เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. KARNDAVADEE

KARNDAVADEE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะน้องปู ถ้าป้าไป จะไปพักที่นี่ค่ะ คงจะดีมากๆเลยนะคะ

2. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ไว้ครั้งหน้า ถ้าได้อีก จะบอกก่อนเลยนะคะ:cool:

3. interpoo

เลขรถ 488 กะ 720 อย่าลืมซื้อนะ แบบว่า มิ้นท์มันตอมรถ อยู่คันเดียว

4. อยากมีดวงตาเห็นธรรม

อยากมีดวงตาเห็นธรรม สมาชิกใหม่

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะไปเสี่ยงโชคดู ได้แล้วจะซื้อกล้วยปิ้งมาฝาก อิอิ:d

5. happyokay

happyokay เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ๆครับคุณปู เป็นกำลังให้ครับ อนุโมทนาสาธุกับคุณปูครับ

6. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    พี่ปูค่ะตอบทาง PM ก็ได้ค่ะฝ้ายรู้ว่าพี่ปูอาจจะไม่อยากเปิดเผยตัว แต่ถ้าถึงเวลาหรือพี่ปูอนุเคราะห็ก็คงจะได้คุยกับพี่ปูนะค่ะ

7. fay10

ขอบคุณค่ะพี่ปูฝ้ยจะลองเสี่ยงโชคดูนะค่ะเผื่อว่าจะโชคดีมีเงินไว้ทำบุญกฐิน อิอิ

8. KARNDAVADEE

KARNDAVADEE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะน้องปู เลขสวย น่าสนมากค่ะ ขอบคุณที่แบ่งปันค่ะ

9. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณนะค่ะจะลองเสี่ยงดู

10. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ขอให้ถูกทีนะครับ ขอบคุณครับ

11. nakawut

nakawut สมาชิก

10 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณครับ ซื้อแล้วครับ

12. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    แม่นมากๆๆ
    28 730 หุหุ
    ตามอ่านแต่ไม่ได้ซื้อค่ะ เล่นหวยไม่เป็น 555555555555

13. fay10

ซื้อแต่ไม่ถูกค่ะอิอิงวดหน้าซื้อใหม่ค่ะจะรอนะค่ะพี่ปูขอตรงๆๆเลยค่ะ อิอิ

14. interpoo

เอิ๊กๆ ส่งทำชิงโชคดีกว่าเรา work กว่า ซื้อ 720 ออก 730 ซื้อ 031 ออก 032 ...

15. interpoo

อีสานบนๆ จะท่วมแล้ว... ตามที่บอก ตามด้วยเหนือ และมาภาคกลาง แต่ไม่เท่าปีที่แล้ว ถึงไง ก็ ท่วมอะจ๊ะ

น้ำโขงทางเหนือเริ่มไหลเข้าสู่อุบลราชธานี ระดับน้ำเพิ่มสูงขึ้นวันละ 2 เมตร คาด ล้นตลิ่งท่วมนาข้าวแน่นอน
    ที่ท่าน้ำข้ามแม่น้ำโขง หน้าจุดผ่านแดนถาวรบ้านปากแซง ต.พะลาน อ.นาตาล จ.อุบลราชธานี พบว่าระดับน้ำในแม่น้ำโขงเพิ่มระดับสูงขึ้นมาเร็วมากจนทำให้เป็นที่น่าวิตก ขณะเดียวกันได้มีท่อนไม้พร้อมทั้งเศษวัสดุของไม้ต่าง ๆ ไหลลงมาไปตามแม่น้ำเป็นจำนวนไม่น้อย ทำให้เรือรับส่งผู้โดยสารระหว่างเทศ ไทย-ลาว ต้องชะลอเที่ยวเรือบ้างเป็นบางเวลา เพราะกลัวจะเกิดอุบัติเหตุกลางน้ำ ซึ่งเชื่อว่าน่าเป็นเพราะน้ำเหนือได้ไหลลงมาสู่พื้นที่ของจังหวัด อุบลราชธานี
    ด้านชาวบ้านริมฝั่งโขง กล่าวว่า เมื่อ 2 วันที่ผ่านมานี้ระดับน้ำของแม่โขงเพิ่มสูงขึ้นถึงวันละ 2 เมตร ทำให้น้ำในลำห้วย สาขาต่าง ๆ พากันเพิ่มปริมาณขึ้นมาอย่างรวดเร็วและหากระดับน้ำยังเพิ่มเร็วอยู่เช่นนี้ คาดว่าอีกไม่กี่วันก็คงจะต้องไหลเอ่อเข้าท่วมนาข้าวอย่างแน่นอน
    ขณะที่สกลนครฝนตกต่อเนื่อง น้ำท่วมขังในเขตเทศบาลนคร สูง 30 ซ.ม. หลังระบายน้ำไม่ทัน ปริมาณน้ำฝนสะสมที่ 102 มิลลิเมตร
    จากร่องมรสุมพาดผ่านภาคเหนือตอนบนและฝั่งประเทศลาวเข้าสู่หย่อมความกด อากาศต่ำบริเวณอ่าวตังเกี๋ย ประกอบกับมรสุมตะวันตกเฉียงใต้ พัดปกคลุมทะเลอันดามัน ส่งผลให้หลายจังหวัดทางภาคอีสานเกิดฝนตกหนัก ซึ่งจังหวัดสกลนคร ได้รับอิทธิพลจากฝนหนัก ำให้เกิดน้ำท่วมขังในหลายพื้นที่ เนื่องจากการระบายน้ำไม่ทันโดยเฉพาะชุมชนในเขตเทศบาลนครสกลนคร มีน้ำท่วมขังถนนหลายสาย เช่น ที่ถนนภายในชุมชนหนองสนม ถนนประชาอุทิศ ถนนชุมชนหลังเทศบาล และชุมชนรุ่งพัฒนา 1 มีน้ำท่วมถนนสูง 30 เซนติเมตร รถยังสามารถสัญจรไปมา หลังฝนหยุดตกระดับก็ลดลงเป็นปกติ ยังมีน้ำท่วมขังอยู่บ้าง เช่น ที่ชุมชนรุ่งพัฒนา 1 ที่ยังมีน้ำขัง เนื่องจากการระบายน้ำไม่สะดวก อย่างไรก็ตาม ปริมาณน้ำฝนสะสมของจังหวัดสกลนคร อยู่ที่ 102 มิลลิเมตร

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      8.1 KB
      เปิดดู:
      51
  16. อยากมีดวงตาเห็นธรรม

อยากมีดวงตาเห็นธรรม สมาชิกใหม่

ปีนี้น้ำโขงมากจริง ปีก่อนไม่มากขนาดนี้ มาจากจีนหรือเปล่านี่

ปล. เสี่ยงโชค ทั้งบนดินและดำดินไม่ถูก เกือบแล้วไว้โอกาศหน้าลองใหม่

17. interpoo

รัฐบาลท้องถิ่นมลรัฐเทกซัส ประกาศสถานการณ์ฉุกเฉิน หลังสถานการณ์การระบาดของเชื้อไวรัสชนิดรุนแรง ส่งผลให้มีผู้เสียชีวิตแล้ว 14 ราย และยังมีผู้ติดเชื้ออีกกว่า 700 คนทั่วประเทศ

รัฐบาลท้องถิ่นนครดัลลัส มลรัฐเท็กซัส สหรัฐอเมริกา ประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินเพื่อรับมือกับสถานการณ์การแพร่ระบาดอย่างหนักของ เชื้อไวรัสเวสต์ไนล์ ซึ่งมียุงเป็นพาหะนำโรค โดยตลอดปีที่ผ่านมา มีผู้เสียชีวิตจากโรคดังกล่าวแล้วอย่างน้อย 14 ราย และมีรายงานผู้ติดเชื้ออีกกว่า 700 คนทั่วประเทศ ซึ่งนับเป็นอัตราการแพร่ระบาดของโรคที่รุนแรงที่สุดในสหรัฐฯ นับตั้งแต่ปี 2547 เป็นต้นมา

โดยขณะนี้ ทางการรัฐเท็กซัสได้ประกาศให้ประชาชนใช้ยาฆ่าแมลงฉีดพ่นที่อยู่อาศัยอย่าง สม่ำเสมอ และทำลายแหล่งน้ำขัง เพื่อกำจัดยุงอันเป็นพาหะนำโรค รวมทั้งยังเตือนให้ประชาชนไม่ออกนอกบ้านในช่วงกลางคืนและเช้ามืดโดยไม่จำ เป็น ตลอดจนสวมใส่เสื้อผ้ามิดชิดเพื่อหลีกเลี่ยงการถูกยุงกัดอีกด้วย

นอกจากนี้ รัฐบาลท้องถิ่นในเมืองใหญ่อื่นๆ ของสหรัฐฯ รวมถึงนิวยอร์กและแคลิฟอร์เนีย ก็มีการระดมฉีดพ่นยากำจัดยุงในอากาศเช่นกัน เนื่องจากพบการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสชนิดนี้ในหลายพื้นที่ โดยร้อยละ 80 ของผู้ติดเชื้ออาศัยอยู่ในมลรัฐเท็กซัส โอกลาโฮมา และมิสซิสซิปปี

ทั้งนี้ ไวรัสเวสต์ไนล์ถูกพบเป็นครั้งแรกในอูกันดาเมื่อปี 2480 โดยพบในนก และแพร่ระบาดสู่มนุษย์โดยมียุงเป็นพาหะ สำหรับอาการของโรคโดยทั่วไปคือการปวดศีรษะและมีผื่นคันตามผิวหนัง แต่ในรายที่ติดเชื้อรุนแรง จะมีอาการไข้สูง สูญเสียการมองเห็น และเป็นอัมพาต จนถึงขั้นเสียชีวิตได้ในที่สุด

สหรัฐฯคุมเข้มไวรัสเวสต์ไนล์ระบาดหนัก - Voice TV

18. อยากมีดวงตาเห็นธรรม

ติดต่อได้ด้วยยุง ขออย่าแพร่มาทางบ้านเราเลยนะครับ น่ากลัวมาก

19. alline

alline เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    น้องปูคะพี่ได้รับของรางวัลที่ส่งมาให้แล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

20. interpoo

ยินดีจ้า... ไว้มีคำถามใหม่... ตอบได้อีกนะคะ จับได้ ก็ได้ทุกรอบ...