ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    เห็นด้วยครับ
    อย่ามองข้ามเหรียญ รวย รวย รวย นะครับ

2. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากข่าว:- ทราบมาว่าขณะนี้เหรียญเสมาวัดซับฯมีของปลอมบล็อคเลเซอร์ยากที่จะชี้ขาด ขอให้พิจรณาให้ดีก่อนบูชา

ด้วยควาปราถณาดี

3. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอวางของวัดซับมาโชว์บ้างครับ ขอวัดซับผมพอมี รวมๆกันแล้วหลายสิบครับ พอดีจะหาออกไปร่วมงานกฐินด้วย ลองชมก่อนครับ ทุกองค์ผิวหิ้งสภาพเดิม คลาสสิคครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. Dhanainan

มาดูของเก๊กันครับ จุดหลักๆ มีอยู่ที่ "หลังไมค์ครับ" นี่คือใบเสร็จที่ทุกคนถามหา เหรียญซ้าย 400 เหรียญขวาเก๊ล่าสุด 500 บาท ส่วนจะได้มาแบบไหนนั้นเอาเป็นว่ายกประโยชน์ให้ผมเถอะ ป้าผมเป็น"กำนัน"ที่นี่ ผมก็คนพื้นที่ขอข้ามละกัน เอาเรื่องของพระดีกว่าครับ
    -ส่วนเหรียญพุทธนิมิตร มีทั้ง 4 โค๊ตและ 2 โค๊ต ไม่ต้องถามผมนะครับผมไม่รู้และไม่ตอบ ชอบแบบไหนเลือกเอาแบบนั้น
    -พระผงนั่งเมฆ ดูที่ความเก่า

5. TIDTON

TIDTON เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ขอคำแนะนำด้วยครับ

พึ่งเช่ามาครับ
    น้ำหนัก 4 kg ครับ เชิญติชมได้เต็มที่ครับ
    ถ้ามีปัญหาจะได้จัดการได้ทันท่วงทีครับ ขอความกรุณด้วยครับ

6. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบองค์หลวงปู่หมุนครับ

7. แมวจ้ะ

แมวจ้ะ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    มาโชว์ "ของหลัก" ตามคำเชิญของพี่ wichert_lim ที่ให้เปิดกรุครับ ^^
    เปิดให้ชม "ของหลัก" ครับ รื้อๆเจอเก่าเก็บลืมๆไว้ครับ มีอยู่เกือบกล่องนึงไม่เต็มเท่าไรครับ ติชมกันได้ครับ "ของหลัก" ที่ว่า "หลักร้อย" ครับ ^^" ของดีราคาถูก มวลสารสุดยอด เกศาจีวรชานหมาก ผงต่างๆ พิธีเสกยิ่งใหญ่ องค์ละสิบยี่สิบบาท สมัยนั้นจองกันไม่หมด เหลือกันบานเป็นลังๆที่วัดจนลังเปื่อยปลวกกิน ของแบบนี้ไม่รู้จะเสริมกันทำไม พิจารณากันดีๆครับ ของสร้างแจกหรือสร้างแล้วจองไม่หมดเหลือเยอะๆไม่มีใครทำเสริมหรอกครับ ทำพระก็มีต้นทุนครับ ไม่มีใครเอาเงินไปทิ้งไว้ครับ จะมีก็แต่เก๊ออกมาช่วงมีราคานิยมกันเลยครับ เหลือค้างที่วัดมาร่วมสิบปี ผ่านไม่รู้กี่พิธี ประสบการณ์มากมายมาจาก "ของหลัก" ของหลวงปู่แบบนี้แหละครับ ชมกันเพลินๆครับผม แบ่งพรรคพวกไปเยอะ ตอนนี้ได้เวลาต้องไปไล่ตามกลับมาละครับ พรรคพวกเก่าๆที่ผมฝากของไว้ระวัง "กรุ" ให้ดีๆนะครับ รู้นะครับว่ายังแอบอ่านแต่ไม่ยอมโพสกัน เก็บเงียบกันไป ^^ โชคลาภไหลมาเทมาครับ ^^

8. Dhanainan

สนับสนุนครับ ไม่มีของเสริมแน่นอนครับ แต่ให้ระวังของเก๊ครับ แต่ก็ยังห่างอยู่ มีพี่ๆ ที่นี่คอยแนะนำแล้วก็อุ่นใจ ส่วนหนึ่งต้องอย่าโลภด้วยครับพิจารณาดีๆ เพราะเริ่มทำได้เนียนมากขึ้น ให้หมั่นดูของแท้ในนี้เพราะดูง่ายมาก มีอะไรก็สอบถามกันมาครับ

9. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    <table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 23 คน ( เป็นสมาชิก 13 คน และ บุคคลทั่วไป 10 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> โต้งชลบุรี, Dhanainan, sangtam, Norragate, แหลมแท่น, มงคลบุตร, pratadon, 250, genotun, mtee, sunya1, ขันติ19, ฤาษีน้อย

กระทู้หลวงปู่หมุน คับคั่งดีจริงๆ ครับ
    </td></tr></tbody></table>

10. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

สนับสนุนอีกเสียงครับ อย่าลืมของดี ราคาถูกนะครับ
    พระปิดตา ระมัดระวังกันหน่อยนะครับ เนื้อมีหลายเนื้อ พิจารณาดีๆ

11. Dhanainan

บางโพสต์ผมอาจเขียนรุนแรงไป ผมเข้าใจว่าเป็นข้อเขียน ไม่ได้สัมผัสอารมณ์กันเหมือนกับเวลาพูดคุยกันครับ อาจมีการไม่เข้าใจในบางคำพูดกัน ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้นะครับ ส่วนจุดตำหนิของเสมาวัดซับนั้น ผมขอหลังไมค์ครับ เพราะตอนนี้คนที่ทำเขาหาข้อมูลจากในเว็บนี้ครับ "แล้วที่แสบกว่านั้นคือ ใช้วิธีฝากขายครับ" เช่นเอาไปฝากที่ร้านในตัวอำเภอบ้าง ชาวบ้านบ้าง (เป็นข้อควรระวังสำหรับท่านที่ไปหาพระในพื้นที่ครับ ) เอาเป็นว่าขอพูดแค่นี้พอครับ ขอบคุณครับ

ใครที่มีโอกาสไปวัดซับก็ลองเข้าไปกราบขอพร หลวงพ่อทองดำวัดถ้ำตะเพียนทอง ครับ อยู่ไม่ไกลกัน หลวงพ่อทองดำท่านเป็นเกจิที่เก่งอีกท่านหนึ่ง (วันอังคารมีลงนะ หน้าทอง และสักน้ำมันเมตตาครับ)
    ขอบคุณครับ

12. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

พระบูชาหลวงปู่หมุนรุ่นเสาร์ห้า ขนาด ๙ นิ้ว หนึ่งในพระของหลวงปู่ที่หาของแท้ๆยากมากๆ องค์ที่ผมบูชาอยู่ เป็นองค์เบอร์ ๙๓ เชิญติชมกันได้ครับ

ขนาดไฟล์:
      152.2 KB
      เปิดดู:
      106
      ขนาดไฟล์:
      164.3 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      140.9 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      116.9 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      142.8 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      116.5 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      110.4 KB
      เปิดดู:
      111
      ขนาดไฟล์:
      141.5 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      122.3 KB
      เปิดดู:
      98
  13. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ดีเลยครับ ...ถ้าคนที่ทำมาหาข้อมูลในเวบนี้ก็ขอให้รู้เลยว่า หลวงปู่ท่านสาปแช่งเอาไว้เรื่องทำเลียนแบบพระของท่าน มาหาประโยชน์กับท่าน องค์หลวงปู่ศักดิ์สิทธิ์ และยังคงตามดูพวกเราอยู่ ไม่เคยห่างจากศิษย์ ใครทำไม่ดีกับหลวงปู่ไว้ ก็จงเตรียมตัวรับผลกรรมก็แล้วกัน .... ผมคนหนึ่งล่ะ ถ้ายากจนเข็ญใจ แร้นแค้น ไม่มีข้าวจะกิน ฯลฯ.... ยังไง ก็ไม่กล้า ทำพระปลอมของหลวงปู่หมุนเป็นอันขาด:cool::cool:

14. uppercut

งดงามมากครับคุณwichert_lim ขอรบกวนถามเพื่อเป็นวิทยาทานหน่อยครับพระบูชารุ่นนี้มีลายมือที่ฐานมี่กี่แบบครับ

15. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่เคยเ็ห็นนะครับ ๒ ลายมือแต่ถ้าลงกล้องแล้วไม่ว่าลายมือไหน รายละเอียดลวดลายของตัวหนังสือจะคล้ายๆกัน และจุดที่สำคัญก็อยู่ที่ใต้ฐานซึ่งผมไม่ได้ถ่ายให้ชมกัน

ส่วนพระเก๊ น้ำหนักองค์พระจะเบากว่าครับ รายละเอียดต่างๆก็ยังต่างกับของแท้อยู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2011
  16. uppercut

ใต้ฐานมีตลับสีผึ้งเหมือนกับ5และ3นิ้วใช่ไหมครับ ส่วนตัวเลขผมเคยเห็นมี2แบบเหมือนกันใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

17. wichert_lim

ใช่ครับ ตัวเลขเจริญลาภและตัวเลขเสาร์ห้า และอันนี้ก็จะเป็นเหตุผลไปตอบโค็ดตัวเลขของพระกริ่งเจริญลาภได้เลยครับว่าพระกริ่งเจริญลาภสร้างแค่999องค์ โค็ดตัวเลขเจริญลาภนอกจากตอกในชุดเจริญลาภแล้วยังนำมาตอกในชุดเสาร์ห้าบางรุ่น เช่นรูปหล่อเบ้าทุบบางองค์ก็ยังใช้ตัวเลขเจริญลาภมาตอก จึงเป็นไปไม่ได้ว่าพระกริ่งเจริญลาภจะมีตัวเลขหลายแบบ

18. Impurity

Impurity เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    [​IMG][​IMG]

ผมว่าตำแหน่งคำว่าหลวงปู่ หมุน อยู่คนละที่กันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2011
  19. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างในรูปนี้เสริมหรือเก๊ก็ไม่แน่ใจ แต่ตัวตอกทั้งสองใกล้เคียงกันมากในรายละเอียด
    ถ้าเจอฝีมืออย่างนี้จริงๆ ใครๆ ก็มีสิทธิ์พลาดได้ เคยมีคนถามในโพสก่อน ๆ ว่าถ้ามีเสริมจริงทำไมไม่เคยเจอเลขซ้ำกัน
    ตอนนี้เจอแล้วครับเลขซ้ำ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 สิงหาคม 2011
  20. wichert_lim

แม้แต่เลข ๙๙๙ ยังมีคู่แฝดเลยครับ มันยังกล้าทำ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้