ใครใช้พลังจิตสายไหนมารายงานตัวได้ที่ห้องนี้ครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย aonwit01, 6 มิถุนายน 2006.

1. ตนดี

ตนดี สมาชิกใหม่

แบบนี้ก้อเคยเป็นบ่อยค่ะ ว่างๆ Pm คุยกันนะค่ะ อยากรู้มากๆๆค่ะ

2. Kamhaeng

Kamhaeng สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2011
    พลังจิตสายไหนล่ะ สร้างหรือทำลาย มันมีเยอะแยะมากมาย แล้วโทรจิตแบบไหน...แบบ...นอกโลกหรือในโลก...กับต่างมิติหรือกับมนุษย์ด้วยกัน...มันเยอะอ่ะ

3. ruangsin

ruangsin เป็นที่รู้จักกันดี

เชื่อว่ามีพลังจิตนะครับเมื่อวานกำลังกลุ้มใจอยากขายลำไยพันธ์ที่ไม่เคยมีใครซื้อเลยตั้งแต่ปลูกมาแต่พอตอนเช้ากลับมีคนมาสั่งซื้อทั้งที่ผู้ซื้อก็ไม่ได้มั่นใจสักนิดเลยว่าซื้อไปแล้วจะขายได้หรือไม่..และเมื่ออาทิตย์ก่อนนั้นก็มีปัญหาไม่มีเงินเปลี่ยนยางรถทั้งสี่เส้น แถมบริษัทยังให้ไปประกันรถต่อทะเบียนรถต้องใช้เงินอย่างน้อยสามหมื่นแตผมมีเงินเพียงสามพันบาทเท่านั้น..แล้วสิ่งที่ไม่น่าจะเป็นไปได้ก็เกิดขึ้นคือผมหาเงินได้เกือบแสนภายในห้าวัน..สิ่งสำคัญคือต้องมีความศรัทธาและมั่นใจโดยไม่มีความสงสัยในสิ่งที่ต้องการ และต้องขอบคุณผู้ที่เรามองไม่เห็นที่คอยช่วยเหลือเรามาตลอดอีกอย่างผมชอบเพ่งกสินเป็นประจำ และรู้สึกว่ามีพลังเกิดขึ้นจริงๆ

4. huntongtae

huntongtae สมาชิกใหม่

13 สิงหาคม 2011
    ผมไม่รู้สายไหนอ่ะครับแต่จับมือใครๆก็สามารถรู้สึกถึงคนนั้นและทำนายทายทักคนนั้นได้อ่ะครับ......ผมฝึกไซบอลแล้วแน่นแล้วอ่ะครับ จะไปต่อทำไงอ่ะครับถึงจะเคลื่อนของได้พี่ๆๆรู้ช่วยผมด้วยครับ....ขอบคุณครับ

5. ต้นลุ่มภู

ต้นลุ่มภู สมาชิก

11 กันยายน 2011
    อยากมีแต่ไม่มี ช่วยสอนได้มั้ยครับ ทิ้งเมลไว้ก็ได้ครับ

6. ต้นลุ่มภู

ต้นลุ่มภู สมาชิก

11 กันยายน 2011
    ไม่ได้มาก่อกวนนะครับ ถ้ามีแล้วมันอาจจะสร้างประโยชน์ได้มากมาย

7. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    ปู่ก้มีอยู่สายหนึ่งเหมือนกันครับ สายพุทคุณ ธัมมะคุณ สังฆะคุณ สายกลางปล่อยวาง นะเห่อๆๆๆๆๆๆๆ

8. ไม้ในป่า

ไม้ในป่า สมาชิก

อยากมีนะพลังจิตน่ะ แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง

9. ตั่วเฮีย

ตั่วเฮีย เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    วันก่อนไปกลับรถ ใต้สะพานพระรามแปดฝั่งพระนคร เห็นตึกห้องแถวตรงนั้นอยู่ห้องนึง มีป้ายติด "สมาคมสั่งจิตใต้สำนึก " เป็นป้ายใหญ่ เป็นเรื่องเป็นราวเลยน่ะครับเผอิญผ่านไปวันอาทิตย์เห็นปิดทำการ ไม่รู้ของจริงรึเปล่า?แปลกดี

10. ongsoffer

ongsoffer เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    อยากมีพลังจิต แบบไหน ก็มาโหลด ได้ ผ่านทาง แอนดรอยด์เลยครับ (เหมือนพูดเล่นไม๊)

11. TK the Naka

TK the Naka เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    ผมไม่เชิงเป็นพลังจิตน่ะครับ แต่จะใช้การอธิษฐานจิตมากกว่า เหมือนเวลาเราสวดมนต์แผ่เมตตา เวลาเกิดเรื่องไม่ดีหรือฝันร้ายก็จะอธิษฐานถึงคุณพระและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองตัวเราอยู่แล้วเราก็จะผ่านพ้นไปได้ ไม่ว่าจะทำอะไรที่ต้องใช้สมาธิหรือเป็นเรื่องสำคัญก็จะอธิษฐานจิตขอพลังจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ จนบ่อยครั้งคิดว่าความสำเร็จไม่ค่อยมาจากตัวเราเองสักเท่าไหร่- -"

12. สมใจ แสงทอง

สมใจ แสงทอง เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2008
    มีอยู่แต่ไม่รู้สายอะไร ทำขนลุกได้ เมื่อขนรุกแล้วจะมีความรู้สึกที่ว่า วิเศษมาก ฮึกเหิม เหมือนคนที่สักยัน แต่ว่าผมไม่ได้สัก แล้วอีกอย่างบางครั้งอยู่เฉย ก็มีความสุขสุดใจขึ้นมาเฉย ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้พูดไม่ได้คุยกับไคร หรือว่ามีคนแผ่กุศลมาให้ เกี่ยวกับสายป่ะครับ เมื่อไหว้พระหรือสวดมนต์ จะนึกถึงพระพุทธเจ้า แล้วก็แผ่กุศลให้คนอื่น เพราะคิดว่าบุญเราน้อย บุญพระพุทธเจ้าใหญ่ จะได้ถึงทุกคนให้พ้นทุก หรือควรจะฝึกสายอะไรแนะนำหน่อยครับ

13. ธรรมเกิน

ธรรมเกิน เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ผมใช้พลังจิตสาย Telepathy , Psychometry , Clairvoyance , Clairaudience , Claiesentience,Intuition , Empathy , Precognition , Psychokinesis,Telekinesis , Leviation , Teleportation , Time Traveller , Invisibility พวกนี้ผมฝึกมาเสร็จสมบูรณ์เรียบร้อยแล้วครับ..... มันไม่ได้ยากอะไรเลย ขอแค่เรามีความตั้งใจเรียน และ อาจารย์ ผู้ฝึกสอนเราที่ดีทำให้เรามีจิตใจมั่นคงนั่นเอง ซึ่งผมนั้นได้เรียนมาจากอาจารย์ คิด อาจารย์ ผู้นี้ดังมากในเรื่องพลังจิตสาขาต่างๆ ซึ่งผมนั้นก็ถือว่าเป็นศิษย์เอกของอาจารย์คิด จริงๆ

14. เทพธรรมบาล

เทพธรรมบาล เป็นที่รู้จักกันดี

สายอาชีพ.....(ไปทำงานสายเป็นอาชีพ)

15. มหิธา

มหิธา Active Member

ใช้พลังจิตสายTOT 6M หุหุ..สื่อประจำที่ห้องฟังธรรมมา3ปี ไม่เคยโพสต์ แวะมาเที่ยวเล่นแถวนี้ได้ไม่นาน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2011
  16. Pouring

Pouring สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2011
    สาย เดินทาง ความเร็วจิต

17. นางสาวตานี

นางสาวตานี สมาชิกใหม่

พี่ขาาาาาาา หนู ไม่มีพลังจิต นะค่ะ พี่ขาาาาาาาา มีแต่เครือกล้วย ค่ะ พี่ขาาาาาาาาาา

18. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

สายธรรมกาย (ภาษีเจริญฯ)....จงกลับมา4444
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=fSsbGUAieCY"]จงกลับมา - YouTube[/ame]

19. ballbeamboy2

ballbeamboy2 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ไฟคือ ราคะ ไฟคือ โทสะ ไฟคือ โมหะ ตัวการใหญ่คือ อวิชชา เห้อ ในที่สุด ก็มาถึงแล้วซินะ ....ทุกขัง อนินจัง อนัตตา ทุกข์หนอ ไม่เที่ยงหนอ ไม่มีตัวตนหนอ

20. telwada

telwada เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    พลังจิต มีไว้เพื่อให้เกิดความขยันขันแข็ง อดทน อดกลั้น ต่อสิ่งไม่ดีภายนอกที่จะมากระทบ หรือมีไว้เพื่อใช้เพื่อหาก เกิดความพลัดพราก ไม่ได้สิ่งที่ชอบ หรือได้ในสิ่งที่ไม่ชอบ พลังจิตก็จะช่วยทำให้มีจิตใจเข็มแข็ง ไม่เกิดอาการเศร้าหมอง หรือทุกข์ระทม ทั้งทางกายและทางใจ
    แต่เจ้าพวกอวดรู้ อวดฉลาด อวดอ้างสรรพคุณ ดันอยากมีพลังจิตไว้ทำสิ่งแปลกๆ หรืออยากทำสิ่งเหนือมนุษย์ ทั้งๆที่ถ้าทำได้จริงมันก็ได้แค่ความคิด มันไม่ได้ทำให้หลุดพ้น หรือเข้าใจในธรรมใดใดในทางศาสนาเลย ท่านทั้งหลายควรได้ทำความเข้าใจในเรื่องของพลังจิตให้ดีนะขอรับ