ใครใช้พลังจิตสายไหนมารายงานตัวได้ที่ห้องนี้ครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย aonwit01, 6 มิถุนายน 2006.

1. vergo shaka

vergo shaka เป็นที่รู้จักกันดี

................................... โอ พระเจ้า ยอด

2. noompop

noompop สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2010
    (Brain's Mirage) ภาพสะท้อนที่สับสนของสมองในส่วนความจำ ''' เอ่อคือว่าผมก็มีอาการนี้นะครับ เหมือนเคยฝันไปเเล้วเเล้วพอ เวลาไปเจอเหตุการณ์นั้นจริงๆ มันก็ อุ๊ยเหณยมันเหมือนเคยเกิดขึ้นไปเเล้วเลย เหมือนเคยมาที่นี่เเล้วเลย อารมณ์เดียวกะที่ฝันเลยนะครับ เเต่มันกำหนดเวลาไม่ได้นะ คือพอมาเจอถึงรู้ว่าอ่อเคยฝันไปละ เป็นพลังจิตหรือป่าวอ่ะครับ

3. vergo shaka

vergo shaka เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นส่วนหนึ่งของพลังจิตครับ แต่ยังควบคุมไม่ได้ดังใจ ถ้าฝึกและคุ้นเคยจะมีประโยชน์สูง อยู่ในหมวด ตาทิพย์น่ะครับ รัสเซียก็ฝึกแนวนี้

4. กุญแจไขปริศนา

กุญแจไขปริศนา เป็นที่รู้จักกันดี

เจ๋งดีครับ..............

5. a-pin-ya

a-pin-ya เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2008
    ความจริงร่ำเรียนมาใน สายวิทย์

แต่ก็..ชำนาญการใช้ โสตทิพย์ มาก
    ชอบใช้ ทิพย์จักขุ ไปยังสาว ๆ ที่ใช้พลังจิตสายเดี่ยว
    แบบว่า ลองวิชา กัน

นอกจากนี้ ยังเชี่ยวชาญ วิชากำบังตัว คือ
    ทั้ง ๆ ที่นั่งทำงานตามปกติ ไม่ได้ออกไปเตร็ดเตร่ที่ไหนเลย
    พอใช้วิชา กำบังตัว เพื่อน ๆ ก็ไม่เห็นว่าเรา ยังอยู่ในห้อง

อยากรู้จังว่า มีใครเปนเหมือนกันไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2010
  6. ชุนชิว

ชุนชิว เป็นที่รู้จักกันดี

เดจาวู ผมก็เคยนะแต่นานๆ ที ฝันที่เป็นจริง แต่เป็นแค่เหตุการณ์ธรรมดา เช่นฝันว่าได้ไปสถานที่แปลกๆ ไปเจอคนที่ไม่รู้จักในฝัน ไม่มีอะไรน่าหวาดเสียว จะฝันก่อนเหตุการณ์จริง เป็นเดือนๆ หรืออาจเป็นปี พอเกิดุเหตุการณ์นั้นขึ้นมาเราจะรู้สึกว่า เอ!!! เหตุการณ์มันคุ้นๆ เคยเจอที่ไหนมาก่อน นึกไปนึกมาก็จำได้ว่าเคยฝันถึงนี่หว่า

7. ดำมืด

ดำมืด สมาชิกใหม่

พลังจิตสายมารครับ แต่ไม่ใช่คนชั่วน่ะ ฝึกควบคุมจิตใจผู้อื่น ส่งคลื่นจิตเปลี่ยนแปลงความคิดหรือหยุดการสั่งการของสมองผู้อื่น เร่งปฎิกริยาการเกิดโรค เร่งความเจ็บปวด ทำให้ตายเร็วขึ้น ทำลายจักระผู้อื่น พลังจิตแนวนี้ฝึกเพื่อใช้ในสงครามครับ รัสเซียก็ฝึกอยู่ ใครจะลองบอกได้น่ะครับ

8. Dio2499

Dio2499 เป็นที่รู้จักกันดี

โห.....มาแนวน่ากลัว ขอถามหน่อยนะคับว่า ทั้งหมดที่คุณกล่าวมาเนี่ยะ การส่งผ่านกระแสพลังงาน ไปควบคุมผู้อื่น เป็นกระแสพลังงานแบบไหนเหรอคับ และปฏิกิริยาตอบสนองของพลังงานของเรา ต่อการต่อต้่านพลังงานของเขาเป็นอย่างไรเหรอคับ ระบบเส้นประสาท ของเรากับของเขา ลักษณะ อาการเร่งปฏิกิริยา การส่งพลังงาน ลักษณะเป็นแบบไหนเหรอคับ อวัยวะส่วนใดในร่างกายเรา ที่มีผลต่อการเร่งพลังงาน ต่อเนื่องคับ และขอทราบภาวะ การการเต้นเป็นจังหวะ ของอวัยวะบางส่วนที่เกี่ยวข้องคับ ขอแค่คร่าวๆก่อนคับ เพราะว่า ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ได้ยินเขาเล่ามาอีกที่น่ะคับ ขอแบบระเอียดๆยิบเลยนะคับ

9. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

เราใช้"สายใย"อย่างเดียว...โอ.เคมั้ย?

10. Hikikomori

Hikikomori เป็นที่รู้จักกันดี

สายสมดุลน่าจะดีที่สุดนะ

11. SAMMYSUNG

SAMMYSUNG สมาชิก

ของผมมีสามสายครับ
    1.สาย agi ชอบเล่น yunnaro spec และ venum
    2.สาย str ชอบเล่น earth
    3.สาย inw ชอบเล่น lion ครับ
    :cool::cool:ไม่ผิดใช่ไหมครับที่ตอบเช่นนี้ อิอิ

12. ซาตานหญิง

ซาตานหญิง สมาชิก

4 พฤศจิกายน 2010
    ถ้าเก่งจิงก้เดาสิค่ะ เราใช้สายไหน

13. SAMMYSUNG

SAMMYSUNG สมาชิก

สายเดี่ยวอ่ะป่าวคับ อิอิ:cool::cool::cool:

14. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    สายไหมครับผมอยู่แถวๆๆสายไหม

15. rapepang

rapepang สมาชิก

16 กรกฎาคม 2010
    สายอะไรดี สายธรรมชาติก็แล้วกัน

เกิดจากการฝึกจิตและประสบการณ์ครับที่เจอสู้ผู้ใช้มนดำ

16. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

สายกลางอย่างเดียว "ทางสายกลาง"

17. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    :cool: สายตื่น คะ เพราะชอบอ่านหนังสือดึกๆ ทำให้ตื่นสาย กำลังจะเปลี่ยนนิสัย
    ให้ตื่นเช้าๆ ตื่นสายคือ 7โมงเช้านะ คะ เพราะตอนเรียน ตื่นตี5 คะ ตอนนี้หาที่เรียนไม่ได้ :'( อ่านหนังสือรอสอบใหม่

18. ab0021

ab0021 สมาชิกใหม่

เหมือนผมเลยครับ
    แต่จะมานานๆครั้งครับ
    "เอ๊ะ!! ไมมันคุ้นๆว่ะ เหมือนในฝันเลย"
    แต่ผมคิดว่า ผมไม่มีพลังจิตอะไรหรอกครับ ^^ แต่ก็อยากฝึกนะ

19. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

ไร้รูปลักษณ์ แต่ เข้าถึงความเย็น พลังเคลื่อนย้ายจักระวาล

ผนึกลมปราณ การทะลวงจุดชีพจร ยิม ต๊ก เจ้าคงจะได้ยินอยู่บ่อย ๆ สำหรับผู้เดินลมปราณยังตีบตันอยู่ ต้องทะลวงจุดชีพจร ยิม ต๊ก ทะลุชีพจรทั้งร่างกายสะพานฟ้าดินปลอดโปร่งจนทั่ว

ฝึกการโคจรลมปราณ มันจะทำให้เจ้ามีสุขภาพแข็งแรงขึ้น”
    ไม่สำคัญว่าโง่ หรือ ฉลาดปราดเปรื่อง

ลมปราณนี้เป็นแนวทางอ่อนหยุ่นเหมาะกับบรุษสตรีเพศ และ ทุกๆเพศทุกๆวัยนอกจากเพราะพลังเย็นในร่างได้แล้ว เมื่อฝึกอย่างยาวนานสามารถรักษาความงามไว้ไม่ให้ร่วงโรยไปตามวัยอันควร ร่างกายจะชลอการทำงานหนักไม่หักโหมทรุดโทรมสามารถบังคับลมปราณให้โคจรผ่านจุดต่างๆ ได้อย่างคล่องแคล่วชำนิชำนาญ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

20. ปรม

ปรม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมใช้พลังเคลื่อนย้ายคนที่ใช้พลังเคลื่อนย้ายจักรวาลได้

1.อุ้มออกไป

2.ถีบ