ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    555 หนักมากครับ

2. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    พระของพ่ออาราธนาเดี่ยวๆดูนะครับเน้นองค์ที่ดีทุกด้าน จะเห็นความเปลี่ยนแปลงแบบชัดๆเลย

3. kiwikung

สาธุๆๆ ขอให้หายไวๆครับ

4. kiwikung

ตอนนี่เน้นเรื่องทำมาค้าขายครับ สุดๆครับ

5. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ...น้องพี่ศิษย์วัดทุ่งเศรษฐี ทุกท่าน

มาตามสัญญาที่ให้ไว้ครับ ก่อนอื่นผมขอกล่าวถึงวัตถุมงคลของหลวงพ่อเณร หลวงพ่อของเราทุกๆคนนั่น

ล่ะ ท่านมีความเมตตาดำริสร้างวัตถุมงคลของท่านแต่ละแบบอย่างท่านก็ทำเพื่อไปยังบุคคลที่เดือดเนื้อร้อน

ใจในการดำเนินชีวิตหรือเพื่อปกป้องคุ้มครองชีวิตหรือเพื่อธุรกิจการค้าและอื่นๆอีกมากมาย ผมเชื่อว่าศิษย์

หลายท่านก็ได้นำวัตถุมงคลไปบูชาแล้วได้ผลประสพความสำเร็จเป็นที่น่าทึ่งก็เยอะ ส่วนตัวผมเป็นมาศิษย์

มากว่า20ปีเรื่องได้พบเห็นประสบการณ์ต่างๆ(จากศิษย์ท่านอื่นและด้วยตัวของผมเอง)มากเสียจนกระทั่ง

หมดความสงสัยหรือเรียกว่าสิ้นสงสัย ไปนานแล้วในเรื่องความแน่นอนยอดเยี่ยม ขอเพียงยึดมั่นและ

ศรัทธาเท่านั้น ยิ่งเรื่องเมตตา มหานิยม ค้าขาย เสน่ห์ ก็สุดยอดเช่นกัน ส่วนวัตถุมงคลแบบไหนควรใช้

อย่างไรทุกท่านก็คงจะทราบดีอยู่แล้ว

วันนี้จะมาเล่าเรื่อง สะเน๊ เสน่ห์ ให้ทราบกันว่า "ยอดมหาเสน่ห์" ควรทำตนอย่างไร

เสน่ห์ก็คือลักษณะที่ชวนให้รัก หรือเครื่องมือที่ทำให้คนอื่นรัก ธรรมดาการที่มีคนอื่นรักเป็นเหตุของ

ความสุขอย่างหนึ่งตรงกันข้ามกับคนที่มีแต่คนเกลียด ก็ย่อมจะเป็นเหตุของความทุกข์ได้

ด้วยเหตุนี้คนปกติส่วนมาก จึงพยายามที่จะทำให้คนอื่นรักมันเป็นความสุขใจชนิดหนึ่งถึงแม้ว่ามัน

จะกินไม่ได้ แต่มันก็ก่อให้เกิดความสุขใจ ซึ่งก็จะมีผลไปถึงร่างกายทำให้กระปี้กระเปร่าสดชื่นด้วย

ในลักขณสูตร พระพุทธองค์ทรงแสดงหลักธรรมไว้หมวดหนึ่ง มีชื่อว่า "สังคหวัตถุ" ได้แก่สิ่งที่ยึดเหนี่ยว

นำ้ใจคนหรือ "ยอดมหาเสน่ห์" มี ๔ ประการ คือ

...๑...ทาน ทานคือการให้ แบ่งปัน มีจิตเอื้อเฟื้อเพื่อแผ่ เสียสละ ช่วยเหลือสงเคราะห์ผู้อื่นด้วย

ปัจจัย ๔ ให้ทุนให้ทรัพย์สิ่งของ ตลอดจนให้ความรู้และศิลปวิทยาต่างๆ

...๒...ปิยวาจา คือการพูดจาน่ารัก พูดจาไพเราะ สุภาพนุ่มนวลน่าฟัง ชี้แจงแนะนำในสิ่งที่เป็น

ประโยชน์ มีเหตุผล มีหลักฐาน ชักจูงในสิ่งที่ดีงาม พูดจาสมานสามัคคีก่อให้เกิดไมตรี

...๓...อัตถจริยา คือทำประโยชบ์ให้แก่เขา ช่วยเหลือด้วยแรงกาย ขวนขวายช่วยเหลือในกิจต่างๆ

บำเพ็ญสาธารณประโยชน์ ช่วยแก้ไขปัญหาต่างๆ มีการช่วยส่งเสริมด้านจริยธรรมด้วยยิ่งดี

...๔...สมานัตตตา คือการวางตัวเสมอไม่ถือตัว เอาตัวเขาสมาน เช่น ทำตัวให้เข้ากับเขาได้ วางตัว

เสมอต้นเสมอปลาย ให้ความเสมอภาค ปฏิบัติตัวสมำ่เสมอต่อคนทั้งหลายไม่เอาเปรียบ มีการร่วมทุกข์

ร่วมสุข ร่วมแก้ไขปัญหาเพื่อประโยชน์สุขส่วนรวม

.......ผู้ใดปฏิบัติได้ครบทั้ง ๔ ข้อนี้ ย่อมจะเป็นเครื่องผูกนำ้ใจ หรือยึดเหนี่ยวนำ้ใจคนทั่วไปไม่จืดจาง

ดีกว่าเสน่ห์ภายนอก ที่ทำขายกันเต็มตลาดเสียอีก

.......เฉพาะอย่างยิ่งแม่ค้าแม่ค้านักธุรกิจทั้งหลาย จำเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องปฏิบัติตามให้ได้โดยเฉพาะ

ข้อ ๒ นั้นถ้าทำได้จริงจังแล้วจะเป็นเหตุดึงดูดให้ลูกค้านิยมชมชอบอย่างแน่นอน

.......โปรดพิจารณาใคร่ควรด้วยความเป็นธรรมว่ายังมีมหาเสน่ห์ใดๆ ในโลกนี้ที่จะครอง

หรือผูกนำ้ใจคน.ยิ่งไปกว่า"สังคหวัตถุ ๔ ประการ นี้อีกหรือ ผมเองได้ทดลองมาแล้ว อย่าว่าแต่คนเลย

แม้แต่สัตอย่างยิ่ง วัว ควาย หมา แมว เพียงแต่ให้อาหาร (ทาน) แก่มันแค่คร้ังเดียว หรือ เกาท้อง

เกาหูให้มัน (อัตถจริยา) เพียงอย่าวเดียวเท่านั้น มันก็ติดใจ เห็นที่ไหนก็วิ่งมาหาเดินตามต้อยๆเลย

.......นี่เพียงทำได้ข้อใดข้อหนึ่งเท่านั้น ถ้าทำครบทั้ง ๔ ข้อ และทำอย่างสมำ่เสมอก็ย่อมจะผูกนำ้ใจ

ของคนและสัตว์ไปจนวันตาย นี่แหละครับ " ยอดมหาเสน่ห์ " คือไม่มีเสน่ห์อะไรในโลก จะยิ่งไปกว่านี้

อีกแล้ว นี่ถ้าได้หาของ สะเน๊ เสน่ห์ ของหลวงพ่อ ของเราไปใช้ร่วมด้วยแล้ว สุดยอดแน่นอน

.......ขอให้น้องพี่ ปฏิบัติได้ตามที่บอกไปนี้ อย่าว่าแต่คนรักเลย แม้แต่องค์เทพเทวา นางฟ้ายังชื่นชม

.......เพราะคุณคือ "คนมีเสน่ห์"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2013
  6. rakprakruang

rakprakruang Active Member

โอ้ว!!! เป็นธรรมะอันเป็นสุดยอดวิชามหาเสน่ห์ของพระพุทธเจ้าผู้เป็นบรมครูของปูชนียาจารย์ทั้งปวง

7. kiwikung

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

8. ura

พี่หนึ่ง พี่น้อย น้องอ๊อฟอยู่ที่ใดรายงานตัวด้วยหายกันไปไม่มาทักกันเลย

9. gunnernote

gunnernote Active Member

พี่ๆท่านใดที่เลือกไม่ถูกไม่รู้จะใส่ของพ่อองค์ไหนดีพระปิดตาหลวงพ่อแก้ว(พิมพ์เล็ก)
    ขอบอกว่าสุดยอดมากครับอย่ามองข้ามครับ(ขอบอก)อย่าเห็นว่าเป็นพระสำหรับแจกครับหรือเป็นของฟรีครับแขวนเดี่ยวได้เลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2013
  10. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    พระแจก ดีทั้งเจตนาในการสร้าง ดีทั้งการปลุกเสก หลายคนมักมองข้าม
    พระเก่าๆ ราคาเป็นล้านก็เป็นพระแจกกันทั้งนั้นครับ

11. Mathawee

Mathawee สมาชิก

กราบหลวงพ่อเณรและสวัสดีพี่ๆทุกท่านคร้าบ ไม่ได้เข้ามานานเลย ขอบคุณพี่ตั๋นมากครับสำหรับของฝากงานวันไหว้ครู อิอิ วันที่11เมษานี้วัดมีจัดงานไหมคับ

12. maxchat

maxchat Active Member

15 สิงหาคม 2009
    กราบหลวงพ่อเณร และสวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

13. Konbaannok

Konbaannok Active Member

ผมจะพยายามปฏิบัติให้ได้....ครับผม

14. P'TANN

ยินดีครับ

ยังมีอีกหลายท่านที่มาแสดงตัวเป็นสมาชิกของบอร์ดพลังจิต ในช่วงงานปี

แล้วต้องกลับก่อน เลยยังไม่ได้ของฝากจากพี่ ยังบอกได้ครับจะจัดให้ตามสัญญาครับ

15. P'TANN

ถูกต้องครับ พระแจกจะมีประสบการณ์อย่างลำ้เหลือจริงๆ

16. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ยังนึกอะไรไม่ออก...ต้องขอบอกว่า..กราบพ่อเณร ไว้ก่อน...เพื่อศิริมงคล...

17. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

..
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ พี่ตั๋น.....ขอ แบบ จัดเต็ม นะครับ..555

18. Predo

Predo สมาชิก

อยากทราบว่า กุมารถ้าไม่ได้จอง สามารถบูชาในวันงานได้ไหมอ่าครับ แล้วอยากทราบว่า ราคากุมารอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ ขอบคุณครับ

19. skyfall

skyfall สมาชิกใหม่

กามเทพร้อยรักมีให้บูชาวันงานหรือป่าวคับ

20. ura

ให้บูชาหลังวันเสกครับ ประมาณปลายเดือนหน้าครับแต่ยังไม่ยืนยันรอทางวัดเเจ้งอีกทีครับ
    ยังครับ รอประมาณกลางปีครับ