ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    ตะกรุดที่ มาพร้อม เถาวัลย์ เป็นช้างผสมโขลงครับ ไม่ใช่พญากาเผือก ..... ใครจะเก็บก็รีบๆนะครับ เพราะมีไม่ถึง ครึ่งร้อย บอกแค่นี้ พลาดไปเด๋วจะหาว่าไม่ได้เตือน

2. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ้งนี้ไปเช่าสักชุดรีบๆ:cool:

3. jackjackjack

jackjackjack สมาชิก

พี่ C220 ครับ ราคาเช่าตะกรุดที่มาพร้อมเถาวัลย์นี่กี่ใบแดงครับ
    ขอบคุณครับ:cool::cool:

4. Kame999

Kame999 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ทิดเต่าเองครับ
    รบกวนถามนิดนึงครับ
    เมฆสิทธิ์ฤาษี สามารถแยกออกจากสร้อยประคำได้ไม่ครับ จะห้อยรวมกับชิ้นอื่นๆนะครับ
    แล้วพุทธคุณของสร้อยประคำเป็นแบบไหนครับ

5. Ati_L510

Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    พี่ครับรบกวนขอคาถาบูชาพระปิดตาหน่อยครับของหลวงพ่อหน่อยครับ

6. C220

ตะกรุด พร้อมเถาวัลย์เครือสาวหลงหลังหนังเสือ ราคา 10 ใบแดง กับอีกหนึ่งแบ๊งค์ ยี่สิบ(ค่ามอไซต์) ครับ

เมฆสิทธิ์ ถอดออกจากสร้อยประคำได้ พุทธคุณประคำต้องรอถามจาก พี่ลูกกรอก

ส่วนพระปิดตา องค์บูชา ราคา ครึ่งพัน จ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2011
  7. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    พระปิดตาบันดาลทรัพย์ หลวงพ่อเณร

คาถาพระปิดตาแบบบูชา

ตั้งนะโม ๓ จบ
    พระควัมปะติสะมะหาเถโร เทวะตานะระปูชิโต
    โสระโห ปัจจะยาทิมหิ มะหาลาภัง ภะวันตุเม ลาเภนะอุตตะโมโหติ โสระโหปัจจะยาทิมหิ
    มะหาลาภัง สัพพะลาภา สะทาโสตถิ ภะวันตุเมฯ
    โบราณท่านว่าท่านใดบูชาพระปิดตามหาลาภทุกวัน
    จะบังเกิดลาภมิได้ขาด เป็นศิริมงคล
    นำไปสู่ความเจริญรุ่งเรืองแก่ตนและครอบครัว

แบบติดตัว
    คาถาปลุก อิติ ปาระมิตา ติงสา อิติ สัพพัญญู มาคะตา อิติ โพธิมะนุสสา ปัตโต อิติปิโส จะเตนะโมฯ

อาราธนาใช้ให้ว่า อิทธิเจ ตะโส ทันหัง คัณหาหิฯ

8. Lukkrok

เมฆสิทธิ์แยกออกมาตามสบายเลย ส่วนประคำนั้นเสกด้วยวิธีของหลวงพ่ออุตตะมะ เป็นเมตตา และทำให้ระลึกถึงคุณพระพุทธองค์ เอาไว้นั่งนับเพื่อบริกรรมก็ดี

9. Kame999

Kame999 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ พี่ Lukkrok ,พี่ C220

วันก่อนไปวัดมา ได้ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน,ปลัดขิกเล็ก,ชานหมากเกศาชมภูดูดทรัพย์ 3 ลูก
    วางรวมกันบนโต๊ะ เพ่งไปที่วัตถุมงคล ทำจิตนิ่งๆ...หัวเริ่มมึนๆ ไม่รู้พุทธคุณที่แผ่ออกมา หรือของที่ห้อยอยู่ที่คอ 555
    (เลื่อนยศ เจริญลาภ ทองแดง,แก้วหนุนดวง ปรอท,เมฆสิทธิ์ฤาษี,ตะกรุดสาริการ้อยรัก)
    อยากแขวนเดี่ยว แต่เลือกไม่ถูกครับ ของหลวงพ่อดีทุกชิ้นครับ

10. Lukkrok

ในแต่ละวันเลือกสวดที่สำคัญๆ ไม่ต้องมากเดี๋ยวง่วงหรือเพลียและให้เน้นนั่งสมาธิแทน ให้สวดยาวเฉพาะวันพระ

สร้างบุญกันบ้างอย่าเอาแต่ใช้บุญกัน

11. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    คิดไรไม่ออกขอโชว์อย่างเดียวกับลูกอมว่านชานหมากชมพูดูดทรัพย์หนึ่งในรายการที่ราคาถูกที่สุดเเละสุดยอดแห่งความคุ้ม ข้อเเนะนำการใช้งานวัตถุมงคลทุกชนิดครับ อย่างที่พี่ๆๆเพื่อนๆๆเเนะมา ถึงเรามีวัตถุมงคลดีเเต่บุญน้อยเเถมกรรมบังอีก จึงใช้วัตถุมงคลได้ไม่เปรี้ยงป้างเหมือนชาวบ้านเขา ถ้าจะเปรียบก็เหมือนขับบีเอ็ม แต่รถไม่มีน้ำมัน วิธีแก้ก็เติมน้ำมันซิ น้ำมันก็คือบุญนะครับ ถ้าเรามีเสบียงบุญมากทำอะไรก็คล่อง จับอะไรก็ดี ยิ่งใช้รวมกับวัตถุมงคลยิ่งฉลุยเลย และยิ่งใช้ของพ่อเณร จะดีมากๆๆๆๆๆๆ ครับขอบอก ยิ่งเร็วยิ่งเเรง วิธีสร้างบุญล่ะง่ายๆๆครับ เปิดหนังสือธรรมมะที่เเจกฟรีก็บอกไว้อยู่หรือจะมา เรียนที่วัดทุ่งเราก็ได้ให้พ่อท่านเทศให้ การสร้างบุญทำได้สามวิธีใหญ่ๆๆ 1 ทาน การให้ 2 ศีลการละเว้นจากโทษ 3 ภาวนาการหมั่นระลึกตน สิ่งเหล่านี้เราสามารถปฏิบัติได้ทุกลมหายใจ กำหนดให้เป็นธรรมตลอดเราก็จะปั้มบุญได้ทุกวัน จำไว้นะครับ วัตถุมงคลใช้ได้เเค่ตอนเรามีลมหายใจ แต่บุญนี่ติดตามเราไปทุกชาติภพนะครับ หมั่นทำไว้เยอะๆๆนะครับ พรุ่งนี้ จะมาเล่าเรื่อง บ่อปลาวัดทุ่งครับ ที่วัดเราอะไรสนุกๆๆเยอะครับ ว่านชมพู หนึ่งในของโครตดีที่คนมองข้ามระวังให้ดีอาจหมดก่อนที่คุณจะไปเก็บ ขนาดผมยังต้องรีบเก็บไว้เลย ศิษย์เกือบทุกคนมีกันหมด เรียกว่าของหลักประจำวัดเราครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. Wajula

Wajula เป็นที่รู้จักกันดี

แชร์ครับตอนนี้พก ตะกรุดพญากาเผือกมารู้สึกได้เลยว่าการเจรจา เป็นไปด้วยความราบรื่นครับ มีคนพร้อมจะเป็นมิตรกับเรามากขึ้น ^^

13. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    บูชามาเหมือนกันครับ ตะกรุดพญากาเผือก ของยังส่งมาไม่ถึงเลย ขอบคุณท่านอาจารย์หนุ่มด้วยครับ ท่านเมตตามาก นับถือ ๆ

14. C220

ตะกรุดนี้เหรอครับ ก็คือ ขุนแผน สาริกา บวกโภคทรัพย์ และ แคล้วคลาด ในตะกรุด ดอกนี้ ดีๆ นี่เองครับ ..... เป็นเซตหล่อหลังคอผมเลย

15. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ถ้างั้นก็ ครบเครื่องเลยใช่ไหมครับ...คุ้มจริงๆเลยครับ:cool::cool:

16. C220

ยังครับ ต้อง มีแก้วหนุนดวง กับ ชานหมาก ครับ ถึง จะครบเซต ราคาประหยัด แต่โคตรดี

17. ura

สวัสดียามเช้าครับพี่น้อง ทั้งพี่ลูกกรอก พี่หนึ่ง พี่ต้นบางปลา น้องติก น้องโยว์ น้องภูมิ น้องโอม และพี่น้องคุ้นหน้าอีกมากมายที่ไม่ได้กล่าวถึงสวัสดีครับ วันนี้ขอเล่าเรื่องบ่อปลาที่วัดครับ บ่อปลานี่ตะก่อนเป็นของลูกศิษย์ข้างวัดคนนึง ทีเเรกแกไม่ได้คิดถวายบ่อให้พ่อ แกคิดจะเอาไปถมที่ทำบ้านขาย เลยไปขอคืนกับพ่อ พ่อท่านก็ให้ครับ ต่อมาก็ถมที่สร้างบ้านเสร็จ บ้านหลังนั้นก็มีแต่ปัญหาครับ โดนขโมยขึ้น ไฟไหมบ้างจนใช้ทำไรไม่ได้ต้องมาถวายคืน พ่อท่านก็รับไว้แล้วท่านก็บอกว่าไปแย่งที่ปลามันอยู่ ก็เป็นอย่างนี้เเหละ ซึ่งซากบ้านยังคงล่องลอยอยู่จนถึงปัจจุปันครับ เป็นอีกที่นึงที่ ศิษยืวัดทุ่งควรมาครับ บรรยากาศเงียบสงบ ช่วยทำให้จิตใจผ่อนคลายบ่อปลามีน้องปลา น้องเต่าน้อย ให้เราหาขนมปังหรือ ไปบูชาอาหารปลามาจากป้า ตรงถังสังฆานนะครับ เเล้วเอามาให้ปลากิน เต่าน้อยกิน ได้บุญทั้งทางกายทางใจ และอาจคิดเเก้ปัญหาบางด้านออกด้วยครับ
    เมื่อคืนฝันถึงพ่อท่านด้วย แต่จำไม่ได้ว่าฝันถึงเรื่องอะไร ครั้งนึงเคยฝันเห็นพ่อท่านนั่งปลุกเสกพระกับหลวงพ่อพูล วัดบ้านแพนด้วยครับ(หลวงพ่อพูลเป็นทั้งสหธรรมมิกและอาจารย์ของพ่อ) เป็นไรไม่รู้ครับนับถือครูอาจารย์ก็มากอยู่โดยมากฝันถึงแต่พ่อครับ แทบเรียกว่า90% ฝันถึงท่านนะครับ

18. ura

สนับสนุนด้วยคนครับ น้องโยว์ ของดีราคาบูชาถูกมีที่วัดทุ่งครับ ทุกอย่างเต็มสูตรไม่มั่ว ครับใช้ได้เห็นผลจริง ถ้าตะกรุดพญากาเผือกหมดเเล้วแนะใช้ช้างผสมโขลงเเทนนะครับ ใช้ได้ดีเหมือนกัน

19. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ตามชื่อ พญากาเผือก น่าจะเด่นในหมู่ชน เด่นกว่าใครเขานะครับ ส่วนช้างผสมโขลงคงไม่ต้องอธิบายเพราะฉุดก็ไม่อยู่

20. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องแบบนี้ พี่ก็ฝันเห็นหลวงพ่อแต่ไม่บ่อยมากมายและเป็นครั้งแรกที่ฝันเห็นพระ

เกจิ บอกได้เลยว่าหลังจากพี่ฝันเห็นหลวงพ่อก็ไป กราบท่านหลังจากนั้น

แล้วจะรู้ว่า...... ใบ้นิดนึงแล้วกันจะพบเจอสิ่งดีๆ อันนี้แล้วแต่บุญของแต่ละ

บุคคลนะ