เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ยินดีด้วยนะคะ...อันนี้ จับฉลากเลย...เพราะมีผู้ตอบถูก 4 ข้อถึง 8 คน

ส่วนเรื่องไฝสีน้ำเงิน เกิดตอนหลังจากเรื่องที่บอกว่า ขับรถไปลำปาง แล้วเจอแสงขาวตอนขับรถ และวูบมาอยู่ทางไปจ.ตาก ซึ่งห่างจากตรงนั้นประมาณ 5 ก.ม. แต่รู้สึกเหมือนวินาที กระพริบตาเท่านั้นเอง... ตอนนั้น งง สุดๆ ในใจคิดว่า ตายไปแล้วค่ะ ขนาดแฟนเก่า ก็คิดเหมือนกันเลย...แล้วเริ่มเป็นสีฟ้าที่หัวไหล่ ก่อน แล้วเริ่มเป็นก้อนขึ้นมา สีฟ้านะคะ เวลาผ่านไป 15 ปี กลายเป็นสีที่เห็น ออกน้ำเงินเข้มขึ้น แปลกมากค่ะ ตอนนั้นแม่ยังไม่ตาย เลยไปถามแม่ว่า เพราะอะไร เค้าก็บอกไม่รู้

2. interpoo

วันที่ 17 ตุลาคม 2554

เมื่อวาน บอกมวลน้ำลงทะเลหมดแล้ว... วันนี้ท่วมสูงหนักกว่าเดิม จนต้องเตรียมอพยพคนแถวดอนเมือง สายไหม และนวนครไม่รอดน้ำ ... สาหัสอย่างที่เห็นล่วงหน้าจริงๆ

3. interpoo

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ... อันนี้ปูเอาไปบอก พี่ชายละกัน เพราะอย่างงัย ก็จะให้เค้ามารับ...เพราะไม่ชอบรถตู้อย่างแรง มีคนแนะนำเช่ารถตู้ไป มีคนรับจ้าง แต่ไม่ชอบรถตู้สีขาว ตั้งแต่ฝันครั้งนั้นเลยค่ะ น่ากลัวมาก เลือดเต็มรถ ยังจำได้ไม่ลืมเลย แม้กระทั่ง หน้าของผู้โดยสาร :'(

4. interpoo

อย่าลืม คำทำนายของปู นะคะ ระวังล้มป่วยด้วย อากาศหนาวมาเยือนแล้ว
    1. เป็นเหตุการณ์ที่ บริษัทยักษ์ใหญ่ และปานกลาง จะล้ม ...ซึ่งเค้าจะทำ ดังนี้ คือ ปลดคนงานออก ร่วมหุ้นกะอีกบริษัท และอาจประกาศขายกิจการ ล้มละลายไป ซึ่งจะเป็นทั่วโลก
    2. แผ่นดินไหวถี่ขึ้น อย่างที่ไม่เคยเกิดมาก่อน
    3. พายุต่างๆ พัดบ้านเรือนพัง เสียหาย โดยเฉพาะแถวบ้านเราในปีหน้า
    4. การชุมนุมเรียกร้องต่างๆ ทั้งไทยและต่างประเทศ
    5. ของแพงขึ้นอย่างไำม่น่าเชื่อ ทั้งแก๊ส น้ำมัน ของกิน จนหลายๆ ประเทศขาดแคลนอาหาร

จะเกิดขึ้นแน่ๆ ค่ะ ในปีหน้า ถือเป็นปีที่สาหัสอีกปีนึง ซึ่งจะมีปัญหามากมายรอบตัว จนรัฐบาลเราปวดหัวไปหลายยก และต่างประเทศก็เช่นกัน เพราะอากาศก็แปรปรวน สิ้นปีนี้ ฝรั่งเค้าก็จะหนาวยะเยือกอีกครั้ง ส่วนเราหน้าหนาว ก็หนาวสุดๆ ส่วนกลางวัน ถ้าอยู่ในเมือง ก็จะร้อนตับแตก แล้ว มาหนาวตอนกลางคืน จนคนไม่สบาย เข้าโรงบาล แทบโรงบาลพังกันเลยทีเดียว

5. atmind

atmind Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    ขอบพระคุณคุณปูมากค่ะที่ตอบpm
    ขอให้คุณปูมีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะคะ

(f)

6. Zintellar

Zintellar เป็นที่รู้จักกันดี

หายไปไม่กี่วันอ่านกันไม่ทันเลย พี่ปูบอกชอบ 93 หวยออก 83 เกร๋ๆ เกือบไปแล้ว

7. ยัย fame

ยัย fame เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปู คิดว่าคนที่อยู่ในกรุงเทพขณะนี้......ควรอพยพไปต่างจังหวัดดีไหม .....ตอนนี้ยังพอออกได้....

8. somemaybe

somemaybe เป็นที่รู้จักกันดี

ขณะที่ทุกคนกำลังสนใจน้ำท่วม เราก็เหมือนกัน
    แต่พออ่านคำเตือนแล้วก็อดอยากรู้ไม่ได้
    อุบัติเหตุจากสารพิษนี่เป็นกรณีส่วนตัว หรือเป็นเหตุส่วนรวม
    แล้วจะร้ายแรงมากมั๊ยค่ะ

9. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

-ปรกติแล้วปูมีเลือดสีน้ำเงิน เกี่ยวกันมัยเนีย ..55
    พวกใฝปานอะไรก็ตามที่เกิดขึ้นจริงๆแล้วน่าจะมีความหมายบางประการที่ส่งผลต่อชีวิตได้อยู่ แต่ส่วนมากใฝปานจะเป็นสีแดง ไม่ก็ดำ หรือไปทางน้ำตาล เทาๆมากกว่า ...

ส่วนสีอื่นๆ นี้ไม่มีสถิติในการพิจารณา แต่ถ้าขึ้นที่หัวไหลตามตำราทายปรกติบอกไว้ว่านิสัยคนผู้นั้นจะมานะอดทนดี จะตั้งหลักฐานด้วยความมานะของตนจะพบกับโชคลาภใหญ่ครั้งหนึ่งด้วยพรของพระเจ้าผู้เห็นใจ

จะมีความเกี่ยวข้องกันหรือเปล่าไม่รู้เหมือนกัน เปิดตำราเอาครับ

10. interpoo

อืม แปลกค่ะ สีน้ำเงิน แต่ที่แปลกกว่านั้นคือ มันเปลี่ยนสีได้ วันนี้ สีน้ำเงินมันอ่อนลง จนเด่นชัดยิ่งกว่า ในรูปที่ถ่ายให้ดูอีก งง กันไปตามๆ กันทั้ง อา และพี่ฝน

11. interpoo

วันที่ 18 ตุลาคม 2554

วันนี้มีเรื่องแปลกๆ มาเล่าให้ฟัง คือเมื่อ 2 วันก่อน DVD เครื่องที่ดู มันพัง เรียกว่า "ไม่หมุนแผ่น" จนระบบมันเขียนว่า "โนดิล" ก็เลยขอยืม DVD ของพี่ฝน มาดู

แล้วเมื่อคืนก่อน ได้คุยกะ คุณ ฑูต ทางโทรศัพท์แล้วใช้พลัง เพื่อดูคุณฑูต ตามที่คุณฑูตอยากรู้ว่า ปูเห็นเค้าจริงๆ ไหม? (ลองถามคุณฑูตละกันว่า ปูทายถูกไหม)

ตอนเช้า DVD พี่ฝนก็พัง เป็นเหมือนเครื่องของปู เลย แล้วเมื่อคืนนี้ พี่ฝนเค้าก็มาดูให้ ว่าจะแก้อย่างไง เลยไปซื้อน้ำยาล้างหัวอ่าน ราคา 59 บ. มาลองเมื่อคืน ก็เหมือนเดิม ใช้ไม่ได้เลย ไม่อ่าน
    แล้ว พี่ฝนเลยเอา DVD เค้าไปลองที่ห้องเค้าเอง... ตอนแรก ก็อ่านไม่ได้เลย ทั้ง แฟลตได และ หัวอ่าน แต่ประมาณครึ่งชม. ก็เริ่มใช้ได้ ทีละอย่าง คือ แฟลตไดซ์ เริ่มอ่านได้ และหัวอ่านก็ได้ .... พี่ฝนเลยบอกว่า ไปใช้พลังอะไรมาเยอะใช่ไหม เมื่อคืน เราก็ยอมรับว่า ใช่ เพราะดูคุณฑูต แหะๆ DVD เค้ากลัวจะเสียเลย...

พอตื่นเช้ามา ... ไฝสีน้ำเงินมันเปลี่ยนสี เป็นสี น้ำเงิน อ่อนลง ชัดเจนมากค่ะ ไม่ออกน้ำเงินเข้ม แต่ออกน้ำเงินใสขึ้น... อา กะ พี่ฝน ยัง งง ว่า ไฝเปลี่ยนสีได้ เออ แปลกได้อีกเรา :cool:

12. interpoo

ส่วนสีอื่นๆ นี้ไม่มีสถิติในการพิจารณา แต่ถ้าขึ้นที่หัวไหลตามตำราทายปรกติบอกไว้ว่านิสัยคนผู้นั้นจะมานะอดทนดี จะตั้งหลักฐานด้วยความมานะของตนจะพบกับโชคลาภใหญ่ครั้งหนึ่งด้วยพรของพระ เจ้าผู้เห็นใจ

สาธุ ขอให้จริงๆ นะคะ แต่เรื่องความอดทน ปูถือว่า เป็นคนอดทนสูงอย่างที่บอกเลยค่ะ

13. interpoo

ภาพนี้เป็นภาพที่ปูเห็นในฝันค่ะ.... ตอนแรกไม่รู้ว่า คืออะไร มาเห็นในfacebook ตกใจมากเลย เหมือนในฝันเราเปี๊ยบ ตอนแรกบอก อา ว่า ฝันเห็น ทะเลสาปสวยมาก สีฟ้าครามเลย ที่แท้ก็ T.T น้ำท่วม :'(

ไฟล์ที่แนบมา:

14. numphol aryupha

numphol aryupha เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    คุณปูครับผมอยู่พระสมุทรเจดีย์ น้ำจะท่วมไหม ควรจะออกไปต่างจังหวัดในช่วงนี้ไหมตรับ

15. KARNDAVADEE

KARNDAVADEE เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีค่ะคุณปู ช่วยเพ่งจิตให้หน่อยค่ะ ว่าอนาคตของพี่จะเป็นยังไงบ้าง จะมีงานจะมีเงินไหมคะ ตอนนี้ตกงานไม่มีเงิน อยากทราบอนาคตค่ะ จะมีอาชีพที่มั่นคงไหมคะ ครอบครัวก็โดนแฟนทิ้ง ดูมันแย่ไปหมด รบกวนหน่อยค่ะ แล้วน้ำจะท่วมแถงนิคมลาดกระบังไหมคะจะได้ย้ายทันค่ะ ขอบคุณนะคะ

16. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ดีใจที่ตอบคำถามคุณปู ถูก 4 ข้อ เพราะเป็นคนที่ตอบปัญหาผิดประจำ
    ขอให้มีเมตตาและเจริญในธรรม
    เกิดมาข้าพเจ้าต้องตาย ชีวิตไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2011
  17. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
    บ้านเราจะรอดไหมนะ สัมผัสได้ว่า คุณปูไม่ธรรมดาค่ะ

18. อหิงสะกะ

อหิงสะกะ Active Member

อดได้รางวัลเลย555 ไำม่มีรางวัลปลอบใจบ้างหรอครับ555

19. ดาวบุ๋น5

ดาวบุ๋น5 เป็นที่รู้จักกันดี

- น้านน..ปรกติคุณปูก็มีโชคเรื่อยๆอยู่แล้วนี่
    อยากได้โชคใหญ่อะไรเอ่ย อยากรู้จัง...สมหวังๆ นะครับ

20. interpoo

ดูอนาคต ขอเป็นดูสดๆ ใน facebook นะคะ

ส่วนนิคมลาดกระบัง ไม่รอด ถ้าเค้ายังแก้ปัญหากันแบบนี้ ท่วมจนล้อมรอบสนามบินเลยละคะ :'(