ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เจริญลาภ

เจริญลาภ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2008

ก็พี่ของคุณจ่าแจ้เองไม่ใช่หรอครับ ชื่อ อ.. เป็นคนขึ้นไปขอพระอาจารย์สร้างหนังสือ รายได้จะทำพิพิธภัณฑ์หลวงปู่หมุน โดยจะจัดทำหนังสือเกี่ยวกับพระกริ่งสร้างตั้งแต่สมัยหลวงปู่จำวัดอยู่ทางใต้ และพระสมเด็จหลังจารหมึกแดง อ๋อๆ มี มีดด้วย โดยที่ของทั้งหมดพระอาจารย์ขวัญมองแล้วเป็นการอุปโลคขึ้นมาทั้งหมด พระอาจารย์จึงไม่เห็นชอบด้วย พออาจารย์ไม่เห็นชอบด้วย ไหงมาแก้ข่าวอย่างนั้นอย่างนี้ล่ะครับ งงงงงงงงงง ใครสงสัยเรื่องนี้ถามพระอาจารย์ขวัญ พระอาจารย์ขวัญนั้นจะเป็นคนตอบได้ดีที่สุดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2011
  2. เจริญลาภ

สาธุ สาธุ หลวงปู่หมุน ท่านเป็นพระศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนักครับ

3. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    เห็นด้วยกับท่านเสี่ย อริยะ ชน ครับ:cool::cool::cool:

4. jengeeskhan

jengeeskhan Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    บารมีหลวงปู่คุ้มครอง :cool: สุดยอดครับ

5. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจัดประกวดจริงแล้วใครจะเป็นกรรมการอ่ะครับ

6. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมการคงมาจาก web- มั๊งครับ เห็นออกบัตรรับรองพระกริ่งเจริญลาภมาแต่ละองค์ ฮากระจายเลยครับ

7. goldtop

goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้ ศิษย์รุ่นหลังจะขอคำปรึกษากับท่านใดบ้างครับ โอ๊ย....แบบนี้ศิษย์ที่นับถือหลวงปู่ก็หมดที่พึ่งซิครับ:'( ผมคนหนึ่งล่ะครับที่ไม่รู้เลย เพราะเริ่มจะหันมาสะสม และผมก็ไม่ใช่คนมีเงินมากด้วย หากโดนของเทียมไปคงเศร้าน่าดูครับ

8. Impurity

Impurity เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ จ่าแจ้ [​IMG]
    ได้ ข่าวว่าหนังสือหลวงปู่หมุนเล่มที่กำลังจะออกมานี้ ทางผู้สร้าง ได้บอกเจตนาว่า จะนำเงินที่ได้จากการทำหนังสือ มาสร้างพิพิธภัณฑ์หลวงปู่หมุน นะครับ ยังไงรายละเอียด ลองสอบถามจากกลุ่มศิษย์ผู้สร้างกันเอาเองนะครับ
    </td> </tr> </tbody></table>

ก็พี่ของคุณจ่าแจ้เองไม่ใช่หรอครับ ชื่อ อ.. เป็นคนขึ้นไปขอพระอาจารย์สร้างหนังสือ รายได้จะทำพิพิธภัณฑ์หลวงปู่หมุน โดยจะจัดทำหนังสือเกี่ยวกับพระกริ่งสร้างตั้งแต่สมัยหลวงปู่จำวัดอยู่ทางใต้ และพระสมเด็จหลังจารหมึกแดง อ๋อๆ มี มีดด้วย โดยที่ของทั้งหมดพระอาจารย์ขวัญมองแล้วเป็นการอุปโลคขึ้นมาทั้งหมด พระอาจารย์จึงไม่เห็นชอบด้วย พออาจารย์ไม่เห็นชอบด้วย ไหงมาแก้ข่าวอย่างนั้นอย่างนี้ล่ะครับ งงงงงงงงงง ใครสงสัยเรื่องนี้ถามพระอาจารย์ขวัญ พระอาจารย์ขวัญนั้นจะเป็นคนตอบได้ดีที่สุดครับ <hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจริญลาภ : เมื่อวานนี้ เมื่อ 02:26 PM

เอ๋อ...ไรกันละ

9. Hana17

Hana17 สมาชิกใหม่

นอนดึกจังครับ ศิษย์หลวงปู่ทั้งหลาย

10. โซโฟน

โซโฟน เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบรายละเอียดการสร้างและการปลุกเสกของพระปิดตารุ่นเงินไหลมา พี่ๆท่านใดพอจะรู้ขอความกรุณาหน่อยครับ

11. si12a

si12a Active Member

27 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมล่ะงงจริงๆ ตอนนี้ของหลวงปู่ราคาขยับจนไม่น่าเชื่อส่วนหนึ่งเพราะประสบการณ์ เเละอีกส่วนก็การเก็งราคา เเต่สำหรับเรื่องของอุปโลค ของเก๊ คนที่ทำช่างกล้า ถ้าเป็นผมนะผมเจอประสบการร์กับพระหลวงปู่มาหลายอย่าง รู้ว่าท่านศักดิ์สิทธิ์จริง เป็นผมจะไม่กล้าทำเลย เเต่เชื่อเถอะครับ คนทำอย่างนั้นอยู่ได้ไม่นานหรอก เดียวนี้กรรมมันติดจรวด เเถมทำกับพระกับเจ้าด้วย สำหรับศิษย์ใหม่ๆอยากจะเล่นหารุ่นใด ก็ลองถามข้อมูลพี่ๆในเวบนี้ดูเชื่อว่าหลายๆท่าน น่าจะให้ข้อมูลได้ ตอนนนี้พระหลวงปู่ยังไม่น่ากลัวในการหาเท่าไหร่หรอกครับ เพราะส่วนตัวผมว่าของเก๊ไม่น่ากลัวหรอก ที่น่ากลัวคือของเสริม เเต่พระหลวงปุ่เรื่องของเสริมผมว่าน่าจะยังไม่มีล่ะมั้ง หากเล่นกันเเบบมีมาตราฐานจริงๆ เช่น บางอย่างถ้ามีโค๊ตเราก็ควรจะเล่นที่มีโค๊ต ส่วนพระชุดเจริญลาภ ผมก็ศิษย์ใหม่นะคร้าบ เเต่เคยรวบรวมชุดตัวเลขที่พี่ๆในนี้เคยดพสกันไว้ว่าต้องตัวเลขนี้เดียวจะลงให้ดู อาจจะมีภาพของบางท่านลงมาก็ขออภัยด้วยนะคร้าบ รูปชุดตัวเลขเจริญลาภน่าจะครบสิบตัวเลขนะครับไม่เเน่ใจ เเละหากมีอะไรผิดพลาดก้ขออภัยด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      16.8 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      44.3 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      99.6 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      52.5 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      52.5 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      34 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      51.9 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      66 KB
      เปิดดู:
      78
  12. si12a

si12a Active Member

27 กุมภาพันธ์ 2011
    เอ๊ะรู้สึกจะขาดเลขเเปด พี่ท่านใดมีลองเอาเลขเเปดมาโพสหน่อยก้ดีนะครับ เเละก้อย่างที่ท่านสมาชิกพูดไว้หากจะหาชุดเจริญลาภ กรุณาอย่าเชื่อบัตรรับรองในเวบ บางเวบนะครับ เพราะเดียวจะเเท้อยู่เวบเดียวเเต่คนอื่นเค้าไม่เล่นหากัน ลองดูเอาตามในรูปที่ผมโพสจำตัวเลขไว้ เเละหลีกให้ไกลจากเลขหัวโตกลมๆ

13. nontp

nontp สมาชิก

19 ธันวาคม 2006
    ขุนแผน หนองหล่ม ใช้แล้วดีจริงๆ เมตตาสุดๆขอบอก
    โชว์ ดวงเศรษฐี เห็นอะไรเป็นเม็ดๆ ใหมครับ (พระฐาตุเสด็จหรือเปล่า ขอถาม) ตอนแรก ไม่มีครับ

ขนาดไฟล์:
      96.5 KB
      เปิดดู:
      170
  14. เจริญลาภ

ขออนุญาติท่านเจ้าของพระด้วยครับ เพื่อเป็นวิทยาทานครับ

ขนาดไฟล์:
      75.6 KB
      เปิดดู:
      126
  15. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากครับ ที่นำความรู้ดีๆมาฝากกันอย่างน้อยก็จะได้ระมัดระวังไว้

16. อริยะ ชน

อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้มีของมาฝากครับ แต่เป็นของเก้นะครับ พี่เขาแถมมากะของจริงครับ
    กริ่งสัมฤทธิ์ผลเนื้อเงินครับ ( ของเก้ไม่น่ากลัวครับ แต่ต้องศึกษาของจริง )
    ขนาดจะแตกต่างกันชัดเจน ทุกมิติครับ
    เนื้อองค์หรือกระแสของผิว ก็จะแตกต่าง ชัดเจนครับ
    [​IMG]เจาะอุดก้นเล็ก กริ่งไม่วิ่ง ( ขนาดภาพต่างกันหน่อยครับ แต่สังเกตได้ )
    โค๊ดแตกไม่คมชัด
    [​IMG][​IMG]

ขนาดไฟล์:
      59.1 KB
      เปิดดู:
      1,100
      ขนาดไฟล์:
      59.3 KB
      เปิดดู:
      1,074
      ขนาดไฟล์:
      61.3 KB
      เปิดดู:
      1,078
      ขนาดไฟล์:
      61.5 KB
      เปิดดู:
      1,074
      ขนาดไฟล์:
      61.6 KB
      เปิดดู:
      1,059
      ขนาดไฟล์:
      59.3 KB
      เปิดดู:
      1,067
      ขนาดไฟล์:
      70.7 KB
      เปิดดู:
      1,070
    • เงิน 5.jpg
      เงิน 5.jpg
      ขนาดไฟล์:
      29.1 KB
      เปิดดู:
      1,051
    • เงิน 4.jpg
      เงิน 4.jpg
      ขนาดไฟล์:
      23.5 KB
      เปิดดู:
      1,055
      ขนาดไฟล์:
      66.7 KB
      เปิดดู:
      1,072
  17. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

เนื้อเงินสวยมากกกกกกกกกกกกกกก ^^

18. goldtop

goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณท่าน อริยะ ชน มากครับผมเซฟรูปเก็บไว้แล้วเพื่อเป็นวัคซีนป้องกันตัวเองจากการถูกหลอก ขอให้ท่านเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นนะครับ หากมีมาอีกรบกวนช่วยลงให้ศิษย์รุ่นใหม่ๆได้ทราบด้วยครับเป็นประโยชน์อย่างมากทีเดียวครับ

ขนาดไฟล์:
      26.6 KB
      เปิดดู:
      62
  19. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณมากครับ ข้อมูลยอดเยี่ยมครับ มีรุ่นอื่นอีกมั๊ยครับ

20. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณครับ

ผมเคยเก็บช่วงสองปีก่อน แล้วก็ ไม่ได้ตามเก็บพระของ ลป.หมุน อีกเลย
    ที่มีเก็บก็แค่ ลป.ทวด เนื้อว่าน , กริ่งสัมฤทธิ์ผล ก้อนอุดปรอด แล้ว ก็เหรียญมังกรคู่เนื้อเงิน แค่นั้นเอง

โดยส่วนตัวผมชอบ พระกริ่งและ พระที่เป็รูปหล่อแบบ ลอยองค์ ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้