ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    โปรดใช้วิจารณญาณในการรับอ่าน ประสบการณ์จตุคามตลอดสามเดือนสิ่งเด่นชัดค้าขายดียอดพุ่งได้รายได้พิเศษเข้าหาสาวแม้ไม่ใช่เป็นเชิงชู้สาวแต่สาวชอบแบบไม่ต้องคิดคาดเดาเอง ผู้ใหญ่เมตตามากลูกค้าก็เมตตาเพื่อนฝูงรุมล้อม อย่างเดือนนี้กินของฟรีสามรอบแล้ว ห้อยท่านแล้วต้องขยันเพราะงานจะวิ่งกระแทกเราเลยทีเดียว

2. ura

ทริปบูชาองค์พ่อจตุคาม หมั่นท่องคาถาก่อนใส่ท่านและปราถนาสิ่งใดไม่ให้เกินกรรมก็ขอได้เลย หมั่นทำบุญสวดมนต์ยิ่งแรง

3. ยกกระบัตร

ยกกระบัตร เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    เสียดายผมไม่ได้สักเกราะเพชร
    แต่ผมเคยสักน้ำมันแก้วหนุนดวง หลังรอยแดงหายไปประมาณหนึ่งเดือน ปรากฏว่ารอยแดงกลับเกิดขึ้นมาใหม่

4. ura

เรียกว่าเจอคาถาปลุกครับ ยิ่งพวกสายอื่นขึ้นกันระนาวครับ และในวันงานมีผู้มีวิชาสายอื่นมาร่วมงานซึ่งไม่ขอเปิดเผยชื่อครับเพราะอยากให้ท่านอยู่เงียบๆ และท่านผู้นี้ได้จับวัตถุมงคลของพ่ออย่างนึงถึงกับขนแขนตั้งลุกซู่ครับท่านบอกของพ่อแรงจริงคนเก่งระดับนี้ยังยกย่องยอมรับพ่อท่าน ต้องไม่ธรรมดานี่เป็นเครื่องบ่งบอก ความเชื่อมั่นศรัธาในองค์พ่อท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2013
  5. IzZy1981

IzZy1981 Active Member

มาเล่าประสบการณ์ตอนเป่ายันต์เกราะเพชรรอบสุดท้ายครับ มีอาการน้ำตาซึมเล็กน้อยที่ตาซ้าย ขนลุกเป็นช่วงๆ รู้สึกเย็นวาบตั้งแต่ศรีษะและค่อยๆแผ่ลงจนทั้งตัว รู้สึกสะดุ้งเป็นช่วงๆ และรู้สึกเหมือนกระเป๋าสตางค์กระตุกผมพกเหรียญปลาตะเพียนของพ่อไว้นะครับ(อันนี้ไม่แน่ใจครับโปรดใช้วิจารณญาน) แต่เหนือสิ่งอื่นใดสิ่งที่ได้จากการเป่ายันต์ครั้งแรกของผม คือได้เลิกดื่มเหล้าอย่างเป็นทางการแล้วครับผม ขอขอบคุณพี่ๆทีมงานทุกๆท่านนะครับ เหนื่อยกันสุดๆไปเลย ตื่นแต่เช้าเตรียมงานกันจนดึกดื่น ติดต่อกันหลายวัน หากไม่มีพี่ๆงานดีๆเช่นนี้คงสำเร็จเรียบร้อยได้ยากยิ่ง เป็นกำลังใจให้ครับขอคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองลูกศิษย์พ่อ ทุกๆท่านครับ ลูกขอน้อมกราบหลวงพ่อเณรครับ

6. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    เจ็บจิง ไม่ตัวแสดงแทน เสียงดังฟังชัดเลย ฮาๆๆ :cool:

7. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    เรื่องเสน่ห์นี้วัตถุมงคลของหลวงพ่อท่านดีจิงๆ ยกตัวอย่างเช่น รุ่นน้องที่ไม่ได้คุยกันมานานส่งข้อความทาง FB ชวนกินข้าวบ้าง ไปล้างรถคนเก็บเงินที่ร้านล้างรถส่งสายตายิ้มหวานหยาดเยิ้มพร้อมชวนคุยต่อบ้าง หรือน้องผู้หญิงเลขาหัวหน้าใหญ่ในแผนกที่ปกติไม่ค่อยคุยเล่นกับใครก็เดินมาคุยเล่นกับผมที่โต๊ะเลยทีเดียว เป็นต้น ตัวอย่างที่เล่ามานี่ผมห้อยเหรียญปู่ฤาษีหลังพระพิฆเนศเดี่ยวๆ เลยน้า :cool::cool::cool:
    แต่ด้วยคำสอนของพี่ใหญ่ที่เคยบอกไว้ว่าให้รอคนที่คู่ควรกับเราจิงๆ เท่านั้น พวกรายทางอย่างไปสนใจ เดี๋ยวจะติดกรรมกันเป่าๆ โดยเฉพาะยิ่งใช้วัตถุของหลวงพ่อแล้วจะเข้ามาเยอะเลย ผมเลยต้องหาทางเลี่ยงมาตลอดเลยซึ่งจะใช้ความพยายามอย่างสูงจิงๆ เหอๆ :d

8. ura

อิอิ ต้องพยายามอย่างสูงครับน้องชาย เหรียญหลวงปู่ฤาษีขาวหลังพระพิคเณศเทพเเห่งความไม่ขัดข้องในปางตีกลองนี่สุดยอดเรื่องความโด่งดังมีชื่อจริงๆๆครับ ได้เมตตาจากทั่วล้า ไม่มีศัตรูมีเเต่คนอยากคบหาครับ

9. ura

ของๆๆพ่อท่าน ให้ใช้เดี่ยว แยกเป็นเรื่องๆๆที่จะใช้ และถ้าไม่ได้ผลดีนักมักช่วงนั้นมีผลวิบากในอดีตมาสนองเราต้องรับผลนั้นไปก่อน หมั่นทำดี แล้วจะฟื้นเร็วเพราะของพ่อเกื้อหนุน แม้ไม่ใช่ทุกอย่างแม้ไม่ใช่สิ่งที่ควรยึดติดเเต่เป็นของที่สร้างเเรงเชื่อมั่นเป็นขวัญกำลังใจที่ดีเยี่ยมที่ครับ ทุกวันนี้ผมห้อยองค์พ่อจตุคามเดี่ยวๆๆเพราะเห็นผลอะไรหลายอย่างทันตามาก เป็นวัตถุมงคลที่ดีครอบทุกด้านครับ ส่วนใครชอบเมตตาเเรงๆๆห้อยสาริกาเดี่ยว หรือสมเด็จสาริกาครับ จะเห็นผลชัดมาก เมตตามหานิยมเเรง ค้าขายดีมีแต่คนรัก แต่ห้อยเเล้วห้ามทำหน้ายักษ์และกล่าวว่าคนครับ เพราะจะสวนทางกับพุทธคุณที่ห้อยกลายเป็นไปขวางของดี ทำให้ได้ผลช้า ต้องยึดแบบคนสมัยก่อนครับศรัธามั่นคงหนาชื่นตาบาน

10. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ

11. kiwikung

วันนี้อย่าลืมไปเลือกตั้งกันนะครับ เลือก ผู้ว่ากรุงเทพ ที่ดี

12. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool: ยอดเยี่ยม

13. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ชักเริ่มมั่วกันใหญ่แล้วสิ.......
    เดี๋ยวนี้ข้อมูลที่บอกต่อกัน เหรียญรุ่นนั้นรุ่นนี้ ก็แช่เลือด ข้อมูลมั่วกันมากกลายเป็นศิษย์ก้นกฏิกันไปหมดแล้ว ขนาดยันต์ ต.บ.ยังบอกหลวงปู่ชื่นเสก เฮ้อ...ก่อนหลวงปู่มาอยู่วัดตั้งหลายปี

เอ...หรือเราเกิดไม่ทัน

14. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    เหรียญปู่ฤาษีหลังพระพิฆเนศเนื้อนวะ เป็นอีกเหรียญนึงที่ผมเห็นแล้วสะดุดตายังไงไม่รู้แต่ยังไม่ได้เก็บครับมัวเก็บอย่างอื่น อิอิ

15. ura

ในราม2แถววัดสลุดมีแต่ศิษย์เอกพ่อทั้งนั้นครับ แต่วันงานไม่เคยเห็นหน้า เก่งเรื่องเล่านิทาน ตอนนี้ได้ข่าวเอาชื่อศิษย์ใกล้ชิดพ่อท่านนึงไปหากิน ทำไปได้อย่างที่พี่ลูกกรอกว่า ก็คุยๆกับใครบางคนในรามในวัดสลุดจะเจอแบบนี้นะครับ ให้ไกลเลยเพราะท่านกำลังถูกปั่นถูกหลอกครับ

16. tik22

tik22 Active Member

พี่ตู่ครับ ไม่รู้ว่าตะกรุดมหาระงับ ยังเหลือไหม พอดีได้รับโชค จะเข้าไปทำบุญกับวัดด้วยการบูชาตะกรุดดอกยาวนี้สักหน่อยครับ หมายตามานาน

17. ura

ยังมีให้บูชาอยู่ครับ

18. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    เข้ามาเก็บเกี่ยวเกร็ดความรู้ แตไม่รู้จะพูดอะไรดี ><"

เอาเป็นว่า จตุคาม แหล่มมากก เรื่องงานและเพื่อนร่วมงาน ประสบการณ์กับผมแบบชัดเจนจิงๆ เรื่องคงกะพันไม่รู้ว่าเป็นยังไงแต่โดนของร้อนลวก 2 ครั้ง ก็ไม่พอง ยอดเยี่ยมมาก เลยต้องขอจัดเพิ่มสักหน่อยแล้วววว ^^" พี่ตู่แนะนำจตุคามอีกทีจิคับ อยากได้เนื้อผง อะคับ

19. kiwikung

โอ้วว มาแล้วจัดโชว์ ยั่วน้ำลายศิษย์พี่ ศิษย์น้องสักดอก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      47
  20. kiwikung

เปิดกล่องดูสักหน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      118
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2013