เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. kriang mao

kriang mao สมาชิกใหม่

ขอให้คุณปูได้ไปอย่างที่หวัง (สวีสฯ)เป็นประเทศในฝันด้วยเหมือนกัน

2. somkun62

somkun62 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010

ถ้าเป็นอย่างที่ปู่ฤาษีท่านบอกมาจริงๆ ผมก็ไม่วิตกกังวลอะไรแล้วครับ จากประสบการณ์ที่ผ่านมาผมมั่นใจว่ารัฐบาลน่าจะเอาอยู่ (smile)

3. jets-one

jets-one เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ปู เห็นอะไรเกี่ยวกับ วันที่ 3เดือน 6 ปีนี้ไหมครับ .....:':)':)'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2012
  4. รักแม่

รักแม่ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้ว ต้องแวะเข้ามาทักทายคุณปู
    ด้วยตรงใจคำว่า "รักแม่" คะ (ช่วงแรก ๆ)

เย็นนี้จะกลับไปหาแม่แล้วววววว... ฝนอย่าตก รถอย่าติดเลยน้า.....

5. naresoun

naresoun เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    งั้นต้องดูตัวอย่างปีที่แล้ว อย่างปู่บอก ว่าเอาอยู่หรือไม่อยู่ 5555555
    แหม ท่าน somkun62 ก้อเนาะ ยังขุดขึ้นมาแซวได้อีกเนาะ 55555

อาจารย์สมิทธ ยังบอกเลยว่า เดือนพฤษภา - มิถุนา น้องน้ำทำท่าว่าจะมาแล้วครับ ตั้งท่ากันย๊างงงงงงง

6. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    วันที่ 27 มกราคม 2555

สวัสดีค่ะ ... ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาเล่นเน็ตเท่าไร มัวแต่ไปขอคืนภาษี หักณที่จ่าย คืนมา ... ก็ได้อยู่หลายหมื่นบาทค่ะ... ปีนี้ ... เช่นที่ได้ไปออสเตรเลีย อันนั้นก็ค่าภาษี 12000 เข้าไปแล้ว... เลยหายๆ ไปบ้างนะคะ

ปีนี้ ก็เตรียมตัวกะอากาศที่แปรปรวนหนัก... ทั้งร้อนระดับเกินปกติ... และฝนระดับตกเป็นบ้าเป็นบอ... แต่การเตรียมตัวรับน้ำปีนี้เราดีขึ้นแล้ว... ฉะนั้นปูถึงบอกว่า จะท่วมน้อยกว่าเดิมค่ะ... แต่ท่วมแน่...

การเมือง ก็เริ่มแรงขึ้นๆ... เขาก็จะแก้ปัญหาด้วยการแจกๆๆๆๆ เพื่อให้ความร้อนมันน้อยลง ตามสเต็ป จะใครก็ต้องทำแบบนี้ละคะ ... ที่เหลือก็คือ หนี้ประเทศ รับเอาเองละกันเนอะ... กลัวค่าไฟจะขึ้นอีกจัง... แค่นี้ก็ค่า FB อ่วมแล้ว... ตอนนี้ใครๆ ก็อยากเอาตัวรอด... ฉะนั้น จะมีคนทำผิดมากมาย ทั้งจี้ ปล้น ฆ่า โกง เพื่อให้ได้มาซึ่งเงิน ... นี่ละความจริงของสังคมเรา...

7. คุณอัด

คุณอัด Active Member

11 กันยายน 2011
    อันไหนถ้าทำแล้วมันทำให้ได้เงินมาง่ายๆพวกที่ไม่มีธรรมในหัวใจเค้าชอบทำกัน เราชาวพุทธก็ควรระวังคนจำพวกนี้ไว้แล้วกันนะครับ มีคนถามหาตัวเลขจากคุณปูกันบ้างแล้ว ไม่รู้คุณปูจะบอกในนี้หรือเปล่า ช่วงนี้ฝนฟ้ามาผิดปรกติรักษาสุขภาพด้วยครับคุณปู

8. อาราเร่

อาราเร่ สมาชิกใหม่

คนพิดโลกทักทายพี่ปูกระทู้แรกครับ

9. somkun62

ก็ว่ากันไป..ขำขำ ครับ วันนี้ผมได้ไปร่วมบุญกับผู้ทรงอภิญญาท่านหนึ่ง ท่านเล่าให้ฟังว่า มีอยู่วันหนึ่งมีสหายเก่าของท่านมาหา และได้ชวนท่านเข้าไปดูในอนาคตของ วันที่ 21 ธ.ค.2555 ว่าเป็นเช่นไรท่านก็บอก ก็เป็นปกติดี ท่านทั้งสองเห็นตรงกัน
    หลังจากนั้นสหายเก่าท่านก็บอกว่ากลางปีนี้จะเกิดเหตุการณ์บางอย่างขึ้น ให้ท่านลองเข้าไปดูแต่ท่านที่ผมรู้จักไม่อยากเข้าไปดูอีกแล้วคือไม่อยากยุ่ง แล้วว่างั้น ผมก็เลยไม่รู้ว่ามีเหตุการณ์อะำไร เรื่องการเมืองหรือเปล่าก็ไม่แน่ ท่านบอก อาจจะเป็นเดืือนมีนา เมษา พฤษภา มิถุนา ประมาณนี้ครับ สหายท่านเป็นคนดูและบอกให้ท่านฟัง
    ผมก็พยายามยิงคำถามไปว่าเป็นภัยทางธรรมชาติหรือเปล่าท่านบอกไม่รู้เหมือนกัน อิอิ ก็เล่าสู่กันฟังครับ แต่ถ้าให้ผมคาดการณ์ผมว่าน่าจะเป็นการชุมนุมใหญ่ เพราะเรื่องการสร้างความวุ่นวายในบ้านเมือง พวกพี่เหลืองกับพี่แดงเขาถนัดนักล่ะ

10. naresoun

อืมมมมม ระวังเรื่องแผ่นดินไหวกันบ้างด้วยก้อดีนะครับท่าน
    ถ้ามา 2 อย่างใกล้ๆ กัน คงเหลือแต่แดง(เลือด) 5555555

11. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    วันที่ 28 มกราคม 2554

วันนี้มีลางว่าจะได้รางวัลใหญ่ๆ จากการชิงโชค ขอให้เป็นจริงด้วยเถอะ... ส่วนเรื่องหวย งวดนี้ขอ งด ไปก่อนนะคะ... ยังไม่มีฝันเห็นด้วย...

ส่วนเรื่องอากาศ มันก็วิปริตอยู่แล้ว ฉะนั้นก็เตรียมพร้อมละกัน... ใครที่น้ำท่วมบ้านปีที่แล้ว ก็ให้ระวังมากๆ... เพราะมันจะซ้ำซาก แต่ปีนี้ รัฐบาลเตรียมตัวพอควร คงจะช่วยได้ การเมืองก็แรงขึ้นๆ ตามอุณหภูมิ อากาศ

12. ลูกแม่หล่ำ

ลูกแม่หล่ำ Active Member

14 สิงหาคม 2011
    ถ้าไม่ฝัน ก็ตามตัวเก่าไปก่อนครับ ..จำไม่ได้แระ มี 470 58 79 ใช่หรือเปล่า ไม่รู้..

13. jakpong

jakpong เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องแปลกครับ เมื่อวานนี้ เข้าไปad หาคุณปูใน fb คุณปูก็ตอบรับมาแล้ว ก็จะเข้ามาคุณด้วย ปรากฎว่าพิมพ์เสร็จแล้ว ส่งไปไม่ได้ ลองสองสามครั้ง เครื่องพังไปเลย ต้องไปตามช่างมาข่วยซ่อมให้ พอเครื่องใช้ได้ ก็เปิด net ปรากฎว่าเข้า net ไม่ได้ โทร ไปถาม callcenter เขาบอกว่า เฉพาะในพื้นที่หมู่บ้านผม ระบบขัดข้อง เจ้าหน้าที่กำลังแก้ไขอยู่ เลยต้องเฝ้าเช็คดุอยู่ตลอดเวลา นี่เพิ่งใช้ได้ ไม่รู้ว่าไปเจอพลังไฟจากคุณปูหรือเปล่า 5555

14. naresoun

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนาบุญกับท่าน somkun62 ด้วยนะครับ
    ยินดีในบุญครับ

15. somkun62

แบบนี้กูรูทั้งหลายเขาเรียกว่า บุญมีแต่กรรมบัง ก็พยายามกันต่อไป:VO
    ปล ผมว่าน่าจะเป็นผลงานของคุณปูเขาล่ะ...ชัวร์(smile)

16. somkun62

ข้อเสียผมอย่างหนึ่งในเรื่องหวยคือผมไม่ชอบตามเลขเก่า บางครั้งเท่านั้นที่จะตาม ดังนั้นงวดนี้ผมขอสละสิทธิ์เลขเก่าครับ เพราะผมมีเลขในใจแล้ว ก็ได้มาจากคุณปูนี่เหละครับ สังเกตเอาเอง อิอิ (good)(smile)(deejai)

17. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    เพื่อนรุ่นพี่ไปงานเสวนาเรื่องภัยพิบัติ พูดคุยกับคุณทมยันตี นำมาแชร์กับความฝันของท่าน ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวข้องกันหรือไม่
    ได้ใจความมาดังนี้ค่ะ
    "ปีงูใหญ่ ให้หาพระพุทธรูปนาคปรก มาห้อยคอและกราบไหว้บูชา (คำว่า ปีมะโรง หมายถึง หลังสงกรานต์ปี 2555 นี้)
    งูใหญ่ในที่นี้หมายถึง พญาอนันตนาคราช ต้องสวดบทขันธปริตรและ ควรสวดบูชานาคราช

"โอม นาคะภควัม สัมปติฉามิ <O:p></O:p>
    อากาสัตถา จะภูมิมัตตา <O:p></O:p>
    เทวานาคา มหิทธิกา <O:p></O:p>
    ปุญญังกตัง อนุโมทันตุ <O:p></O:p>
    จิรัง รักขันตุ พุทธสาสะนัง" <O:p></O:p>

ที่เกี่ยวข้องกับภัยพิบัติคือ เริ่มรุนแรงขึ้นเรื่อยๆ นับแต่ 25555 ไปอีกประมาณ 5-6 ปีค่ะ (ถ้าผิดพลาดขออภัยค่ะ ไม่ได้ไปฟังด้วยตัวเอง)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2012
  18. somkun62

สาธุครับ.......(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)

19. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ...สาธุ...สาธุ ค่ะ (ปกติก็นับถือคุณทมยันตีอยู่แล้วเหมือนกันค่ะ)

20. somkun62

ผมชอบไปวัดปทุมฯ ไปไหว้พระบรมสารีริกธาตุ และนั่งภาวนา มีความรู้สึกว่าชอบที่นี่ แต่สังเกตุตัวเองหลายครั้งว่าเวลานั่งภาวนาเสร็จ ใจมันอยากไปไหว้ลูกแก้วพญานาคที่ตรงข้างๆพระประธานในศาลา ซึ่งเป็นลูกแก้วที่ใหญ่มาก มีบทสวดบูชาด้วย เสร็จแล้วผมก็จะกล่าวคำขอขมาท่านพญานาค ก็ดัดแปลงมาจากคำขอขมาพระนั่นแหละก็เลยสงสัยว่าในอดีตชาติเราอาจเคยไปล่วงเกินอะไรท่านหรือเปล่าหนอ สงสัยสมัยเด็กๆไปฆ่างูซึ่งเป็นบริวารของท่านแน่ๆเลย ฆ่าหลายตัวด้วย ไม่น่าเลยเรา(cry)

ไฟล์ที่แนบมา: