ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ตอนนี้ยังไม่ใจอ่อนหนะสิ

2. Lukkrok

เหรียญแก้วหนุนดวง จะประกอบไปด้วยยันต์ดังนี้
    ด้านหน้า - ยันต์ข่ายเพชรพระพุทธเจ้า 28 พระองค์
    ด้านหลัง - ยันต์แก้วหนุนดวง

จะไม่เรียกยันต์ห้าแถว และไม่เกี่ยวข้องกับห้าแถวของอ.หนู พระยันต์คนละเรื่องเลยครับ และความหมายจะไม่ใช่เป็นแถวๆแต่เป็นก่ารผูกยันต์ต่างๆโดยของหลวงพ่อเณร และนำหัวใจอักขระที่ได้นำมาเรียงเป็นลักษณะ ห้าแถว แล้วล้อมด้วยพระโอษฐ์พระพุทธเจ้า ครับ เป็นการนำธาตุทั้งสี่มาผูกกับดวงแก้วมณีโชต ฯลฯ และตอนเสกก็เดินธาตุเทวดา เพื่อให้มีเทวดามารักษาพระยันต์ ฯลฯ

การจะทำยันต์หนุนดวงจะต้องมีหัวใจการหนุนดวง.....ขอไม่บอก....ซึ่งวัตถุมงคลที่พบเห็นแล้วบอกว่าหนุนดวงพลิกดวงได้ ก็ไม่มีสิ่งนี้เสกให้ตายยังไงก็ไม่พลิกดวง เหมือนกับที่เคยบอกไว้ เรามักจะเจอวัตถุมงคลที่บอกว่าของที่มีพุทธคุณอย่างนึงแต่กลับใส่ยันต์ที่มีพุทธคุณอีกด้านซึ่งต้านกัน เช่นทำผานไถพลิกดวงแต่ใส่มหาอุตถ์ก็จบกัน เป็นต้น

3. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    สุดยอดครับ ... ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ การอธิบายข้อมูลนี้จะทำให้ลูกศิษย์หลวงพ่อที่เช่าหาบูชาทุกคนไม่สับสนกับยันต์ห้าแถวของอ.หนูและจะมีความรู้ไปในทิศทางเดียวกัน

แล้วเหรียญแก้วหนุนดวงรุ่นนี้ ... เป็นเหรียญรุ่นแรกที่หลวงพ่อท่านทำขึ้นมารึเปล่าครับ ???

4. Lukkrok

ถ้าทำเป็นวัตถุมงคลก็เป็นแบบแรก ที่เป็นเหรียญ และมีฝังไว้หลังสมเด็จรัศมี อีกอย่างก็คือหลังเหรียญเทพทันใจ แต่ไม่ได้ล้อมยันต์พระโอษฐ์พระพุทธเจ้า

แต่เดิมมีเริ่มจากสักยันต์ก่อน

5. papawich

papawich เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    พี่ๆท่านใดจะกรุณาแบ่งเมฆสิตฤๅษีสัก 1 องค์
    ขอความกรุณา PM มาด้วยนะครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

6. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    ขอรบกวนถามพี่ Lukkrok อีกเรื่องนึงครับ พอดีมีข้อมูลที่น่าสนใจมากๆและติดใจอยากใคร่รู้สอบถามที่พี่ว่า ... (และตอนเสกก็เดินธาตุเทวดา เพื่อให้มีเทวดามารักษาพระยันต์ ฯลฯ) เนี่ย หมายความว่า เหรียญแก้วหนุนดวงทุกเหรียญที่หลวงพ่อเณรท่านเสกนั้น ... มีเทวดามาสถิตย์เพื่อรักษาพระยันต์ใช่มั้ยครับ ???

7. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    โอ้ว ถูกต้อง เลยครับ แนวหากิน ต้อง ล๊อกเก็ตหลวงพ่อ หลัง สิวลี เลยครับ อภิมหาล๊อกเก็ตเลย ผมเช่ามาสอง เพื่อพี่ที่อเมริกา พุทธคุณ รอบด้าน ทั้งผง สิวลี ตะกรุด กันผีสาง คงกระพัน แคล้วคลาดด้วย ดูผงซะก่อน ผงเดียวกับที่ใส่จตุครามนะครับ ถามพี่ลูกกรอกแล้ว
    ขอได้ทุกเรื่องเลยครับ ผม ชอบสุดๆ เลี่ยมแล้ว สวยมาก ขอบอก:cool:

ถ้าใครรู้ ที่มาที่ไปแท้จริง ของ แก้วหนุนดวง แล้ว จะไม่มองข้ามเลยครับ ขาดไม่ได้ ตอนนี้ เนื้อปรอทยังพอมี บางคนไม่ทราบเรื่องการซับพุทธคุณ ก็จะมองข้ามเนื้อปรอทไป เห็นว่าแพงกว่า เน้นสีสวย บ้านผมห้อยปรอททั้งบ้าน เจอมากับตัว ช่วยในยามคับขัน ได้ไวมาก อีกทั้ง ดวงไม่มีตกถึงขีดสุดด้วย หากดีก็ดีมาก อันนี้ จากที่เคยเช่าให้คนรู้จักหลายคน คนที่ห้อยเนื้อปรอท ดวงจะพลิกไว กว่าเนื้อธรรมดาครับ จิงๆ นะ มีน้องคนนึงเอาเนื้อชุปทองไป เป็นเจ้าของเวปไซต์ชื่อศัลยกรรมชื่อดังที่ต้องปิดตัวลง ประมาณ สองเดือนกว่า ดีขึ้นมาก จนตอนนี้นี้เวปนั้นเปิดได้ใหม่แล้ว ตอนแรกผมคิดว่าเค้าคงกรรมเยอะ ไม่ฟื้นซักที แต่ตอนนี้ฟื้นเรียบร้อยแล้ว
    ....แต่คนที่บูชาเนื้อปรอทไป พกติดตัวทุกวัน ไม่ถึงสองเดือน ชีวิตดีขึ้นไวสุดๆ ทั้งพี่สาวผมและ หมอศัลยกรรมชื่อดัง ที่ผมรุ้จัก ผมเคยเล่าในหน้าเก่าๆแล้ว รวมทั้งครอบครัวผมด้วย แนะนำให้พี่น้องเก็บปรอทก่อนนะครับ ไม่รักไม่บอกนะเนี้ย
    ขอแนะนำของดีที่คนมองข้ามอีกชิ้น นั้นคือ พระปิดตาดินขุยปูนา สุดยอดมหาเสน่ห์ โภคทรัพย์ครับ ผงหลวงพ่อแก้วขึ้นชื่อด้านนั้นมหาเสน่ห์ อยู่แล้ว ยิ่งอุปเท่ห์ดินขุยปูนา เป็นเมตตามหาเสน่ห์สูงมาก คือ ปูตัวผุ้จะอมดินขุยเป็นก้อนๆ พ้นคายวางไว้หน้าปากหลุม ซืึงในดินตัวผุ้จะคายฮอโมนเพศส่งกลิ่นให้ตัวเมียอยากมาผสมพันธุ์ ล่อให้ตัวเมียหลายตัว เมื่อเดินผ่านก็จะลงมาวางไข่ในรู และดินขุยปูนั้นก็ต้อง เป็นปุตัวผุ้ที่แข็งแรงเท่านั้น เพราะ จะสามารถส่งกลิ่นฮอโมนกระตุ้นการอยากวางไข่ไปได้ไกลกว่าปูตัวอื่น ไม่ใช่ว่าจะเก็บดินขุยปู ทุกรูมาทำได้ ซะเมื่อไร เหมาะกับขาแต็บ และต้องการโภคทรัพย์ในตัวครับ
    ผมสงสัยมานาน เรื่องขุยปุนาก็เลยไปหาข้อมุลมา รุ้ว่าไม่ธรรมดา เลย เช่ามาตุนก่อนแล้วครับ พี่ๆน้องๆๆ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2011
  8. Lukkrok

เช่น เวลาดวงตกให้อธิษฐานขอเทวดาที่รักษาพระยันต์ช่วยให้ผ่านพ้นวิกฤติไปให้ได้ ฯลฯ ลองดูเองแล้วจะรู้

9. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    น่าสนทั้งคู่เลยครับ:cool:

10. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สุดยอดครับ ตามไปเก็บเร็วกว่าพี่อีก เหอะๆ

แก้วหนุนดวงเนื้อปรอทนี่ยืนยันอีกเสียงครับ เพื่อนพี่นำไปใช้ประกอบกับทำบุญด้วย ดวงขึ้นสุดๆทั้งเรื่องงาน เรื่องเงิน เรื่องสาวๆ(อันนี้แขวนพระยาเขาคำเข้าไปด้วย)

เรียกได้ว่าสุดๆจริงๆ จากคนดวงตกลุ่มๆดอนๆ หน้าตาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ทำอะไรก็ไม่เข้าตานาย กลายเป็นหนุมฮอท สาวเพียบ ก้าวหน้าในหน้าที่การงาน เรียกได้ว่าม้ามืดเลยทีเดียว

จากตอนแรกที่บูชาไป เพื่อนพี่จะคอยถามอยู่ตลอดว่า เมื่อไหร่ชีวิตจะดีขึ้น เงินก็เดือนชนเดือน สาวก็ไม่มอง พี่ก็แนะนำให้พยายามทำบุญบ่อยๆ สวดมนต์ไหว้พระบ้าง อาราธนาบ่อยๆ

เพื่อนพี่ก็ทำตาม ก็ได้ผลอย่างที่บอกไปครับ :cool:

11. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เหรียญดอกเตอร์......ขอเข้าแถวจอง 1 เหรียญครับ ถ้าไม่แพงจนเกินไป ( ได้ราคาวัดก็จะดีมากครับ ):cool:

12. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

แก้วหนุนดวงเนื้อปรอท อีกเสียง ไม่ว่าจะเปลี่ยนพระยังไง ต้องติดคอตลอด หนุนดวงสมชื่อจริง อย่าเข้าใจว่าใส่แล้วจะต้องดวงดีเฮงตลอด อย่าคิดในมุมนั้นมุมเดียว ให้คิดเสียว่า บางทีดวงเราอาจจะไม่ดี มีเคราะห์ แต่เรากลับไม่เป็นตามดวง ถ้าเป็นก็ไม่มากมายอะไร เพราะมีแก้วหนุนดวงคอยหนุนชีวิตไว้ อย่างที่หลวงพ่อว่าไว้ " มีไว้ ไม่มีวันตกอับ "
    เดี๋ยวก็น่าเกลี้ยงตามๆกันไป :cool::cool::cool:

13. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    เนื้อปรอทแก้วหนุนดวงเตรียมนับถอยหลังหมดได้เลยครับ ผมเก็บมาสอง คาดว่าจะเข้าไปเก็บอีกใครรู้ยังช้าอยู่ก็เสียทีละครับ จะมาโพสขอเเบ่งก็ลำบากนะครับของดีไม่มีใครยอมปล่อยง่ายๆๆ
    ตอนนี้อัพสถิติล่าสุด มียอดคนเข้าชมกระทู้หลวงพ่อเณร 37 คนครับพี่น้อง จำนวนศิษย์มากขึ้น ของหลวงพ่อก็มีคู่แข่งตามเก็บมากขึ้น ใครบ้านอยู่ใกล้วัดก็อย่าหลงว่าจะเมื่อไรก็ได้นะครับ พอไปจะเอา หมดเเล้ว ต้องมาขอเเบ่งกันอีก ก็ไม่ง่ายนะครับ ของดี เห็นผลทันตา
    น้องโย สุดยอดเจ้ากรมแต๊ปจริงๆๆครับ สืบรู้ของสุดยอดจนได้ พิมพ์พระปิดตาคุ้ยปู โดยมากมีคนเก็บน้อย คนมักไปเล่นจัมโบ้ เกราะเพรช เเช่น้ำมนต์ หลังอุ กัน ทำให้กระตุ้นต่อมเเต๊ปพี่อีกเเล้ว งานนี้มีโดนอีกองค์ พวกชอบพระปิดตาด้านสเน่ รับลองมาโกย เอาไปกันเยอะแน่ ฮิๆๆ
    ล็อกเก็ตนะครับ ดูกันให้ดีๆๆนะครับ จะหมดในไม่ช้าครับ คนเริ่มเข้ามากันเยอะแล้วนะครับ ผม กับพี่ex สังเกตตั้งแต่ทีเเรกว่า ต้องไม่ธรรมดาและไม่ธรรมดาจริงๆๆ นอกจากนี้พรุ่งนี้ จะเข้าไปสืบ วัตถุมงคลชิ้นหนึ่ง ในวัดที่เเปลกใจมานานว่า ????ติดตามต่อวันพรุ่งครับ :cool:

14. ura

ไปจองไปสอบถามกับพี่ลูกกรอกนะครับ:cool:

15. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

(good)แก้วหนุนดวงเนื้อปรอท แก้วสารพัดนึก สุดวิเศษ ต้องเก็บเพิ่มสักนิด ไว้ให้คนที่เรารักเเละเคารพที่สุด

16. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามพี่ลูกกรอก ล็อคเก็ตหลวงพ่อครึ่งองค์ ฉากฟ้าหลังปู่ฤาษี ยังมีให้บูชาไหมครับ

17. ura

พี่ลุกกรอกเป็น ดิ ออราเคิ้ล แห่งวัดทุ่งนะครับ ใครอยากรู้ไร ให้ถาม ให้อ้อนนะครับ เพื่อนพี่ เกิดใจอ่อน บ้าง เรื่องลึกลับเยอะครับ และพี่ เขายังให้คำแนะนำดีๆๆมากมาย ครับ :cool::cool::cool:

18. ura

ภาพดีๆๆของพ่อครับ มาดูกันครับ เป็นภาพที่พ่อ ดูแลวัดเอง บางทีก็ลงมือกวาดเองเลย หรือมอบทุนให้กับน้องๆๆนอกจากนี้มีอีกเยอะครับ พรุ่งนี้ผมเข้าวัดนะครับ ตอนสายใครไปวัดเจอกันนะครับ ขอให้พี่น้องลูกหลวงพ่อมีความสุขรวยๆๆทุกคนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. yoopee_up

yoopee_up เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010
    ทางวัดทุ่ง

สักยันต์เช้าสุดกี่โมงครับ ขอบคุณครับพี่ๆ

20. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011

ถ้าอยากได้ไวๆ และ สักสี ผมเห็นพี่ๆเค้าไปรอตั้งกะ ตี4 อะครับ แต่ สัก จิงๆ ประมาณ หกเจ็ดโมง เช้าอะครับ ไม่แน่ใจ รอผุ้รุ้มายืนยัน เวลา