★.แบ่งบูชาด่วนจร้า-รูปเหมือนหลังสิงห์-มีดหมอ-ตะกรุด-เบี้ยแก้-สมเด็จขี่สิงห์ หลวงปู่ป่วน วัดช้างน้อย★★

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนูบิน, 9 มีนาคม 2016.

1. หนูบิน

หนูบิน เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดให้ทำบุญราคาวัดจร้า หมดแล้วหมดเลย รีบจองเลยจร้า

1.รูปหล่อเนื้อนวะโลหะ มียอด 2 องค์ บูชา 900 บาท
    2.รูปหล่อเนื้อมหาชนวนเข้าดินไทย มียอด 9 องค์ บูชา 800 บาท
    3.ปิดตายันต์ยุ่งเนื้อเหล็กน้ำพี้ (แจกกรรมการ)มียอด2องค์ บูชา1,400บาท
    ปิดหมดแล้วจร้า
    6.พระผงรูปเหมือนหลังสิงห์เนื้อว่านดอกทอง มียอด 2 องค์บูชา 300 บาท ปิดหมดแล้วจร้า
    7.พระผงรูปเหมือนหลังสิงห์เนื้อช็อกโกแลต มียอด 9 องค์บูชา 300 บาท
    8.พระผงรูปเหมือนหลังสิงห์เนื้อผงใบลาน มียอด 3 องค์ บูชา 300 บาท
    9.พระผงรูปเหมือนหลังสิงห์เนื้อว่านสบู่เลือด มียอด 7 องค์ บูชา 300 บาท

แบ่งรุ่นแรกให้บูชาด้วยจร้า!

เบี้ยแก้ เศรษฐี บูชาอันละ 500 บาท ยอด 3 อัน
    มีดหมอชาตรี บูชาเล่มละ 1400 บาท ยอด 1 เล่ม
    ตะกรุดกันภัย บูชาดอกละ 500 ยอด 3 ดอก

รูปเหมือนหล่อโบราณ เสกจนตั้งได้ เสกเดี่ยวในกุฏิเสกทุกวันเสกจนเต็มเสกจนล้น หนุนธาตุหนุนดวงหนุนเสริมบารมีให้เจริญ เจริญยิ่งๆขึ้นไปอีกเป็นทวีคูณ หลวงปู่ป่วนตั้งชื่อรุ่นนี้ว่า “หล่อมีเงินไม่ขาดมือ” ไปทางไหนก็มีแต่คนรัก หาคนเกลียดไม่มี มีรูปหล่อองค์เดียวมีเงินเต็มกระเป๋า มีแต่คนรักคนหลงเมตตาควักให้ จ่ายให้ เราเพียงแต่ยิ้มหวานๆ เท่านั้นพอ ..มวลสารที่หล่อหลอมรูปหล่อรุ่นนี้ ได้จากเหล็กสังขวานรพันปี เหล็กเปียก งั่งตาแดงร้อยปี แร่มหาลาภหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค เหรียญบาทขวัญถุงหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก เหรียญพระคณาจารย์ 999 เหรียญ แผ่นยันต์ 108 นะ 14 รุ่นนี้เสกนานเสกถึง 3 วาระ เสกทุกวัน เสกจนหมดทุกวิชา มีอะไรใส่ให้หมด พุทธคุณเด่นทางเมตตา โชคลาภ หลวงปู่ป่วนท่านบอก “มีติดตัวแล้วมีเงินไม่ขาดมือ”
    พระปิดตาประทานพร มหาลาภมหาเศรษฐี ให้คุณคนใช้ ให้พรคนช่วย ให้สร้างเนื้อสร้างตัว ให้หากินคล่องตัว ให้ร่ำรวยทันใจ ให้แคล้วคลาดกำบังภัย หล่อหลอมด้วยมวลสารแร่กายสิทธิ์ชั้นยอด ล้อมด้วยยันต์หากินเก่ง ตำราหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ปิดตานี้มีเจ้าของทุกองค์ไม่ต้องแย่งกัน ถ้าไม่ใช่เจ้าของก็ไม่มีสิทธิ์ได้ครอบครอง ถ้าไม่ใช่คนที่ควรได้ หาอย่างไรก็หาไม่ได้ พุทธคุณไม่ต้องมาถามกัน หลวงปู่ป่วน ท่านล้ำลึกเกินใครจะหยั่งได้ ท่านมีดีเท่าไหร่ ท่านบอกไว้ “ฉันไม่เก็บของดีไว้ที่ตัวฉันใส่ลงในพระฉันไว้หมด โยมห้อยพระฉัน ก็เหมือนฉันนั่งไปด้วย โยมเดือนร้อนฉันก็ต้องช่วย ”
    พระผงรูปเหมือนหลังสิงห์ พระผงฉันไม่ขอพูดมาก ตำราหลวงพ่อปาน ทำอย่างไร ฉันก็ทำตามท่านแหละ ตอนนี้พระหลวงพ่อปาน หาแท้ไม่มีแล้ว ต่อไปภายหน้าพระผงของฉันจะมีแต่ของปลอม พระผงทำยากกว่าพระโลหะเพราะต้องทำผงเรียกสูตรลงหัวใจ มวลสารต่างๆ ต้องเก็บสะสมนับสิบสิบปี พระผงของฉัน ฉันใช้ใจสิงห์ทำ ให้มีมหาอำนาจ สะกดพลังสิ่งชั่วร้ายไม่ให้มีชัยเหนือธรรมะ พระผงแต่ละเนื้อนั่นก็เด่นพุทธคุณแตกต่างกันไป เลือกใช้กันตามใจ วันนี้หาได้ วันหน้าไม่ต้องมาหา .

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2016
  2. หนูบิน

สมเด็จขี่สิงห์ รุ่น ๑ เนื้อดินขุยปู บูชาองค์ละ 300 บาท ยอด 30 องค์ รีบจองเลยค่ะ ( มีเนื้อเดียวเท่านั้นค่ะ ) หมดแล้วหมดเลยค่ะ
    ค่าจัดส่งEMS60บาท

สมเด็จขี่สิงห์ รุ่น ๑ วิชา ๒ อาจารย์ ตำราหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก สร้างแบบหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค
    หลวงปู่ป่วน พิมพ์สมเด็จขี่สิงห์ รุ่น ๑ สร้างพระเนื้อดินเผาแบบธรรมชาติ ทำแบบพระหลวงพ่อปาน ทำตามที่หลวงพ่อปาน ท่านสั่งเอาไว้ ทีนี้หลวงปู่ป่วน ท่านคิดว่า ทำให้เขาใช้กันทั้งที ต้องทำพระขี่สิงห์ พระเป็นเนื้อดินเผาสูตรหลวงพ่อปานแป๊ะๆ แต่เอาสิงห์หลวงพ่อจง ท่านใส่เข้าไป ให้เอาไปคล้องทีเดียว หนึ่งไม่มีสอง ห้อยเดี่ยวไปเลย จึงได้เกิดเอกลักษณ์เฉพาะตัวของหลวงปู่ป่วน ขึ้นมาทันที สมเด็จขี่สิงห์ เป็นมหาอำนาจ เป็นที่ยำเกรง ใครๆเกรงใจ นับหน้าถือตา ไม่กล้าขัดใจ อยากได้ต้องได้ เจอหน้าใครประเคนให้หมด ผู้หญิงเห็นหน้าเราใจอ่อนเกรงบารมี ผู้ชายเห็นหน้าทำตามคำสั่งไม่ขัดขืน ป้องกันดี แคล้วคลาดไว ล้อมด้วยยันต์หน้า – หลัง ยันต์สำเร็จ มหาเสน่ห์ นะจังงัง โชคลาภ ร่ำรวย บอกกันตรงนี้ ตรงๆ คนมาเลย์มาบูชาพระขี่สิงห์เนื้อดินที่วัดช้างไป ตอนนี้หมดแล้ว ! ด้านหลังสมเด็จขี่สิงห์ อุดด้วยคั่งดำเสกด้วยอาคม อุดมะกร่ำตาแดงของหลวงพ่อจง เพชรหน้าทั่งหลวงพ่อปาน เกศาจีวรหลวงปู่ป่วน ใครได้เอาไปคล้องคอ รับรองว่า ดีที่สุด แต่ว่า จะหาได้หรือไม่ อยู่ที่ตัวของท่านแล้ว เนื้อดินขุยปู สร้าง 1500 องค์
    ท่านว่า พิมพ์ขี่สิงห์ที่แจกผ้าป่าไปหลายสาย ก็เนื้อดินเผาดินขุยปูนี่แหละ เขามาทำบุญกันหลายคณะแล้วล่ะ เขามาบอกว่า ตั้งแต่มาทอดผ้าป่ากลับไปได้พระขี่สิงห์หลวงตา ได้เงินทุกวันเลย เก็บเงินได้นะหลวงตา เก็บได้วันละร้อยบาท เก็บได้ทุกวัน คนกรุงเทพฯ เขาเจอประสบการณ์
    กรรมการวัดเล่าบ้าง คนมาเลย์ คนสิงคโปร์ จีน เขามากับศูนย์พระเครื่องมาที่วัด พระเครื่องที่วัด กรรมการผู้จำหน่ายบอกว่า หมดแล้ว หลวงตาก็ให้พระขี่สิงห์ไปใช้ แจ้งข่าวมาว่าตั้งตัวได้แล้ว กิจการเติบโต อีกสองสามเดือนจะมาทำบุญใหญ่ ประมาทไม่ได้นะ พระขี่สิงห์ดินขุยปู ไม่ธรรมดา นี้ที่วัดหมดเกลี้ยง!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มีนาคม 2016
  3. หนูบิน

ยังมีให้บูชาอยู่จร้า สอบถามได้จร้า

4. พื้นทราย

พื้นทราย เป็นที่รู้จักกันดี

จองพระปิดตายันต์ยุ่งเนื้อเหล็กนํ้าพี้ 2 องค์ครับ

5. หนูบิน

รับทราบการจองค่ะ ขอบคุณค่ะ

6. หนูบิน

เรียนคุณนันทนาที่เคารพรัก ผมเป็นแฟนประจำที่ชอบอ่านหนังสือนะโม

โดยเฉพาะเรื่องประสบการณ์ ผมชอบอ่านประสบการณ์ของคนนั้น คนโน้น คนนี้ อยู่ตลอด พระเกจิแต่ละองค์ ท่านได้ช่วยชีวิต พลิกชะตาให้คนหลายๆคน เพราะด้วยศรัทธาปาฏิหาริย์บังเกิด และแล้วเรื่องปาฏิหาริย์ก็เกิดขึ้นกับผมครับ อย่างไม่น่าเชื่อ ซึ่งผมไม่คิดไม่ฝันจากคนที่ติดตามอ่าน จะเจอเข้ากับตัวเองบ้าง วันที่เกิดเรื่องเป็นวันที่ผม ได้อ่านหนังสือนะโม แล้วผมได้เห็นรูป หลวงปู่ป่วน เจ้าอาวาสวัดช้างน้อย เกจิบ้านบางไทร จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ผมเห็นรูปท่านแล้ว รู้สึกซาบซ่านไปทั่วทั้งตัว เหมือนกับท่านแผ่รัศมีออกมาจากหนังสือ วิ่งมาโดนตัวผม ขนลุกไปหมดครับ จึงเกิดศรัทธาจึงได้ขับรถมอเตอร์ไซด์จากกรุงเทพฯ มาอยุธยา ซึ่งไม่ไกลมาก ระหว่างทางหิวก็พักหาอะไรทาน ถามทางมาเรื่อยๆ จนมาถึงวัดช้างน้อย ผมขับรถเข้าไปในวัด เห็นหลวงปู่ป่วน ท่านกำลังกวาดใบไม้อยู่หน้าโบสถ์ ผมจำหน้าตาท่านได้อย่างมั่นใจ จึงเดินเข้าไปกราบเท้าหลวงปู่ป่วน ได้บอกเล่าถึงความปีติใจที่เกิดขึ้นกับตัวเอง หลวงปู่ท่านวางไม้กวาด แล้วนั่งสนทนากับผม อย่างเป็นกันเอง สอนผมเรื่องการรักษาศีล 5 ให้ได้ สอนเรื่องการปฏิบัติตัว การฝึกใจให้นิ่ง การทำกิจอะไรนั้นให้มีสติอยู่เสมอ ยิ่งทำให้ผมเกิดศรัทธาอย่างแรงกล้าเข้าไปอีกครับ หลวงปู่ป่วน ท่านได้ทักให้ผมระวังไว้เรื่อง รถ จากนั้นจะมีโชคได้ เงิน ผมจึงถามหลวงปู่ผมจะต้องทำอย่างไรดี จะต้องตายหรือเปล่า หลวงปู่ท่านบอกว่ายังไม่ถึงฆาต ว่าแล้วท่านจึงขึ้นไปบนกุฏิแล้วหยิบ พระรูปเหมือนหลังสิงห์ให้มา 5 องค์ หลวงปู่บอกว่า พระผงนี้หลวงปู่ไม่ใช่ว่าจะทำออกมาได้ง่ายๆนะ ต้องปลุกเสกภาวนาอยู่ทุกวัน ใครมีวาสนากันมาหลวงปู่ถึงจะให้ไปนะ โยมมีกัน 5 คน แบ่งกันให้ครบนะ ผมรู้สึกประหลาดใจที่ หลวงปู่ป่วนท่านรู้ว่าบ้านผมมีกันอยู่ 5 คน ได้อย่างๆไร ผมจึงนำพระรูปเหมือนหลังสิงห์ มาใส่กระเป๋าเสื้อเอาไว้ ตั้งใจว่าจะนำไปเลียมห้อยคอใช้ให้ได้ หลังจากกลับมากรุงเทพแล้ว ผมจึงกำลังนำไปเลี่ยม ปรากฏว่าขับรถไปดีๆ จู่ๆ รถเกิดดับไปเอง แบบไม่มีปี่มีขลุ่ย จึงจูงรถไว้ข้างทาง สักพักมีเสียงดังสนั่น รถสิบล้อชนกับรถกระบะ คนบาดเจ็บหลายคนจากอุบัติเหตุ เฉียดผมไปนิดเดียวเท่านั้นเอง วันนั้นผมนี่หดหู่มาก จึงไม่ได้ไปเลี่ยมพระคล้องคอ เอารถไปซ่อมแล้วกลับมาบ้าน มีเพื่อนมาหาตอนเย็น เอาเงินที่ยืมไป 20,000 บาทมาคืน ยืมไปเป็นปี เพิ่งจะมาคืนครับ นึกว่า จะไม่ได้คืนแล้ว เดือนนี้ผมกำลังแย่เรื่องเงินพอดี จึงมีเงินมาช่วยให้รอดตายไม่ต้องกินมาม่าสิ้นเดือน พอมานึกถึงเกตุการณ์ทำให้นึกถึงคำพูดของหลวงปู่ป่วน เรื่องเงิน กับ เรื่องรถ ทำให้ผมยิ่งศรัทธากับวาจาประกาสิทธิ์ของหลวงปู่ป่วน ที่บอกผมเอาไว้ ผมจึงขอถ่ายภาพพระผงหลังสิงห์ให้ทุกท่านในหนังสือนะโม ได้ดูกันว่า หน้าตาเป็นอย่างๆ ที่ช่วยผมเอาไว้ เหตุการณ์นี้ผมจำไปจนตายครับ และจะขอไปกราบหลวงปู่ป่วนที่วัดช้างน้อย อยู่เสมอๆครับ แนะนำว่าใครยังไม่มีพระเครื่องหลวงปู่ป่วน วัดช้างน้อย ขอบอกฝากไว้ที่นี่เลย ถ้าใครมีวาสนากับหลวงปู่ ท่านจะได้ของดีจริง ไม่ต้องตามกระแสให้เหนื่อย เอาที่เราศรัทธา เรามั่นใจ เห็นด้วยตัวเองดีกว่าครับ

นายสิงห์ทอง สมใจ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. wtep

wtep Active Member

3 กุมภาพันธ์ 2012
    จองสมเด็จขี่สิงห์รุ่น1เนื้อดินขุยปู1องค์
    พระผงรูปเหมือนหลังสิงห์เนื้อว่านสบู่เลือด1องค์

8. seaown

seaown เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง รูปหล่อเนื้อนวะ 1 องค์ และ พระผงหลังสิงห์เนื้อว่านดอกทอง 1 องค์ ครับผม(f)

9. หนูบิน

10. หนูบิน

ยังมีให้บูชาอยู่จร้า^__^

11. wtep

wtep Active Member

3 กุมภาพันธ์ 2012
    โอนเงินแล้วครับที่อยู่จัดส่ง ตาม pm ครับ

โอนแล้วครับ

12. หนูบิน

รับทราบค่ะ ส่งแล้วจะแจ้งทางpmค่ะ ขอบคุณค่ะ

13. หนูบิน

สมเด็จขี่สิงห์ รุ่น ๑ วิชา ๒ อาจารย์ ตำราหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก สร้างแบบหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค

หลวงปู่ป่วน พิมพ์สมเด็จขี่สิงห์ รุ่น ๑ สร้างพระเนื้อดินเผาแบบธรรมชาติ ทำแบบพระหลวงพ่อปาน ทำตามที่หลวงพ่อปาน ท่านสั่งเอาไว้ ทีนี้หลวงปู่ป่วน ท่านคิดว่า ทำให้เขาใช้กันทั้งที ต้องทำพระขี่สิงห์ พระเป็นเนื้อดินเผาสูตรหลวงพ่อปานแป๊ะๆ แต่เอาสิงห์หลวงพ่อจง ท่านใส่เข้าไป ให้เอาไปคล้องทีเดียว หนึ่งไม่มีสอง ห้อยเดี่ยวไปเลย จึงได้เกิดเอกลักษณ์เฉพาะตัวของหลวงปู่ป่วน ขึ้นมาทันที สมเด็จขี่สิงห์ เป็นมหาอำนาจ เป็นที่ยำเกรง ใครๆเกรงใจ นับหน้าถือตา ไม่กล้าขัดใจ อยากได้ต้องได้ เจอหน้าใครประเคนให้หมด ผู้หญิงเห็นหน้าเราใจอ่อนเกรงบารมี ผู้ชายเห็นหน้าทำตามคำสั่งไม่ขัดขืน ป้องกันดี แคล้วคลาดไว ล้อมด้วยยันต์หน้า – หลัง ยันต์สำเร็จ มหาเสน่ห์ นะจังงัง โชคลาภ ร่ำรวย บอกกันตรงนี้ ตรงๆ คนมาเลย์มาบูชาพระขี่สิงห์เนื้อดินที่วัดช้างไป ตอนนี้หมดแล้ว ! ด้านหลังสมเด็จขี่สิงห์ อุดด้วยคั่งดำเสกด้วยอาคม อุดมะกร่ำตาแดงของหลวงพ่อจง เพชรหน้าทั่งหลวงพ่อปาน เกศาจีวรหลวงปู่ป่วน ใครได้เอาไปคล้องคอ รับรองว่า ดีที่สุด แต่ว่า จะหาได้หรือไม่ อยู่ที่ตัวของท่านแล้ว

ขนาดไฟล์:
      122.2 KB
      เปิดดู:
      617
      ขนาดไฟล์:
      109.4 KB
      เปิดดู:
      78
  14. หนูบิน

รุ่นแรกเหลือไม่มากแล้วจร้า

15. หนูบิน

16. sullus

sullus สมาชิก

จอง พระผงรูปเหมือนหลังสิงห์เนื้อว่านดอกทอง 1 องค์
    รูปหล่อเนื้อนวะโลหะ 1 องค์
    สมเด็จขี่สิงห์ 1 องค์ ครับ

17. อรหโตพุทโธ

อรหโตพุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2015
    ขอจอง
    8.พระผงรูปเหมือนหลังสิงห์เนื้อผงใบลาน บูชา 300 บาท จำนวน 1 องค์

18. หนูบิน

19. 9445936

9445936 สมาชิกใหม่

ขอจองพระผงรูปเหมือนหลังสิงห์เนื้อว่านดอกทองอย่างละองค์ 2 สีครับ
    เอาเป็นเนื้อแดง 3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2016
  20. หนูบิน

รับทราบการจองค่ะ เนื้อแดง ว่านสบู่เลือดค่ะ ว่านดอกทองมีสีเดียวค่ะ