ไม่ได้แวะมาซะนานเลยครับ มีเพลงใหม่มาแบ่งปันกันฟัง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย boyzong, 7 กุมภาพันธ์ 2020.

1. boyzong

boyzong Active Member

พอดีผมมีธุรกิจต้องทำ พึ่งเริ่มทำเมื่อปี 60 ยิ่งทำก็ยิ่งมีสิ่งที่ต้องทำมากขึ้นเรื่อยๆ ประกอบกับเมื่อปีที่แล้ว (2562) คนที่เคยคิดว่าจะเป็นคู่ชีวิตก็ไม่ซื่อสัตย์ มาบอกเลิกผม มีนา 62 เขาแต่งงานพฤศจิกา 62 พอมารู้ทีหลังก็รู้สึกแย่ เรื่องความรู้สึกนั่นเรื่องหนึ่ง แต่เดิมทีผมทำธุรกิจในจังหวัดเขาคือสุโขทัย พอเลิกกันผมก็เลยตัดสินใจย้ายมาอยู่เชียงราย ซึ่งมีเรื่องราวมากมายที่ต้องทำต้องบริหารจัดการ เรื่องในหัวเยอะแยะมากมาย ก็พึ่งมีเวลามาทำเพลงครับ

เลยอยากแบ่งปันกันฟังครับ

2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้า

เสียใจด้วยจ้าที่ต้องเลิกลากับคนที่รักไป
    ก็คิดเสียว่าเราไม่ใช่คู่กัน อาจจะทำใจยาก
    แต่เวลาจะช่วยให้เราดีขึ้นในทุกวัน ...
    เป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้จ้า