ได้พบ "คุณต้น พรหมพันกร" ผู้มีญาณเบิกฟ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 สิงหาคม 2009.

1. MPinkky

MPinkky สมาชิก

23 ธันวาคม 2009
    ขอรับ E-mail ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Pinkky_MT7@hotmail.com

<!-- google_ad_section_end -->

2. tanapart

tanapart เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    thaenthong@gmail.com
    ขอเมลด้วยคนครับ
    ทุกข์มากจะผูกคอตายอยู่แล้วครับ
    ขอบคุณๆรักไร้พ่ายมากๆครับ

3. มโน

มโน เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    อยากได้คำปรึกษาเหมือนกันค่ะ ple1807@hotmail.com กรุณาช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

4. เวลานาที

เวลานาที เป็นที่รู้จักกันดี

silentcph@hotmail.com
    อยากได้คำปรึกษาเหมือนกันครับท่าน

5. คน153

คน153 เป็นที่รู้จักกันดี

หากมีบุญสัมพันธ์กัน รบกวนติดต่อ songkao2002@yahoo.com ด้วยครับ ขอบคุณครับ

6. Misha

Misha เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยค่ะ เกิดมาไม่เคยดูกับผู้มีญาณเลย หากบุญสัมพันธ์กันติดต่อ ที่
    westlife_band_girl@hotmail.com
    ขอบคุณค่ะ

7. magnagiled

magnagiled เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ สาธุครับ

ไม่เก็บเงิน แถมมีแต่ให้ด้วย

ดีจนพูดไม่ถูกเลย

8. chengma

chengma Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2010
    รบกวนครับ cheng-ma@hotmail.com กำลังปวดหัวเลยครับ

9. jiji084

jiji084 สมาชิกใหม่

5 กุมภาพันธ์ 2010
    รบกวนขอเมล์คุณต้น พรหมพันกร ด้วยนะคะ jiji_084@hotmail.com เป็นคนที่เชื่อเรื่องกรรมค่ะ อยากทำชีวิตให้ดีขึ้น ขอบคุณค่ะ

10. strongblack

strongblack Active Member

25 มิถุนายน 2008
    ขอแนะนำนิดนึงนะค่ะ หลังจากที่ไม่ได้เข้ามานาน พอมาอ่านในกระทู้บางอันแล้ว สำหรับผู้ที่มีพลังพิเศษที่สามารถช่วยผู้อื่นได้ ตอนนี้ ก็เห็นป่วยไปบ้างแล้ว จริง ๆ สาเหตุหนึ่งของการป่วยน่าจะมาจาก การเปิดกรรมของผู้อื่น เพราะกรรมเป็นเรื่องของแต่ละบุคคล การที่คน ๆ หนึ่งได้รับผลกรรมนั้น อาจจะไม่ใช่เกิดจากกรรมเพียงแค่ชาติเดียว ฉะนั้น ความแรงของกรรมจะหนักเบาไม่เท่ากัน เวลาท่านผู้มีพลังพิเศษ ไปเปิดกรรมใคร ก็น่าจะรับเศษกรรมของคนอื่นมาด้วย คิดดูว่า จำนวนผู้คนที่มาขอท่านช่วยมากเพียงไร จำนวนเศษกรรมที่รับก็จะมากขึ้นเรื่อย ๆ ขอแนะนำว่า ผู้ที่กำลังทุกข์ทั้งหลาย ( คนทุกคนนั่นแหละ ตัวเราก็ด้วย) ลองมาแก้กรรมด้วยตัวเองก่อนดีไหม เช่น นั่งสมาธิทุกวัน ครั้งละ 10-15 นาที แล้วก็เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ สวดมนต์แผ่เมตตา ทำบุญ ปล่อยสัตว์ ช่วยชีวิตผู้อื่น หรือลองปฎิบัติ โดยการกำหนดดูการเคลื่อไหวของตัวเอง เพราะคิดว่า ไม่ว่าจะเป็นคุณต้น คุณคนวัด คุณบอล หรือท่าน ๆ อื่น ๆ ก็คงจะแนะนำราว ๆ นี้ เพราะเราจะแก้กรรมได้ ต้องแก้ที่พฤติกรรมตัวเองก่อน เป็นอันดับแรก

11. Kritsanw

Kritsanw เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2010
    พี่สาวผมป่วยกะทะหัน อยากให้พี่ต้นช่วย

เรียน พี่ต้น พรหมพันกร/คุณ"รักไร้พ่าย"

ผมเป็นผู้นับถือท่านพ่อพิฆเนศมานานหลายปีแล้ว
    ก็มีความสุขตลอดมา

แต่แล้วพี่สาวผู้มีพระคุณของผมก็ได้ป่วยเป็นโรคกระดูก
    ด้วยวัยถ้าจำไม่ผิด 55 ปี
    พี่สาวผมเป็นหัวหน้าครอบครับรับผิดชอบชีวิต
    ลูกบ้านอีกประมาณ 3-4 คน

อยากให้พี่ต้นช่วย ผมมั่นใจว่าพี่ต้นสามารถช่วยพี่สาวผมได้
    เมื่อเช้าวันนี้เองประมาณ 2.00-5.00 น. ผมได้สะดุ้งตื่นมา
    ได้เห็นพระพักตร์ของพระโพธิ์สัตว์องค์หนึ่งในจิต

โปรด Add MSN ด้วยครับ
    kritsana_watcha@hotmail.com

ขอกุศลที่ท่านได้ช่วยเหลือผู้อื่น จงนำท่านไปสู่ทางนิพพาน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ศิษย์ท่านพ่อพิฆเนศ

12. kencito

kencito เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากได้ email คุณต้น ครับผม เมล์ ผม jill704@hotmail.com

13. thep_trione

thep_trione เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009
    ร่วมเดินทาง ทอดผ้าป่าสามัคคี วันที่ 6 มีนาคม ที่จังหวัดเพชรบุรี
    รายละเอียดติดต่อ 0818242447 ครับ อนุโทนากับทุกๆท่านนะครับ

ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระประธาน ๕๙ นิ้ว
    และ อุโบสถไม้ สายพระอาจารย์มั่น

ณ สถานปฏิบัติธรรมถ้ำเรืองฤทธิ์
    ตำบลธงชัย อำเภอเมือง จังหวัดเพชรบุรี

ในอดีต ณ สถานที่นี้ได้มีพระอริยสงฆ์สายพระอาจารย์มั่นหลากหลายท่าน
    ได้เดินทางมาจาริก ปฏิบัติธรรม ณ สถานที่แห่งนี้ อาทิเช่น หลวงปู่เทศน์ หลวงปู่ฝั้น ฯ

อนาคตกาลจะเป็นที่ปฏิบัติสำหรับพระภิกษุสงฆ์ สามเณร
    และอุบาสก อุบาสิกา ทุกครั้งที่ท่านเหล่านี้ได้ปฏิบัติธรรม
    อนิสงฆ์นานับประการจะส่งบังเกิดถึงท่านผู้เป็นเจ้าภาพร่วมสร้างสถานที่แห่งนี้

.. อนุโมทนา สาธุ ..

ภายสามมิติ ตัวอย่างอุโบสถไม้ ที่ออกแบบมาครับ

ภายในอุโบสถไม้ครับ

ภายตัวอย่าง ออกมาประมาณนี้ครับ

พระประธานตัวอย่างประมาณนี้ หน้าตัก ๕๙ นิ้วครับ

ร่วมบริจาค โครงการผ้าป่าสามัคคี
    สร้างพระประธาน และ อุโบสถ สำนักปฏิบัติธรรมถ้ำเรืองฤทธิ์

ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาเพชรบุรี
    ชื่อบัญชี พระมหามนูญ อุทโย
    เลขที่ 504-239215-4 ออมทรัพย์

14. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุและอนุโมทนาบุญ กับ คุณรัก และคุณต้นนะครับ และผู้มีส่วนร่วมทุกท่าน

15. romance_zincere

romance_zincere เป็นที่รู้จักกันดี

โปรด Add MSN ด้วยค่ะ
    romance_zincere@hotmail.com
    อนุโมทนาสาธุและอนุโมทนาบุญ กับ คุณรัก และคุณต้นนะค่ะ

16. romance_zincere

romance_zincere เป็นที่รู้จักกันดี

17. pu4755

pu4755 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาครับ ถ้ามีบุญสัมพันธ์กันคงได้คุยกะคุณต้นสักวัน

18. Noon Hime

Noon Hime สมาชิกใหม่

17 กุมภาพันธ์ 2010
    โมทนากับทุก reply นะค่ะ ถ้ามีบุญสัมพันธ์ คงได้สนทนากับคุณต้นนะค่ะ

19. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ทำไมถึงไม่มีใครมีเมลล์คุณต้นเลยนะ

20. iguaz

iguaz เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2008
    เห็นว่าท่านต้นช่วยคนไปเรื่อยๆวันละไม่กี่ท่านนะครับ
    ท่านต้นจะคัดสรรแต่คนที่หนักๆจริงๆ เรื่องความรักไม่ยุ่ง
    รับปรึกษาแก้ปัญหาให้ฟรี ไม่รับเงิน ไม่ต้องโอน :cool:
    น้องๆพี่ๆที่ต่อคิวเลยเยอะ ท่านทำธุรกิจส่วนตัวอยู่แล้ว
    วันๆเลยตะตอนยอนหาของกิน ไปนั้งคุยกะพระ ชิลล์ๆ - -"
    เมื่อถึงเวลา บุญสัมพันธ์กัน ก็จะโผล่มาได้คุยเองครับ (k)
    ถ้าเป็นผู้ปฏิบัติ ภาวนา จิตใจเมตาจะมาเร็วเป็นพิเศษครับ ฮี่ๆๆ
    ด็อกเตอร์ต้นก็วนๆเวียนๆ ว้อปๆแวมๆ ในเว็บนี้ละครับ
    catt3

เอาใจช่วยนะครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2010