ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    เป็นผมอุ้มพาไปนอนที่ทำงานเลย กลัวเขาจะหลับไม่สบาย อิอิ

2. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    แหม๋...ๆ ๆ ไม่ค่อยเลยนะพี่ชาย เบาๆ หน่อย อิอิ

3. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

อยากมีประสบการณ์ด้านนี้บ้างจังครับ :cool::cool:

4. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011

ประสบการณ์สุดยอดครับพี่ตู่:cool::cool:

5. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...
    ท่านเพื่อน....เวรกรรมมีจริงเด้อ....ปรามๆน้องๆมั่งเด้อครับ.....555

6. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    เจี๊ยก 555

7. tumppstar

tumppstar เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ขอเล่าเรื่องพระขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อนเล็กน้อยครับ

หลังจากที่เพื่อนผมเอาไปแล้วทำไม่ดี ผมได้ให้ขอขมาที่พระเรียบร้อย เพื่อนผมไปชอบสาวคนนึงในบริษัท เพื่อนผมเคยแซวๆไปแล้วเขาไม่สนใจเลยครับ ผมเลยให้ขุนแผนไป วันนี้เพื่อนไลน์มาบอกว่าได้เรื่องแล้วครับ แขวนแค่ไม่กี่วัน คราวนี้สาวคนนั้นมาแซวเพื่อนผมก่อนแถมพูดคุยด้วยอีกครับ แต่ก่อนหน้านั้นก็ไม่ได้สนใจเพื่อนผมเลยครับ ผมได้แต่อิจฉาเพื่อนครับ เพราะใช้ไม่ขึ้นเหมือนเพื่อน 55 แต่ใช้ผงชมพูจะเหมาะกับผมมากกว่า

8. thanegt

thanegt สมาชิก

สอบถามวันงานเป่ายันต์ครับ

พอดีอ่านไล่ๆมาบางคนบอกเริ่ม 21 บางคนบอกเริ่ม 22 เลยสับสนครับ
    จะไปเช่าพระที่สนใจครับ
    และสอบถามว่าห้องเช่าพระเปิดกี่โมงครับในวันงาน
    คือจะไม่อยากลางาน เลยจะไปเช่าตีห้า ไม่รู้มีคนอยู่ไหมครับ (คิดว่าเป็นวันงาน น่าจะมีคน stand by แต่เช้าครับ) เช่าเสร็จก็ไปทำงานต่อครับ

ขอบคุณครับ

9. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    ขุนแผนไก่แก่ ก็ไม่ธรรมดานะครับเมตตาแรงถึงแรงมากหากได้พบปะผู้คนเยอะบ่อยบ่อยมีประสบการณ์แน่ ผมเคยใช้เป็นชิ้นแรกเลยเร็วและแรงหากใช้ขึ้นแล้วเราจิตไม่นิ่งพอก็มีโอกาสผิดศีลข้อ3ได้ ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้อย่างอื่นแทนเพราะห้อยขุนแผนเพื่อนชอบแซวเพราะมันรู้ว่าเน้นด้านไหน

10. ura

เริ่มงานวันที่ ๒๑ – ๒๒ – ๒๓ - ๒๔ กุมภาพันธ์ พ.ศ.๒๕๕๖
    สักหกโมงเช้าน่าจะดีนะครับ บางทีช่วงนั้นวัดจะค่อนข้างยุ่งๆๆครับ:cool::cool::cool:

11. thanegt

thanegt สมาชิก

ขอบคุณมากครับ ผมคงไปรอวันที่ 21 ตั้งแต่ 5 ครึ่งเลยครับ เพื่อของที่อยากได้ครับ :)

12. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    ช่วงวันงาน มาตอนค่ำๆ ดึกๆ สัก 3-4 ทุ่มก็ยังเปิดอยู่ครับ เพราะต้องอยู่เตรียมงานกันดึก(มาก)อยู่แล้วนะครับ ฮาๆๆ

13. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    หน้าตาดียังไม่มั่นใจเท่ามีของดี ของพ่อติดตัวครับเราไม่ต้องออกแรงเยอะเดี๋ยวก็มีเข้ามาหาเอง

14. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน
    ไม่ได้เข้ามาโพสเสียนานเลย
    วันนี้เอารูปสมเด็จไกเซอร์ หลังพระคาถาชินบัญชร
    ของหลวงพ่อเณร วดทุ่งเศรษฐี มาให้ได้ชมกัน น่าจะเคยเอามาให้ชมแล้ว
    แต่วันนี้นึกเรื่องดีๆออก เกี่ยวกับพระคาถาชินบัญชร เลยขอเอารูปมาลงให้ชมอีกรอบครับ

เรื่องที่ว่าคือ มีวันหนึ่งผมได้เข้าไปที่วัดทุ่ง พอดีหลวงพ่อเณร ท่านได้เล่าเรื่องให้ฟังว่า ลูกศิษย์ของหลวงพ่อมีอยู่ครอบครัวนึง มีแม่กับลูกสาว ลูกสาวป่วยหนัก หมอบอกว่าเป็นเนื้อร้าย เข้าใจว่าน่าจะเป็นมะเร็ง คนแม่ก็สวดพระคาถาชินบัญชรนี้ทุกวันพอสวดจบก็เอามือกำข้าวสารมาหุงให้ลูกสาวทานทุกมื้อ จนเวลาผ่านไป ระยะเวลาหนึ่ง หมอก็นัดตรวจลูกสาวอีกที ปรากฏว่าเนื้อร้ายในร่างกายลูกสาวก็หายไป จนหมอเองก็ยังไม่เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้นครับ

จะด้วยความบังเอิญหรืออะไรก็ตาม แต่ผมเชื่อว่าที่ลูกสาวรอดตายมาได้ดังปาฏิหาริย์ ก็ด้วยความเชื่อความศรัทธาในพระพุทธคุณ และมีผลบุญหนุนนำ ทำให้มีชีวิตรอดผ่านอุปสรรคมาได้ครับ จบแล้วจร้า ^^

15. tanaka_saga

tanaka_saga Active Member

พี่ๆครับ ของในตำนานที่จะออกวันงานปีนี้จะเปิดให้เช่าตั้งแต่เช้าวันที่ 21 ก.พ. 56 เลยใช่ไหมครับ จะได้ไปถูกเวลา กำลังตั้งตารอเลยครับ :eek::d

16. วีระชัยมณี

....
    กราบพ่อเณร..
    สวยงาม สมบุรณ์มากครับครับ

17. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011

เป็นประสบการณ์ที่ฟังแล้วนึกถึงคำว่า ศรัทธาเป็นบ่อเกิดแห่งปาฏิหารย์ ครับ:cool::cool::cool:

18. วีระชัยมณี

..
    น่านละครับ.....เขาถึงบอกว่า ของจริงเป็นอย่างไง.....5555....

19. ura

ตั้งแต่21เลยครับ

20. tanaka_saga

tanaka_saga Active Member

ขอบคุณครับ ^-^ รีบไปดูแต่เนิ่นๆดีกว่า อยากรู้จังว่าเป็นอะไร :cool:(^)(rose)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2013