“จะอยู่เคียงข้างเธอ” ขอเป็นอีกกำลังใจ~ให้กับผู้ประสบภัยทุกท่าน

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 24 ตุลาคม 2011.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ณ.ขณะนี้..
    ภาพของบ้านเรา
    พี่น้อง เพื่อนพ้องของเรากำลังประสบภัย“น้ำท่วม”
    ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ประสบภัยทุกท่าน
    ทุกอย่างต้องผ่านไปได้ด้วยดี
    ขอให้ทุกคนฝ่าวิกฤตนี้ไปให้ได้นะคะ

ขอบคุณสมาชิกทุกคนนะคะ..

เครดิต :: น้องแมน (new_mansum)
    ไม่รู้จะหายเบลอรึยัง อิอิ

เพลง : จะอยู่เคียงข้างเธอ
    ศิลปินต้นฉบับ : บิว กัลยาณี

ก็ใจอยากจะถาม เหนื่อยไหมวันนี้เธอ (ดอกสร้อย)
    กับทางแห่งฝันเธอ สวยงามแต่แสนไกล (VeggieGuy)
    ที่ต้องเดินลำพัง คนเดียวไม่มีใคร(urai_ay)
    เธอคงเหงา ใช่ไหม คนดี(tanaong2011)

เธออาจจะล้มลุก ท้อใจแค่กลางทาง (jainwit)
    อาจเหนื่อยและสิ้นหวัง หมดแรงจะก้าวไป( catjoobjoob)
    ก็เลยมีคำนี้ ฝากมาให้เธอไป(kikinlala)
    จากหัวใจ ด้วยรัก และหวังดี(KeLBeRoS)

ตะวันไม่สิ้นแสง ขอเธออย่าสิ้นหวัง(หนูตา)
    เอาใจเป็นพลัง สร้างฝันกันต่อไป (KeLBeRoS)
    หากวันใดอ่อนล้า เจ็บมาไม่มีใคร(new_mansum)
    อยากบอกให้รู้ไว้ ฉันจะอยู่เคียงข้างเธอ(Ani_Jung)

แค่เพียงเธอเอาฝัน เขียนลงที่หัวใจ( sansky9)
    และบอกตัวเองไว้ จะสู้มันสุดแรง(pporjai)
    ต่อให้ภูเขาสูง กั้นความหวังเป็นกำแพง( sam_sbcc)
    แต่ใจไม่สิ้นแรง จะข้ามไปยังฝั่งฝัน(Daris)

ตะวันไม่สิ้นแสง ขอเธออย่าสิ้นหวัง(Daris,VeggieGuy,sansky9,)
    เอาใจเป็นพลัง สร้างฝันกันต่อไป (หนูตา,Ani_Jung , urai_ay )
    หากวันใดอ่อนล้า เจ็บมาไม่มีใคร
    (new_mansum,jainwit,catjoobjoob,tanaong2011)

อยากบอกให้รู้ไว้ ฉันจะอยู่เคียงข้างเธอ(ดอกสร้อย , kikinlala, pporjai )

แค่เพียงเธอเอาฝัน เขียนลงที่หัวใจ (พร้อม หญิง)
    และบอกตัวเองไว้ จะสู้มันสุดแรง (พร้อม ชาย)
    ต่อให้ภูเขาสูง กั้นความหวังเป็นกำแพง (พร้อม ชายหญิง)
    แต่ใจไม่สิ้นแรง จะข้ามไปยังฝั่งฝัน. (พร้อม ชาย หญิง)

♥♥♥♥♥

:::♥♥♥♥♥:::

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤศจิกายน 2018
  2. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

^___^
    ขอบคุณพี่หนูตา
    ที่ช่วยรวบรวมเสียงร้องของพี่ๆทุกคนมาให้แมนด้วยนะครับ
    แล้วก็ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ส่งเสียงร้องมานะครับ
    หวังว่าโอกาศหน้าเราคงได้ร่วมงานกันใหม่นะครับ

3. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ ๒ ครับ :cool:
    พี่ต้องขอบคุณน้องแมนด้วยเช่นกันนะครับ ที่ทำให้เสียงจากพี่ๆทุกๆคน
    กลายเป็นเสียงเพลงอันไพเราะเช่นนี้..
    และขอเป็นกำลังใจให้กับพี่น้องชาวไทยทุกๆคนด้วยนะครับ ^^/

4. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008

ขอเป็นอีก1แรงใจ เพื่อผู้ประสบภัยได้ต่อสู้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: ไพเราะและซึ้งมาก ๆ ค่ะ น้อง ๆ ทุกคน
    รวมพลังกันเข้าไว้นะคะ..ยิ้ม ๆ ๆ สู้ ๆ ๆ ๆ ไว้
    ฟังแล้วพลังใจซู่ ๆ ๆ ขึ้นมาเลยค่ะ ...

ตะวันไม่สิ้นแสง ขอเธออย่าสิ้นหวัง
    เอาใจเป็นพลัง สร้างฝันกันต่อไป

หากวันใดอ่อนล้า เจ็บมาไม่มีใคร
    อยากบอกให้รู้ไว้ ฉันจะอยู่เคียงข้างเธอ...

6. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เป็นการรวมตัวครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์
    ของศิลปินแห่งค่ายพลังจิต <(^__^)>
    ภูมิใจมากๆ ที่ได้ร่วมงานกับทุกๆ คนครับ
    หวังว่าสถานการณ์น้ำท่วมจะดีขึ้นในเร็ววันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2011
  7. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230

ขอน้ำใจ พี่น้องไทย ให้ไหลหลั่ง
    ผู้รอหวัง ทุกข์ยาก ยังมากหลาย
    ภัยน้ำท่วม ครานี้ มีมากมาย
    พี่น้องไทย ให้จุนเจือ ช่วยเหลือกัน

หลายท้องที่ มีน้ำขัง ยังน่าห่วง
    ใจหลายดวง ยังทนทุกข์ ไร้สุขสันต์
    ขอแรงทรัพย์ แรงใจ ให้แบ่งปัน
    ไทยช่วยกัน ยามทุกข์เข็ญ จงเห็นใจ

อยุธยา นครสวรรค์ ปทุมธานี
    ยังคงขาด ขอไหว้วาน ธารน้ำใส
    ยามทุกข์ท้อ ขอแบ่งปัน ธารน้ำใจ
    ขอพี่น้อง ทั่วไทย ให้ช่วยกัน

เมื่อยามทุกข์ ... พี่น้องไทย ... ไม่ทิ้งกัน

เครดิต ::: ศิลา แห่ง ภูผา

----------------
    ^_^
    ฟังแล้วยิ้ม นะเนี๊ยะ
    แล้วจะมาคอมเม๊นท์นะคะ วันนี้วุ่น+เหนื่อย และ หิว

8. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ต้องปรบมือให้กับ ผู้คิดผู้ทำเพลงนี้ขึ้นมา ก่อน
    ไม่ต้องบอกเลยว่าต้องใช้เวลา ต้องใช้ใจมากขนาดไหน
    กว่าจะได้เพลงที่สมบูรณ์ขนาดนี้
    (f)(f)(f)

และพลังใจของนักร้องที่มีให้ก็ยิ่งใหญ่มากๆ
    ทุกคนรู้ว่าร้องเพลงนี้เพื่ออะไร ใส่อารมณ์
    ความรู้สึกมาเต็มๆ คนฟังย่อมรับรู้ได้ในความรู้สึกนี้นะครับ

(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)

9. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

"เม้นต์เหมือนคนข้างบนเราเลย เห็นด้วยๆๆๆจ๊ะ"

10. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ลอกคนข้างบนของข้างบนอีกที เอาแบบนั้นเป๊ะเลย[​IMG]
    เพลงออกมาเพราะเกินคาด

[​IMG] น้องแมนเก่งมากกกก

11. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    We are the world

We are the children ไม่ใช่แล้วววว

[​IMG]...จุ๊ฟ...จุ๊ฟ...[​IMG]

ฟังผลงานของเพื่อนๆพี่ๆแล้วชื่นใจมากครับ

แม้จะมีนักร้องหญิงบางคนที่เสียงแหลมไปนิดหรือหวานไปหน่อย 5555

ขอบคุณน้องแมนเจ้าของไอเดียด้วยนะครับ

ถึงจะมีภัยธรรมชาติหนักหนาแค่ไหน

แต่ยังไงประเทศไทยก็สวยงาม อบอุ่น และน่าอยู่ที่สุดในโลกอยู่ดี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ตุลาคม 2011
  12. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    มิกซ์เก่งจังเลยค่ะ น้องแมนซัม
    เสียงนักร้องชาย ร้องพร้อมกันมากๆ
    (อย่างกะร้องอยู่ที่เดียวกัน)

13. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    ร้องเก่งกันทุกคนเลยครับ ครั้งหน้าคงได้ร่วมร้องกันอีกนะครับ​

14. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    "ไพเราะและมีความหมายดีมากครับ"

15. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ขอเป็นห่วงเป็นใยกับคนที่ถูกน้ำท่วมบ้านด้วยครับขอให้น้ำลดโดยเร็วๆ.....เถิดนะครับ

16. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมเป็นกำลังใจให้ผู้ประสบอุทกภัยทุกแห่งค๊า
    เป็นบทเพลงแห่งกำลังใจ ที่ประสานพลังได้ไพเราะมาก
    ชื่นชม ๆ ค๊า ขอให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดี "คนไทยไม่ทิ้งกัน" ^^

17. ษิตา

1,230
    อู๊วว์..น้องแมนหายไปเลย ฟังเพลงนี้แล้วคิดถึงคนมิกซ์
    ขุดขึ้นไปฟังกันอีกรอบ ความหมายของเพลงฟังแล้วซึ้งมากมาย