ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ผมลองใช้เมฆสิทธิ์ฤาษีเมื่ออาทิตย์ที่เเล้ว ขอเรื่องที่รอคอยมาหลายเดือนก็ได้ข่าวดีในเย็นวันนั้นเลยครับ เเต่เมฆสิทธิ์ก็หมดเเล้วเหมือนกัน ตอนผมบูชาก็เหลือเเค่3อันเเล้ว

2. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้เข้าวัดกันนะคร๊าบพี่น้อง :cool::cool::cool::cool:

3. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    มีเจ้าน้ำเงินที่เป็นธาตุกายสิทธิ์ด้วย เหอะๆ พี่เพิ่งรู้นะครับนี่้ แต่จริงแล้วพี่รู้สึกถูกชะตากับเหรียญนี้เป็นพิเศษ เรียกได้ว่าจับแล้วจับอีกมา 2, 3 วันแล้วครับ

ที่สำคัญนอกจากได้ท้าวจตุคามรามเทพมาบูชาแล้ว ด้านหลังเหรียญยังมีหลวงพ่อทุ่งเศรษฐีที่พี่ไปกราบท่านอยู่ทุกวันที่ไปวัดอีกด้วย

แต่ก็ไม่เคยมีท่านขึ้นคอเลย ครั้งนี้สมใจปรารถนาแล้ว เหรียญเดียวได้ครบเลย เหอะๆ :cool:

4. pis_41

สอบถามพี่ Lukkrok ด้วยนะครับ
    พอได้ท่านท้าวจตุคามรามเทพไป ญาติๆมีคนถามว่า ท่านเป็นปรางหนึ่งของเทพองค์ใด

ก็ตอบว่าปรางหนึ่งของพระศิวะ ญาติๆสงสัยว่าใช่หรือไม่ บางที่ว่าเป็นปรางหนึ่งของพระนารายณ์

เลยเขียนมาขอข้อมูลที่แท้จริงจากพี่ด้วยนะครับ จะได้เอาไปตอบได้อย่างถูกต้องครับ :cool:

5. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ครับรอกันเเป๊ปนึงพี่ลูกกรอกกำลังติดต่อกับลูกศิษย์ที่เป็นเจ้าของเหรียญที่เหลือซึ่งจริงๆๆเนื้อนวะเป็นเหรียญที่ทำใช้กันเอง นะครับแต่เนื่องจากต้องการช่วยเหลือวัดจึงมีการเปิดให้บูชา ตอนเเจกฟรีไม่ค่อยมีใครเอาพอมีประสบการณ์ราคาเเพงๆๆตามเก็บกันหัวขวิด ยังมีคนตามหาอยู่เรื่อยๆๆ รอข่าวดีจากพี่ลูกกรอกกันนะครับ ขอให้ได้บูชากันทุกคนครับ:cool:

6. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ถ้ายึดตามที่รับรู้กันก็เป็นพระนารายณ์อวตารมาครับ

แต่ก็ต้องเข้าใจอย่างนึงว่าเรื่องราวของมหาเทพ ของเทวดาในภพภูมิอื่นที่ได้รับรู้กัน การกลับชาติมาเกิด การอวตารลงมา...ฯลฯ ที่เราหาอ่านได้ซึ่งก็อาจจะจริงทั้งหมด จริงบางส่วนหรือไม่จริง แม้ว่าจะรับรู้ว่ามีจริงแต่เรื่องราวที่เล่าอาจผิดเพี้ยน หรือแม้แต่คำว่าอวตาร ซึ่งก็อาจจะมีความหมายที่แท้จริงลึกซึ้งมากเกินกว่าที่จะอธิบายด้วยภาษาที่เราใช้กัน (เพราะเมื่อบอกว่าอวตารคือการแบ่งภาคลงมาเกิด ก็เป็นการแบ่งจิต ก็จะขัดแย้งกับบางท่านที่ยึดพระอภิธรรมว่าจิตมีเพียงหนึ่งไม่สามารถแบ่งได้ เป็นต้น)

เราไม่สามารถยืนยันได้จากการอ่านจากแหล่งต่างๆ หลายๆเรื่องมันเกินความคิด ซึ่งอาจจะต่างจากการรับรู้เมื่อใช้ญาณ ดังนั้นเบื้องต้นยึดตามที่รับรู้นี้ไปก่อน เรื่องแบบนี้ให้ยึดหลัก "กาลามสูตร" ครับรับรู้รับฟังได้ สุดท้ายแล้วให้ใช้ปัญญากันนะครับ

ถ้าจะให้ชัวร์ก็นั่งถามท่านดูครับ ว่าแต่ใคร...จะรับอาสา

7. pis_41

ขอบคุณมากครับพี่ Lukkrok สำหรับข้อมูลดีๆ :cool:

8. sunjiaa

sunjiaa เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    รอฟังข่าวดีครับ :cool:

9. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้หยุดเลยไปเลี่ยมเมฆสิทธิ์ฤาษีใหม่เนื่องจากกรอบเดิมแตก ขากลับผมนั่งรถเมล์ 207 ศรีเอี่ยม ในรถมีคนนั้งไม่ถึง 10 มีสาวน่ารักทำงานEGV ซีคอน เดินขึ้นมา ผมบอกเมฆสิทธิ์ฤาษีให้เธอมานั้งข้างผม เธอก็เดินตรงมานั้งอยู่ข้างผมจริง ผมมองดูที่นั้งด้านหน้าหลังก็ว่าง..:cool:

10. pis_41

แหมอุตส่าห์ตั้งใจอ่านคิดว่ามีภาคต่ออีก เหอะๆ จบซะงั้น :cool:
    เมฆสิทธิ์ฤาษีน้องคนที่เอากรอบแตกไปนี่เอง สุดยอดครับ

11. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ปูเสื่อรอฟังอยู่ครับ........:cool:

12. jukac

.........แฟนดันโทรเข้ามาพอดี:'(

13. jukac

พระหลวงพ่อที่ผมใส่สลับกันทุกวัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      519.6 KB
      เปิดดู:
      428
  14. pinrat

เหรียญ หลวงพ่อทุ่งเศรษฐี รุ่นแรกหมดแล้ว!!!! ผมไปบูชามาเหลืออยู่เหรียญเดียวพอดี
    หลวงพ่อทุ่งเศรษฐี ท่านศักดิ์สิทธิ์มากน่ะครับ เวลาผมมีปัญหา พ่อก็มักให้ผมไป ไหว้ หรือ บน กับหลวงพ่อทุ่งเศรษฐี มีเหรียญนี้ก็เหมือนมีหลวงพ่อทุ่งเศรษฐีติดตัวไปด้วยอุ่นใจดีครับ
    พระสังฆราช และ เกจิ ทั่วฟ้า เมืองไทย 108 รูป อาทิ หลวงปู่หมุน หลวงพ่อพูล หลวงพ่อเปิ่น ร่วมเสกครับ อุ อา กา สะ

15. pinrat

คุยเพลินลืมโพสรูป ^^

16. ura

ทำเหมือนพี่เลย แต่พี่ใช้สาริการ้อยรัก ช่วยเรื่องดลใจคนดีมาก แต่ตอนนี้ไปใช้ ด้านทำมาหากิน ค้าขายง่ายมากครับพูดไม่กี่คำก็ซื้อ:cool:

17. ura

งามมากครับน้องเน้นของหลักปี53ซะด้วย เป็นผู้โชคดี1ใน43คนที่ได้ครองเมฆสิทธิฤาษี และเป็นผู้โชคดีใน200คนที่ได้ครองเหรียญดร.ครับ เถาวัลย์หลงก็เก็บสุดยอดจริงๆๆ นี่แปลว่าตะก่อนเป็นพวกนินจาแน่ๆๆ เเอบอ่านเเล้วด็อดไปเช่าตาม ที่โพสไว้ร้ายนะเรา :cool:

18. ura

น่าเสียดายครับเล็งไว้อยู่เหมือนกัน เป็นเหรียญดีมากๆๆเหรียญนึงครับ เห็นเเล้วนึกถึงเหรียญ 25 ศตวรรษ แต่ถึงหมดก็ใช้รุ่นหลังแทนได้ครับ พุทธคุณไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากัน หลวงพ่อทุ่งเศรษฐี หลวงพ่อท่านก็ให้พี่เอาดวงไปฝากท่านครับ ตั้งแต่เอาดวงไปฝากท่าน มีแต่ดีขึ้นไปครับทำอะไรก็สำเร็จ เจริญขึ้นเรื่อยๆๆเหมือนพ่อเปิดทางให้ครับ วันนี้ไม่ได้เข้าวัดอดเจอน้องติ๊ก พอดีวันนี้เข้ากะเช้าครับ จะเข้าวัดอีกทีก็อังคารนี้ครับ :cool:

19. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

โอกาสข้างหน้า ผมก็จะเอาดวงไปขอความเมตตาหลวงพ่อเณร บ้างครับ

20. ura

ขอซ้ำของเดิมหน่อยครับ มีของอีกอย่างที่อยากแนะนำครับ คือเหรียญบรมครูปู่ฤาษีขาว ด้านหลังหนุมานเชิญธงเต็มสูตรของจริงครับถูกต้องทั้งอักขระ และการวางยันตร์ครับ ที่อีกหน่อยพี่ว่า จะมีคนก็อปจากวัดทุ่งไปทำกันเพราะที่อื่นลายหนุมานเชิดธงมั่วมากๆๆขอว่านะครับ พี่ลูกกรอกขอเหน็บชาวบ้านนิดนึงนะครับ พี่อนุญาตด้วยครับ ที่อื่นถ้าให้พูดยาวครับใครเป็นคนชำนาญด้านอักระเลขยันตร์เห็นของที่อื่นส่ายหัวเลยครับ ถ้าเห็นของวัดทุ่งยกมือสาธุอย่างเดียวเพราะ เป็นยันตร์ที่วางถูกไม่ผิดครูและของเดิม (ตอนนี้มีคนทำยันตร์เกราะ
    เพรชลายพิศดารออกมาเเล้วเห็นเเล้วจะเป็นลม) ยิ่งคนที่รู้ว่าหลวงปู่ขาวเป็นใครจะต้องอ้าปากค้างกัน เรื่องนี้ต้องให้พี่ลูกกรอกมาเล่าครับ แต่ผมว่าคงอีกนานมากๆๆ ให้ทุกอย่างพร้อมก่อน ครับเเล้วพี่ลูกกรอกจะเปิดเผยเอง ตอนนี้ชมเหรียญบรมครูไปก่อนนะครับ เพื่อนที่ทำงานเอาไปเลี่ยมกันเเล้วครับ พุทธคุณเมตตา คงกระพันเลื่อนยศก้าวหน้าในที่การงาน เป็นลูกน้องเจ้านายเมตตา เป็นลูกพี่ ลูกน้องยำเกรง ใช้ได้ทุกอาช๊พ ครับ เหรียญมีสองขนาด เเละยังมีเนื้อโลหะ ซึ่งข้างหลังเป็นพระพิคเณศครับ สวยมากครับพอดีไม่ได้เช่าไว้ไม่มีรูปให้ดู ช่วงนี้ฝนตกระวังเป็นหวัดนะครับ ขอให้สุขภาพดีทุกคน ขอบคุณครับ