ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

1. zoozzooz

zoozzooz Active Member

25 พฤษภาคม 2009

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2009
  2. zoozzooz

zoozzooz Active Member

25 พฤษภาคม 2009
  3. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

อยากทราบว่ามีเพื่อนๆท่านใดที่จะไปร่วมกฐินที่วัดกู่เสือแล้วขับรถไปเองไหมคะ ถ้าไปคืนวันที่ 22 จะนัดเจอเพื่อออกไปพร้อมกันไหมคะ หากว่าใครมีที่เหลือพอแล้วอาสารับเพื่อนๆกัลยาณมิตรร่วมขบวนไปด้วยก็อนุโมทนาด้วยนะคะ

4. jiwcrop

jiwcrop เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ก่อนอื่นผมต้องขอบอกก่อนว่า ผมแอบอ่านอยู่เงียบๆมานานแล้วหล่ะครับ
    และเห็นข้อความในบอร์ดบอกว่าคุณพี่ me,myself ต้องการขายของ ผมเองก็ทราบข้อมูลมาเหมือนกันครับ ก็อยากจะแนะนำให้ซักเว็บนึงละกันครับ
    Etsy :: Your place to buy and sell all things handmade
    เป็นเว็บขายของพวก handmade หรือพวก เก่าเก็บ vintage นะครับ
    ค่าลงรายการละประมาณ 7 บาท อยู่ได้ 3 เดือนครับ สามารถใช้ paypal ในการรับเงินได้นะครับ
    ก็ลองเข้าไปดูละกันครับ

แต่ขอบอกไว้อย่างนึงนะครับ เว็บนี้เค้าไม่นิยมของถูกเท่าไหร่ คือพูดง่ายๆว่าขายได้ราคาดีพอสมควรครับ 10 เหรียญก็มี เป็นสเต็ปไป และคิดค่าส่งเพิ่มจากค่าสินค้าต่างหากได้เหมือน ebay

แต่ยอดขายไม่มากเท่า ebay แต่กำำไรต่อชิ้นสูง เช่นของคุณ Fisherman Pants ที่เป็นคนไทยที่ขายกางเกงเล

สมัครสมาชิกฟรีนะครับ

5. Me, myself

ขอบคุณมากเลยนะคะในความกรุณา เดี๋ยวจะลองเข้าไปศึกษาดูค่ะ ขอให้พระคุ้มครองนะคะ

6. Me, myself

ขอบคุณนะคะน้องนารูฟอส จะเก็บไปพิจารณาค่ะ

"เสาร์ที่แล้วก็ไปทำบุญบ้านอนุสาวรีย์ และฝึกกรรมฐานมาครับไปกับพี่นัท (โคตรภู) กับพี่คนข้างวัดครับ ส่วนพี่นัทเดินกันมันเลยครับระหว่างบ้านสายลม กับบ้านอนุสาวรีย์ ฮิฮิ"

ไง กะบรรลุอรหันต์กันเร็วๆนี้หรือไง รองเท้าสึกหมดหรือยังคะ อย่าไปวัดถนนให้เขาละ เขาวัดไว้แล้ว อิอิ

7. malee123

malee123 เป็นที่รู้จักกันดี

ฮันนั่นแน่... รู้ชื่อพี่ด้วยแระ ขอแอบถามว่ารู้ชื่อพี่ได้ไงค่ะ แต่พี่ไม่รู้หรอกว่าน้องชื่อ สาว งั้นต่อไปขออนุญาตเรียกว่าน้องสาวนะค่ะ

เมื่อกี้นี้เพิ่งติดต่อทางเมล์กับน้องอ้อยตามที่คุณชนะแนะนำมา แล้วก็ย้อนกลับมาที่กระทู้นี้อีก เห็นโพสของน้องสาวแล้ว ดี๊จายยยย ดีจาย...

อะหล่า ล้า... ได้ไปแล้วเรา ตกลง 1000 % ค่ะ ฟันธง...จองห้องพักเผื่อพี่ได้เลยค่ะ ส่วนน้องตู่ก็คนกันเองค่ะ ตอนขากลับไม่มีปัญหา ถ้ารถไม่พอนั่ง เราก็นั่งรถทัวร์กลับได้ สบม.

8. Me, myself

อ๋อ รู้จากน้องตู่ค่ะ อิอิ งั้นเดี๋ยวสาวจัดการให้ค่ะ แล้วใกล้ๆเราค่อยนัดเรื่องสถานที่กันอีกทีนะคะ

9. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณโช เหนื่อยใจ เหนื่อยกายเพราะเหตุใดฤา ขอให้หายเหนื่อยในเร็วพลันนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

10. kung_9894

kung_9894 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    เป็นกำลังใจให้นะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ ไม่ช้ามันก็จะผ่านไป เหมือนเพลง ฤดูที่แตกต่าง
    อดทนรอวันที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง
    เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ขอบฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ
    ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่เฝ้ารอ
    ไม่ว่าจะยังไง ความดีจะตามช่วยเราเสมอ ขอให้คุณพระคุ้มครองค่ะ

11. Doughnut

Doughnut เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2009
    ใช่ค่ะ คุณสาว(ขออนุญาตเรียกชื่อนะคะ) ตกลงหนิงและครอบครัวขอร่วมทำบุญถวายผ้าไตร 1 ชุดค่ะ วันที่ 19 จะไปหาคุณพัชมณที่ร้านค่ะ

ส่วนการเดินทาง ถ้ายังพอมีที่เหลือ หนิงขอแปะตัวเอง 1 คนนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

12. Me, myself

ได้ค่ะ เรื่องรถก็สำรองให้แล้วค่ะ แล้วเรื่องที่พักละคะ จะให้จองเผื่อด้วยเลยไหมคะ

13. squrez

squrez เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    สว้สดีครับทุกๆท่าน ช่วงนี้งานยุ่งจริงๆ แต่ก็เข้ามาติดตามเรื่อยๆครับ
    ตอนนี้จองห้องพักกันแล้วหรือครับ ถ้ามีที่แนะนำช่วยบอกด้วยนะครับเพราะผมคนต่างจังหวัด
    ผมว่าจะเดินทางวันที่ ๒๓ เช้าหน่ะครับเพราะไม่่ถนัดกลางคืน อีกอย่้างจะได้ชมวิวไปด้วย อิอิ

14. jiwcrop

jiwcrop เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ผมเสริมอีกนิดนะครับ เรื่องขายของบนเว็บควรจะทำการสมัคร paypal เรียบร้อยก่อน
    1.ใช้บัตรเครดิต or 2.ใช้บัตรบีเฟริสต์ของธ.กรุงเทพฯ หรือ k-web shopping ของกสิกร
    3.ใช้บัีตร vcc card จะคล้ายเคเว็บ แต่ไม่ใช่ธนาคารที่ออกให้ และสามารถใช้ชื่ออะไรก็ได้แสดงในฐานข้อมูลบัตร

ก็ให้เลือกสมัครแบบ แบบ 2. คือ(จำชื่อไม่ได้ แบบสอง จะสามารถโอนเงิน ถอนเงินได้ไม่จำกัดครั้ง)
    สมมติว่า ใช้ k-web ก่อนอื่นก็ มีบัญชีธนาคารกสิกรก่อน และบอกขอสมัคร k-banking online โดยกรอกเอกสารกับธนาคาร จะได้ชื่อและรหัส ในการเข้าใช้บริการครั้งแรก
    ใ้ห้เปลี่ยน ชื่อและรหัส
    เข้าไปดูด้านในจะต้องตั้ง รหัส pin2 หรือเลือกแบบ มีเอสเอ็มเอสมาที่มือถือก็ได้
    เข้าไปดูจะเห็นเลขบัตรต่างๆ เมื่อได้แล้ว
    เข้าเว็บ paypal ตอนนี้รองรับภาษาไทยแล้ว ทำการสมัครให้เรียบร้อย และทำการจ่ายเงิน ซึ่งจะโดนหักครั้งแรก 1.95 เหรียญ
    และซักพักจะมีเมล์ธนาคาร มาที่เมล์เราแจ้งว่ามีการเรียกชำระเงิน และจะมีรหัส เช่น 1234paypal ให้เอาเลข 4 ตัวนี้ไปยืนยันที่เว็บอีกที จะเป็นการยืนยันสถานะ

ส่วนการถอนเิงินจะถอนได้เข้าเมืองไทยเลย หรือ ผ่านธนาคารกรุงเทพฯ ของไทย (โดยระบบจะผ่านแบงค์สาขานิวยอร์คก่อน) ถ้าถอนมากแนะนำถอนผ่านธ.กรุงเทพ สาขานิวยอร์ค

หรือแวะไปที่นี่

15. gentenaar

gentenaar เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2008
    สวัสดีค่ะคุณน้องสาว และเพื่อนกัลยาณมิตรทุกท่าน

ได้อ่านการเตรียมการเดินทางไปงาน มหากฐิน ของทุกท่านแล้วอิ่มบุญ อิ่มเอมใจมากๆ และตื่นเต้นแทนบางท่านที่จะได้เจอและรู้จักตัวจริงคุณน้องสาว คุณน้องอ้อย และคุณน้องตู่ รวมถึงกัลยาณมิตรท่านอื่นในกระทู้นี้ คนอยู่ไกลได้แต่ส่งใจไปนะค่ะ

ขอให้คุณน้องสาวได้ประสบความสำเร็จโดยเร็วในกิจการส่วนตัวที่คิดจะทำ และดีใจมากที่ทุกท่านได้เสนอความช่วยเหลือให้คุณน้องสาว ขอโมทนา สาธุ มา ณ โอกาสนี้ค่ะ

ท้ายสุดขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ทุกข์ใจ ก็ขอให้สบายใจโดยเร็ว ผู้ที่สุขก็ขอให้มีความสุขกันมากยิ่งขึ้น ขอให้ทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมโดยทั่วหน้ากันค่ะ

บุญรักษาค่ะ

16. Me, myself

เดี๋ยวจะถามน้องอ้อยให้นะคะ ช่วงนี้น้องอ้อยงานยุ่งเลยไม่ค่อยได้เข้าเวปค่ะ

17. Me, myself

ขอขอบคุณในความกรุณามากค่ะ

18. Me, myself

พี่ดีคะ พวกน้องไม่ใช่มนุษย์ต่างดาวน๊า จะได้ตื่นเต้นเมื่อเจอ คริคริ

19. SR(Pu)

SR(Pu) เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    อย่าลืมเอารูปงานบุญมาฝากบ้างน่ะค่ะ พี่สาว

20. Me, myself

ก็น้องอ้อยเขาจะถ่ายวีดีโอมาให้ชมกันนี่คะ ดีไม่ดีถ่ายทอดสดทางเนต แต่ยังไม่สรุปค่ะ