ได้พระหลวงพิมพ์หลวงปู่ดู่มาแว้วววว พระธรรมธาตุเพียบงามล้ำ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ออตโต้, 3 กันยายน 2009.

1. หมอพล

หมอพล เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007

ไปเอาพระมาจาก หนังสือ เปิดเลนส์ ส่องพระ อ่ะป่าวววว น้องออตฯ

ถ้าใช่ จะได้ฝากให้เช่า พระปิดตาสองหน้า เนื้อตะกั่ว ของหลวงพ่อเดิม หน่อย องค์ละ 1,500 เอง

หนังสือเอง ก็ลงมั่วเหมือนกันนะ เขาบอก พระหลวงปู่ดู่ ปี 37

องค์หลวงปู่ดู่ ละสังขาร เมื่อ 17 มกราคม ปี 33 แล้วมาบอกว่า ของหลวงปู่ดู่ ทันซะที่ไหนละ

ผงมหาจักรพรรดิของท่าน ทุกๆ อณู จะมี วิมานแก้วพระพุทธเจ้า สถิตอยู่นะครับ กระแสพลังบริสุทธิ์สูงส่ง ถึงพระนิพพาน ถึงพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์

บารมี 16 อสงไขย กำไรแสนมหากัป เต็มเปี่ยมล้นเหลือ เอาจิตฝากไว้กับท่าน สบายไปหลายอสงไขย จนกว่าจะถึงซึ่งพระนิพพาน

ผมมี พระของท่านอยู่หลายองค์ แต่ไม่อยากนำมาปล่อย เก็บไว้ใช้เองดีกว่าเป็นไหนๆ

2. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

แม่นแล้วพี่หมอ ถึงเป็นของหลวงตาม้าไงก็มีผงหลวงปู่ดู่ ออตโต้มะเกี่ยงอยู่แล้น

3. หมอพล

เขาเอามาปล่อย องค์ละ 400 บาท

ถ้าองค์หลวงตารู้เข้า คงได้แต่หัวเราะ หึหึ

ปล. ประกาศๆ วันที่ 12 ก.ย. นี้ ที่ วัดถ้ำเมืองนะ (หลวงตาม้า) จะมีการเททองเหรียญยันต์ดวงเล็ก เรียนเชิญไปร่วมงานทุกท่านครับ (ผมจะไปเอาพระผงมหาจักรพรรดิที่หลวงตาสร้างด้วย ใครอยากได้พิมพ์ไหน กรุณาระบุมาได้ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2009
  4. หมอพล

ผมก็บอกไปแล้วว่า หลวงตาท่านแจกฟรี แต่คุณออตโต้ เขาชอบแบบเสียตังค์ ผมก็เลยต้องไปเอามาแจกซักกะหน่อย คิดค่ารถ ค่าส่ง องค์ละ 100 บาท (แจ้งชื่อที่อยู่ และ สั่งจองทาง pm นะขอรับ)

หรือ ใครจะไปรับกับมือท่านเองก็ได้ครับ ที่ วัดถ้ำเมืองนะ กับที่ กทม. เพราะหลวงตาท่านจะไป กทม. ทุกต้นเดือน นะขอรับ

เมื่อก่อน ผมเอามาแจกเยอะมาก ส่วนการทำบุญกับท่าน ผมทำตลอด มีมากทำมาก มีน้อยทำน้อย และ ไม่เคยเช่าบูชาพระจากท่านเลย คือ ทำบุญโดยไม่หวังเอาพระจากท่าน หวังร่วมทำบุญกับท่านเท่านั้น เลยไม่ได้ตามเก็บรุ่นนั้นรุ่นนี้ เก็บแต่พระของหลวงปู่ดู่อย่างเดียว ส่วนพระของหลวงตา ผมเอาไปแจกหมดเกลี้ยง

5. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับพี่หมอdeeja__a ศิษย์ก้นกุติหลวงตา ....มีมากมายยยย เลยแจกหมด5555

6. khumsup

khumsup เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2009
    พระพรหมเนื้อผง พิมพ์อาร์ม หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ

ตามที่ถามครับ
    พระพรหมเนื้อผง พิมพ์อาร์ม หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ<O:p</O:p
    พระพรหมของวัดโคกมะยมต.คานหาม อ.อุทัยจ.พระนครศรีอยุธยานั้นเกิดจากการที่ท่านเจ้าอาวาสผู้ยังไม่ชราภาพมีประสงค์จะซ่อมแซมศาลาแต่ยังขาดปัจจัยอยู่มากมองหาหนทางจะเรี่ยไรให้ได้เงินแสนเงินล้านก็ยากนักประกอบกับระยะนั้นคือ ปี พ.ศ. 2526 ชื่อเสียงเกียรติคุณของหลวงปู่ดู่พรหมปัญโญแห่งวัดสะแก ต.ธนู อ.อุทัย จ.พระนครศรีอยุธยากำลังขจรไปทั่ว
    พระหลานหลวงปู่ทางวัดโคกมะยมจึงมาขออนุญาตจากหลวงปู่ดู่เพื่อสร้างวัตถุมงคลเมื่อหลวงปู่พิจารณาเห็นว่าเป็นไปเพื่อพระศาสนาท่านจึงอนุญาตทางวัดจึงกลับไปดำเนินการสร้างวัตถุมงคลเป็นรูป "พรหม"โดยยึดตามรูปแบบเดิมของท่านปรมาจารย์เฮงไพรวัลย์
    ได้จัดสร้าง<O:p</O:p
    1. เหรียญโลหะรูปอาร์มขนาดค่อนข้างเขื่องจำนวนหนึ่งชนิดเนื้อคือเงิน และ ทองแดงรมดำและ<O:p</O:p
    2. พระพรหมเนื้อผง รูปอาร์ม ขนาดเล็กกว่าเหรียญขึ้นมาจำนวนประมาณ 10,000 องค์<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    แล้วนำมาถวายหลวงปู่ดู่อธิษฐานจิตที่วัดสะแกและถ้าจำไม่ผิดนะครับดูเหมือนจะทิ้งไว้กับท่านตลอดไตรมาส<O:p</O:p
    โดยมีเนื้อผงผสมพุทธคุณเกษาและมวลสารต่างๆฯลฯ (บางท่านก็บอกว่ามีผงจักรพรรดิ์ด้วยครับ)
    ด้านหลังเป็นอักขระของสายวัดสะแกแน่นอนครับ อ่านว่า "สะ หะ ชา ติ ปะ รัง ชะ นัง"
    รอบนอกล้อมด้วย "เม กะ มุ อุ"<O:p</O:p
    ข้อมูลถูกผิดยังไง...ขออภัยครับ.....<O:p</O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2009
  7. khumsup

khumsup เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2009
    พระพรหมเนื้อผง พิมพ์อาร์ม หลวงปู่ดู่ หลัง..............

พระพรหมเนื้อผง พิมพ์อาร์ม หลวงปู่ดู่ หลัง..............

ไฟล์ที่แนบมา:

8. lungrung

lungrung เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อตอนปีใหม่ผมพาภรรยาและลูกสาวคนเล็กไปกราบหลวงตาม้า ที่วัดไม่พบท่าน คงไม่มีวาสนา แต่พบแม่ชีน้อยแนะนำดีมาก ได้เหรียญยันดาวมาคนละเหรียญ เพราะมีแค่นั้น

จากอยุธยาไปถ้ำเมืองนะเชียงดาว ไม่ใกล้เลยนะครับ เพราะอยากไป