ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    เอาดวงไปฝากหลวงพ่อทุ่งเศรษฐีนะครับ ไม่ใช่หลวงพ่อเณร เพราะพ่อเรรให้เอาไปฝากหลวงพ่อทุ่งครับ ลองไปอธิฐานจิตฝากดูนะครับ เเละปิดทองท่านด้วยชีวิตจะได้มีแต่สิ่งดีๆๆนะครับ:cool:

2. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

มีภาพประกอบให้ดูเป็นกรณีศึกษาบ้างไหมครับ :cool:

3. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

4. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

แหล่มเลยครับ เอาดวงไปฝาก หลวงพ่อทุ่งเศรษฐี ทำบ้างๆ:cool:

5. ura

เเละนี่ภาพหลวงพ่อทุ่งเศรษฐีที่สุดยอดความศักดิ์สิทธิ์ความขลังของวัดครับ และขอหวลระลึกหลวงปู่สิงโตกับ หลวงปู่เลิบอีกครั้งนะครับ คิดถึงปู่ทั้งสองมากครับ เคยได้รับเมตตาจากหลวงปู่สิงโตมากๆๆ และหลวงปู่เลิบ เคยพบท่านตอนปลุกเสกพระปิดตาครับ เห็นท่านก็คิดเเล้วว่าไม่ธรรมดา เหมือนท่านมีบางอย่างที่เหนือคนทั่วไปครับ พี่ลูกกรอกบอกว่าท่านเป็นพระอริยะเเล้ว ผมเชื่อเลยครับ รู้สึกได้เลย อีกรูปเป็นรูปหลวงปู่หงษ์คู่กับหลวงพ่อเณรนะครับ ในพิธีปลุกเสกพิธีนึง ผมเองก็รู้ไม่มากครับ แต่ที่พอได้ยินที่พี่ลูกกรอกเล่าไม่ธรรมดาครับ ไปถามพี่ลูกกรอกเอาเองนะครับถ้าอยากรู้ พี่ลูกกรอกเคยบอกว่าวัดทุ่งเรา มีอะไรที่ลึกลับอีกเยอะ ดังนั้นเรามาอ้อนพีลูกกรอกให้เล่าเรืองเยอะๆๆนะครับ จะได้รู้อะไรดีๆๆ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าไปก็แปลกนะครับ ปี2541 ผมเรียนที่ราม2 อยู่6เดือน พอจบมา ก็ทำงานอยู่ซ.เฉลิมพระเกียรติ 30 4ปี ผมไม่มีบุญได้ไปกราบหลวงพ่อ ต้องรอถึง13ปี ถึงมีโอกาส เข้าวัดและกราบหลวงพ่อ

ผมเก็บพระหลวงพ่อจากความประทับใจล้วนๆ
    ท่านแรก
    แนะนำดีมากๆ ผมเริ่มเช่าสีผึ้งมา1ตลับ
    อีกท่าน1/พี่ในบ้านหลังนี้
    ผมได้มีโอกาศคุยโทรศัพท์ด้วย2ครั้ง

ขอบคุณอีกครั้งครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2011
  7. PITINATTH73

ผมขอกราบ นมัสการ สิ่งศักดิ์สิทธิ์และครูบาอาจาย์ ครับ กราบ กราบ กราบ

8. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะจัดชุดขึ้น 3 องค์ สำหรับโชคลาภ ค้าขาย เมตตา เลือกองค์ไหนดีครับ แบบว่าเยอะไปหมดแล้วก็ดีไปหมด จนเลือกไม่ถูกเลยครับ :'(

9. Kame999

Kame999 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    แถวร้านแพทโปสเตอร์หรือเปล่าครับพี่ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ แบบว่าไม่เคยเลี่ยมแบบลงยา จะได้เตรียมปัจจัยถูกครับ

10. PITINATTH73

ใช่กระทู้นี้ไหมครับ อยู่ในห้อง พระเครื่อง-วัตถุมงคล

[​IMG] โต๊ะช่าง...ขอโชว์ >>> พระเลี่ยม เลี่ยมพระ <<< (ตอนที่ 2)

ถ้าหากไม่ใช่ ผมต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ ด้วยครับ

11. ura

เออ พี่ลบเเล้วเสียวๆๆเหมือนกัน วันนี้วันพระของเลย เเรงหน่อย ตอนนี้มีคนเตือน ได้สติ หน่อยขอบคุณน้องโยว์มากครับ ถ้าอะไรไม่ถูกไม่ควรพี่น้องเตือนๆๆกันได้นะครับ เป็นคนว่าง่ายครับ ผมแฮ่ๆๆเกือบเเล้วเรา

12. hinman

hinman เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    ต้องทำอย่างไงบ้างขอคำแนะนำด้วยครับ:cool:
    ต้องเขียนชื่อหรืออะไรบ้าง

13. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ร้านนี้ล่ะครับ ใช่เลย

14. Kame999

ขอบคุณมากครับ พี่ๆทั้ง 2 ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลยครับ:cool:

15. Kame999

ข้อมูลเยี่ยมครับ:cool:

16. ura

ครับ เราก็เตรียมดอกไม้ หรือพวงมาลัยถวายท่านหนึ่งช่อ หยอดเงินทำบุญตู้บริจาค ตามศรัธา และมานั่งสวดตามบทที่วัดเขียนไว้นะครับ ตรงฐานพระหลวงพ่อทุ่งมีบอก จากนั้นสำรวมกายใจ บอกกล่าวว่าเราชื่อใด มาด้วยกิจใด เช่นมาฝากดวงเราก็บอกขอนำดวงวันเกิดของเรามาฝากเเละอธิฐาน บอกวันเดือนปีที่เราเกิด ขอหลวงพ่อทุ่งโปรดรับไว้ เเล้วเราก็ก้มกราบ เมื่อเราถึงคราวจนมุม ดวงตกหลวงพ่อทุ่งท่านจะอุปถัมภไว้จากหนักเป็นเบา ที่กำลังจะสำเร็จจะเร่งโชคลาภให้เร็วขึ้น ครับ จากนั้น อย่าลืมเเปะทองที่องค์หลวงพ่อด้วยครับ ตอนฝากดวงจิตต้องรวมเป็นสมาธิเอาให้จิตนิ่งๆๆนะครับ จะดีมาก:cool:

17. Siripunyo

Siripunyo สมาชิก

10 พฤษภาคม 2011
    วัตถุมงคลที่ผสมชานหมากกับเกศา

ขอบคุณมากครับพี่ลูกกรอก

แล้วที่วัดยังมีให้บูชาอยู่หรือเปล่าครับ ?

18. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    พี่ๆคับ ไม่ทราบว่า จะหาบูชาพญาเขาคำ-พระลักษณหน้าทอง ได้จากที่ไหนอีกอะคับ

มีพี่ท่านใดพอจะแ่บ่งได้ไหมอะคับ อยากได้สวยดี อะครับ

19. Siripunyo

Siripunyo สมาชิก

10 พฤษภาคม 2011
    วันก่อนผมไปเช่าบูชาเหรียญเจริญลาภ เจริญยศ เนื้อทองแดง มา 1 เหรียญ
    กับสีผึ้งพญาปากเข็ดมา 3 ตลับ (มาใช้เอง 1 และฝากน้อง ๆ อีก 2 ตลับ)

จะรบกวนสอบถามพี่ลูกกรอกว่าหนุมานซ้ายและขวาข้าง ๆ หลวงพ่อเณร
    ในเหรียญเจริญลาภ เจริญยศ คือใคร มีความหมายว่าอย่างไรครับ

20. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    โดยส่วนตัวนะครับ น้อง genotun (555)

องค์แรกที่จะเลือกคือ ล๊อกเก๊ตหลวงพ่อเณรอุ้มบาตรหลังพระสีวลีฝังตะกรุด รับ เหตุผลโดยส่วนตัวคือ เป็นรูปหลวงพ่อเณรที่เคารพสักการะบูชาของพวกเรา เป็นพระสุปฎิปันโน ปฎิบัติดี ปฎิบัติชอบ บารมีมากล้นเหลือ เข้มขลังในวิชาอาคมแก่กล้าเหลือประมาณ อยู่ในอิริยาบทยืนอุ้มบาตรอย่างสง่างาม ซึ่งบาตรพระเปรียบเสมือนแหล่งที่อุดมไปด้วยข้าวปลาอาหารคาวหวานต่างๆนาๆ น้ำดื่มอันอุดมสมบูรณ์รวมทั้งทรัพย์สินเงินทองที่มีกินมีใช้ไม่รู้หมด แถมด้านหลังเป็นองค์พระสีวลีเอตทัคคะผู้เป็นเลิศกว่าใครทางด้านมีลาภมากฝังตะกรุดอีกตะหาก ... แค่นี้ก็ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณแล้วครับ

อย่างสองเลยต้องเป็น ตะกรุดพญากาเผือก ครับ ... เพราะตะกรุดนี้เหมาะกับการค้าขาย เจรจาต่อรอง เมตตามหานิยม มากครับ (เจอมากับตัวเองแล้ว) สรรพคุณต่างๆดูข้อมูลย้อนหลังได้ครับ ผมว่าอันนี้สุดๆอ่ะ เหมาะมากๆ

สุดท้ายที่จะขาดมิได้คือ เหรียญแก้วหนุนดวง ครับ ... ที่ด้านหน้าเป็นยันต์ห้าแถวครับ แถมด้านหลังเป็นยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้าของสูงสุดของชาวพุทธเราครับ (กี่พระองค์ก็ไม่รู้เหมือนกันไม่ค่อยแน่ใจ) วัตถุมงคงอันดับ 1 วัดทุ่งเศรษฐีครับ เพราะจากเท่าที่ผมทราบได้ศึกษาและรู้ที่มาของความหมายของยันต์แต่ละแถวคือ
    แถวที่ 1 คือ พระคาถาเมตตามหานิยม
    แถวที่ 2 คือ พระคาถาหนุนดวงชะตา
    แถวที่ 3 คือ พระคาถาแห่งความสำเร็จ (เรื่องหน้าที่การงาน)
    แถวที่ 4 คือ พระคาถาราศีประจำตัว
    แถวที่ 5 คือ พระคาถามหาเสน่ห์
    (ที่มาจากสำนักสักยันต์ อ.หนู กันภัย ข้อมูลจริงแท้ถูกต้องอย่างไรรบกวนผู้รู้เสริมแต่งด้วยครับ) แถมพี่ Lukkrok ศิษย์สายตรงผู้รู้ลึกรู้จริงเคยบอกไว้ว่ามีพุทธคุณท่วมหลังช้างเหลือประมาณครับ

นี่แหละครับ ... ชุดขึ้น 3 องค์ สำหรับโชคลาภ ค้าขาย เมตตา ของผม