ใครเคยได้กลิ่นหอมแบบไทยๆโดยไม่รู้ทีมาบ้าง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย piramid111, 30 มิถุนายน 2008.

1. ชัชชฎา

ชัชชฎา Active Member

25 มิถุนายน 2008
    เราก็เคยได้กลิ่น กลิ่นแบบกลิ่นดอกมะลิอ่ะ

ห๊อมหอม

2. อำนวยกรณ์

อำนวยกรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2006

ตอนไปพักที่คุรุสภา (พระราชวังจันทร์เกษมเดิม ) พอปิดไฟจะนอน ได้กลิ่นหอมมากแต่เป็นกลิ่นหอมดอกไม้ พอกลิ่นดอกไม้จางไป ก็มีกลิ่นธูปตามมา กลิ่นธูปหายก็มีกลิ่นหอมมาก ๆ แบบกำยายตามมาค่ะ กลิ่นกำยานหมายความว่าอย่างไรค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2008
  3. พนมกุเลน

พนมกุเลน เป็นที่รู้จักกันดี

4. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

.....................................................................................

โดยส่วนใหญ่..

กลิ่นเหม็น.. เสียงดัง.. จะเป็น สัมภเวสี.. ขอส่วนบุญ

กลิ่นดอกไม้.. จะเป็นนางฟ้า เทพเทวา

กลิ่นธูป.. จะเป็น พรหม

ทุก ๆ กลิ่น เมื่อเราสัมผัสได้ แสดงว่า อย่างน้อยเราก็ได้ทำบุญใหญ่มา
    ท่านทั้งหลาย ที่แสดงกลิ่น เขาย่อมทราบดีถึงบุญ คุณความดี ที่เรามี

เราจึงพึง อุทิศส่วนบุญ ส่วนกุศล ทั้งหลาย แด่ เขาเหล่านั้น
    ก็จะเกิดเป็นบุญมุทิตาจิต แห่งตน

ผู้ที่สามารถรับบุญ สามารถโมทนาบุญ.. จากเรา
    เขาทั้งหลาย เป็นผู้ที่มีความดี ความกตัญญู รู้คุณ
    หากไม่เกินวิสัย สิ่งใดที่สามารถช่วยเหลือ สงเคราะห์ แก่เราได้

เขาทั้งหลาย จักช่วยเหลือเรา ทันที

ขอโมทนา....

...................................................................................

5. samusunn

samusunn เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    เคยได้รับแต่กลิ่นธูปค่ะ ส่วนมากค่ะ

6. อำนวยกรณ์

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

7. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    ก็ดีเเล้วที่ไม่เป็นอะไร

8. longhorn48

longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

เคยได้กลิ่นดอกลั่นทม...

9. เอื้องสายน้ำผึ้ง

เอื้องสายน้ำผึ้ง Active Member

21 มิถุนายน 2008
    โอ้โฮ คำในกระทู้ท่านมหาหิน สุดยอดคะ มองเห็นภาพเลยล่ะ เป็นการเปรียบเทียบที่ดีมากเลยคะ เพราะดิฉันก็เชื่อเช่นนั้นเหมือนกันไม่มีใครล้างบาปได้ แต่สามารถผ่อนหนักให้เป็นเบาได้ อนุโมทนา สาธุ....

10. Mx_GuS

Mx_GuS สมาชิกใหม่

11 กรกฎาคม 2008
    อาจจะกลิ่นของสิ่งมงคลกอ้ได้น่ะครับ

ดีเเล้วหละครับ

11. Malangpoe1234

Malangpoe1234 เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2008
    :z4
    เคยได้กลิ่นเหมือนกันค่ะ

หอมมากๆๆๆๆๆๆ เผลอยืนสูดกลิ่นอยู่นานอ่าค่ะ

เรากะแม่จะได้กลิ่นประจำอ่าค่ะ แต่ว่าจะได้กลิ่นกันคนละวันค่ะ

เราจะได้กลิ่นก่อน พอเล่าให้แม่ฟังแม่บอกว่าไม่เห็นได้กลิ่นอะไรเลย

พอมาอีกวันก็ได้กลิ่นเหมือนเราบ้าง นั่นแหละเค้าถึงเชื่อ

แต่พอตกกลางคืนอ่ะดิ่คะ

เจ้าของกลิ่นมั้งคะ มานั่งอยู่ปลายเตียงให้เราเห็นซะงั้น

เป็นรูปร่างสูงใหญ่ ตาสีม่วงอ่ะ จ้องมาที่เรา

เราก็กลัวอ่านะ เราก็มองเค้า เค้าก็มองเรา

ขยับตัวไม่ได้นะคะ พอสักพักก็เหนื่อยแล้วก็เผลอหลับไป

พอตอนเช้าเรียกแม่ทำกับข้าวใส่บาตรเลย

ลืมบอกไป บ้านที่อยู่เป็นบ้านทรงไทยค่ะ

เจอบ่อยมากเลย แต่เจอทีไรก็กลัวทุกทีค่ะ

12. l3arrym0re

l3arrym0re สมาชิก

23 พฤษภาคม 2008

ประสบการณ์เหมือนกันเลยค่ะ หลังงานศพยาย เรากลับไปทำงานเชียงใหม่ ตี5ตื่นอาบน้ำ อากาศช่วงนั้นจะเย็นๆค่ะ สดชื่นมาก พอออกจากห้องน้ำ ได้กลิ่นตัวยาย น้ำตาไหลเลยค่ะ คิดถึงยายมากๆ เรายกมือไหว้ ไม่อยากให้ยายเป็นห่วง เพราะเค้าเคยคุยกับเราไว้ก่อนเสีย ว่าเค้าเป็นห่วงที่เราไปทำงานคนเดียว แล้วยังอยู่หอพักชั้น4อีก (ยายกลัวความสูงค่ะ) ยายคงไปดูว่าเราอยู่ส่วนไหนของเชียงใหม่น่ะ ยายจ๋า..คิดถึงจังเลย

เรื่องของยายที่ยังห่วงลูกๆหลานๆยังมีอีก ไว้จะเล่านะคะ

ส่วนกลิ่นเหม็นเหมือนซากศพก็เจอมาแล้วค่ะ ตอนบ่ายแก่ๆเลยแหละ นั่งอยู่หน้าคอมฯในห้องเดียวกับที่พ่อนั่งอ่านหนังสือ อยู่ดีๆก็ได้กลิ่นเหม็นสาป อธิบายไม่ค่อยถูก เหม็นเหมือนอะไรเน่าแล้วแต่แห้งๆ เหม็นจนเราต้องอุดจมูก เหมือนกลิ่นอยู่ตรงหน้าเลย แต่พ่อนั่งเฉย ไม่ได้กลิ่นอะไรเลย นั่งห่างกันแค่ 2 เมตรเนี่ยแหละ ลมก็ไม่ได้พัดด้วย ถามพ่อ พ่อก็ไม่ได้กลิ่นอะไรง่ะ..เง๊อ

เรื่องกลิ่นดอกไม้ที่แปลกๆก็จะได้กลิ่นประจำตอนกลางคืน ตอนเช้าถามแม่ว่าต้นไม้ต้นไหนออกดอกหรือเปล่า กลิ่นแรงมากๆ แม่บอกว่าช่วงนี้ไม่มีดอกไม้บาน แล้วที่สำคัญตอนได้กลิ่น จะปิดประตูหน้าต่างบ้านแล้ว กลิ่นมาจากไหนอ่า
    ส่วนกลิ่นธูป กลิ่นน้ำอบไทย แบบนี้ก็ได้กลิ่นบ่อยๆค่ะ ไว้ถ้าได้กลิ่นอะไรสาปสางอีก จะลองแผ่บุญดูนะคะ เผื่อจะเปลี่ยนเป็นกลิ่นน้ำหอมจิออจิโอ้ อาร์มานี่มั่ง แฮ่ๆ

ว่าแต่ว่า แผ่บุญทำยังไงอ่า สงเคราะห์คนไกลวัดหน่อยค่ะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2008
  13. ข้าวใหม่

ข้าวใหม่ สมาชิกใหม่

4 มิถุนายน 2008
    เคยได้กลิ่นธูปเหมือนกันค่ะ นานๆครั้ง แต่คิดว่าเป็นผีซะอีก
    แต่ส่วนใหญ่จะเป็นกลิ่นเหม็นมากกว่า เหม็นมากๆ เหมือนหนูตายเลย ซักพักก็หายไป

มีอยู่ครั้งนึง ตอนเรียนในมหาลัย อยู่หอพักกับเพื่อน ห้องละ 4 คนนั่งทำรายงานกันอยู่
    พอประมาณ ตี 1 อยู่ดีๆ ก็มีเสียงตุบ เหมือนของตกจากหลังตู้ แล้วก็มีกลิ่นเหม็นมาก
    จนอยากอ้วก ได้กลิ่นกับหมดทุกคน เราก็ หาว่าอะไรหล่นลงมาหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ พอเพื่อนคนนึงบอกว่าพรุ่งนี้จะไปตักบาตรทำบุญให้ กลิ่นก็หายไป แล้วเพื่อนที่นอนหลับอยู่ ดันลุกขึ้นมา ละเมอ เปิดประตูแล้วบอกว่า "เชิญค่ะ"
    ให้ใครก็ไม่รู้ที่เราไม่เห็น ออกไปจากห้องทางระเบียง เท่านั้นแหละ กึ๋ย

14. อำนวยกรณ์

เมื่อครั้งที่หลวงน้าซึ่งเป็นน้องชายแม่ท่านมรณะภาพ(ขอโทษถ้าหากใช้ศัพท์กับพระท่านผิดไป) ท่านมรณะเช้าก่อนออกบิณฑบาตร เรารีบไปวัดกันโดยที่แม่กับยายไปทีหลัง ข้าพเจ้ากับพ่อและพี่สาวไปก่อนขณะที่เดินทางไปข้าพเจ้ารู้สึกง่วงนอนมากเลยนอนที่ตักพี่สาวหลับไปไม่รู้นานเท่าไรได้กลิ่นธูปแรงมากกลิ่นเหมือนแทงจมูกเลยลุกขึ้นนั่งพบว่ากำลังจะเข้าตัวอำเภอที่ท่านจำวัดอยู่แต่ก็น่าแปลกที่รถเปิดแอร์และไม่มีธูปภายในตัวรถกลิ่นมาจากไหน! พอถึงวัดข้าพเจ้าไปจุดธูปกราบท่านจุดธูป ๙ ดอก ปรากฏว่าควันและกลิ่นธูปรอยมาแรงมากแต่ไม่ใช่กลิ่นธูป แต่เป็นกลิ่นเหม็นเน่าเหมือนสัตว์ตายมาแทน ตกใจมากพอดียายมาถึงเล่าให้ฟัง ยายบอกว่าหลวงน้าทักให้รับรู้
    ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมทักกลิ่นนี้เหมือนกัน

15. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    กลิ่นดอกไม้ ต้นไม้ เป็นกลิ่นเทวดาและชาวเมืองลับแล
    กลิ่นธูปเป็นกลิ่นพรหม
    กลิ่นเหม็นเป็นพวกอบายภูมิ เปรต สัมพเวสี สัตว์นรก
    กลิ่นตัวแปลกๆเฉพาะตัวอาจจะเป็นการแสดงว่าคนคุ้นเคย เช่นกลิ่นนำมันผม
    กลิ่นเหล้า กลิ่นแป้ง กลิ่นสาบผู้ชาย กลิ่นน้ำมันมวย

16. Wichapol

Wichapol สมาชิก

19 กรกฎาคม 2008
    เคยได้แต่กลิ่นธูปอะครับ

17. Chanko.8

Chanko.8 Active Member

เคยมีประสบการณ์คล้ายๆกันเหมือนกันครับ.. เมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว
    ตอนนั้นผมพักอยู่แถว ถนนบางนา-ตราด ส่วนที่ทำงานอยู่แถวๆแยกพร้อมพงษ์ ถ้าคนรู้จักจะรู้ว่ามันค่อยข้างจะไกลกันมาก ครั้งแรกที่ผมได้กลิ่น ตอนนั้นผมนั่งทำงานอยู่ที่ทำงาน กลิ่นที่ได้รับรู้มันหอมแบบโบราณเลยครับ.. แต่ผมไม่รู้ว่าเป็นกลิ่นน้ำหอม.. น้ำอบ.. หรือกลิ่นดอกไม้..แต่ครั้งแรกที่ได้กลิ่นจะได้กลิ่นแว๊บเดียวแล้วก็หายไป.. แรกๆก็ไม่คิดอะไรมากครับ. ก็นึกว่าคงเป็นกลิ่นน้ำหอมของพี่ๆที่ที่ทำงาน.. แต่หลังจากวันนั้น.. ผมก็ได้กลิ่นแทบจะทุกวันเลย..และกลิ่นมันจะอยู่นานขึ้นๆ ทุกวัน..หนักๆเข้าเลยเดินไปหาพี่ๆที่ทำงานทีละคน เพื่อตามหากลิ่น.. ไม่ใช่อะไรหรอกครับ.. ผมอยากจะรู้แค่นั้นเองว่าใครใช้น้ำหอมกลิ่นนี้.. ผมจะซื้อไปตั้งไว้ที่ห้องบ้าง.. แบบว่าชอบมากๆเลย.. หอมอ่อนๆ.. แต่เป็นกลิ่นที่พอได้กลิ่นแล้วอยากจะนั่งสูดกลิ่นจนไม่เป็นอันทำงาน.. หาอยู่นานหายังไงก็ไม่เจอครับ... ไม่มีใครใช้กลิ่นนี้.. แถมที่แปลกมาๆก็คือ.. ผมเป็นเพียงคนๆเดียวเท่านั้นที่ได้กลิ่นนี้.. ที่รู้และมั่นใจเพราะที่ที่ผมนั่งทำงานอยู่นั้นมีพี่ผู้ชายอีกคนนั่งอยู่ติดกันเลย.. พอผมได้กลิ่นปุ๊บ.. ผมก็จะทำจมูกฟุดฟิดๆ.. พี่ที่นั่งข้างๆ เค้าก็จะถามว่าเป็นไร.. ผมก็ถามกลับว่าอ้าว.. พี่ไม่ได้กลิ่นเหรอ.. กลิ่นหอมๆหน่ะ.. .. พี่เค้าตอบว่า.. ไม่เห็นได้กลิ่นเลย..
    ผมได้กลิ่นหอมแบบนี้เฉพาะเวลาที่ผมอยู่ที่ที่ทำงานเป็นเวลาเกินครึ่งเดือนครับ.. (นานนิ คึคึ) ยังไม่พอครับ... หลังจากหาต้นสายปลายเหตุของกลิ่นหอมที่ที่ทำงานไม่ได้อยู่นาน...ผ่านมาประมาณเกือบ 20 วันของการตามล่าหาเจ้าของกลิ่น อยู่มาวันนึงหลังจากทำงานเสร็จก็กลับมาที่ที่พักเป็นปรกติครับ.. แต่พอกลับมาอาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้าและนั่งเล่นคอมอยู่ที่ห้องดีๆแท้ๆ... กลิ่นหอมที่เคยได้กลิ่นเฉพาะเวลาที่อยู่ที่ที่ทำงาน... ตอนนี้.. มันมาอยู่ที่ห้องผมแล้วครับ.. เฮ่อๆๆ... จะตามมาให้งงเล่นกันไปถึงไหนเนี่ย..
    หลังจากวันที่ได้กลิ่นหอมที่ห้องพัก.. ผ่านมาอีกเกือบ 2 สัปดาห์.. ผมก็ยังไม่รู้อยู่ดีว่ากลิ่นหอมนี้มันมาจากไหน.. ยังเคยนึกเลยว่าสงสัยจะเป็นกลิ่นตัวของตัวเอง.. 5555555 เลยลองดมกลิ่นตัวของตัวเองดู.. แทบอ้วกกกกก.. 555 สรุปได้ในบัดนั้นว่าไม่ใช่กลิ่นตัวของเราแน่..
    สุดท้ายผมถึงต้องนึกกลับมาที่สิ่งที่เรามองไม่เห็น.. ผมเลยตั้งจิตอธิฐานบอกไปในใจว่าถ้าเป็นอะไรอย่างที่เราคิดอยู่จริงก็ขอให้มาบอกกันดีๆ.. จะปรากฎตัวมาให้เห็นหรือมาเข้าฝันบอกเราก็ได้ว่าต้องการให้เราช่วยอะไร... แต่ขออย่างนึงว่าถ้าจะมาปรากฎตัวให้เห็นก็ขอให้มาในสภาพที่ดี.. เหมือนคนปรกติทั่วไป.. อย่ามาหลอกหลอน.. เพราะถ้ามาหลอกหลอนเราๆจะไม่ช่วยเหลือนะ... ก็บอกเค้าไปแบบนั้น
    คืนนั้นก็ได้เรื่องครับ... ปรกติผมเป็นคนนอนดึกครับ.. ประมาณเที่ยงคืนถึงจะนอน... หลังจากล้มตัวลงนอนได้สักพัก... ยังไม่ทันได้หลับดีเลย... อยู่ๆก็รู้สึกเหมือนมีใครมานอนอยู่ข้างๆ... ตอนนั้นหลับตาอยู่ครับ.. เหมือนครึ่งหลับครึ่งตื่น.. แต่รับรองได้เลยว่า.. ยังไม่หลับแน่ๆ.. ในความรู้สึกตอนนั้น.. คิดว่าคงเป็นแฟนกลับมาจากต่างจังหวัดแล้วเข้ามานอนโดยไม่ปลุกเรา... แต่พอนึกอีกที.. ก็ต้องแปลกใจว่าถ้าเป็นแฟนเราจริง.. แล้วเค้าเข้ามาได้ยังไง.. ในเมื่อเราล๊อคห้องลงกลอนเอาไว้.. ผมพยายามลืมตาขึ้นเพื่อจะมองดูว่าคนที่นอนอยู่ข้างๆผมเป็นใคร.. แต่ก็ลืมตาไม่ขึ้น.. อาการเหมือนคนโดนผีอำเลย.. คือรู้สึกตัว.. แต่ขยับตัวไม่ได้คราวนี้ก็เลยนึกในใจว่า.. ถ้ามีคนนอนข้างๆเราจรองอย่างที่เรารู้สึกก็ขอให้กอดเราให้เรามั่นใจหน่อยซิ.. นึกยังไม่ทันจบเลยครับ... กอดผมปั๊บเลย... 55555555 ขนลุกเลย... ขนลุกจริงๆครับ... ขนแขนลุกทั้งที่ไม่ได้กลัว.. ก็แปลกดีครับ พอผมรู้แน่แล้วว่าเค้ามาจริงๆ.. ก็พอแล้วครับ.. ผมก็นึกในใจบอกเค้าว่า.. พอแล้ว.. รู้แล้วว่ามา.. ไม่ต้องกอดแล้ว.. ไปได้แล้ว.. เดี๋ยวเราจะทำสังฑทานอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลไปให้ก็แล้วกันนะ.. พอผมนึกเสร็จ ผมก็ได้ยินเสียงผู้หญิง..สั้นๆ แบบไม่ค่อยจะพอใจว่า.. "ฮึ"... แล้วก็เอาคลายแขนออกพร้อมกับลุกขึ้นยืนและก้าวเท้าเดินข้ามขาผมไปบริเวณหน้าแข้ง.. แต่ก่อนที่จะก้าวพ้นขาผมไป.. รุ็สึกเหมือนปลายเท้าของเค้าข้ามไม่พ้นขาผม.. ปลายเท้าหลังของเค้ามาสะกิดที่ขาของผมบริเวณหน้าแข้ง.. ก่อนที่เค้าจะเดินไปที่ประตูห้อง...
    จังหวะนั้นเองที่ผมพยายามจะลืมตาขึ้นมาดู.. เพราะผมอยากรู้ว่าผู้หญิงที่ผมได้ยินเสียงนี้หน้าตารูปร่างเป็นยังไง...
    แล้วความพยายามของผมก็สำเร็จ.. ผมลืมตาขึ้นมาได้ครึ่งนึงพอจะมองเห็น.. ภาพที่ผมเห็นจาแสงไฟถนนที่ส่องผ่านม่านหน้าต่างเข้ามาในห้อง..ทำให้ภายในห้องยังพอมีแสงสว่างมากพอที่จะเห็น...ที่ผมเห็นอยู่บริเวณประตู..คือ ภาพเด็กสาววัยรุ่น.. อายุน่าจะประมาณ 16-18 ปี ผอม สูง หุ่นเหมือนเด็กวัยรุ่นทั่วๆไป.. ผิวขาว ใส่กางเกงขาสั้นคล้ายกางเกงยีนส์ เสื้อสีถ้าไม่สีขาวก็เป็นสีฟ้าอ่อนออกนวลๆ..ผมดำยาวประบ่า.... ทุกอย่างผมดูค่อนข้างชัดเจน.. แต่.. สิ่งที่ผมไม่สามารถเห็นได้เลยคือใบหน้าของเค้า.. ซึ่งมันเหมือนอยู่ในเงาดำพยายามดูยังไงก็ดูไม่เห็น.. จนเค้าลอยผ่านประตูหายลับไป.. ผมก็หลับตา.. นอนต่อจนถึงเช้า...
    พอตอนเช้าผมไปเล่าเรื่องนี้ให้พี่สาวที่ที่ทำงานฟัง.. พี่เค้าก็บอกว่าให้ไปทำสังฆทานให้เค้าเลย.. ไปเช้านี้เลย.. เพราะวันนี้เป็นวันพระพอดี.. ก็เลยไปจัดการทำสังฆทานอุทิศผลบุญให้น้องผู้หญิงคนนั้นไปครับ...
    หลังจากวันนั้น.. ผ่านไป 3 วัน.. ผมได้กลิ่นหอมแบบเดิมอีก.. แต่แป๊บเดียวครับ... เหมือนเค้าจะมาขอบคุณ.. ผมก็อธิษฐานจิตบอกให้เค้าว่า.. ไม่เป็นไร..ขอให้เค้ามีความสุขนะ...
    หลังจากวันนั้นมา.. ผมก็ไม่ได้กลิ่นหอมแบบนั้นอีกเลย... แม๊.. ผมก็ลืมถามน้องเค้าไปว่าไปซื้อน้ำหอมกลิ่นนี้ได้ที่ไหน.. คึคึ.. แบบว่าชอบมากเลย.. ฮ๊อมมมม หอมมมมมม...

18. White Plumeria

White Plumeria สมาชิก

7 พฤศจิกายน 2008
    เคยได้ยินเรื่องกลิ่นศีลไหมคะ กลิ่นศีลหอมหวลทวนลม ไม่ใช่เฉพาะกลิ่น ผี เทวดานางฟ้า หรือพรหม ซึ่งกลิ่นจะมีลักษณะแตกต่างกันออกไป แต่เราก็สามารถสัมผัสกลิ่นจากคนทั่วไปได้เช่นกันค่ะ เท่าที่ทราบมา คนใดที่มีศีลบริสุทธิ์ จิตใจใสสะอาด อันนี้ก็หอมเช่นกันค่ะ ดับกลิ่นเหม็นของร่างกายได้ หอมอ่อนๆ สดชื่นใครอยู่ใกล้ก็สัมผัสได้และไปได้ไกล แต่บางคนที่จิตใจสกปรกกลิ่นยิ่งแรงผสมกับร่างกายด้วยยิ่งแล้วใหญ่ ถึงจะแต่งตัวสวยงามเพียงใดหรือฉีดน้ำหอมแค่ไหนก็เถอะ เหม็นแรงพอๆกับซากศพเดินได้เลยทีเดียว
    บางท่านอาจสัมผัสได้พิเศษนอกจากนี้เช่น ทางหู ทางตา เป็นทิพย์มากขึ้น ลางสังหรณ์ไม่มีก็อาจมีขึ้น หรือดีขึ้นกว่าเดิม เป็นบางท่าน บางท่านก็ดูแสงออร่า แสงกายทิพย์ของตนเอง ผู้อื่น แม้เทพ พรหม พระก็ได้ด้วย อันนี้แล้วแต่การปฏิบัติของแต่ละท่านค่ะ

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

19. เขตปกครอง230

เขตปกครอง230 เป็นที่รู้จักกันดี

;aa19ชัดเจน....

20. Tom_Atichart

Tom_Atichart สมาชิก

ผมเคยได้กลิ่นทุกกลิ่นเลยครับ ปัจจุบันก็ยังได้กลิ่นอยู่ครับ บางวันกลิ่นดอกมะลิ บางวันกลิ่นธูป นาน ๆ จะมีกลิ่นเหม็นครับ ซึ่งถ้าเป็นกลิ่นเหม็นก็จะรีบอุทิศส่วนกุศลให้กับเค้าทันทีครับ ส่วนกลิ่นหอมเป็นกลิ่นของเทพยดา นางฟ้า อย่างที่หลายท่านกล่าวไว้ครับ ตามความคิดผมคิดว่าท่านมาปกปักษ์รักษาคุ้มครองเรานะครับ

มีอยู่ครั้งหนึ่ง ผมเคยได้กลิ่นดอกมะลิฉุนติดจมูกมาก ๆ ตอนเช้ามืดกำลังจะขับรถออกจากบ้านตอนประมาณตี 4 กว่า ๆ ครับ ก็นึกในใจว่าใครมาหาหนอ รู้สึกดีใจ ไม่ได้รู้สึกกลัวอะไรเลยครับ วันนั้นฝนตกปรอย ๆ ครับ ปรากฎว่าพอขับรถออกจากบ้านไปไม่เกินสองกิโลเมตร รถคันหน้าผมหมุนคว้าง ผมหลบไม่ทันพุ่งเข้าใส่กลางลำเลยครับ รถผมคว่ำไปสองตลบ แล้วก็ตะแคง คนเห็นสภาพรถคิดว่าไม่รอดแน่ ๆ ครับ แต่ผมไม่เป็นอะไรเลยครับ แล้วก็มีสติโดยตลอด ก็รับทราบโดยทันทีว่าท่านผู้นั้นได้มาคุ้มครองให้ผมแคล้วคลาดครับ ผมก็สวดมนต์ระลึกถึงพระคุณและความกรุณาที่ท่านช่วยให้ผมรอดตายมาได้ครับ

ปัจจุบันก็ยังได้กลิ่นดอกไม้ กลิ่นธูป เสมอ ๆ และกลิ่นอื่น ๆ บ้างบางครั้งครับ ผมสวดมนต์ นั่งสมาธิ ทำบุญเสร็จเมื่อไหร่ผมจะอุทิศส่วนกุศลให้ทุกครั้งเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2008