ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. natta_pea

natta_pea เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    รบกวนคุณขอขวด แบบนี้ใช่ชุดนำฤกษ์หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      69.2 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      62 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      41.7 KB
      เปิดดู:
      69
  2. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ นี่แหละครับ สุดยอด และก้ยอดสุด

3. jazz5365

jazz5365 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญสวยๆครับ

ขนาดไฟล์:
      17.4 KB
      เปิดดู:
      799
      ขนาดไฟล์:
      19.5 KB
      เปิดดู:
      790
  4. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    เหรียญนี้ได้มาสิบเเปดใบเเดงครับ

ขนาดไฟล์:
      84 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      78
  5. jazz5365

jazz5365 เป็นที่รู้จักกันดี

พระชัย ครับ

ขนาดไฟล์:
      51.1 KB
      เปิดดู:
      777
      ขนาดไฟล์:
      49.5 KB
      เปิดดู:
      799
  6. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ติดตามมาหลายวัน เยี่ยมครับช่วงนี้เมื่อก่อนมีพี่แก่วัด sunny พี่เด็กวัดบ้านจาน และอีกหลายท่านที่เป้นแกนหลักที่ให้ความรู้ ให้ภาพถ่าย และอีกหลายอย่าง รวมถึงความตั้งใจที่จะเผยแผ่ถ่ายทอดให้คนที่สนใจต่อๆมาได้มีแนว ย้ำมีแนวไว้ ส่วนข้อมูลที่ได้ก้ต้องใช้เวลา บางเรื่องก้ให้ข้อมูลที่ตรงกัน บางเรื่องก็คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็อาจเป็นเพราะได้ข้อมูลมาจากคนละที่ แต่ก็ไม่ใช่ประเด็น บางท่านก็ใส่ความเข้าใจส่วนตัวตามที่ได้ศึกษามาบ้างนั่นก็ไม่ผิด หรืออาจมีบางท่านที่มีประสบการณ์มากมายยามมีพระของหลวงปู่ออกให้บุชา นั่นก็ไม่ผิด เนื่องจากความเชื่อและความสัทธาไม่ใช่เิกิดมาแจกแรงเชียร์ ถึงจะมีได้บ้างแต่ผมเชื่อว่าก็เกิดขึ้นได้ไม่นาน แต่ทุกท่านที่ตามเก้บตามดูกันอยู่ทุกๆวันนี้ ผมเชื่อว่าเกิดจากประสบการณ์และสัทธาทีมีจากใจของตัวเอง และทุกๆส่วนทำให้ หลวงปู่หมุนเป็นที่รู้จักมากขึ้นมากขึ้น จนมาถึงวันนี้
    มาวันนี้ก็เห็นมี คุณพี่ขอขวด คุณโต้ง คุณนอ และอีกหลายท่านทียังคงให้ข้อมูล และภาพถ่ายที่สวยงาม ต้องขอขอบคุณ

สุดท้ายอดสงสัยเล็กๆครับว่าพี่ขอขวดไปอยู่ในยุดสมัยใดหรือเป็นใครจึงมีของดีของหายากขนาดนี้ ผมมานึกๆดู นอกจากพระอาจารย์จ่อย พระอาจารย์ขวัญ
    ครูแสบ พี่เด็กวัดบ้านจาน ก็เห็นจะมีพี่อีกท่านนี่แหละครับที่ต้องจัดเข้าทำเนียบด้วย
    ว่างๆมาเล่าที่มาที่ไปถึงตัวตนของพี่ให้ฟังบ้างนะครับ

7. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    โอ้ววว โหๆๆๆๆ แต่ละท่าน สุดยอดทั้งนั้น เล่นเอาผมพูดไม่ออกเลยครับ

รุ่นนี้ประสบการณ์สูง ขอได้ไหว้รับ อธิฐานสำเร็จดังใจหมาย ผมยกนิ้วให้เลยครับ

ไตรมาสรวยทันใจ ครับ

ขนาดไฟล์:
      86 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      108 KB
      เปิดดู:
      88
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2011
  8. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    ศิษย์จัดเต็มอีกแล้วครับ

9. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    อาจถึงคราวที่ต้องเปิดตัวว่าเป็นใครเเล้วนะครับพี่ขอขวด 555+++

10. เด็กวัดบ้านจาน

เด็กวัดบ้านจาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    เบ้าทุบเสาร์ห้าบูชาครู องค์นำฤกษ์ หลวงปู่หมุน เป็นประธานเทในพิธีด้วยตัวท่านเอง เดินธาตุ หนุนธาตุ เรียกจ้าวน้ำเงินในอากาศลงมาสู่เบ้าหลอม หลวงปู่หมุนท่านเทไว้ประมาณ๑๔๔องค์ครับผม

ขนาดไฟล์:
      125.6 KB
      เปิดดู:
      174
      ขนาดไฟล์:
      130.6 KB
      เปิดดู:
      122
      ขนาดไฟล์:
      156.8 KB
      เปิดดู:
      162
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2011
  11. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ข้าน้อยขอคารวะ :cool:

12. natseang

natseang สมาชิก

ห้อยแบบนี้อยู่ครับ คนที่แบ่งให้เล่าว่าไฟไม่ไหม้ครับ

13. เด็กวัดบ้านจาน

เด็กวัดบ้านจาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    เผชิญหน้าระหว่าง สุดยอดพระกริ่งทั้ง2รุ่นยอดนิยม สุดยอดเลขมงคล

กับพระกริ่งเจริญลาภ หมายเลขเก้า และพระกริ่งชินบัญชรเนื้อเหล็กน้ำพี้ หมายเลขเก้า

ตอนแรกมีแต่พระกริ่งเจริญลาภหมายเลขเก้า เมื่อไม่นานมานี้มีคนนำพระกริ่งเหล็กน้ำพี้เบอร์เก้า มาฝาก ได้แบบไม่รู้เนื้อรู้ตัวเลยครับ สงสัยหลวงปู่อยากนิมนต์มาอยู่ด้วยกันครับผม

ขนาดไฟล์:
      139.8 KB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      132.1 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      78.7 KB
      เปิดดู:
      107
      ขนาดไฟล์:
      138.7 KB
      เปิดดู:
      136
      ขนาดไฟล์:
      133.7 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      87.2 KB
      เปิดดู:
      110
  14. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีแต่ของพื้นๆครับ และผมก็ได้เข้ามารู้จักกับหลวงปู่เพราะ พุทธคุณของวัตถุมงคลของท่าน พึ่งพิงได้หากไม่เกินกรรม เห็นผลเร็ว จบที่คอ คำว่าจบที่คอนี่แหละครับสุดยอดครับสำหรับคนที่ชอบวัตถุมงคล เป็นยอดปราถนาของคนชอบ รักพระเครื่อง เพราะถ้าห้อยแล้วเงียบ ก้ต้องเปลี่ยนไปเรื่อยๆ หาเพิ่มเรื่อยๆ หลายๆคนมีการเปลียนแปลงอย่างชัดเจนพิสูจน์ได้ หากของแท้และเลือกให้เหมาะสมกับตนเอง อยากรู้องค์ใหนเหมาะก้ต้องลองห้อยดู

ในมุมมองของผม ผมมีความเชื่อส่วนตัวครับ คือ ผมเก็บพระตามคำทำนาย และต้องใช้ได้ผลจริง

แล้วเพื่อนๆพี่ๆน้อง จะได้เห็นกัน

-สิ่งที่พิสูจน์และยอมรับแล้วในส่วนตัวของผม คือเรื่องพุทธคุณ

ณ. วันนี้ ยังพอหาของแท้ๆ ดีๆได้ครับ กลัวแต่อนาคตจะได้แค่ของเหมือนจะแท้มาห้อยคอ เหมือนกับของแพงๆที่เกือบจะแท้ ห้อยแล้วเท่ห์

เป็นมุมมองของผมนะครับ

15. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนนอกเว็บ [​IMG]
    ติดตามมาหลายวัน เยี่ยมครับช่วงนี้เมื่อก่อนมีพี่แก่วัด sunny พี่เด็กวัดบ้านจาน และอีกหลายท่านที่เป้นแกนหลักที่ให้ความรู้ ให้ภาพถ่าย และอีกหลายอย่าง รวมถึงความตั้งใจที่จะเผยแผ่ถ่ายทอดให้คนที่สนใจต่อๆมาได้มีแนว ย้ำมีแนวไว้ ส่วนข้อมูลที่ได้ก้ต้องใช้เวลา บางเรื่องก้ให้ข้อมูลที่ตรงกัน บางเรื่องก็คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็อาจเป็นเพราะได้ข้อมูลมาจากคนละที่ แต่ก็ไม่ใช่ประเด็น บางท่านก็ใส่ความเข้าใจส่วนตัวตามที่ได้ศึกษามาบ้างนั่นก็ไม่ผิด หรืออาจมีบางท่านที่มีประสบการณ์มากมายยามมีพระของหลวงปู่ออกให้บุชา นั่นก็ไม่ผิด เนื่องจากความเชื่อและความสัทธาไม่ใช่เิกิดมาแจกแรงเชียร์ ถึงจะมีได้บ้างแต่ผมเชื่อว่าก็เกิดขึ้นได้ไม่นาน แต่ทุกท่านที่ตามเก้บตามดูกันอยู่ทุกๆวันนี้ ผมเชื่อว่าเกิดจากประสบการณ์และสัทธาทีมีจากใจของตัวเอง และทุกๆส่วนทำให้ หลวงปู่หมุนเป็นที่รู้จักมากขึ้นมากขึ้น จนมาถึงวันนี้
    มาวันนี้ก็เห็นมี คุณพี่ขอขวด คุณโต้ง คุณนอ และอีกหลายท่านทียังคงให้ข้อมูล และภาพถ่ายที่สวยงาม ต้องขอขอบคุณ

สุดท้ายอดสงสัยเล็กๆครับว่าพี่ขอขวดไปอยู่ในยุดสมัยใดหรือเป็นใครจึงมีของดีของหายากขนาดนี้ ผมมานึกๆดู นอกจากพระอาจารย์จ่อย พระอาจารย์ขวัญ
    ครูแสบ พี่เด็กวัดบ้านจาน ก็เห็นจะมีพี่อีกท่านนี่แหละครับที่ต้องจัดเข้าทำเนียบด้วย
    ว่างๆมาเล่าที่มาที่ไปถึงตัวตนของพี่ให้ฟังบ้างนะครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    องค์นี้ผมเคยเห็นของจริงครั้งหนึ่ง...ทุกวันนี้ยังติดตาเลยครับ สวยงามและชอบมากๆ..(ได้แค่มอง) ....
    [​IMG] [​IMG]

เป็นอีก2กริ่งในฝันเลยครับ....ไม่รู้อีกกี่ปี่..ที่ฝันนี้จะเป็นจริง..ฮือ ๆ (>_<) ....
    เบอร์ 9 สวยมากครับพี่... (^_^)..
    ชอบคำว่า"จบที่คอ"..ครับ......ทุกๆวันนี้เท่าที่สังเกตุ...2องค์นี้ของผมสามารถใช้คำนี้ได้เต็มปากเช่นกัน..เพราะแขวนติดตัวบ่อยที่สุด..ส่วนองค์อื่นๆเชื่อว่าพุทธคุณอยู่ในตัวของมันเอง..เพียงแต่เราไม่ค่อยได้หมุนเวียนแขวนเท่านั้นครับ..(^_^)...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2011
  16. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับ คุณnatsaeng ด้วยครับ
    ครับองค์นี้ก็เป็นองค์หนึ่งที่มีประสบการณ์ที่ไฟไม่สามารถสร้างความเสียหายให้กับองค์พระ เป็นชุดเดียวกับพระกริ่งอุดปรอทที่ผมได้มาครับ เท่าที่เห็นยังมีอีกหลากหลายรายการของหลวงปู่ที่ผ่านประสบการณ์อัคคีภัยเมื่อ 2-3 เดือนที่แล้ว

ขนาดไฟล์:
      48.1 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      135.6 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      130.5 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      77.2 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      101.9 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      82.8 KB
      เปิดดู:
      57
  17. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ช่วงนี้คึกคัก หลาย ๆ ท่าน งัดของหนักออกมาให้ชมกันเป็นบุญตา ต้องขอบคุณทุกท่านด้วยที่นำภาพวัตถุมงคลของหลวงปู่นำมาให้ชม และให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อการศึกษาและสะสมต่อผู้เคารพศรัทธาต่อหลวงปู่เป็นอย่างมากครับ

18. Norragate

ยังไงท่านประธานฯโต้งก็งัดออกมาให้ชมกันบ้างนะคร้าบบบ...
    เมื่อไหร่แวะมา กทม.อย่าลืมหยิบองค์เด็ดๆทั้งหมดมาให้ชมกันบ้างนะครับ...(^_^)..

19. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ผมไม่ได้เก็บของไว้ที่ตัวแล้วครับ ส่วนที่เก็บอยู่ตอนนี้ก็เอาไว้เพียงแค่ใช่เท่านั้นครับ

20. Norragate

โอ้ววว...มีคลังส่วนตัวด้วยอ่ะ อิอิ ...หรือว่าใช้บริการตู้เซพที่แบงค์อ่ะครับท่านโต้ง..(^_^)..

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้