขอสับช้าง , ปลอกลูกปืนทหารนำมาถวาย
    7. เกษา จีวร หลวงปู่พวง
    8.พระกรุแตกวัดมหาธาตุเพชรบูรณ์ เนื้อชินพิมพ์เปิดโลกซุ้มเรือนแก้ว เนื้อชินพิมพ์นาคปรก
    8.ตะกรุด 9 คณาจารย์ 1.1 -หลวงพ่อทบ วัดชนแดน 1.2 -หลวงพ่อเขียน สำนักขุนเณร 1.3 -หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ 1.4 -หลวงพ่อพิธ วัดฆะมัง 1.5 -หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน 1.6 -หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า 1.7 -หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ 1.8 -หลวงปู่ดู่ วัดสะแก 1.9 -หลวงพ่อมหาอาคม วัดดาวนิมิต
    9.ชนวนพระกริ่งเพชรกลับหลวงพ่อทบ ชนวนกริ่งชินบัญชรหลวงปู่ทิมวัดระหารไร่ ชนวนพระกริ่งปี2479วัดสุทัศน์ฯ ชนวนพระกริ่งนารายณ์แปลงรูปอาจารย์นอง ชนวนพระกริ่งปวเรศสมบูรณ์พูลสุข ชนวนพระกริ่งสายฟ้าหลวงปู่โต๊ะ ชนวนพระกริ่งปัฏวีธาตุหลวงปู่คำพันธ์ ชนวนพระกริ่งสายรกหลวงปู่ญาท่านสวน ชนวนทองคำสมเด็จองค์ปฐมหลวงพ่อฤษีลิงดำ
    10.ผงวิเศษที่หลวงปู่พวงนั่งลบถมเอง ผงวิเศษหลวงพ่อทบลบถม ผงวิเศษหลวงพ่ออ้วนลบถม
    11.ผงวิเศษที่ใช้อุดใต้ฐานพระกริ่งและสมเด็จหล่อ ได้แก่ ผงกรุบางขุนพรหม ผงพระสมเด็จพระพนรัตน์ฯ วัดป่าแก้ว ผงปถมังขรัวตาคง ผงรัตนวาโยหลวงปู่บุญ ผงอิทธิเจหลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์ ผงตรีนิสิงเห หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ผงโสฬสมงคล หลวงปู่เอี่ยม ปฐมนาม วัดสะพานสูง ผงมหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เกษรดอกไม้บูชาพระ ข้าวก้นบาตร ผงแร่เหล็กน้ำพี้
    12. พระผงที่คณะศิษย์ส่งมาให้จำนวนมาก เหรียญของคณาจารย์ต่างๆที่คณะศิษย์ส่งมา แร่หลายชนิด น้ำพุทธมนต์หลายวัด ผงวิเศษจากคณาจารย์หลายองค์ แผ่นยันต์จากคณาจารย์หลายวัด ลูกศิษย์ร่วมถวายเพื่อหล่อพระกริ่งรุ่นแรกของวัดน้ำพุสามัคคี ชนวนอีกหลายสิ่งคงไม่ขอกล่าวเพราะเยอะมาก....

ของหลวงปู่ญาท่านสวน
    เกษาหลวงปู่สวน
    ชานหมากหลวงปู่สวน
    จีวรหลวงปู่สวน
    พระปิดตาเก้าไตรมาสหลวงปู่สวน
    ผงตะไบพระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้าหลวงปู่สวน
    ผงตะไบพระกริ่งโปร่งฟ้าไถ้รัสสีหลวงปู่สวน
    พระอุปคุตปิดปากเบี้ยแก้หลวงปู่สวน

ของหลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์
    แผ่นจารนะเศรษฐี แผ่นจารนะปัดตลอด
    ผงปถมังเหลือจากทำตะกรุดปัจเจก
    ชนวนมวลสารพระกริ่งรุ่นแรกสายรกพระพุทธเจ้า ชนวนเหรียญหล่อโบราณรุ่นแรก ชนวนพระนาคปรกมากประสบการณ์รุ่นแรก
    ข้าวสารเสก ดอกไม้บูชาพระ น้ำมันมนต์

แผ่นจารจากพระเกจิทางภาคใต้
    1. แผ่นจารมือ จากหลวงปู่ไข่ วัดลำนาว
    2. แผ่นจารมือ จากพ่อท่านแสง วัดศิลาลอย
    3. แผ่นจารมือ จากพ่อท่านยกห้อง วัดสลักป่าใหม่
    4. แผ่นจารมือ จากพ่อท่านพรหม วัดพลานุภาพ
    5. แผ่นจารมือ จากพ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ
    6. แผ่นจารมือ จากอาจารย์ทอง วัดสำเภาเชย ( ได้มาจากนาย )
    7. แผ่นจารมือ จากหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ (ครูบาอาจารย์ผม )
    8. แผ่นจารมือ จากพ่อท่านเอื้อม วัดบางเนียน
    9. แผ่นจารมือ จากพ่อท่านคล้อย วัดภูเขาทอง
    10. แผ่นจารมือ จากหลวงพ่อท้วม วัดศรีสุวรรณ

มวลสารจากน้องในเวปรวมมวลสารครับ
    1) พญาไม้งิ้วดำ พลีต้นยืนตายพราย "ได้มาเป็นก้อนครับ แบ่งออกเพื่อเป็นมวลสารพระกริ่งครับ "
    2) ก้อนแร่เหล็กน้ำพี้ธรรมชาติ แร่เหล็กไม่ผ่านการถลุง "ได้มาเป็นก้อนครับ แบ่งออกเพื่อเป็นมวลสารพระกริ่งครับ "
    3) เหล็กไหลเจ็ดสี
    4) ก้อนแร่เหล็กไหล เกาะล้าน (ก้อนนี้ไม่แน่ใจว่าใช่หรือปาว ญาต ร่วมส่งมาครับไม่ได้แจ้งว่าเป็นแร่อะไรแต่เท่าที่ดูน่าจะใช่ครับ)
    5) แร่จ้าวน้ำเงิน ที่มา:-ภูควายหรือภูเขาควาย ประเทศลาว (ขอเช่าแบ่งพี่เขาๆให้มานิดเดียวครับน้อยมาก)
    ข้อความจากเจ้าของแร่จ้าวน้ำเงินครับ" แร่จ้าวน้ำเงินนั้นมาจากภูควายค่ะ น้องที่อุดรข้ามไปฝั่งลาวมีคนเอาจ้าวน้ำเงินก้อนนี้มาขายถูกมากๆ แล้วก็เดินหายไป...น้องเขาเป็นสายสมเด็จลุนเลยร่ายพระเวทคลุมจ้าวน้ำเงินก้อนนี้ไว้
    พอถึงเวลาที่จ้าวน้ำเงินจะร่วมบุญก็เลยตัดออกเป็น 3 ส่วน ส่วนที่ 1 น้องเขาเอาไปทำมวลสารสร้างพระสายอีสาน ส่วนที่ 2 ให้เจ้าย่านาคี ส่วนที่ 3 ส่งให้พี่...."
    6) เพชรหน้าทั่ง "ได้มาเป็นก้อนครับ แบ่งออกเพื่อเป็นมวลสารพระกริ่งครับ "
    7) เหล็กบุหน้าบันพระอุโบสถเก่าใต้ดินอายุ 900 กว่าปี (ขอเช่าแบ่งพี่เขาๆให้มานิดเดียวครับน้อยมาก)
    ข้อความจากเจ้าของเดิมที่ผมขอเเบ่งเช่าเขามาครับ
    "ทองจังโก๋" ได้จากวัดแห่งหนึ่งในอ.เมือง จ.พะเยา โดยอาจารย์ฆราวาสของผม ได้เดินทางไปทำบุญบูรณะวัดแห่งนี้ เมื่อ 30 ปีก่อน ขณะที่มีการขุดพื้นที่รอบวัดเพื่อเตรียมการบูรณะ
    ได้พบพระอุโบสถเก่าหลังเดิมของวัดจมอยู่ในพื้นดิน ส่วนที่โผล่ให้เห็นคือหน้าบันพระอุโบสถ ระหว่างนั้น มีโจรใจบาปได้ไปถอนตะปูทองคำ ตะปูเงิน และตะปูนาคที่ยึดหลังคาออกไป
    เมื่ออาจารย์ของผมท่านเข้าไปพบได้ทำการพลีและชำระหนี้สงฆ์ ขอเหล็กบุหน้าบันนี้จากหลวงพ่อเจ้าอาวาส โดยส่วนหนึ่งยังอยู่ที่วัด และอาจารย์ได้แบ่งมาส่วนหนึ่ง เก็บไว้หล่อพระถวายวัด
    ประมาณกลางปีผมเรียนอาจารย์ของผมว่าจะสร้างพระกริ่ง ตอนแรกท่านไม่ได้พูดอะไร แต่เมื่อได้ช่าง ได้โรงงานแล้ว ท่านก็เอ่ยปากจะมอบเหล็กบุหน้าบันพระอุโบสถนี้ให้ผมนำมาหล่อพระ
    เพื่อเป็นการสร้างกุศลสืบต่อไป
    อาจเรียกทองนี้ว่า "ทองจังโก๋" เพราะได้มาจากภาคเหนือ สังเกตดูสีของโลหะจะมีสีทอง สันนิษฐานว่ามีทองคำผสมอยู่อย่างแน่นอน
    8) วัชระ ได้มาจากแถววัดจังหวัดสุรินทร์ ได้มาประมาณ 30 กว่าปี
    9) ตะปูสังฆวานร มาจาก อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา อายุโบสถ์เกือบร้อยแล้วครับ ผมได้ทำบุญกับหลวงพ่อเจ้าอาวาส โดยแจ้งว่าจะนำไปหล่อพระกริ่ง ท่านจึงอนุญาตครับ
    10) ตะปูสังฆวานร อีกอันเหมือนจะยังไม่ได้ใช้งาน ได้มาจาก วัดป่าที่อยู่แถวจังหวัดขอนแก่น ได้มาและเก็บเอาไว้เกือบ 30 ปี
    11) ผงมหาสัมฤทธิ์ อายุ ๔๐๐ ปี ขุดได้ที่วัดสัมฤทธิ์ จ.ลพบุรี (ได้มาน้อยมากๆครับ ให้น้องที่อยู่อยุธยา ขอเช่าแบ่งจากเจ้าอาวาส เพื่อเป็นมวลสารหล่อพระกริ่งครับ)
    12) พระผงหลวงพ่อทบ
    13) พระขุนแผน สุพรรณ กรุบ้านกราง อยู่ในถุงซองแดงครับ
    14) พระสมเด็จ หลวงพ่อกวย วัดโพสิตตาราม จังหวัด ชัยนาท
    15) พระปิดตา หลวงปู่กิ่ม วัดสะพานสูง
    16) พระถ้ำเสือ
    17) พระสมเด็จ อีกสององค์ จำไม่ได้ครับ
    18) หวง หลายคณะอาจารย์ครับ ได้ขอให้พี่ที่สนิทกันช่วยเก็บไว้ให้ครับ แจ้งพี่เขาว่าจะนำไปเป็นมวลสารหล่อพระกริ่ง
    19) เหรียญสตางค์เก่า กับ ตะกรุดไม่ทราบที่ครับ

** มวลสารทั้งหมดได้นำเข้าได้นำเข้าพิธีหล่อพระกริ่งเจ้าสัวน้อย 31 ตุลาคม2555 ที่ผ่านมาด้วยครับ เป็นเวลาประมาณ 4 ชั่วโมง พิธีหล่อพระกริ่งเจ้าสัวน้อยฯ 31 ตุลาคม 2555 พระเกจิอาจารย์
    ๑. หลวงพ่อสิริ วัดตาล
    ๒. พระอาจารย์แก่ วัดใหม่กบเจา
    ๓. พระอาจารย์พิจารย์ วัดโพธิ์ผักไห่
    ๔. พระอาจารย์ เอ่ยนามไม่ได้ครับ พี่เขาขอไว้ อยู่ที่ลาดหลุมแก้ว

มี 25 พุทธศตวรรษ เนื้อแร่
    มีองค์นึ่งที่มาจากวัดไตรมิตร องค์นี้มีปูนที่เคยพอกหลวงพ่อทองคำผสมอยู่ด้วยครับ และก็มีอีกเยอะครับจำไม่ค่อยได้แล้ว หลวงพ่อจง ปี34 -36 หลวงปู่กาหลง เป็นเหรียญยันต์หมูพลิกแผ่นดิน (หลวงปู่กาหลง ผมนับถือมากครับ) ช่วยกลับรายการเป็นดีครับ มหาลาภ มหาอุตม์
    แร่เขาอึมครึม
    น้องนอกเวปส่งมา มี 5 ท่าน
    เหล็กไหลเศรษฐี
    เหล็กไหลน้ำ
    เหล็กไหลงอก
    เหล็กไหลเจ็ดสี
    เหล็กน้ำพี้
    แร่บางไผ่
    กะลาตาเดียว
    คดมะพร้าว
    แก้วโป่งขาม
    เพชรหน้าทั่ง
    ไม้พญางิ้วดำ
    สะเก็ดดาว
    แร่ดูดทรัพย์
    แร่ข้าวตอกพระร่วง
    เถาวัลย์หลง
    ผงธูป ๙ วัด
    ผงใบลาน
    ดินกากยายักษ์ 2497
    ผงจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ ผงอิทธิเจหลวงพ่อกวย ผงพระหลวงปู่พิศดู
    ผงหลวงปู่ขุ้ย ผงหลวงปู่ผอง ผงหลวงพ่ออาคม
    ผงพุทธคุณพ่อท่านนวล วัดไสหร้า ผงพ่อท่านมุ่ย วัดป่าระกำเหนือ
    ผงตะไบกริ่งชินราชอินโดจีน ผงตะไบกริ่งวัดสุทัศน์ ผงตะไบกริ่งหลวงพ่อคูณ ผงตะไบกริ่งหลวงปู่หมุน ผงตะไบกริ่งหลวงปู่ละมัย
    ผงพระครูบาชัยวงศาพัฒนา
    ปฐวีธาตุหลวงปู่คำพันธ์
    แผ่นจารหลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง
    แผ่นจารหลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่
    แผ่นจารหลวงพ่อรวย วัดตะโก
    พระคำข้าว พระหางหมาก หลวงพ่อฤษี ดาบฟ้าฟื้นหลวงพ่อฤษี
    ชนวนหลวงพ่อเดิม วัดหนองบัว
    ผงพระหลวงปู่สรวง
    แร่หลวงปู่ละมัย
    ผงเขี้ยวหนุมาน
    สีผึ้งหลวงปู่บุญศรี สีผึ้งหลวงปู่หงษ์
    พระกริ่งสมปรารถนา วัดศาลพันท้ายฯ
    ชนวนสมเด็จองค์ปฐมรุ่น๒หลวงพ่อฤษี
    เหรียญพระเกจินับได้ 106 เหรียญ

** สุดยอดพระกริ่งแห่งยุค สวยทั้งภายนอก สวยทั้งภายใน ระวังจะหายาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2013
  6. conanzs

รายการที่ 207. พระกริ่งแห่งยุค !!! พระกริ่งเพชรกลับ รุ่นแรก หนึ่งในชุดกรรมการ เนื้อทองขาว หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี จ.เพชรบูรณ์

“ ครั้งแรกเปิดตำนาน พระกริ่งเพชรกลับ สุดยอดพุทธศิลปะเข้มขลังพุทธคุณ...หลวงปู่พวงให้จารึกในแผ่นดินสยาม ”

เพชรในหุบเขา ช้างเผือกเทือกเขารัง ศิษย์หลวงพ่อทบ วัดชนแดนขนานแท้ ศิษย์รักหลวงพ่อทบ ชนแดน เรียนวิชาหลวงพ่อเขียน สำนักขุนเณร หลวงพ่ออ้วน ดงขุยมีดียกให้หมด

หลวงปู่พวง ฐานวโร วัดน้ำพุสามัคคี อ.ชนแดน จังหวัดเพชรบูรณ์

เหรียญรุ่นแรกฟ้าผ่าไม่ตาย ปิดตานะชาลีติขายดีนับเงินไม่ทัน ตะกรุดโทนสามกษัตริย์กระสุนด้าน แหวนเพชรกลับแหกโค้งพลิกคว่ำพลิกหงายรอดตายอัศจรรย์ ตกงานนานรูปหล่อปู่พวงนิมนต์ขึ้นคอได้งานสมหวัง สีผึ้งของแรงมหาเสน่ห์ทันใจหายาก

นี่แหละของจริง!!! หลวงพ่อที่ม้วนตะกรุดให้หลวงพ่อทบ เมื่อเกือบ 50 ปีที่แล้วเป็นพระหนุ่มตอนนี้อายุ 87 ปี 66 พรรษาแถมมีวาจาสิทธิ์ดุจปากพระร่วง หลวงปู่ละมัย สำนักสวนสมุนไพร เคยบอกเป็นนัยๆ ว่า "เพชรบูรณ์ ยังมีช้างเผือกอีกเชือกหนึ่ง ชื่อหลวงพ่อพวง อยู่วัดน้ำพุ เขาแทนฉันได้ ของท่านมีรัศมีดีเหลือเกิน" ค้นประวัติ สืบความรู้ สืบดูแน่ชัด องค์นี้ ศิษย์แท้ๆหลวงพ่อทบ วัดชนแดน,หลวงพ่อเขียน สำนักขุนเณร และหลวงพ่ออ้วน วัดดงขุย เสกก้อนหินบ้าง ก้านธูปบ้างให้ศิษย์เอาไปใช้ กันปืนได้, ขวานฟันไม่เข้า, รถชนไม่เป็นไร

หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคีองค์นี้ อายุ 87 ปี 66 พรรษา ( เกิด พ.ศ.2468 ) บวชเมื่อเป็นเณร อายุครบบวชพระก็บวชเลย เรียนวิชากับหลวงพ่อทบ มากที่สุด (น่าจะเป็นศิษย์ที่อยู่กับหลวงพ่อทบนานที่สุดในปัจจุบันนี้ ) หลวงพ่อทบรักมาก สอนให้หมด ทั้งพาไปฝากให้เรียนวิชากับหลวงพ่อเขียน ด้วยตัวของท่านเอง ตอนอยู่กับหลวงพ่อทบ ท่านมีหน้าที่ช่วยหลวงพ่อทบ จารตะกรุดมั่งม้วนมั่ง ถักมั้ง ตอนอยู่กับหลวงพ่อเขียน ท่านมีหน้าที่ตักน้ำใส่ถัง ให้หลวงพ่อเขียนทำน้ำมนต์ ต่อมาท่านฝากตัวเรียนวิชากับหลวงพ่ออ้วน วัดดงขุย ซึ่งเป็นที่รู้กันว่า หลวงพ่ออ้วนรับศิษย์ยากมาก ถ้าไม่เก่งจริงไม่มีพื้นฐาน ท่านจะปฏิเสธแต่กับหลวงพ่อพวง ท่านทดสอบจนแน่ใจว่า จิตดี บารมีสูง จึงรับเป็นศิษย์ต่อวิชาชั้นสูงให้

ไม่จำเป็นไม่สร้าง !!! วัตถุมงคลหลวงปู่พวง ถ้าไม่ถึงกาลไม่ถึงวาระจริงๆ ท่านไม่สร้างถ้าสร้างแล้วทำแล้ว ต้องเสกให้ถึงจริงๆให้เป็นของวิเศษจริงๆ พึ่งพาอาศัยได้จริง ยกชีวิต ยกฐานะได้จริง อุปมาดั่ง พลิกฟ้า พลิกดิน ได้จริง ท่านถึงจะสร้าง ท่านว่าถ้าทำแล้วดีกว่าท่อนไม้หน่อยเดียว เราจะทำทำไม ?? ถ้าทำแล้วช่วยเขาไม่ได้เราจะทำทำไม ??? เสียชื่อครูอาจารย์เรา !! ที่วัดน้ำพุสามัคคีจึงไม่สร้างพระพร่ำเพรื่อ ทั้งที่ลูกศิษย์รอวัตถุมงคลของท่านมานานนับสิบๆปี และทั้งที่วัดมีสภาพทรุดโทรมน่าบูรณะตั้งนานแล้ว ถามว่า เมื่อไม่มีพระเครื่องแล้วลูกศิษย์ที่นับถือท่านได้อะไรกลับไป ตอบได้ว่า ท่านหยิบอะไรได้ คว้าอะไรไกล้มือได้ เอามาเสกให้ทั้งนั้น ก้อนหินบ้างใบไม้บ้าง ก้านธูปบ้าง ซึ่งก็ปรากฏว่าของที่ท่านให้ไป มีพุทธคุณสูง ช่วยศิษย์ได้ทั้งนั้น

พระกริ่งเพชรกลับ รุ่นแรก

กริ่งเพชรกลับโด่งดังที่สุดต้องหลวงพ่อทบ ชนแดนทุกวันนี้ราคาเป็นแสนเป็นล้านเป็นพระกริ่งที่มีค่าหวงแหนของนักสะสมเป็นอย่างมาก หลวงพ่อทบ ได้ถ่ายทอดสรรพวิชาให้หลวงปู่พวงจนหมดสิ้น ได้กำชับไว้ต้องไม่ลืมนำวิชานี้ไปช่วยสงเคราะห์คนจนคนที่เขาลำบาก สร้างกริ่งเพชรกลับทำยากต้องตั้งใจ ทำอย่าให้เสียชื่อครู กริ่งเพชรกลับสร้างให้ดียากมาก เพราะเป็นของสูง ต้องดูฤกษ์ดูยาม พระผู้สร้างต้องมีบารมีครอบคลุมทั่วฟ้าดิน สั่งฟ้าสั่งฝนจึงจะสร้างกริ่งเพชรกลับที่ทรงพลังอภิญญาฤทธิ์ สร้างแล้วต้องให้ใช้ได้ ใช้ดี มีอานุภาพกลับร้ายกลายเป็นดี ถ้าดีให้ดียิ่งๆขึ้นไป พลิกชะตา ค้ำชูดวง บังเกิดคุณแก่ผู้ใช้ได้ 108 ประการสุดจะปรารถนา อาราธนาทำน้ำพุทธมนต์รดตัวแก้อาถรรย์ไล่สิ่งอัปมงคลขวากหนามตัดอุปสรรคได้ ช่วยแก้เคราะห์แก้กรรมนำความเจริญรุ่งเรืองลาภสักการะมาสู่ผู้บูชาด้วยมนต์วิชาเพชรกลับ ได้ฤกษ์ดีพิธีจันทร์เพ็ญนานปีมีหนจึงทำการปลุกเสกพระกริ่งเพชรกลับ เกิดเหตุประหลาด ฝนตกก่อนพิธี และหลังเสร็จพิธี ไฟฟ้าติดๆดับๆตลอดพิธี มีลำแสงพุ่งลงมาที่กองวัตถุมงคล คนตาดีเห็นควันลอยโขมงเต็มพิธี หลวงปู่พวงท่านได้ลั่นวาจากลางพิธี “นี่แหละของดีบารมีแสนโกฏิใครมีไว้เหมือนมีทรัพย์อยู่นับแสน ”

**สวย งดงาม มวลสารดี ต้องพระกริ่งหลวงปู่พวงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2013
  7. conanzs

รายการที่ 208. สมปรารถนา สมใจหวั่ง สมดั่งพญาหงษ์ทอง...พระสมเด็จหงษ์ทอง หลวงปู่หมุน

*ราคาพิเศษ สอบถามทาง pm

หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 106 ปี รุ่น “มหาสมปรารถนา”

วัตถุประสงค์เพื่อสมทบทุนสร้าง ศาลาเทิดพระเกียรติฯ วัดซับลำไยสามัคคีธรรม ต.ซับจำปา อ.ท่าหลวง จ.ลพบุรี ปลุกเสกใหญ่ที่วัดซับลำไย วันที่ 5 พฤศจิกายน 2543 และ วัดระฆังโฆสิตาราม วันที่ 10 ธันวาคม 2543

พระอาจารย์ สมุห์ภาสน์ มงคลสงโฆ ศิษย์เอกของหลวงพ่อกวย ชุตินธโร ผู้บุกเบิกสร้าง วัดซับลำไย จนมีที่ดินของวัดเกือบร้อยไร่ สร้างวิหารถวายหลวงพ่อกวย ผู้เป็นอาจารย์ จนใกล้เสร็จ และได้ฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล จนได้รับความเมตตาจากหลวงปู่หมุนหลาย ๆ อย่าง และด้วยความกตัญญูในครูบาอาจารย์ หลวงปู่หมุน ที่พระอาจารย์ให้ความเคารพมาก ในวันที่ 3 กันยายน 2543 ที่วัดซับลำใยจะได้ทำพิธีเททอง เบิกฤกษ์ สร้างรูปหล่อหลวงปู่หมุน เท่าองค์จริงขึ้น พร้อมสร้างพระกริ่ง วัตถุมงคลอื่น ๆ ในเอกลักษณ์ของหลวงปู่หมุน ตามที่หลวงปู่หมุน ท่านได้กล่าวกับพระอาจารย์สมุห์ภาสน์ ผู้เป็นศิษย์ก่อนสร้างวัตถุมงคลรุ่นมหาสมปรารถนาว่า……

“ นี่คุณสมุห์ภาสน์ ฉันจะอนุญาตให้คุณ ได้สร้างวัตถุมงคลของฉัน เพราะฉันเห็นแก่คุณสมุห์ฯ ที่สร้างวิหารเทิดพระเกียรติยังไม่เสร็จ อีกอย่างคุณสมุห์ฯ อยู่เบื้องหลังสร้างพระให้คนอื่นเขาสำเร็จมามากแล้ว ถึงตัวเองบ้างก็ยังไม่ทำอะไรขึ้น ”

หลวงปู่หมุนกล่าวเมื่องานยกช่อฟ้า วิหารที่วัดซับลำใย ซึ่งในตอนนั้น พระอาจารย์สมุห์ภาสน์ ก็ได้กราบเรียนหลวงปู่หมุน ไปว่า “หลวงปู่ขอรับ กระผมไม่มีเงินทุนพอที่จะจัดสร้างวัตถุมงคลต่าง ๆ ตามที่หลวงปู่เมตตาแนะนำให้เลยขอรับ “มีซิฉันจะให้เธอสมปรารถนาทุกอย่างนั่นแหละ” (หลวงปู่หมุนกล่าวอย่างมั่นใจ) และนี่คือเป็นที่มาของการจัดสร้างวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล พระผู้มีประกาศิตต่าง ๆ ในตัว

รายการ จำนวนสร้าง

1.หล่อรูปเหมือนลอยองค์ เนื้อนวะโลหะ เทดินไทยโบราณ 1000
    2.เหรียญเสมา นั่งเต็มองค์
    - เนื้อทองคำ ลงยา ตามสั่งจอง
    - เนื้อเงิน หน้าทองคำ หลังเงิน ฉลุลงยา ตามสั่งจอง
    - เนื้อเงิน หน้าเงิน หลังเงิน ฉลุลงยา 300
    - เนื้อนวโลหะหน้าทองคำ หลังนวโลหะฉลุลงยา 300
    - เนื้อนวโลหะหน้าเงิน หลังนวโลหะฉลุลงยา 300
    - เนื้อเงิน ลงยา 1,000
    - เนื้อนวโลหะลงยา 3,000
    - เนื้อทองแดง 10,000
    3. มีดหมอสาริกา ด้ามงา ฝักงา ทอง เงิน นาค 3 กษัตริย์ ตามสั่งจอง
    มีดหมอสาริกา ด้ามงา ฝักงา 1,000
    มีดหมอ 3 ใบมีด ล.พ.กวย ด้ามไม้มะขาม ฝักไม้มะขาม 50
    4. ชูชกเนื้องาแกะ ติดโค้ดทองคำ 1,000
    ชูชกเนื้อไม้ขนุนแกะ ติดโค้ดทองคำ 1,000
    5.สิงห์งาแกะ ติดโค้ดทองคำ 1,000
    6.บาตรน้ำมนต์ ล.พ.กวย 108
    7.รูปหล่อตัวนูน ล.พ.กวย ติดข้างบาตรน้ำมนต์ 2,000
    8.พระกริ่ง + ชัยวัฒน์ เนื้อนวโลหะ 500
    9.ผ้ายันต์ ล.พ.กวย 10,000
    10.พระสมเด็จหงษ์ทอง เนื้อว่าน 108 10,000
    พระสมเด็จหงษ์ทอง เนื้อว่านดอกไม้ทอง
    (ฝังตะกรุดทองคำ แท้) 3,000
    11.พระบูชาไพรีพินาศ 9 นิ้ว เนื้อสัมฤทธิ์ 9
    12.รูปหล่อ ล.ป. หมุน 9 นิ้ว เนื้อสัมฤทธิ์ 108
    13.รูปหล่อ ล.ป. หมุน 5 นิ้ว เนื้อสัมฤทธิ์ 108
    14.รูปหล่อ ล.ป. หมุน 1 1/2 เนื้อทองเหลือง 1,000
    15.เหรียญเม็ดยา ล.ป.หมุน เนื้อทองคำ 99
    เหรียญเม็ดยา ล.ป.หมุน เนื้อเงิน 1,000
    เหรียญเม็ดยา ล.ป.หมุน เนื้อทองแดง 20,000

เมื่อครั้งพุทธาภิเษกที่วิหารสมเด็จโต วัดระฆัง มีเสียงเล่าลือกันว่า สมเด็จทั้งสามมาในงานนี้ และหลวงปู่หมุนก็นิมนต์สมเด็จท่านร่วมอธิษฐานจิตเพื่อเป็นมงคลให้กับลูกหลานด้วย ในพิธีนั้นมีหลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานฯ, หลวงปู่ทิม วัดพระขาว ร่วมอธิษฐานจิต ถ้าเป็นพระเนื้อผงจะมีมวลสารของพระคณาจารย์ร่วม ๓๕๐ รูป ซึ่งพระอาจารย์ตั้วท่านสะสมไว้....ดังนั้น สมเด็จพญาหงษ์ทอง รุ่นนี้ ไม่ธรรมดาครับ

** สมเด็จหงษ์ทอง ถ้าองค์สวยๆ ขึ้นหลักพันไปแล้วครับ องค์นี้กระเทาะเล็กน้อย แต่ไม่ด้อยพุทธคุณ นำมาแบ่งให้ราคาเบาๆ ครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2013
  8. conanzs

รายการที่ 209. พระผงนั่งตั่ง หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ

พระผงรูปเหมือนนั่งตั่ง หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน ยุคแรก วัดป่าบ้านหนองหล่ม ปี ๒๕๔๒

พระผงหลวงปู่หมุน รูปเหมือน ปี ๒๕๔๓ เป็นพระชุดแรกที่สร้างที่วัดป่าหนองหล่ม มีมวลสารมากมายหลายอย่างตามตำหรับการสร้างพระผงของหลวงปู่ เช่น ผงว่าน ๑๐๘ เกศา ชานหมาก จีวร และผงพุทธคุณที่หลวงปู่เมตตาเขียนยันต์ทำผง ทั้งผงเก่าๆ ที่หลวงปู่เก็บรวบรวมสะสมไว้ตั้งแต่ตอนที่ท่านออกธุดงค์ในป่ามาผสมและหลวงปู่ท่านปลุกเสกเดี่ยวอยู่นานเป็นปีๆ และยังเข้าอธิฐานจิตแทบทุกพิธีเป็นสุดยอดพระผงที่น่าจับตามอง อีกหนึ่งในวัตถุมงคลของหลวงปู่

คำบูชาหลวงปู่หมุน ตั้ง นะโม 3 จบ แล้วกล่าวว่า

"ตัวกูลูกพระพุทธองค์ ครูสิทธิ์ ครูธงค์ องอาจไม่ประมาทครู พบรอยก้มดู เจอครูกราบไหว้"
    แล้วว่า ( อิ มะ มะ มา มา ) รวม 7 ครั้ง

** สวยๆ ตอนนี้ขึ้นหลักห้าพันไปแล้วครับ องค์นี้ หน้า-หลัง คมชัด สวย มีกระเทาะด้านบนบ้าง แต่พุทธคุณยังเหมือนเดิม กลับมาอีกที ไม่มีราคานี้แน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2013
  9. conanzs

รายการที่ 210. เบี้ยแก้สายอ่างทอง...เบี้ยแก้หลวงพ่อสม วัดโพธ์ทอง

เบี้ยแก้ หลวงพ่อสม สุชีโว วัดโพธิ์ทอง จ.อ่างทอง

เบี้ยแก้ หลวงพ่อสม ท่านถือได้ว่าเป็นพระโบราณไม่ว่าจะทำของอะไรก็แล้วแต่ต้องทำตามแบบโบราณ ตามรอยครูบาอาจารย์ของท่าน แม้แต่การทำเบี้ยแก้ ของท่านไม่ใช่ว่าจะเอาเบี้ยมาใส่ปรอทแล้วเสกเท่านั้น แต่วิธีการทำเบี้ยแก้ของท่านจะไม่เหมือนที่อื่น คือ ท่านต้องให้ลูกศิษย์ของท่านไปหาเบี้ย (หอย) มาให้ท่าน แล้วท่านก็จะนำเบี้ยที่ได้ ทั้งหมดมานั่ง คัดที่ละตัว เอาตัวที่สมบูรณ์ที่สุด ไม่มีรอยแตก หรือ บิ่น มีฟันครบ 32 ซี่ (ตามอาการ) พอได้ครบตามจำนวนที่ท่านต้องการแล้วท่านก็จะนำเบี้ยทั่งหมดมาทำการ พินทุ ของเสียออก แล้วจึงบรรจุปรอทเสกเป่าลงไปในเบี้ยแล้วปิดด้วยแผ่นทองเหลืองพร้อมด้วยยันต์กำกับ จากนั้นจึงนำไปเสกในโบสถ์ เสกจนแน่ใจว่าเบี้ยใช้ได้ทุกตัวจึงจะถือว่าเสร็จพิธีการของท่าน หลวงพ่อท่านว่าที่ท่านทำอย่างนี้ก็เพราะว่า ผู้ที่บูชาของท่านไป ไม่ว่าจะทำกิจการอะไรค้าขายอะไรถึงเศรษฐกิจจะเป็นอย่างไรก็จะรอด ทำไร่ ทำนา ทำสวน แขวนหรือฝังดินไว้ ก็จะรอดจากเภทภัยต่างๆ พวกคุณไสยต่างๆ ก็ไม่กล้ากล้ำกราย ช่วยส่งเสริม อำนาจ วาสนา บารมี แก่ผู้นั้น

เบี้ยแก้ชุดนี้นอกจากหลวงพ่อสมจะเสกเดี่ยวแล้ว ทุกครั้งเวลาไปปลุกเสกที่ำไหนท่านก็จะใส่ไปในย่ามเพื่อนำติดตัวไปด้วย เรียกได้ว่าบรรจุพลังสุดเข็มขลังทุกพิธี วันดีคืนดีหลวงพ่อก็บอกให้นำเบี้ยแก้ไปวางไว้ที่ตู้ในกุฎิของท่าน เพื่อให้ผู้ที่ศรัทธาได้บูชา

*** เดิมทีเบี้ยแก้ชุดนี้ลูกศิษย์ที่วัดจะเก็บไว้ใช้กันเอง เพราะเบี้ยแก้ชุดนี้เสกนานมากและหลายพิธี แล้วก็สร้างน้อย พี่หนุ่ม คนที่ดูแลหลวงปู่เห็นว่าผมชอบเบี้ยแก้ ก็เลยแบ่งมาให้ 2 ตัว...ผมก็เลยนำมาแบ่งเพื่อนสมาชิกหนึ่งตัวครับผม ของดีหายาก มากไปด้วยประสบการณ์ เบี้ยแก้ หลวงพ่อสม วัดโพธ์ทอง

ประวัติ หลวงพ่อสม สุชีโว วัดโพธิ์ทอง จ.อ่างทอง

จังหวัดอ่างทอง มีอำเภอโพธิ์ทอง มีวัดชื่อว่า "วัดโพธิ์ทอง" ตั้งอยู่ที่ ต.คำหยาด อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง เป็นวัดเก่าแก่ตั้งแต่สมัยกรุงศรีอยุธยาเป็นราชธานี ปัจจุบันมี "หลวงพ่อสม สุชีโว" หรือ "พระครูโสภณสิริธรรม" เป็นเจ้าอาวาสวัดโพธิ์ทองเป็นพระเกจิอาจารย์ชื่อดัง อีกทั้งยังเป็นแพทย์แผนโบราณ เป็นพระนักการศึกษา พระนักปกครอง และพระนักพัฒนา พร้อมกันไป ชื่อเสียงของหลวงพ่อสมจึงได้ขจรขจายไปทั้งเมืองอ่างทอง เป็นที่เลื่อมใสศรัทธาของชาวบ้านโดยทั่วไป

อัตโนประวัติ มีนามเดิมว่า สม พรหมทอง เกิดเมื่อวันที่ 10 เมษายน 2473 บิดา-มารดา ชื่อ นายหวล และนางละมาย พรหมทอง เกิดที่บ้านบางลำพู ข้างวัดสังเวชวิศยาราม เขตพระนคร กรุงเทพฯ ท่านเป็นบุตรชายคนโต

ช่วงเกิดสงครามโลก ทั่วพระนครภัยพิบัติไปทั่ว ทำให้ครอบครัวพรหมทองได้รับความเดือดร้อน จึงอพยพครอบครัวไปตั้งรกรากอยู่ที่ อ.สรรพยา จ.ชัยนาท

ด้วยความที่ บิดามีความสนิทสนมกับสม ภารวัดที่อยู่ใกล้กับบ้าน คือ หลวงพ่อทรัพย์ เจ้าอาวาสวัดอินทาราม (วัดตลุก) จึงได้นำบุตรชายไปฝากให้เป็นลูกศิษย์คอยปรนนิบัติรับใช้ในกิจการต่างๆ รวมทั้งอบรมสั่งสอนเล่าเรียนวิชาการต่างๆ จากหลวงพ่อและโรงเรียนประชาบาลที่อยู่ภายในวัดอินทาราม

ชีวิตในวัย เด็กมีความขยันหมั่นเพียรในการศึกษา จนจบการศึกษาอันเป็นชั้นสูงสุดของโรงเรียน นอกจากวิชาสามัญในโรง เรียนแล้ว หลวงพ่อทรัพย์ยังได้อบรมสั่งสอนวิชาแพทย์แผนโบราณ ทั้งภาคทฤษฎีและภาคปฏิบัติ

เนื่องจากหลวงพ่อทรัพย์เป็นหมอยาไทยที่ มีชื่อเสียง จะมีผู้คนมาให้ท่านรักษากันมาก จึงมีหน้าที่ปรุงยาไทยให้หลวงพ่อตามใบกำกับยาที่ท่านส่งให้

ด้วยเหตุนี้จึงทำให้ท่านได้สั่งสมความรู้ทางแพทย์แผนโบราณอย่างดี

เมื่อ อายุ 17 ปี ย่างเข้าสู่วัยหนุ่ม หลวงพ่อทรัพย์ได้แจ้งกับโยมบิดามารดา ขอให้ได้เข้าบวชเรียน ท่านจึงได้บรรพชา ศึกษาเรียนพระปริยัติธรรมที่สำนักเรียนวัดอินทาราม พ.ศ.2490 สามารถสอบได้นักธรรมชั้นตรี พ.ศ.2491 สอบได้นักธรรมชั้นโท

นอกจากนี้ ยังได้เรียนวิทยาคมจากพระเกจิอาจารย์ชื่อดังที่เดินทางมาอยู่ปริวาสที่วัดอินทาราม อาทิ หลวงพ่อรุ่งและหลวงพ่อเดิม พระเกจิชื่อดังแห่งวัดหนองโพ จ.นครสวรรค์

ครั้นต่อมาได้ลาสึก เมื่ออายุ 19 ปี ด้วยเหตุที่โยมบิดามารดามีอายุชราภาพมากขึ้น จำต้องออกมาช่วยงานหาเลี้ยงครอบครัว คือ การควบคุมเรือบรรทุกสินค้าล่องมาค้าขายที่กรุงเทพฯ

จนเมื่ออายุ 24 ปี วันหนึ่งหลวงพ่อทรัพย์ได้เดินทางมาหาโยมบิดามารดา ขอให้เข้าพิธีอุปสมบทเมื่อวันศุกร์ที่ 19 มิถุนายน 2496 ณ พัทธสีมาวัดอินทาราม มีพระครูธรรมวิริยโสภณ (ทรัพย์) เป็นพระอุปัชฌาย์, พระสมุห์สนิท เป็นพระกรรมวาจาจารย์ และพระอาจารย์เส็ง เป็นพระอนุสาวนาจารย์ ได้รับฉายาว่า สุชีโว มีความหมายว่า "ผู้มีชีวิตอันงาม"

หลังอุปสมบทจึงหมั่นศึกษาต่อจากที่ได้เล่าเรียนเมื่อครั้งเป็นสามเณร จนสามารถสอบได้นักธรรมชั้นเอก

ครั้นหมดภาระทางการศึกษาพระปริยัติธรรม ท่านจึงหันไปศึกษาตำราแพทย์แผนโบราณต่อจากที่เคยได้ศึกษาไว้เมื่อครั้งเป็น สามเณรจากหลวงพ่อทรัพย์ ท่านได้ศึกษาอย่างจริงจัง เพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ให้หายจากโรคภัยไข้เจ็บทั้งปวง จากนั้นก็เรียนวิชากับหลวงพ่อเก็บ และไปๆมาๆ เรียนวิชากับหลวงพ่อทรัพย์ที่วัดตลุก และไปอยู่รับใช้ที่วัดตลุกในช่วงบันปลายชีวิตของหลวงพ่อทรัพย์ 4-5 ปี ก่อนมรณะภาพ

ด้วยความ มุ่งมั่นเกี่ยวกับการรักษาโรคด้วยยาสมุนไพร ทำให้หลวงพ่อสมได้รับนิมนต์ให้ไปบรรยายวิชาแพทย์แผนโบราณกับหน่วยงานของทาง ราชการ หน่วยงานเอกชน

ยามว่างงานด้านการรักษาโรค ก็ศึกษาข้อกัมมัฏฐานและหมั่นเพียรปฏิบัติสมาธิกัมมัฏฐานอย่างเอาจริงเอาจัง

หลวงพ่อทรัพย์ได้ฝึกอบรมหลวงพ่อสม ด้วยการให้ท่านเขียนลบเลขยันต์ต่างๆ ในแผ่นกระดานชนวนอยู่อย่างนั้นนับแรมปี ด้วยสิ่งใดก็ตามเมื่อทำอย่างซ้ำๆ จะเป็นผลดีในการฝึกจิตแบบอดทน

นอกจากนี้ หลวงพ่อสมได้ไปศึกษาวิทยาคมเพิ่มเติมกับน้าแท้ๆ ของท่าน คือ หลวงน้าเก็บหรือหลวงพ่อเก็บ แห่งวัดปากคลองมะขามเฒ่า อ.วัดสิงห์ จ.ชัยนาท

กล่าวได้ว่าหลวงพ่อเก็บเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ศุข แห่งวัดปากคลองมะขามเฒ่า พระเกจิชื่อดัง

ครั้งหนึ่ง หลวงพ่อสมได้มาอยู่กับหลวงน้าของท่านที่วัดปากคลองมะขามเฒ่า ได้ตั้งใจศึกษาวิทยาคมสายหลวงปู่ศุขอย่างจริงจัง จนมีความสำเร็จและมีประสบการณ์ให้ได้เห็นกันในปัจจุบัน ส่งผลให้วัตถุมงคลที่ท่านได้ร่วมนั่งปรกอธิษฐานจิตมีความเข้มขลัง ได้รับการยอมรับจากบรรดานักสะสมนิยมพระเครื่องเป็นอย่างยิ่ง

หลวงพ่อสมได้ฝึกจิตด้วยความเพียร โดยเห็นว่า "จิตเป็นที่ตั้งแห่งความดีและความชั่ว ความดีและความชั่วนั้นต่างมีพลังงานในตัวของมันเอง และพลังงานของทั้ง 2 ฝ่ายเป็นปฏิปักษ์กันโดยธรรมชาติ มีการต่อสู้กันอยู่เนืองนิตย์ จิตใจเป็นสนามต่อสู้ของทั้งสองฝ่าย"

"ผลแห่งการต่อสู้นั้นด้วย คือ พลอยเป็นสุขเมื่อความดีชนะ พลอยเป็นทุกข์เดือดร้อนเมื่อความชั่วชนะ จิตใจย่อมมีอิสรเสรีที่จะเข้ากับฝ่ายใดก็ได้ เมื่อพิจารณาด้วยปัญญาแล้วเห็นควรเข้ากับฝ่ายใด และมีทางเอาตัวรอดจากอำนาจทั้ง 2 ฝ่ายนั้นด้วย"

พ.ศ.2525 ได้รับแต่งตั้งให้เป็นเจ้าอาวาสวัดโพธิ์ทอง อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง

ต่อมาได้รับพระราชทานเลื่อนสมณศักดิ์เป็นพระครูสัญญาบัตรชั้นโท ในราชทินนามพระครูโสภณสิริธรรม

พ.ศ.2549 เป็นเจ้าคณะอำเภอโพธิ์ทอง

ในปีเดียวกัน หลวงพ่อสมได้เข้าศึกษาต่อระดับอุดมศึกษาในมหาวิทยาลัยสงฆ์ ที่มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย วิทยาเขตวัดพิกุลทอง จ.สิงห์บุรี จนจบหลักสูตรพุทธศาสตรบัณฑิต

หลวงพ่อสมมีชื่อเสียงเกียรติคุณในด้าน การจัดสร้างพระผง ได้มีการนำมวลสารผงอิทธิเจ ผงปถมัง ผงมหาราช ผงตรีนิสิงเห ที่ได้ผ่านการเขียนสูตร เรียกสูตร ลบสูตรทุกขั้นตอนตามแบบโบราณ

หลวงพ่อสมได้บอกเล่าถึงกระบวนการทำผงมวลสารพระเครื่อง ว่า "ต้องหาที่มุมสงบเพื่อให้จิตนิ่งเป็นสมาธิแล้วเขียนสูตรพร้อมเรียกสูตรไปที ละตัวอักขระ จนครบทุกตัวอักขระเลขยันต์บนกระดานชนวน 1 ครั้ง หรือ 1 รอบ ต้องใช้เวลาเขียนสูตร เรียกสูตร ลบสูตรเป็นเวลาถึง 3 ชั่วโมงครึ่ง รวมทั้งการหาฤกษ์เขียนสูตรผง จะต้องเป็นฤกษ์ที่สมบูรณ์ที่สุด เพื่อให้ผงนั้นมีพุทธคุณเข้มขลังมากที่สุด"

"ยันต์พุทธอุดม้วนโลก ยันต์ประจำตัวหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า...หลวงพ่อมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ มักใช้ประจำ ท่านยังกล่าวว่า ยันต์นี้ตัวเดียวสามารถสร้างวัดได้เลย เเละพระยันต์นี้มีสองเเบบเท่านั้นคือเเคล้วคลาดเเละมหาอุตจ์ เเต่ สามารถทำให้เป็นเมตตามหานิยมได้ด้วย"

ทำเหรียญครั้งแรก สมัยหลวงพ่อทรัพย์ยังอยู่ เป็นรูปหลวงพ่อทรัพย์ หลังนกคุ้ม (หลวงพ่อสม, หลวงพ่อทรัพย์ เสก)
    ทำพระสมเด็จฯจากผง จำนวนมากครั้งแรก ให้เจ้าอาวาสวัดชัยมงคล ในสมัยที่จำพรรษาอยู่ที่นั้น

วัตถุมงคลที่ออกที่วัดโพธิ์ทอง
    เหรียญรุ่นแรก ออกปี 2546 เรียกรุ่น พระอาทิตย์ทรงกลด
    พระสมเด็จ 7 ชั้น ออกปี 2528
    ผ้ายันต์จารมือ ออกปี 2552 จำนวน 120 ผืน จำหน่ายผืนละ 1,000 บาท ในขณะนั้น และหมดในเวลาไม่ถึง 24 ชั่วโมง
    เบี้ยแก้ผงวิเศษฯ ออกปี 2553 จำนวน 86 ตัว (เฉพาะที่มีโค๊ต) จำหน่ายตัวละ 500 บาท ในขณะนั้น และหมดภายใน 13.06 ชั่วโมง

วัตถุมงคลที่ท่านทำเอง จะไม่มีชื่อรุ่น จัดทำตามวาระและโอกาส
    วัตถุมงคลเหล่านั้นจะหมดอย่างรวดเร็ว ไม่เคยเหลือวางที่ศูนย์ฯจำหน่าย
    และวัตถุมงคลที่ท่านมีดำริจัดสร้าง ก็ได้ศิยษ์คณะเดียวกันนี้ ทำถวาย
    ท่านกล่าวอยู่เสมอเมื่อมีคนถามถึงวัตถุมงคลที่ศูนย์พระเครื่องฯเข้ามาจัดสร้าง ว่า่ "ศูนย์ฯมีที่เดียว..ที่วัด"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2013
  10. g_banman

g_banman เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2011
    พระปิดตายันต์ยุ่ง หลวงปู่หมุน ถ้ามีแจ้งให้ด้วยนะครับ อยากได้มานานแล้ว

11. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    ขอรับรายการที่ 210 ด้วยครับพี่

12. conanzs

รับทราบเดี่ยว ดูให้ครับ ขอบพระคุณมากครับผม

13. conanzs

แฮ่ๆ มีท่านหนึ่งจองเข้ามาหลังไมค์แล้วครับ

14. KOB_12

KOB_12 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการ 204 (สมเด็จแตกลายงาฯ)

........................................................
    ขออนุญาติ จองรายการ 204 นะครับ ขอขอบคุณ นาย kob

15. auan24

auan24 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    ขอจองค่ะ
    รายการที่ 178. พระปิดตามหาลาภ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ
    รายการที่ 188 พระพุทธชินราช หลวงปู่หมุน
    ท้าวเวสสุวรรณ หลวงปู่ตี๋ ยังมีอีกมั้ยคะ

16. conanzs

รับทราบการจอง ขอบพระคุณมากครับผม

17. conanzs

รับทราบการจอง ทั้ง 2 รายการ
    ท้าวเวสสุวรรณ หลวงปู่ตี๋ มีอีกหนึ่งองค์ครับ
    สามารถบูชาได้ครับผม

ขอบพระคุณมากครับ

18. conanzs

รับทราบครับผม ขอบพระคุณมากครับ

19. KOB_12

KOB_12 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณ conanzs

.................................................
    เรื่อง แจ้งการโอนปัยจัย สำหรับเหรียญตามข้อมูลด้านบน
    โอย =1,010 b time 21.00 น. ( ค่าสมเด็จ แตกลายงา ฯ) ส่วนที่อยู่แจ้งทาง PM ครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูง
    นาย kob

20. conanzs

วันนี้ได้จัดส่งวัตถุมงคลให้ทุกท่านแล้วครับ

คุณ วันทวี EK169658395TH

คุณ kenjiro001 EK169658378TH

คุณ KOB_12 EK169658381TH

คุณ เอเอ้ RH181307508TH

ขอบพระคุณทุกๆท่านมากครับผม อย่าลืมแวะเข้ามาเยี่ยมชมกันอีกนะครับ
    ผิดพลาด ขาดตกบกพร่องประการใด กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้