ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    หนังสือพิมพ์บ้านเมือง -- เสาร์ที่ 21 กรกฎาคม 2550 11:15:32 น.<STYLE>.expanded { width: 620px; z-index: 9999 }</STYLE>
    มหัศจรรย์ทุ่งเศรษฐี 9 แผ่นดิน

ท่ามกลางกระแส จตุคามรามเทพ ฟีเวอร์ไปทั่วประเทศ ด้วยแรงกระแสนิยมศรัทธาและความเชื่อต่อบารมีองค์พ่อจตุคามรามเทพ ซึ่งทำให้บรรดาวัดต่างๆ ต่างจัดสร้าง จตุคามรามเทพ อย่างแพร่หลาย โดยต่างตั้งชื่อขาน ต่างความหมาย ต่างวัตถุประสงค์ ซึ่งมีมากกว่า 600 รุ่นแล้ว โดยบรรดาวัดส่วนใหญ่มุ่งเน้นไปที่การจัดหาทุนทรัพย์เพื่อจัดสร้าง จัดหาสิ่งที่ทางวัดขาดแคลน ตลอดจนหารายได้ส่วนหนึ่งบริจาคให้กับมูลนิธิต่างๆ ที่ยังขาดปัจจัยเป็นสำคัญ อย่างไรก็ตาม ในโอกาสกระแสฟีเวอร์เช่นนี้นับเป็นโอกาสดีที่บรรดาวัดต่างๆ จะได้ใช้โอกาสนี้ในการระดมทุนเพื่อจัดหาสิ่งที่ขาดแคลน หรือหาทุนทรัพย์ในการจัดสร้างโบสถ์ วิหาร ศาลา รวมทั้งเป็นช่องทางให้คนไทยได้หันมาทำบุญในสถานการณ์ที่พุทธศาสนากำลังถูกกระแสทุนนิยมตะวันตกกลืนวัฒนธรรมเข้าไปทุกขณะ
    โดย วัดทุ่งเศรษฐี แขวงดอกไม้ เขตประเวศ กรุงเทพฯ เป็นอีกหนึ่งวัดที่ยังขาดเงินในการสร้างพระอุโบสถ ที่ยังขาดงบประมาณอีก 40 ล้านบาท จากงบทั้งหมด 60 ล้านบาท โดยพระพิศาลพัฒนาทร (หลวงพ่อเณร ญาณวินโย) เจ้าอาวาสวัดทุ่งเศรษฐี ได้เล่าถึงความเป็นมาในการจัดสร้าง จตุคามรามเทพ รุ่น มหัศจรรย์ทุ่งเศรษฐี 9 แผ่นดิน ว่าเป็นการสร้างตามนิมิตที่ องค์พ่อจตุคามรามเทพ เข้าฝันให้จัดสร้างทุกประการ และก็ได้เกิดสิ่งอัศจรรย์ต่อตนเอง เช่น เข้าประทับทรงและบอกเล่าให้ดำเนินการไปในสถานที่ต่างๆ ทั้งในประเทศไทย และต่างประเทศ และเมื่อเดินทางไปสถานที่นั้นๆ จริงก็พบสิ่งตามที่ฝันบอกเล่าทุกประการ

นอกจากนี้การทำพิธีพุทธาภิเษก และพิธีเทวาภิเษก ได้ปรากฏการณ์อัศจรรย์มากมาย เช่น ปรากฏภาพองค์จตุคามรามเทพ 3 องค์ ขณะหลวงพ่อเณรกำลังสนทนากับหลวงหนุ่ย ระหว่างตั้งปะรำพิธี วันที่ 28 พ.ค.50 เพื่อเตรียมงานพุทธา-เทวาภิเษก ในวันที่ 29 พ.ค.50 เช่น ขณะทำพิธีเทวาภิเษก ปรากฏรูป ราหูอมจันทร์ เวลา 14.49 น. เช่นเดียวกับวันกดพิมพ์ปฐมฤกษ์ เช่น ขณะทำพิธีเทวาภิเษก ปรากฏรูป พญาชิงชัย มาอวยพรบนท้องฟ้า เวลา 17.54 น. ขณะที่กล้องอีกตัวถ่ายไว้เวลาเดียวกันเป็นเวลาที่หลวงหนุ่ยบูชาพญาชิงชัยก่อนที่จะกลายเป็นลมหมุนหายไป

สำหรับประวัติศาสตร์อันทรงคุณค่าของการสร้างจตุคามรามเทพแห่งแผ่นดินสยาม วัดทุ่งเศรษฐี รุ่น มหัศจรรย์ทุ่งเศรษฐี 9 แผ่นดิน นับเป็นรุ่นแรกรุ่นเดียวที่ได้รับเกียรติสูงสุดจาก พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส รักษาการผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ นายตำรวจที่ได้รับฉายามือปราบตงฉิน วีรบุรุษนาแก ผู้ที่ประชาชนยอมรับและศรัทธาทั่วประเทศ โดยมีการทำพิธีครบถ้วน มีพิธีปลุกเสกใน 99 วัด และปลุกเสกใน 9 ประเทศ ครบถ้วนทั้งพุทธานุภาพแห่งเมตตาบารมี พุทธานุภาพแห่งพิธีมหามงคล พุทธานุภาพแห่งมวลสารมหาลาภ

สำหรับวัตถุประสงค์การจัดสร้างเพื่อหาทุนทรัพย์ จัดสร้างอุโบสถวัดทุ่งเศรษฐีพร้อมประดิษฐานพระพุทธรูปพระประธาน ซึ่งได้รับโปรดเกล้าโปรดกระหม่อม จากพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช พระราชทานนามว่า

พระพุทธนฤมิตรังสฤษดิ์มงคลสมัย และโครงการต่างๆ ดังนี้ โครงการวัดช่วยวัดของเจ้าคณะภาค 12 โครงการสร้างฌาปนสถานวัดทุ่งเศรษฐี โครงการทุนการศึกษาเด็กนักเรียนยากจนเขตประเวศ และขาดทุนทรัพย์ทั่วประเทศ โครงการทุนการศึกษาและสวัสดิการตำรวจทั่วประเทศ
    สำหรับมวลสารประกอบด้วย

- มวลสารจากสมเด็จพระสังฆราชสกลมหาสังฆปริณายก กระเบื้องหลังคาพระอุโบสถ วัดบวรฯ, ไม้มงคลพระตำหนัก

- 199 มวลสารของหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี ที่ได้รับจากเกจิคณาจารย์ มวลสารที่ได้รับจากอาจารย์เณร เจ้าชัยเสน ณ เชียงใหม่ ที่ได้สะสมมา 30 ปี ปลุกเสกจากพระเกจิคณาจารย์ภาคเหนือ รวมทั้งเกสรดอกไม้ของเจ้ากอแก้ว ประกายกาวิล ณ เชียงใหม่ ที่ได้มอบให้ไว้กับเจ้าชัยเสน ณ เชียงใหม่

- 54 มวลสารของสุดยอดอมตะพระเกจิคณาจารย์ ทุกภาคทั่วประเทศ

- ผงดินจากสังเวชนียสถานทั้ง 4 ที่พระพุทธเจ้าประสูติ ตรัสรู้ ปฐมเทศนา ปรินิพพาน ดินธรณีสถานที่ 7 พุทธกิจ ตามแคว้นต่างๆ และต้นไม้ใบมหารุกขชาติต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับพระพุทธเจ้า และดินของกุฏิพำนักบำเพ็ญเพียรที่อยู่ของพระอรหันต์เจ้าทั้งหลาย

สำหรับประธานฝ่ายสงฆ์ มีพระพรหมสุธี ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดสระเกศ รักษาการเจ้าอาวาสวัดโสธรวรารามวรวิหาร ประธานดำเนินงาน และพระพิศาลพัฒนาทร เจ้าอาวาสวัดทุ่งเศรษฐี ราม 2 บางนา กม.8 ส่วนประธานฝ่ายฆราวาส พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส รักษาการผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ

พิธีเทวาภิเษก เจ้าพิธีโดย หลวงหนุ่ย วัดคอหงส์ ซึ่งทำพิธียาวนานที่สุดเป็นประวัติการณ์ รวมเกือบ 6 ชั่วโมง นอกจากทำพิธีเทวาภิเษกแล้วหลวงหนุ่ยได้ร่วมนั่งปรกปลุกเสกด้วยตนเอง

ทั้งนี้ขอเชิญพุทธศาสนิกชนมากราบนมัสการ พระบรมสารีริกธาตุพระพุทธเจ้า 9 พระองค์ ณ ศาลาบูชาพระธาตุ อธิษฐานจิต เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และความสงบสุขให้กับพี่น้อง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้

ประวัติวัดทุ่งเศรษฐี
    วัดทุ่งเศรษฐี ตั้งอยู่เลขที่ 48 หมู่ 8 ถนนบางนา-ตราด กม.8 แขวงดอกไม้ เขตประเวศ กรุงเทพมหานคร มีเนื้อที่ 25 ไร่ 83 ตารางวา ปัจจุบันพระพิศาลพัฒนาทร (หลวงพ่อเณร ญาณวินโย) เป็นเจ้าอาวาส และมีพระภิกษุ 28 รูป

สถานที่ตั้ง บริเวณที่ตั้งวัดนั้นเดิมเป็นท้องนา ซึ่งทำนาได้ผลดีจนมักเรียกกันติดปากว่า ทุ่งเศรษฐี ต่อมาในปีพุทธศักราช 2528 คุณครูแสวง พัฒบุญมา ซึ่งเป็นเจ้าของกรรมสิทธิ์ในที่ดินได้มีจิตศรัทธาเป็นมหากุศล ได้บริจาคที่นาของตนส่วนหนึ่ง เนื้อที่ 18 ไร่ 83 ตารางวา เพื่อถวายให้เป็นที่สร้างวัด และนายผิว นางฟื้น เมืองจันทร์ ได้ถวายเพิ่มเติมอีก จำนวน 6 ไร่ เพื่อเป็นที่สร้างวัดเช่นกัน
    เหนือปาฏิหาริย์
    คัดมาจากเวปหนึ่งครับ พร้อมรูปพ่อจตุคามนะครับ แม้ที่อื่นจะเลิกนับถือ แต่ที่วัดทุ่งยังนับถืออยู่ซึ่งพี่ลูกกรอกบอกว่า วัดเราเป็นหนึ่งในสี่ที่ที่ องค์พ่อเสด็จมาครับ แค่มวลสารการสร้างก็สุดยอดครับ รูปเดี๋ยวลงให้ดูครับ ไม่รู้ไปเก็บไว้ไหน

2. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    =ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ....หลวงพ่อท่านว่ายังไงครับ

3. ura

นี่ครับพระจตุคาม รุ่นมหัสจรรย์ วัดทุ่งเศรษฐีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ura

รบกวนเปิดไปอ่านหน้าเก่าๆๆนะครับจะมีพี่ลูกกรอกเล่าไว้ แต่ที่ได้ยินที่พ่อเล่านะครับ พ่อเณรบอกว่า ตอนท่านเสกได้ถ่ายภาพติดองค์หลวงพ่อเเก้ว มาด้วยครับ และท่านก็ชี้ไปที่รูปถ่ายในห้องตอนท่านนั่งเสกของอยู่ ซึ่งมีรูปหลวงพ่อแก้วมาปรากฎให้เห็นเป็นลางๆๆครับ ส่วนอีกเรื่องผมได้ยินท่านเล่าหลังเสร็จพิธีเสกพระปิดตานะครับ ตอนนั้นมีลูกศิษย์มาเฝ้ากันมากครับ ท่านเล่าว่าตอนเสกที่วัด เมื่อกี้นี้ท่านเห็นหลวงพ่อเเก้วในนิมิตร ท่านนึกว่าจะมาช่วยเสก แต่หลวงพ่อแก้วท่านลงประทับร่างหลวงพ่อเลย เเละช่วยเสกแบบเต็มที่ ดังนั้นพระปิดตาของพ่อ ก็ถือเป็นพระปิดตาของหลวงพ่อแก้วเช่นเดียวกันที่พุทธคุณ และมวลสารครับ รุ่นนี้ฮือฮามากครับ มีประสบการณ์ก็หลายคนเเล้ว:cool:ใครไม่มีควรรีบบูชาครับ ก่อนจะกลายเป็นตำนาน ผมคิดว่าพระปิดตารุ่นนี้หลวงพ่อดีที่สุดเเล้วครับ ขนาดเเยกเป็นรุ่นนึงของท่านเลย

5. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขอให้เป็นพระบูชาหลวงพ่อทีเถิ๊ดด ผมรอมานานมากแล้ว ไม่มีวัตถุมงคลอะไรของท่านเลย รอท่านมานั่งที่บ้านอย่างเดียวเลยครับ อิอิ

6. ura

ลองมาวัดดูครับ ลองเช่าไปใช้สักอย่าง และลองอารธนาแค่องค์เดียวนะครับ จะได้รู้ว่าพระพุทธคุณจริงๆๆเป็นอย่างไร

7. ura

พี่oto รบกวนรายงานตัวนะครับ พี่เข้ามาเป็นนินจาบ่อยมากเเล้ว เจอกันก็บอกจะเข้ามาโพส ช่วยเผยเเผ่บารมีพ่อ นินจาคนอื่นไม่เผยตัวไม่ว่า แต่พี่ชายอย่างพี่ต้องเผยนะครับ ไม่งั้นจะตามไปกัดคอถึงที่ทำงาน 555

8. ura

ครับอีกนานครับ กว่าจะทำตามที่รู้มานะครับ

9. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่น้องทุกท่าน กระทู้คึกคักดีจัง:cool:

10. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

เห็น พี่ๆ น้องๆ มีวัตถุมงคลของหลวงพ่อเณร บูชากันเยอะน่าดู

เคยได้ลองสังเกตตัวเราเองไหมว่า เราเกิดการเปลี่ยนแปลงใดในการดำเนินชีวิตบ้าง

แนะนำกันซะหน่อย ถ้าใครไม่เคยทำก็หันมาทำดู

ขอให้ สวดมนต์บทต่างๆ พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ พาหุง มหากา โพชณงคปริตร

คาถาชินบัญชร บารมี 30 ทัศ รวมไปถึงบทสวดอื่นตามที่ใจชอบ แผ่เมตตาด้วยนะ

สวดทุกวันพระได้ยิ่งดีสำหรับท่านที่มีเวลาและไม่เหนื่อยมากมาย ขอให้ลองทำดู

ท่านมีวัตถุมงคลของหลวงพ่อแล้ว หันมาสวดมนต์ให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ วัตถุมงคลของหลวงพ่อ

ท่านบ้าง วันพระอาทิตย์หนึ่งมีครั้งเดียว พยายามทำให้ได้นะลูกศิษย์หลวงพ่อ ทุกคน

11. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ภาพเหตุการณ์ประทับใจ ลองเข้าไปชมได้ที่ลิงค์นี้เลยครับ
    http://palungjit.org/threads/ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร-วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ.268546/page-5 :cool:

12. jackjackjack

jackjackjack สมาชิก

หวัดดีน้องพูมสุดหล่อ พอมีจิ้งจกแบ่งพี่ซักตัวเปล่า 555

13. ura

ครับ สวัสดียามเช้าครับ วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร ไม่มีวันเสื่อมนะครับ และพุทธคุณก็ไม่ข่มกันเอง สามารถห้อยรวมกันได้อย่างสนิทใจ เรื่องนี้หลวงพ่อท่านได้พูดเองครับว่า ของๆๆท่านสำเร็จพุทธคุณในตัวอยู่แล้ว และไม่จำเป็นต้องสวดคาถาเพราะวัตถุมงคลท่านทำงานตลอดเวลาแต่ที่ให้มีคาถากำกับ เพื่อให้ผู้ใช้มีจิตสำรวมเเน่วแน่เป็นหนึ่งเพื่อเพิ่มพุทธคุณการใช้ อีกเรื่อง พี่ที่ทำงานได้เอาพระปิดตาองค์ใหญ่ไปให้หลวงพ่อท่านเสกเพิ่ม ท่านบอกว่าของท่านเสกดีเเล้ว ไม่ต้องเอามาให้ท่านเสกอีก ท่าบอกว่าท่านเสกจนเต็มเหมือนเเบ็ตเตอรี่ เสกอีกระเบิด ท่านจึงแค่อธิฐานจิตให้อย่างเดียว วัตถุมงคลหลวงพ่อเมื่อบูชามาเเล้วบางครั้ง ก็ไม่จำเป็นต้องไปให้ท่านเสกเพิ่มเพราะท่านเสกสำเร็จเเล้วครับ ที่ท่านทำให้เเค่อธิฐานจิตครับ ตอนนี้วัตถุมงคล ที่ใกล้หมดมีพญากาเผือก มีรูปเหมือนหลังเถาวัลย์ ครับ เงินเดือนออกคงต้องช็อบกันหน่อย จะใช้วัตถุมงคลพ่อใจต้องนิ่งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าไปยืนใช้พลังจิตในการเพ่งวัตถุมงคล หน้าตุ้เยอะนะ เดี่ยวกระจกจะแตก

หมด เพราะพลังอยากได้หลายอย่าง อิอิ :cool:

15. ura

เพ่งกระสินครับพี่ชาย อยากได้หลายอย่างปัจจัยบางครั้งไม่อำนวยเพ่งกระสินจองไว้ก่อน ใครมาหาจะได้หาไม่เจอเพราะเจอจิตผมบังไว้555 ยิ่งพี่ex แทบไม่ต้องบังพี่เล่นเก็บตุนตั้งแต่ตอนออก แบบไม่เคยมีใครขาดคิด อย่างของหมายเลข403 ที่น้องติ๊กตามอยู่พี่exก็มีเรียบร้อยเเล้ว เป็นคนมีข้อมูลเชิงลึกสูงไปมาไร้ล่องลอย อะไรที่พิเศษ พี่เขารู้ก่อนทุกที แล้วเก็บเนียน เป็นผู้อาวุโสนักเพ่งกระสินตู้อีกคนนึง 555 สวัสดีตอนเช้าครับท่านพี่ :cool:

16. EXXXXXXXXXX

ก็ไม่ขนาดนั้นเหรอก แค่จะมีความรู้สึกกับวัตถุมงคลบางชิ้นที่เราอยากได้เป็น

พิเศษ จะรุ้สึกว่ามันอยากได้ยังไงไม่รุ้ พอมามองที่ชื่อและราคา คิดว่ามันต้อง

มีบางอย่างที่พิเศษเลยขอข้อมูล พี่ ลูกกรอก คลังข้อมูล ของวัด อิอิ :cool:

บอกตรงๆเลยว่าไม่คิดว่า วัตถุมงคลบางชิ้นจะหากันขนาดนี้ เมื่อก่อนไปยืนดู

หน้าตู้แทบจะไม่มีใครเข้ามาห้องวัตถุมงคลเลย สมัยนั้นเข้ามาเจอแต่ หลวงพี่

หนุ่มดูแลอยู่ จนมาเจอพี่ลูกกรอกนี่แหละ สมัยนั้นพญาเขาคำยัง วางจนฝุ่นเกาะ

ไม่มีใครสนใจเลย ดีนะเรา อิอิ :cool:

พระปิดตาขนาดบูชา นี่เช่ามาวันแรกที่ปลุกเสกครั้งสุดท้ายเลย จำได้วันนั้นไม่มีใครหันมามอง พระปิดตาขนาดบูชาเลย

เนื่องด้วยราคา และ ไม่ค่อยมีคนรู้จัก พุทธคุณของพระปิดตา พี่คนหนึ่งถามน้องเช่าคนแรกเลยนะ เด๊ยวพี่ขอแยกกล่องของก่อน

ประสบการณ์ไม่ต้องบอกเลยว่า ในจังหวัดนี้หา พระปิดตาแบบนี้เช่ายากมาก เลยจัดการซะ

ทุกวันนี้เป็นไง เริ่มทะยอยหมดแบบผิดจากวันแรกที่เปิดให้บูชาอย่างมาก แล้วด้วยความโชคดี ไปเช่า พระปิดตาเวอร์ชั่น พิเศษมาได้ อีก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 สิงหาคม 2011
  17. jackjackjack

หวัดดีครับพี่ ura นี่คือรูปหลังเถาวัลย์ที่พี่แนะนำใช่หรือเปล่าครับ จะได้รีบไปเก็บ

18. ura

ถูกต้องเเล้วครับน้องเเจ็คจัง เเจ็คจังรีบเก็บนะเดี๋ยวโดนนินจาสอยไปอีกต้องมานั่งรอชุดใหม่ที่ไม่รู้ อีกนานไหมจะออกแต่จากแหล่งข่าวสุดยอด แต่คงนานๆๆๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆๆ ครับ ที่มีอยู่ก็รีบกันก่อน คนรู้เรื่องกันมาก จะหาลำบาก อิอิ ยิ่งนินจาในห้องนี้เยอะอยู่ด้วย แวนนี้ พี่ประมุขนินจาexฮาโตริ เผยตัวเเล้ว ต้องไปตามจับตามหน้า ตู้หรือพวกถือใบโพยมาเช่าของ นินจาเนียนๆๆทั้งนั้น 555:cool:

19. jackjackjack

555 สิ้นเดือนนี้เก็บแน่นอนครับพี่ หวังว่าคงไมหมดเหมือนตัวจุบุจุบุหรอกครับ 55

20. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    มีพระปิดตาบูชาแบบเวอร์ชั่น special edition ด้วยรึครับพี่ไม่เห็นยักกะรู้เรื่องเลย !!!