ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ II

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย monkeyexchange, 31 ตุลาคม 2012.

1. คนตลาดพลู

คนตลาดพลู เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2012
    หลวงปู่หมุน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      312.9 KB
      เปิดดู:
      156
  2. KiD-Dee

KiD-Dee เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2011
    ภาพล่าสุดศรีษะ หลวงปู่หมุนครับ

3. sarayuthns

sarayuthns สมาชิก

15 กรกฎาคม 2011
    ผมเคารพเเละศรัทธาหลวงปู่หมุนมากคับ เเต่ผมยังไม่มีวัตถุมงคลของท่านเลย ถ้าผมมีงบสัก3000บาท
    ผมจะสามารถเช่าวัตถุมงคลองค์ไหนที่ทันหลวงปู่ได้บ้างคับ รบกวนพี่ๆช่วยเเนะนำหน่อยคับ _/\_
    (ผมจะเลี่ยมขึ้นคอเเขวนเลยคับ)

4. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011

เยอะครับ
    เหรียญพระพุทธชินราช ญสส ปี 2543 หลวงปู่ร่วมเสก
    นาคปรก
    พระผงยุคแรก (ขุนแผน,ปิดตา,นั่งตั่ง)
    พระผงวัดซับลำใย

หรือลองหาใน FB ดูครับ มีกลุ่มของหลวงปู่อยู่
    แต่ต้องระวังของปลอมด้วยครับ มีเยอะ

5. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าบูชาเอง เลี่ยมทองจะสวยและมีเสน่ห์มาก เทียบเท่าพิมพ์นิยมเลย

แนะนำเหรียญหมุนเงินหมุนทอง ประคำ 18 เม็ดบาง กับพระปิดรุ่นแรก

6. oatlovetong

oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    ผมไปที่วัดป่าหนองหล่มเมื่อ3วันก่อน ที่ตู้วัดยังมีผงดวงเศรษฐีให้ทำบุญอยู่
    สภาพแย่ๆ1,000-1,500มีวางให้เลือกไม่เยอะนัก , สภาพดีขึ้นค่าบูชาก็ค่อนข้างสูงไปเลย
    ถ้าเอาไว้แขวนพึ่งพุทธคุณ ไม่ได้อวดใคร แขวน1,000ผมว่าก็พอแล้วครับ อีกอย่างถือว่าได้ทำบุญกับลป.ที่วัดด้วยนะครับ

7. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่หมุนด้วยความเคารพครับ
    พระหลวงปู่ราคาไม่สูงนัก ผงนั่งตั่งก็น่าเช่าบูชาครับ
    สมเด็จโนนผึ้งก็ได้ครับ

8. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

พระผงดวงเศรษฐี สภาพใช้ พุทธคุณดี ให้ทำบุญราคานี้(1,000)ไม่แพงเลย
    นำมาลงทอง เคลือบแล็กเกอร์ เลี่ยมอย่างดีห้อยคอ พุทธคุณเต็มเปี่ยม

ตอนนั้นไปบูชาที่วัดป่าหนองหล่ม ไม่แพงหลักร้อย แต่ค่าน้ำมันและค่ากินตกไปเกือบหมื่น(ยโสธร - สระแก้ว)

9. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ผงนั่งตั่งครับเน้นมวลสาร ยังไงก็รุ่นแรก เก็บไว้ก่อน มีงบค่อยๆไปเหรียญหลักๆ
    พระผงหลวงปู่หมุน รูปเหมือน นั่งตั่ง ปี ๒๕๔๒ - ๔๓ เป็นพระชุดแรกที่จัดสร้างที<WBR>่วัดป่าหนองหล่ม มีมวลสารมากมายหลายอย่างตาม<WBR>ตำหรับการสร้างพระผงของหลวง<WBR>ปู่หมุน เช่น ผงว่าน ๑๐๘ เกศา ชานหมาก จ...ีวร และผงพุทธคุณที่หลวงปู่เมตต<WBR>าเขียนยันต์ทำผงเอง ทั้งผงเก่าที่หลวงปู่เก็บรว<WBR>บรวมสะสมไว้ตั้งแต่ตอนที่ท่<WBR>านออกธุดงค์ในป่า เมื่อจัดสร้างเสร็จแล้วหลวง<WBR>ปู่จะพกใส่ยามติดตัวอยู่เสม<WBR>อ หลวงปู่ท่านปลุกเสกเดี่ยวอย<WBR>ู่นานเป็นปีๆ และยังเข้าพิธีพุทธาภิเษกอี<WBR>ก 9 พิธีใหญ่ ซึ่งมีหลวงปู่หมุนเป็นประธา<WBR>นในพิธีทุกครั้ง ถือว่าขลังสุดๆ จนหลวงปู่ท่านบอกว่า " ปลุกเสกจนเต็มแล้ว จนสามารถติดตัวไปอุ้มระเบิด<WBR>ได้แล้ว "

- ปลุกเสกเดี่ยวในระหว่างพรรษ<WBR>าถึง 3 เดือนปี 42 ที่วัดป่าหนองหล่ม
    - พิธีพุทธาภิเษกพระกริ่ง รุ่น เจริญลาภ รุ่นแรก วันที่ 30 ก.ค. 42
    - พิธีวันเพ็ญเดือน 12 วัดสุทัศน์ ปี 42
    - พิธีพุทธาภิเษก วัดซับลำใย ลพบุรี ปี 42
    - พิธีเททองหล่อพระรุ่น เสาร์ 5 บูชาครู
    - ที่วัดป่าหนองหล่ม 23 กุมภาพันธ์ 2543
    - พิธีพุทธาภิเษก รุ่นเสาร์ 5 บูชาครู วัดสุทัศน์ 16 มีนาคม 2543
    - พิธีพุทธาภิเษก รุ่นเสาร์ 5 บูชาครู วัดป่าหนองหล่ม
    - พิธีหล่อพระแก้ว วันเสาร์ที่ 8 เมษายน 2543 มีหลวงปู่สรวง เทพเจ้าแห่ง บ้านละลม ร่วมอธิษฐานจิต
    - พิธีพุทธาภิเษก รุ่นเสาร์ 5 บูชาครู ที่วัดซับลำใย ลพบุรี วันที่ 9 เมษายน 2543
    - พิธีพุทธาภิเษก รุ่นเสาร์ 5 บูชาครู วัดสุทัศน์ วันที่ 30 เมษายน 2543
    หลวงปู่หมุนอธิฐานจิตเสกเดี<WBR>่ยวอยู่หลายครั้ง ที่วัดบ้านจาน ศรีสะเกษ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2015
  10. pichainan

pichainan เป็นที่รู้จักกันดี

พระผงนั่งตั่ง กับ เหรียญเม็ดแตงรุ่นเสาร์ห้าบูชาครู

ขนาดไฟล์:
      70.6 KB
      เปิดดู:
      158
      ขนาดไฟล์:
      68 KB
      เปิดดู:
      152
  11. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    ราคาเบาๆ แนะนำเหรียญออกวัดคลองทรายครับ แต่ตอนนี้ก้อไม่ค่อยเบาเท่าไรแล้ว แต่ยังอยู่ในงบ

12. ดุจเพชร

ดุจเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับเหรียญวัดคลองทรายครับ เนื่องจากผมเองกับเพื่อนๆที่แขวนรุ่นนี้ได้เจอกับประสบการณ์ปาฎิหารย์แล้วหลายครั้ง ถ้าชอบแบบเหรียญจะเป็นเนื้ออะไรก็ได้ เหรียญนี้เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากๆครับ

13. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงปู่หมุนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีทุกท่านครับ
    อนุโมทนาบุญที่ได้ทำวันนี้ทุกท่านครับ

14. KiD-Dee

กราบหลวงปู่หมุนด้วยความเคารพ และ ศรัทธา ครับ

ขอแชร์ประสบการณ์หลวงปู่จากเพื่อนในเฟสครับ

เพื่อนท่านนี้ ได้เหรียญพรหมที่ได้รับจากมือหลวงปู่ในครั้งก่อนมาเลยนิมนต์ขึ้นคอขอบารมีตอนบ่ายถ้าขายที่ได้จะจัดจีวรให้หลวงปู่เย็นลูกค้าโทรมาขอซื้อที่ที่เค้าไม่ได้บอกขายเลยและเย็นนั้นงานก็เข้าไม่หยุดเลยครับ...สาธุบารมีหลวงปู่หมุน หนุนดวงทุกๆท่านครับ

15. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ผมแนะนำปิดตารุ่นแรก กับพระผงนั่งตั่ง ครับ
    หากเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เงินเหลือเลยครับ
    ปิดตารุ่นแรก ของดีราคาเบาครับ

16. cmosbkk

cmosbkk เป็นที่รู้จักกันดี

วันพรุ่งนี้ 11 มีนาคม เป็นวันครบรอบการมรณะของหลวงปู่หมุนที่วัดบ้านจาน มีงานและทำการเปลี่ยนผ้าจีวรของหลวงปู่หมุน เพื่อนๆพี่ๆท่านใดว่างไปร่วมทำบุญกันนะครับ กราบ กราบ กราบ หลวงปู่หมุนครับ

ขนาดไฟล์:
      45.2 KB
      เปิดดู:
      128
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2015
  17. KiD-Dee

กราบหลวงปู่หมุนด้วยความเคารพ และ ศรัทธา ครับ เมื่อวันที่ 9 มีนาคม 58 ที่ผ่านมาทางวัดบ้านจานออกวัตถุมงคลรุ่นใหม่พี่ๆน้องๆที่ได้ไปร่วมงานจะได้เช่าบูชาวัตถุมงคลเพื่อเป็นศิริมงคลแก่ตัวท่านเองและยังได้ทำบุญในงานของหลวงปู่ด้วยผมว่าดีนะครับ สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ไปร่วมงานในครั้งนี้ด้วยครับ..... หมายเหตุุ ขอยืมภาพและขอบคุณเจ้าของภาพด้วยครับ ( รูปภาพจากเพื่อนในเฟสครับ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2015
  18. joeryan99

joeryan99 เป็นที่รู้จักกันดี

ราบครูบาอาจารย์ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ครบรอบ 12 ปี วันมรณภาพ11 มีนาคม.....ขอให้บุญบารมีหลวงปู่คุ้มครอง ลูกศิษย์ทุกคน ขอให้ให้มีความสุขความเจริญ ปราศจากโรคภัยไข้ มีสุขสมปรารถทุกปราการเทอญ สาธุ กราบๆๆ

19. KiD-Dee

วันนี้เป็นวันครบรอบวันละสังขารหลวงปู่ วันที่ 11 มีนาคม 2558 ข้าพเจ้าขอกราบหลวงปู่หมุนขอให้หลวงปู่คุ้มครอง ลูกศิษย์ทุกคน อย่าได้เจ็บ อย่าได้จน อย่าได้ไข้ ค้าขายร่ำรวยเงินทอง สมปรารถนาดังหวังทุกประการเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

20. มันไม่แน่

มันไม่แน่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    น้อมกราบพระรัตรตรัย สวัสดีก่อนบ่าย ลูกศิษ์หลวงปู่หมุนทุกท่านครับ

แนะนำ

- พระพิมพ์หลวงปู่ทวด หลังพระพิฆเนศ ปางอิทธิฤทธิ์

ข้อมูลน้อยมากไม่มีในหนังสือ รุ่นนำเสนอจัดสร้างศิษย์สายวัดสุทัศน์ ในปี2543 โดยมีหลวงปู่หมุน วินิจฉัยเลือกพิมพ์พระ
    เป็นเนื้อผง สร้างทั้งหมด 4 เนื้อ ผสมมวลสารแบบต่างๆ ยอดสร้างไม่ทราบจำนวน เสกเดี่ยว 1พิธี แต่ถือว่าพบเห็นน้อย
    ในกระดานประมูล เว็บจีพระ ตั้งแต่ปี2553-55 2ปีกว่านี้ มีลงประมูลไม่เกิน 100องค์ ในทุกเนื้อ ปัจจุบันยังไม่พบของเก๊
    ในปี43 เคยมีลูกศิษย์ที่เป็นหลวงพี่วัดสุทัศน์ฯ เคยถามท่านว่า " หลวงปู่พระของท่านรุ่นไหน ขลังที่สุด " หลวงปู่หมุนท่านชี้มาที่
    พระพิมพ์หลวงปู่ทวด แสดงว่าท่านให้เกียรติหลวงปู่ทวด และพระอาจารย์ทิมมาก
    - จากการสันนิษฐาน มวลสารที่ใช้สร้าง หากผิดพลาดต้องขออภัย

1.เนื้อแร่ผสมเหล็กน้ำพี้
    2.เนื้อแร่ผสมใบลาน
    3.เนื้อแร่ผสมว่านมงคล
    4.เนื้อแร่ผสมขมิ้นเสก

จุดสังเกตุพระแท้: แร่ดูดทรัพย์ ที่ผสมลงไปในทุกองค์ เมื่อส่องกับแสงไฟ
    จะเห็นเป็นประกายจุดเล็กๆ เหมือนเพชร-พลอย
    พระรุ่นนี้ หลวงปู่ให้สร้างเพื่อระลึกถึง หลวงปู่ทวด และพระอาจารย์ทิม พระสหายที่เคยแลกเปลี่ยน ถ่ายทอดวิชามหาคุณ
    ท่านได้ธุดงค์ไปอยู่กับพระอาจารย์ทิม 1ปีกว่าๆ

ขอขอบคุณที่มา : หลวงปู่ทวดหลังพระพิเนศ

ขนาดไฟล์:
      124.6 KB
      เปิดดู:
      315