ได้พบ "คุณต้น พรหมพันกร" ผู้มีญาณเบิกฟ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 สิงหาคม 2009.

1. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

รูสึกว่าจะเป็นเดือนมีนาปีหน้านะ

2. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    เร็วๆนี้กิ่งจะตั้งกระทู้ เพื่อหาปัจจัยร่วมสร้างโบสถ์พี่ต้นจะจัดทำผ้าป่าขึ้นกำหนดการทอดถวาย วันที่ 6 มีนาคม 2553 (ยังไม่เป็นทางการจ้า)ขอเชิญทุกท่านร่วมบุฌจ้า

3. GSS

GSS เป็นที่รู้จักกันดี

หากตั้งเมื่อไหร่ รบกวนบอกทาง PM ด้วยนะค่ะ เพราะบางทีอาจจะไม่ค่อยเข้ามาดูค่ะ

4. Ukie

Ukie เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีค่ะ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ รายงานตัวค่ะ

5. iguaz

iguaz เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอเอาคราวข่าวงานอภิมหากุศลของพี่ต้น พรหมพันกร มาฝากครับ
    พี่ต้นจะจัดผ้าป่า เพื่อนำเงินทั้งหมดมาสร้างพระประธาน และอุโบสถ
    ให้แก่สำนักปฏิบัติธรรมถ้ำเรืองฤทธิ์ ที่จังหวัดเพชรบุรี
    ซึ่งถ้ำบนเขานี้ มีพระป่าสายพระอาจารย์มั่น หลวงปู่เทส หลวงปู่ฝั้น
    มาจาริกที่สถานที่แห่งนี้แล้วทั้งนั้น ซึ่งเป็นสถานปฏิบัตที่ดีมากครับ

งานอภิมหากุศล บุญใหญ่มาก ร่วมเป็นเจ้าภาพผ้าป่า
    ซึ่งงานทอดผ้าป่า น่าจะจัดประมาณวันที่ 6 มีนาคม 2553 หน้า
    และจะมีวัตถุมงคลให้บูชา นำปัจจัยทั้งหมดร่วมสร้างอีกด้วย
    เพราะค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาณคราวๆก็น่าจะ 5 ล้านบาท..

เห็นพี่ต้นเปรยๆว่ามาสถานที่แห่งนี้ จะมีผู้สำเร็จเป็นพระอรหันต์ ในอนาคต
    จะจริงเท็จอย่างไร ก็สุดแล้วแต่ศรัทธาล่ะกันนะครับ.. สาธุๆๆ
    และเงินทำบุญทั้งหมดเข้าบัญชีของหลวงพ่อ โดยตรงเลยครับ
    ส่วนเลขบัญชีร่วมทำบุญกับหลวงพ่อ ต้องรอสักพักครับ มีคนถามมากันเยอะ

และวัตถุมงคลที่จะจัดสร้างขึ้นมานี้ "ไม่ธรรมดา" นะครับ
    พูดมากไปก็ไม่มีคนเชื่อ แต่ว่าต้องรีบจองกันหน่อย หมดแล้วไม่มีผลิตเพิ่ม
    เป็นรุ่นที่เรียกว่า "ตำนาน" ของเซียนพระเลยก็ว่าได้ ในอนาคตรอดูกัน

และผู้ที่มาร่วมงานทอดผ้าป่าวันนั้นจะได้รับเหรียญท้าวเวสสุวัณโณมหาราช
    กลับไปบูชา มีจำนวนจำกัดสำหรับท่านที่มางานครับ ไม่มีฝากส่งครับ
    เหรียญที่จะให้แก่ผู้มาร่วมงานนี้ก็ไม่ธรรมดาอีกแล้ว งานนี้ไม่มีไม่ธรรมดา

รายละเอียดเพิ่มเติมก็ตาม บล้อคพี่ต้น พรหมพันกรนี้เลยครับ
    นิตยสาร "ศักดิ์สิทธิ์" ที่จะออกเร็วๆนี้ ช่วยไปอุดหนุน หาอ่านกันได้
    องค์ท้าวเวสสุวัณโณมหาราช ที่พี่ต้นนิมิตสร้างขึ้น ลงปกหน้าครับ
    บอกแล้วว่างานสร้างครั้งนี้ไม่ธรรมดา รายละเอียดด้านในครับ..

มาขอบอกข่าวกันก่อน..^^
    ตอนนี้ยังไม่รับจอง หรือรับปัจจัยครับ
    คนที่ pm อีเมล์มาแล้ว..บันทึกเก็บไว้ล่ะครับ ^3^
    มีข่าวสารอย่างไรจะแจ้งไปครับ
    พรหมพันกร: มวลสารศักดิ์สิทธิ์

dencee dencee dencee dencee dencee

6. รักไร้พ่าย

โมทนาครับ เคยเสนอพี่ต้นไปว่า น่าจะจัดเป็นทัวร์บุญไปกันเยอะๆเลย เหมารถกันไป
    น่าจะสนุกดี

7. พรรณภัทร

พรรณภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    คุณรักไร้พ่ายฝากบอกคุณต้นด้วยว่าพรรณภัทรจะร่วมทำบุญด้วยค่ะ.....โทรไปหาก็ปิดเครื่องติดต่อไม่ได้เลย.......ร่วมอนุโมทนาบุญนี้ด้วยค่ะ.....ขอบคุณค่ะ

8. iguaz

รูปสถานที่จริงที่จะสร้างอุโบสถครับ ถ่ายเป้นแบบพาโนราม่า
    ถ่ายติดนายแบบขวามือด้วย 555+..

บริเวณที่จะสร้างก็ตรงที่หลวงพ่อ กับพี่ต้นยืนกลางรูป
    ต้องทุบโรงไม้เก็บของออก น่าจะใช้พื้นที่ประมาณ100 ตร.วาครับ

dencee dencee dencee dencee dencee

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      761.9 KB
      เปิดดู:
      8,730
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2009
  9. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

นายแบบเนี่ยดู...ดีดี...มากเลยน่ะครับ...คริคริ
    แซวเล่นเน้อ เดี่ยว...(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2009
  10. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

รูปใครอ่ะพี่?? ....ต่อไปผมจะเดินสะดวกไหม...?? 5555555

11. pukki_puk

pukki_puk สมาชิกใหม่

19 พฤศจิกายน 2009
  12. คนดีคนนี้

คนดีคนนี้ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    อ่า .... น้องเดี่ยว ขอลายเซน อิอิ ( แว่น น่ะ ขอได้มั้ย ..)

น้องเกื้อคับ 100 ตรม. นะคะ ไม่ใช่ ตรว.

อนุโมทนาด้วยนะคะchearr

13. โอมธนกฤต

โอมธนกฤต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนายิ่งครับ น่าจะมีให้โอนไปสะสมได้ไปเรื่อยๆทุกเดือนจนถึงวันงาน

14. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ฝากกระทู้จ้าเชิญ รับวัตถุมงคลฟรี ไปลงชื่อได้เลยจ้า

http://palungjit.org/posts/2633935

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2009
  15. iguaz

100 ตร.วา ถูกแล้ววครับพี่กร - -" ฮี่ๆๆๆ

วันนี้หนังสือ "ศักดิ์สิทธิ์" ออกแล้ว ต้องไปหาดูสักหน่อย ^^

16. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

เกื้ออย่าเพิ่งเหมาหมดน้า...เหลือให้พี่บ้างเน้อ...dannce_

17. รักไร้พ่าย

โมทนาครับกับพี่ต้น และคนที่เกี่ยวข้อง

เย้ๆ จะได้ทำบุญร่วมกับพี่ต้นแล้ว

18. honey_bee414

honey_bee414 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    อยากถามเรื่องปฏิบัติธรรมค่ะ ทำยังไงถึงจะก้าวหน้ากว่านี้
    แล้วก็เรื่อง ทำยังไงจะช่วยแม่ได้ค่ะ รบกวนนะค่ะ สาธุๆ

Email: pueeng@hotmail.com

19. thep_trione

thep_trione เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009
    จอรอคิวร่วมทำบุญครับ

20. Miss-Blissy

Miss-Blissy เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญใหญ่ครั้งนี้ด้วยนะคะ สาธุ....
    ขอร่วมบุญด้วยคน อิอิ

เข้ามาอ่านช้าไปหน่อย (ก็ไม่หน่อยอ่ะนะ นานอยู่ 5555)

เมื่อคืนนี้ที่อ่านตั้งแต่คุณรักไร้พ่ายตั้งกระทู้มา
    อ่านจนมาถึงประโยคนี้

ขนลุกทั้งตัว(นานเหมือนกัน) จะร้องไห้ น้ำตาจะไหล -*-

ส่วนอันนี้ ที่คุณรักไร้พ่าย บอกว่า

"นอกจากนี้เวลาหาว คุณต้นจะพ่นน้ำออกมาจากใต้ลิ้น เหมือนน้ำพุฉีดพุ่งออกมาเลย
    คุณต้นบอกว่า เวลาหาว เขาต้องรับหุบปากหรือหันหน้าหนีคนอื่น"

อันนี้เติ้ลก็เป็น เป็นบ่อยแต่ไม่ทุกครั้ง เหมือนพญานาคพ่นน้ำเลย 555555

อนุโมทนากับคุณต้น คุณรักไร้พ่าย คุณแคท คุณเดี่ยว ที่เป็นแรง เป็นกำลังในการช่วยเหลือคนที่เดือนร้อนนะคะ สาธุค่า....