ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

ลองเข้าไปอ่านที่คุณขอขวดนำไปลงไว้แล้ว รู้สึกว่าดีครับ
    หากคุณขอขวดจะรวบรวมไว้ โดยเอาภาพวัตถุมงคลรุ่นต่างๆ ไปลงไว้
    ก็จะดีมากๆ ครับ เพื่อเป็นกรณีศึกษาครับ

2. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

โอ้...มีประสบการณ์ของผมติดอยู่ในอันดับ 67 ซ่ะด้วยยยยยยยย ^^

เท่าที่ดูๆ..รู้สึกชอบกำไลหลวงปู่มากเลยนะเนี๊ยยยย ^.^

3. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ของคุณนอร์ ติดอยู่หลายที่นะครับ อิอิ:cool:

4. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
  5. Norragate

โว้ววว....จริงเหรอครับคุณตี่ (O__o)

เมื่อเช้าก่อนหยิบพระมาสวมก่อนไปทำงาน...ก็หยิบวาง หยิบวาง อยู่หลายองค์..สุดท้ายลงเอยด้วยกริ่งสัมฤทธิ์ผลองค์เอกมาแขวนคู่กับองค์หลักที่แขวนอยู่ประจำ..... ส่วนตัวชอบชื่อรุ่นนี้.. " สัมฤทธิผล " เพราะในช่วงแรกๆเคยแขวนองค์นี้แล้วก็สัมฤทธิผลประมาณ 60 - 70% ของสิ่งที่หวังไว้ในใจ.......และแล้ววันนี้ก็สัมฤทธิ์ผลดั่งใจปราถนาอีกเช่นกัน..

ปล. ปกติไม่ค่อยได้ติดตามความผันผวนของราคาพระเครื่องเท่าไรนัก...วันนี้เผอิญลองๆเข้าไปดูเล่นๆ...ต๊กใจหมดเลยยยยย.... เด๋วนี้ปาเข้าไป4พันกว่าแล้วหรือนี่....โอ้ววววว... พ.ย.2552 ได้มาประมาณ1,200 (ถ้าจำไม่ผิด) โชคดีนะที่ตอนนั้นเช่าเก็บไว้1องค์ (รู้งี้จัดไปสัก 5 - 10 องค์ก็ดี) 5555 ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      141.9 KB
      เปิดดู:
      953
      ขนาดไฟล์:
      57.3 KB
      เปิดดู:
      935
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2011
  6. Norragate

ท่าน fatcafe ครับ.... ลอง copy แค่นี้พอครับ ...เริ่มต้นตั้งแต่ http ครับ ตอนแรกผมก๊อปไปหมดเลยก็เปิดไม่ได้เช่นกัน.. ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2011
  7. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ผมว่าไอที ที่ทำงานผมล็อคเวบนี้แหง ๆ เลย เพราะเวบนี้ผมไม่เคยเข้าได้เลยครับ ครั้งนี้ก็เช่นเดียวกัน

8. goldtop

goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมก็เปิดไม่ได้เหมือนกันครับ

9. ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ Active Member

12 ธันวาคม 2007
    คนพูดไม่รู้ คนรู้ไม่พูด เขาเล่าว่า ฟังมาก็ว่าไป คนฟังต่อต้องค่อยๆคิด เพราะเขาว่าอย่างนั้น เขาว่าอย่างนี้

10. Norragate

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

11. goldtop

เป็นธรรมชาติครับที่ผู้เช่าบูชาพระย่อมอยากได้ของแท้ ข้อมูลทุกข้อมูลเมื่อมีคนกล่าวก็ต้องย่อมระวังตัวครับอยากทราบในข้อมูลนั้น ท่านล่าวิญาณกล่าวเหมือนมีข้อมูล หากเป็นไปได้ผมขอทราบข้อมูลบ้างเถอะครับเพื่อเป็นแนวทางสำหรับการเช่าบูชาครับ หากท่านเมตตาส่งทาง PM ก็ได้ครับ

12. CopperOxide

CopperOxide เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    เรื่อง ของปลอมของเก๊ ได้อ่านเจอแบบนี้ก็เหนื่อยใจแทน
    เช่าหาบูชาพระหลวงปู่สมัยนี้นอกจาก ดูพระเป็น ยังต้องดูคนเป็น อีกด้วย

โดยประสบการณ์ส่วนตัว คาถาหลวงปู่หมุนเป็นคาถาเดียวที่ผมท่องได้ในความฝัน โดยเฉพาะฝันร้ายเกี่ยวกับภูติผีปีศาจ เป็นอย่างนี้มาสามสี่ครั้งแล้ว

13. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเข้ามายืนยันอีกคนครับว่า วัตถุมงคลชุดสมปรารถนา ของวัดซับลำใย ในยุคอาจารย์ตัว หลวงปูหมุนปลุกเสกแน่นอน อาจารย์ตั้วท่านเคร่งครัดและเอาใจใส่ในการสร้างวัตถุมงคลมาก เพราะท่านถือคติว่าต้องสร้างของให้ดีจริง เห็นผลจริง การนั่งทางในดูหมอ ท่านก็ไม่เอา ท่านว่า ถ้าบอกผิดไปเป็นบาปมาก

พระอาจารย์ตั้วเป็นพระรักลูกศิษย์จริงๆ ครับ ลูกศิษย์มาทำบุญสร้างวัดกับท่าน ท่านถอดตะกรุดหลวงพ่อกวยที่คาดประจำตัวอยู่ยานโขให้ไปเลยครับ

ก่อนพระอาจารย์ตั้วมรณภาพ ท่านสั่งอะไรๆ เป็นนัยหลายอย่างครับ ไม่ใช่ว่าท่านไม่รู้ตัว

14. หนุ่มคอนถม

หนุ่มคอนถม เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    หาคนที่จะมาบอกยากครับ เพราะตอนนี้เป็นเรื่องของผลประโยชน์ซะส่วนใหญ่
    ไม่มีใครกล้าออกตัวหรอกครับของแบบนี้ มีแต่เจ๊ากับเจ็งครับ เรื่องบางเรื่องเลยต้องเก็บเอาไว้ในใจครับ เพราะว่าเครดิตครับ สายตรง บอกว่าแท้ แล้วจะมีคนกล้าบอกว่าไม่แท้เหรอครับ

15. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

ระวังของยัดวัด พอดังแล้วก็อยากให้เป็นพระหลวงปู่ ดู คิด พิจารณาก่อนเช่านะครับ จะโผล่อีกเพียบ เก็บของที่มีในสารระบบดีที่สุด สาธุๆๆๆๆๆๆ

16. อริยะ ชน

อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    ฟังนิทานให้น้อยลงครับ ประเภทได้มาจากคนนั้น คนนี้ บ้านอยู่ข้างวัด ปิดไว้ไม่อยู่แล้ว
    ข้อมูลนี้ไม่มีใครรู้มาก่อน ฯลฯ

ปิดหู แล้ว ค่อยๆศึกษาก็ได้ครับ ใจเย็นๆ หลวงปู่ หลวงพ่อ องค์ใหนดังๆ ก็มีเก้ ทั้งนั้นหละครับ

มันก็เป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งของพระเครื่องเหมือนกัน

17. goldtop

มีเหตุผลครับ :cool: แต่อยากให้คนที่คิดจะเอาของที่หลวงปู่ไม่ได้เสก มาให้บูชา ว่าหลวงปู่เคยประกาศิตไว้ว่าอย่างไร ไม่คุ้มหรอกครับหลวงปู่ท่านศักดิ์สิทธิ์มากด้วย น่ากลัว

18. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 34 คน ( เป็นสมาชิก 15 คน และ บุคคลทั่วไป 19 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ขอขวด, ponez, pete8, chura, ekkorn9, ya-o sriracha, Sunny, area, goldtop, supphasit, Bostwick, หนุ่มคอนถม, athip, แมวจ้ะ, พฤศจิกา

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ไฟล์ที่แนบมา:

19. หนุ่มคอนถม

หนุ่มคอนถม เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    เรื่องของยัดวัด ผมไม่ค่อยกลัวครับ เพราะว่าของแบบนี้หาข้อมูลกันได้ ลูกศิษย์หลวงปู่ยังอยู่กันอีกเยอะ ยัดหรือไม่ยัด ขอแค่หลวงปู่ปลุกเสกก็พอแล้วล่ะครับ บางคนบอกว่ารุ่นนี้ไม่ใช่ วัดไม่ได้ทำ ของแบบนี้ผมหาข้อมูลครับ ลงไปหาคนทำครับ คนที่อยู่ในพิธีครับ ไปคุยกะชาวบ้านแถวๆวัดครับ คนที่ได้รับแจกสมัยหลวงปู่ยังอยู่ครับ ได้ข้อมูลมาเยอะครับ
    แต่ที่ผมกลัวก็คือของที่เล่นหากันในปัจจุบันนี้ล่ะครับ ไม่ว่าจะเสริม หรือว่าจะเก็กัน อันนี้น่ากลัวกว่าเยอะ บางรุ่นเยอะซะจนไม่กล้าจะแตะเลยทีเดียวครับ
    บางรุ่นก็ดูออกบ้าง บางรุ่นก็ดูยากซะเหลือเกิน ปัจจุบันเลยต้องหยุดครับ เช่าแต่พอจากคนที่เชื่อถือได้ครับ
    ผมไม่แนะนำรุ่นไหนดีกว่า เดี่ยวจะกลายเป็นขายของไปซะงั้น ของหลวงปู่ดีๆ ราคาเบาๆยังมีอยู่อีกหลายรุ่นครับ เช่าแต่พอกำลังครับ

20. Impurity

Impurity เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    น่า่จะบอกไปเลยนะ รุ่นไหนแบบไหนน่า สงกะสัย บ้างเอาแบบจะๆไปเลย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้