ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    น่าจะเป็นมีดหมอเหล็กน้ำพี้ ครับ สร้าง 199 เล่มครับ:cool:
    รอท่านอื่นๆ แสดงความคิดเห็นอีกทีครับ

2. khwan

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 27 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 21 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>khwan, goldtop, ponez, CopperOxide, papawich, ลูกวัด </TD></TR></TBODY></TABLE>
    วันนี้คึกคักมากๆครับ

3. ponez

ponez เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    เหรียญเสมาวัดซับลำใยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      116.7 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      199.8 KB
      เปิดดู:
      87
  4. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    เล่าให้ฟังบ้างสิครับคุณก้อง หลังไมค์ก็ได้
    ผมบูชาของท่านมาพักนึง เงียบกริป เลย
    แต่กับลพ.ทรงนี่ ประสบการณ์มากเลยครับ

5. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    พอดีช่วง 2-3 เดือนที่ผ่านมา งานที่ผมดูแลอยู่ค่อนข้างจะเป็น Special Case.

ทำให้ยอดขายของผมดรอปลงไปจากเดิม เรื่องมันเกิดขึ้นเพราะว่า

เมื่อเดือนก่อนผมไปนิมนต์ของหลักของหลวงปู่มา 1 ชิ้น

ซึ่งก็ไม่ได้มีเงินมาพอที่จะไปเอาหรอกครับ แต่ก็อยากได้จึงตัดใจเอา

แล้วที่นี้มันก็มาพันกันเพราะ ตัวเลขที่ดูแลอยู่ก็ตกลงไปซึ่ง Incentive ผมเลยหายไปด้วย

แต่เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ทางผู้จัดการที่ดูแลค่า Inc. ก็ได้เดินมาเรียกผมไปคุย

หยิบตัวเลข Inc. ให้ผม ถามว่าไตรมาสที่ผ่านมาอยากได้เท่าไร จะทำให้

ผมก็ งง เลยครับ เลยบอกพี่เขาไปว่าขอกลางๆก็พอ สรุปแกทำให้เป็นตัวเลขพอๆกับค่าองค์พระที่ผมไปนิมนต์มาเลย

ซึ่งเป็นตัวเลขที่เยอะกว่าปกติที่ผมรับอยู่ซะอีก

ปกติตามสายงานแล้ว Line Mgr. ผมต้องเป็นคนเสนอเรื่องไปด้วยซ้ำ แต่นี้แกเดินมาทำให้เองเลย

หลวงปู่หมุน บารมีท่านสุดยอดจริงๆครับ

6. khwan

ใช่องค์ AVATAR หรือปล่าวครับ อิอิ

7. ก้องครับ

ถูกต้องเลยครับพี่ khwan แหะๆๆ

8. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุญาตนำเหรียญเก่าแต่เพิ่งจะถ่ายรูปใหม่มาให้ชมกันอีกครั้งนะครับ(deejai)

เหรียญมังกรคู่ลองพิมพ์เนื้อตะกั่ว เหรียญนี้น่าจะเป็นเหรียญที่ปั๊มลองพิมพ์เหรียญแรกๆ เนื่องจากปั๊มลองพิมพ์เฉพาะด้านหน้า ส่วนด้านหลังนั้นเป็นหลวงพ่ออะไรก็ไม่ทราบครับ เหรียญนี้ผมเคยลงไว้ที่หน้าแรกๆของกระทู้นี้เมื่อนานมาแล้วครับ

ขอบารมีหลวงปู่หมุนคุ้มครองทุกท่านให้มีแต่ความสุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ก้องครับ

ขอบคุณครับพี่พุธ

เหรียญนี้ใช่ไหมครับที่ว่าจะให้ผม อิอิ (เนียนมะ)

10. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

เหรียญนี้เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอมครับเสี่ยก้อง (deejai)

11. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับพี่ก้อง..............................................

12. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    องค์ประสบการณ์ คือพระรุ่นไหนครับ ช่วยเฉลยหน่อยครับ:cool::cool:

13. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    สุดยอดครับ

14. athithan_p

athithan_p เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ
    ตอนนี้กำลังหัวหมุนกับราคาและจำนวน ส่วนตัวผมถอยแล้วครับ
    ทาง PM ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

15. ธรรมญาณ

ธรรมญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2011
    PaLungJit.com > ภูมิภาคและประชาสัมพันธ์ > ศูนย์ ประชาสัมพันธ์ > พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง
    เพื่อการกุศลบูชา"พระสมเด็จโนนผึ้ง+เหรียญหลวงปู่หมุน"สร้างพระใหญ่ หน้า 14-17

ขออนุญาตสมาชิกทุกท่านนะครับ ทุกท่านที่ศรัทธาหลวงปู่หมุนขอเชิญเยี่ยมชมที่กระทู้ข้างบนนะครับ...ขอบคุณมากครับ

16. อริยะ ชน

อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    เป็นประสบการณ์ที่น่ายินดีครับ.................

17. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

นาทีนี้พระหลวงปู่ก็ยังแรงดีไม่มีหยุด ท่านใดที่ดูเป็น ดูขาด ก็ไล่เก็บ ไล่กว้าน โดยเฉพาะที่ชลบุรีครับ ของหลักๆ ขอให้โผล่เถอะครับ โดนสอยเรียบ วันนึงทุกอย่างต้องมีมาตรฐาน

ของดีก็คือของดี การเล่นพระเครื่องสุดท้ายต้องมีมาตรฐาน และจุดจบ ไม่เช่นนั้นทุกเกจิในประเทศไทยก็ต้องหยุดเล่น แต่ความเป็นจริงไม่ได้เป็นเช่นนั้น ทุกเกจิก็ต้องมีมาตรฐาน

18. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    อาทิตย์ก่อนที่บ้านจานมีคนจากชลบุรีลงมากว้านหาวัตถุมงคลของหลวงปู่กันจ้าละหวั่นราคาไม่อั้น
    คนชลเขาเอาไปทำไรกันนักหนาครับคุณขวด

19. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

ถึงว่าไปเดินหาไม่เห็นเลยครับ ลูกศิษย์ทางแถบชลบุรี เก็บเรียบ...

20. goldtop

goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนบอกผมว่า จะมีการปั่นราคาพระ แล้วเก็บของแท้ปล่อยของเทียม พวกที่ตามกระแสก็จะโดนอัดของเทียม ส่วนของแท้เก็บไว้ปล่อยทีหลัง มีพี่ที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้เตือนให้ผมระวัง ครับถ้าเป็นแบบที่เขาว่าจริง ศิษย์รุ่นไหม่ที่ศัทธราหลวงปู่จะตกเป็นเหยื่อแน่ๆ:mad:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้